Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

tungga009

Xe đạp
Cám ơn bác nhé, chắc phải ra hiệu rồi. Bác cho e hỏi luôn là khi khởi động máy, có tiếng kêu rét rét như kiểu sát phanh mặc dù xe chưa chạy ạ khoảng 1-2 phút lại hết, có phải do dây cô loa mòn ko ạ...
Khởi động mà có tiếng rét rét là do hết dầu đấy cụ ơi. Con của em mới ktra xong. Ra hãng xem ngay!

tungga009

Xe đạp
Các cụ tư vấn giúp: con của em đi 3, 4 tháng là hết dầu, thợ bảo bị tụt hơi phải làm máy. Em không tin lắm, có cụ nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn giúp em với!

mvtttt

Xe hơi
Các cụ tư vấn giúp: con của em đi 3, 4 tháng là hết dầu, thợ bảo bị tụt hơi phải làm máy. Em không tin lắm, có cụ nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn giúp em với!
cụ xem có chảy dầu đâu không, xe có yếu không, có khói xanh không, có bám nhớt đuôi ống xả không, để xem nó hao dầu do đâu, kiểm tra cả con van PCV trên nắp các te xe xem có hỏng không, khi ra xưởng thì bảo nó kiểm tra áp suât buồng đốt nếu không đảm bảo áp tiêu chuẩn thì xin chia buồn với cụ cụ phải đại tu động cơ roài

Comber

Xe đạp
cái núm này không pải kiểm tra nhớt, nó để thông hơi của hộp số thì phải
Cảm ơn các bác ạ; hôm qua nhân dịp cho xe ra gara châm nhớt hộp số em có hỏi thợ hỏ bảo y vậy đó. Mục đích là thông thơi ... còn việc thăm nhớt hộp số thì có một cái núp su gần đó ... em thấy họ chuyền ống châm nhớt vào ngay nắp thăm nhớt đó luôn.

tungga009

Xe đạp
cụ xem có chảy dầu đâu không, xe có yếu không, có khói xanh không, có bám nhớt đuôi ống xả không, để xem nó hao dầu do đâu, kiểm tra cả con van PCV trên nắp các te xe xem có hỏng không, khi ra xưởng thì bảo nó kiểm tra áp suât buồng đốt nếu không đảm bảo áp tiêu chuẩn thì xin chia buồn với cụ cụ phải đại tu động cơ roài
Cảm ơn cụ, cũng chẳng biết về xe nên hoang mang, đành để thợ nó xử vậy!

cerato8139

Xe máy
có cụ nào biết ở đâu bán công tắc lên kính tổng của spectra k?e hỏi mấy chỗ mà toàn hết hàng,cũ cũng dc.thank....

vanvuong

Xe điện
Nếu không hỏng nặng lắm, tháo cái tổng ấy ra. Mang ra hàng sửa tivi, đài quạt ý.
Các anh ý chế cháo cho, vài cái má đồng lâu ngày bị mòn thôi mà. Rẻ sình so với mua mới nhé :))

hamho

Xe tải
Xe em lai bi no an trom 4 cao op lazang. Tu Tet den gio la lan thu 2 roi. Buc minh that cac cu ah.

cerato8139

Xe máy
Nếu không hỏng nặng lắm, tháo cái tổng ấy ra. Mang ra hàng sửa tivi, đài quạt ý.
Các anh ý chế cháo cho, vài cái má đồng lâu ngày bị mòn thôi mà. Rẻ sình so với mua mới nhé :))
bẩm bác,e mang ra rồi,mấy tay thợ bảo đem cái dây ra bó tay ô ấy lại,........

vanvuong

Xe điện
Sao kỳ thế, trc tổng mình cũng chập chờn, mang ra sửa hết có 50k. Lại ngon choét. :))

vanvuong

Xe điện
Dạ, gần nhà em.
Q12, hcm. Nếu cụ gần thì tháo sẵn ra, mang qua em dẫn đi luôn.
Vì tổng chẳng qua chỉ có mấy con đi ốt chặn dòng ngược từ công tắc phụ với tổng.
Còn chủ yếu lâu ngày mòn tiếp điểm bên trong thôi, chỉ cần thợ xoàng với cái dhvn và chút khéo tay là xử dc hết.

khanhduong345

Xe hơi
Hay bác để gió ngoài thật, vì mặc định xe này là lấy gió ngoài bác ơi :D
Bác dùng công thức này để mặc định lấy gió trong nè nhé

1/ Bật chìa khóa về vị trí ON
2/ Tắt quạt gió
3/ Chuyển sang chế độ gió sấy kính (nấc cuối cùng-có biểu tượng là 3 mũi tên cong cong màu cam)
4/ bấm vào nút lấy gió ngoài
5/ bấm nút lấy gió trong 5 lần liên tục (như là click chuột máy tính ý), sau đó sẽ thấy đèn lấy gió ngoài sáng, đồng thời đèn lấy gió trong nháy liên tục. Cụ bấm thêm 1 phát vào nút lấy gió trong là OK.
Kiểm tra lại bằng cách tắt chìa khóa, bật lại vị trí ON, sẽ thấy đèn sáng ở vị trí lấy gió trong. Nếu chưa được thì làm lại các bước như trên!

mvtttt

Xe hơi
cụ đại tu đi hết bao nhêu lúa, và cảm nhận thế nào thì chia sẻ nhé??????????????

Matizcoi

Xe cút kít
Bác dùng công thức này để mặc định lấy gió trong nè nhé

1/ Bật chìa khóa về vị trí ON
2/ Tắt quạt gió
3/ Chuyển sang chế độ gió sấy kính (nấc cuối cùng-có biểu tượng là 3 mũi tên cong cong màu cam)
4/ bấm vào nút lấy gió ngoài
5/ bấm nút lấy gió trong 5 lần liên tục (như là click chuột máy tính ý), sau đó sẽ thấy đèn lấy gió ngoài sáng, đồng thời đèn lấy gió trong nháy liên tục. Cụ bấm thêm 1 phát vào nút lấy gió trong là OK.
Kiểm tra lại bằng cách tắt chìa khóa, bật lại vị trí ON, sẽ thấy đèn sáng ở vị trí lấy gió trong. Nếu chưa được thì làm lại các bước như trên!
Ui ui quá nhanh và quá nguy hiểm, để tí em thử luôn và ngay, chứ mặc định gió ngoài khó chịu voãi bác ợ :)

kia92

Xe đạp
Dạ, gần nhà em.
Q12, hcm. Nếu cụ gần thì tháo sẵn ra, mang qua em dẫn đi luôn.
Vì tổng chẳng qua chỉ có mấy con đi ốt chặn dòng ngược từ công tắc phụ với tổng.
Còn chủ yếu lâu ngày mòn tiếp điểm bên trong thôi, chỉ cần thợ xoàng với cái dhvn và chút khéo tay là xử dc hết.
Bác Vương ở hcm tư vấn giúp 4 bộ ron cửa và nẹp kính điện mua ở đau bác, e ở QNam nhưng có bạn ở hcm bác biết chổ thì chỉ giúp e nhờ bạn tới mua

vanvuong

Xe điện
Chịu cụ ợ.
Trên này có gh mast bán online đó.
Vì xe em ron kính xòn ngon choét, đóng phìn phịt luôn ( không phành phạch đâu ) :)).

Comber

Xe đạp
cụ đừng cười e,tại cái dt cùi bắp của e nó hỏng máy ảnh,cụ đã có tâm jup thì cụ jup cho trót,cụ cứ đánh hết lái sang bên phụ,xong rồi cụ sang bên phụ,cụ đưa máy vào cụ chụp toàn bộ cơ cấu bánh là em nhìn ra ngay...kính rượu cụ.