Hỏi kinh nghiệm vay vốn mua xe trả góp!

thanhsl

Xe tải
Em làm bên ngân hàng VP Bank, cùng là anh em trên diễn đàn với nhau, các bác có nhu cầu vay mua xe, hay mua nhà, hay bất cứ nhu cầu nào cứ alo e, e sẽ giúp đỡ nhiệt tình. Số của e đây 0974.947.231 hoặc mail cho em cũng được :) Toannm1@vpb.com.vn. Bác thang81 khó chứng minh tài chính thì cứ alo e, e tư vấn cho, trước lạ sau quen, em rất vui làm quen với các bác :-bd
Em ở tỉnh thì vay ntn cụ chủ tư vấn cho em nhé

civic268

Xe máy
Nói chung có nhà rùi, ko nuôi ai thì dc cụ à, nếu ko thì cũng mệt lám

civic268

Xe máy
Mà xe đi năm năm là lại phải đổi , lại trả góp tiếp ah cụ.?

PoBeo

Xe điện
Cảm ơn Cụ. Em tò mò quá là vì cũng muốn tham dò thêm kinh nghiệm :) , Có lẽ em cứ từ từ mua vậy.
Em mua trả góp cùng thời điểm với cụ chủ nè - giờ em còn vài chục triệu thôi nhưng cán bộ tín dụng van nài em đừng trả hết vì nó bị áp lực chỉ tiêu - bố khỉ - không thì em thanh toán xong luôn rồi - tiền thì sẵn nên năm vừa qua em đi 6 nước tiêu chơi - cụ cứ thích thì nhích, đừng xoắn, em cũng thế, giờ em gom tiền, hết 2015 em mua xe khác chơi :P hị hị

toan.nguyen

Xe tải
Em mua trả góp cùng thời điểm với cụ chủ nè - giờ em còn vài chục triệu thôi nhưng cán bộ tín dụng van nài em đừng trả hết vì nó bị áp lực chỉ tiêu - bố khỉ - không thì em thanh toán xong luôn rồi - tiền thì sẵn nên năm vừa qua em đi 6 nước tiêu chơi - cụ cứ thích thì nhích, đừng xoắn, em cũng thế, giờ em gom tiền, hết 2015 em mua xe khác chơi :P hị hị
Khiếp Cụ dư tiền đi du lịch ủng hộ nước khác thế. Nhà em mới xây xong nhà năm ngoái. Còn dư ít nhưng đợi đủ mua xe thì Cụ biết rồi đó. Ngày nào cũng xem xe với đọc tin xe mà nhỏ dãi :D. Vay bank thì nói thực từ trước giờ em chỉ gửi/nhận tiền chứ vay thì chưa. Nên lo quá.

Với lại bà xã em cũng không ủng hộ lắm. Chiều nay em vừa đi lái thử xe về, cứ mỗi lần xuống showroom về là mất ăn mất ngủ vì nghiền :(

Cảm ơn cụ đã chia sẽ.

bondtran

Xe hơi
Khiếp Cụ dư tiền đi du lịch ủng hộ nước khác thế. Nhà em mới xây xong nhà năm ngoái. Còn dư ít nhưng đợi đủ mua xe thì Cụ biết rồi đó. Ngày nào cũng xem xe với đọc tin xe mà nhỏ dãi :D. Vay bank thì nói thực từ trước giờ em chỉ gửi/nhận tiền chứ vay thì chưa. Nên lo quá.

Với lại bà xã em cũng không ủng hộ lắm. Chiều nay em vừa đi lái thử xe về, cứ mỗi lần xuống showroom về là mất ăn mất ngủ vì nghiền :(

Cảm ơn cụ đã chia sẽ.
Cái giống mà đã máu rồi là vật lắm cụ nhỉ

PoBeo

Xe điện

Cảm ơn cụ đã chia sẽ.
Cảm giác đó em hiểu cụ à, em vật suốt 4 tháng cuối năm 2010 và quyết định làm liều vì khi đó em mới chỉ có 200tr++....giờ em coi đó là quyết định đúng vô cùng vì 3 năm qua nó giúp em rất rất nhiều việc

traingheo124

Xe tải
Các cụ phải vay vốn thì nhà e mới có cái để làm chứ, ai cũng k muốn vay là bọn e ra đường luôn. Các cụ cân nhắc

grandis2100

Xe máy
Cảm giác đó em hiểu cụ à, em vật suốt 4 tháng cuối năm 2010 và quyết định làm liều vì khi đó em mới chỉ có 200tr++....giờ em coi đó là quyết định đúng vô cùng vì 3 năm qua nó giúp em rất rất nhiều việc
Hâm mộ cụ chúc cụ nhanh đổi xe mới mà ko phải vay

Thanh_Binh

Xe điện
vào hóng các cụ đàm luận.

haivictory

[Tịch thu bằng lái]
km 12 - Giải Phóng - Tứ Hiệp - Thanh Trì - Ha
Website
banotogiare.net
chào các bác :
Vấn đề trả góp còn liên quan đến mức thu nhập của cả 2 vợ chồng các bác ., quá khứ và hiện tại các bác đã vay ngân hàng lần nào chưa và có nợ xấu hay không...
theo em bác nên vay tầm 4 năm thôi ,khi nào có điều kiện thì trả hết một lúc cũng dc .

toan.nguyen

Xe tải
Hôm qua sales lại đánh luôn con Mazda 3 lên tận nhà cho em thử :) Em chốt được mazda 3s rồi (hình như lại có mẫu 2014 đẹp nữa) , nói chung xe thì em chọn là Mazda 3. Mà giờ chờ gom đủ $ hay là vay bank đây. EM đang chiến đấu, và tự trả lời câu hỏi, không biết có quyết được như Cụ không nữa :)

CHEVROLET88

[Tịch thu bằng lái]
hiện mình đang chuẩn bị làm các thủ tục vay trả góp để mua con CRUZE LS(giá 22.600$). hồ sơ mình đã chuẩn bị đầy đủ cả rồi. Vậy cho mình hỏi bạn nào đã có kinh nghiệm mua xe trả góp tư vấn giúp mình với:
Đây là các điều kiện và giấy tờ của mình đã có đầy đủ để làm vay vốn:
1. HDLD; 2. Hộ khẩu; 3. giấy chứng nhận độc thân; 4. CMT;
5. Bảng sao kê 6 tháng gần nhất từ tháng 6 - tháng 12.2010(tổng nổi tài khoản của e trong 6 tháng là 120tr <--> 20tr/tháng. Lương thưởng trong tháng của mình cố định là 11tr/tháng tuy nhiên còn thưởng quý và thưởng năm nói chung tính trung bình là như trên)
Vậy cho mình hỏi mấy câu hỏi cái:
1. Với điều kiện trên mình có thể vay vốn trả góp ngân hàng ko?(mình sẽ thế chấp bằng chính chiếc xe và trả trước 30%) thời gian vay có thể được 5 năm ko?
2. có chắc chắn vay vốn được ngân hàng và được giải ngân với điều kiện trên ko?
3. có pải lót tay cho nhân viên tín dụng ko với trường hợp này ko? và lót bao nhiêu thì ok?
rất mong các bác trên diễn đàn cho e vài ý kiến quý báu nhé! thanks all!
ngân hàng phải xét hồ sơ của bác nữa ạ. thông thường vay được 4 năm. nếu bác ở hà nội và hồ sơ đẹp thì được 5 năm ạ

ngaycuoii

Xe đạp
mà sao ko hỏi luôn các mem của otf biết đâu ai đó lại giúp đỡ với 1 cơ chế linh động nào đó chẳng hạn, hì

vananhchev

Xe đạp
Theo e cụ cứ mạnh tay mà quyết, dạo này lãi suât ngân hàng khá dễ chịu, dao động khoảng 7 đến 12%/năm, cụ có thể cố định lãi suất trong suốt thời gian vay hoặc dùng theo ưu đãi 3-6 tháng đầu, rồi thả nổi theo biên độ dao động của Ngân hàng nhà nước +- 3%.Xe pháo phấn đấu mua rồi mới phấn đấu những cái khác lớn hơn.Các cụ nói: Cái khó ló cái khôn, ko sai đâu cụ ạ.
Còn về xe pháo cụ tham khảo đi rồi báo e, e chốt cho giá đẹp lung linh luôn.Còn Ngân hàng e cũng hỗ trợ ko phải lot tay lot chân cho ai đâu cụ nhé
Số vác tay chính chủ của e ạ: 098.226.1233 :-bd
Cụ cần thêm thông tin xe pháo hay ngân hàng thì cứ mạnh dạn hú e ạ

PoBeo

Xe điện