Hỏi kinh nghiệm đi Móng Cái - Trà Cổ - Bình Liêu

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Chào các cụ, dịp lễ này cháu định cho cả nhà đi test thử cao tốc Vân Đồn - Móng Cái. Dự kiến 2 ngày 1 đêm. Sáng 2/9 di chuyển sớm từ HN xuống Móng Cái - thăm quan thành phố, tắm biển Trà Cổ và checkin cột mốc. Tối ngủ Móng Cái, sáng hôm sau đi cung đường tuần biên qua đồn biên phòng Pò Hèn, check in cột mốc - nghỉ ăn trưa ở TT Bình Liêu, sau đó di chuyển về HN.
Không biết với lộ trình như vậy có phù hợp không ạ? Và có cần lưu ý gì không, cháu đi CRV. Cảm ơn các cụ.

minhhuyen

Xe tải
Chào các cụ, dịp lễ này cháu định cho cả nhà đi test thử cao tốc Vân Đồn - Móng Cái. Dự kiến 2 ngày 1 đêm. Sáng 2/9 di chuyển sớm từ HN xuống Móng Cái - thăm quan thành phố, tắm biển Trà Cổ và checkin cột mốc. Tối ngủ Móng Cái, sáng hôm sau đi cung đường tuần biên qua đồn biên phòng Pò Hèn, check in cột mốc - nghỉ ăn trưa ở TT Bình Liêu, sau đó di chuyển về HN.
Không biết với lộ trình như vậy có phù hợp không ạ? Và có cần lưu ý gì không, cháu đi CRV. Cảm ơn các cụ.
Em cũng dự định đi như cụ, nhưng 2 đêm (chiều 31/8 xuất phát đến hết 2/9). Hóng các cao nhân chỉ dẫn: Ăn, ngủ nghỉ, đường xá, điểm checkin...

denmuon

Xe buýt
Cụ check luôn côt mốc 1305 - sống khủng long rất nổi tiếng rồi về chi ma theo đường tuần biên (thoải mái cho cụ check) - lạng sơn (mua na đồng mỏ, nem nắm hũu lũng, lợn quay, vịt quay...) - hà nội.

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Cụ check luôn côt mốc 1305 - sống khủng long rất nổi tiếng rồi về chi ma theo đường tuần biên (thoải mái cho cụ check) - lạng sơn (mua na đồng mỏ, nem nắm hũu lũng, lợn quay, vịt quay...) - hà nội.
Cảm ơn cụ - cháu tăng thêm 1 đêm nữa, như vậy ngủ ở Bình Liêu, sáng hôm sau đi cung Chi Ma về Lạng Sơn rồi về HN là đẹp cụ nhỉ?

minhhuyen

Xe tải
Cháu google map thì nó chịu, không chỉ nổi đường tuần biên :) Ý cụ có phải là đi như này không ạ.
Cái đường màu trắng như cụ đánh dấu đấy là đường biên giới...hehee, Nước bạn rào kín rồi

minhhuyen

Xe tải
Không biết biển Trà Cổ giờ tắm được không nhỉ? Có cụ nào trên đấy xác nhận cho phát, f1 nhà em đòi phải được tắm biển 😥

denmuon

Xe buýt
đúng là đường cụ vẽ đấy, Tàu nó rào bên nó thôi, còn bên ta vẫn bình thường, cột mốc nó nằm ở bên ngoài hàng rào của tàu (túc là phía bên ta)

say_oto

Xe hơi
Em đi cung này cách đây 2 tuần, lúc chưa đi đc cao tốc mới, em lúc đó xuống Tiên yên đi đg cũ. Giờ có tuyến cao tốc này rồi các cụ đi ngon, cảnh nhiều đoạn rất đẹp, có đoạn đẹp ko kém đường Tây nguyên.
Lúc về em cũng đi cung đường tuần tra đi Pò hèn thì bị mất khoảng gần chục km đoạn giữa đang san sửa đường. Thời điểm lúc em đi trời không mưa nên đi cũng đc, ko khó khăn gì lắm. Nếu trời mưa thì nên cân nhắc chút ạ. Cung này thì vắng và cảnh cũng đẹp, đg này đi đến cửa khẩu Bắc Phong Sinh nên cứ theo cột km hướng BPhong Sinh chạy thôi, qua BPS 1 đoạn có lối rẽ đi Bình Liêu luôn, em ko đi BL nên ko biết có ok ko. E cũng chạy crv, nên mấy đoạn sửa ok, cụ nào thấy khó quá thì nên chờ xe đi ngược chiều hỏi thêm nhé :)

say_oto

Xe hơi
Không biết biển Trà Cổ giờ tắm được không nhỉ? Có cụ nào trên đấy xác nhận cho phát, f1 nhà em đòi phải được tắm biển 😥
Hôm em đi biển đẹp, tắm tốt. Bãi khá thoải sóng nhẹ nước trong. E thấy còn thích hơn bãi nhân tạo HL. Tuy nhiên em hỏi dân đấy thì nói cũng tùy hôm cụ nhé.

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Em đi cung này cách đây 2 tuần, lúc chưa đi đc cao tốc mới, em lúc đó xuống Tiên yên đi đg cũ. Giờ có tuyến cao tốc này rồi các cụ đi ngon, cảnh nhiều đoạn rất đẹp, có đoạn đẹp ko kém đường Tây nguyên.
Lúc về em cũng đi cung đường tuần tra đi Pò hèn thì bị mất khoảng gần chục km đoạn giữa đang san sửa đường. Thời điểm lúc em đi trời không mưa nên đi cũng đc, ko khó khăn gì lắm. Nếu trời mưa thì nên cân nhắc chút ạ. Cung này thì vắng và cảnh cũng đẹp, đg này đi đến cửa khẩu Bắc Phong Sinh nên cứ theo cột km hướng BPhong Sinh chạy thôi, qua BPS 1 đoạn có lối rẽ đi Bình Liêu luôn, em ko đi BL nên ko biết có ok ko. E cũng chạy crv, nên mấy đoạn sửa ok, cụ nào thấy khó quá thì nên chờ xe đi ngược chiều hỏi thêm nhé :)
Cảm ơn cụ nhiều ạ - đường 2 xe tránh nhau có ok không ạ?

kiensurveyor

Xe tăng
Đường tuần biên em đi đã lâu nên không rõ còn đủ đẹp cho 4b không
Từ Hoành Mô đi Chi Ma nhiều cảnh đẹp, tuy nhiên khuyên bác thớt nín lại đôi tháng, lúc đó lau lách max đẹp, hoặc cuối năm DL là mùa hoa sở
Mốc 1305 vừa nghe thông tinchỉ cho leo 2/3 quãngđường, tuy nhiênđể lấyảnh thì chừngđó làđủ rồi.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đi đường núi cụ tránh mấy khung giờ 4-5h chiều đi... vì hiện tại bên châu âu họ đang cần nhiều keo băm xe keo chạy hết công suất... xe tải nhỏ chạy keo vào khung giờ này cuối buổi rất ẩu.. xếp gỗ ẩu...chạy ẩu.. đi đường độc đạo đối đầu hay bám đít mấy anh keo gỗ này phiền toái lắm..

hoangtuan_na

Xe tải
Đường tuần này 4b chạy ok k cụ?

doctor103

Xe điện
Em cũng đang quan tâm đường cho 4 bánh đến cột mốc 1305, theo GG map thì đi đến điểm đỗ xe mốc 1305 như bên dưới. Em có thắc mắc sau:
1) từ điểm đỗ xe vào cột mốc đi bộ khoảng bao lâu, hay khoảng cách bao xa
2) lúc về thì đi ngược lại hay đi như tuyến đường đánh dấu màu đỏ trong hình thì được

luuanhchien

Xe buýt
Đi cột mốc bây giờ đường leo bộ rất đẹp, nhưng em lười vận động nên lúc về lái xe toàn bị chuột rút. Rất nguy hiểm

hoangtuan_na

Xe tải
Từ cột 1297 về Lạng Sơn theo đường nào ạ. E gg map thì thấy quay ngc lại theo đường 18c và quốc lộ 4b. Zoom lên thì thấy đường tuần tra biên giới mà gg map k chỉ dẫn theo đường đó ạ

TYFN

Xe tăng
Em cũng đi Móng cái chơi, nhưng hết sạch phòng. Đành phải đặt phòng ở Quảng Hà. Hôm sau đi Bình Liêu xem sống lưng khủng long thế nào. Cơ mà đang phân vân đường tỉnh 341 đi có ổn không? Hay phải vòng xuống Tiên Yên theo QL18 để đi.
Cụ nào đã đi đường 341 rồi thì cho em xin tí thông tin. Cám ơn các Cụ.