Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Lada1207

Xe tăng
Em về quê cuối tuần lúc về chạy đêm trên QL1 và lúc ra đi đường HCM tính ra 5.88 lít/100km như vậy xe em ăn uống có ổn không các bác?
(Em đi một mình, lúc về có trở thêm mỗi bao gạo 45kg thôi ạ.Có bật điều hòa số nhỏ vì trời không nóng lắm)
ăn uống thế là kiêng khem lắm rồi Bác ạ, Matit còn ăn hơn ấy chứ

vua_luoi

Xe điện
Túm lại nghe các bác là không lắp DVD, chờ hạ thêm thuế trước bạ lần nữa về 2% thì sẽ sang tên.

Fiat1.6: Em nghĩ là Siena 1.3 có trợ lực tay lái vì vặn vô lăng thấy nhẹ lắm.

KMC: Bơm đúng 2.2Kg cân đủ cho 4 lốp em đi trên Cầu Thanh Trì bỏ hai tay chạy tôc độ 60km/h khoảng 400m thấy xe vẫn chạy thẳng.

Isabinh: Em sẽ không lắp LCD vội mà sau này sẽ mua loại cầm tay để người ngồi sau chơi ví dụ như Playstation chẳng hạn?

All: Về âm thanh em đang tính lắp thêm quả Mp3 Player loại khá mà gắn được cái Mp3 đó trên vô lăng để tiện chuyển bài và volume thì cũng tiện nhưng chưa biết Line Input của thằng CD Pioneer trên xe nó nằm ở chỗ nào?

Em cũng chỉ dám chụp 1 tấm ảnh này, đưa lên nhưng rất sợ bác Mèo chê vì chụp bị “lốp”

Từ hôm có xe là cụ chưa trình diện bọn cháu trên Thiên An đâu nhé. Con gái út cụ xinh gớm, xe cũng đẹp, mẫu cũng xinh:)):))

hoachuoique

Xe điện
Các cụ cho cho cháu hỏi chút ạ:
Vừa rồi Siena 1.6HL bị đứt dây tốc độ, chế không được, cháu thay luôn dây mới của hãng (những 8-900k). Có điều khi thay xong thì đo thử tốc độ đồng hồ chỉ số cao hơn đến ~20km/h. Giả sử cháu chạy 50km/h tua máy 1500 thì đồng hồ tốc độ chỉ 70km/h, chạy 80km/h tua máy ~2000 thì đồng hồ tốc độ chỉ ~100km/h. :102::102::102:
Vậy là sao hở các cụ?
Sao bảo bán xe rồi, nghiên cứu cái vụ dây tốc độ làm cái zề ... Fiat là xe chất lượng Châu âu làm gì có cái chuyện như cụ nói đâu. Định nói xấu xe Fiat hả ?

Fiatvuong

Xe tải
ĐẤy trưa nay em xin có 1 câu mà bài của bác ocha lên trên ngay
!(l)(l)(l)(l)

minhninh

Xe tải
Sao bảo bán xe rồi, nghiên cứu cái vụ dây tốc độ làm cái zề ... Fiat là xe chất lượng Châu âu làm gì có cái chuyện như cụ nói đâu. Định nói xấu xe Fiat hả ?
Cụ cứ nghĩ không tốt về em thế :102:. À có khi R7 em xịt vô đầu dây chế chảy xuống chổ gắn vô hộp số nên nó chạy nhanh hơn không nhỉ?:21::21::21:

Fiatvuong

Xe tải
Cụ cứ nghĩ không tốt về em thế :102:. À có khi R7 em xịt vô đầu dây chế chảy xuống chổ gắn vô hộp số nên nó chạy nhanh hơn không nhỉ?:21::21::21:
Hay tại cái avata của bác làm nó nhảy dựng lên thế ạ!:)):)):)):)):)):)):))

thanh_hoi

Xe điện
Em mới gia nhập hội Fiat bằng con xe Siean 1.6 HLX, các cụ cho em hỏi mấy câu nhé:
1. Xe em có vẻ hơi lắc ở ghế dưới (lốp sau quá mòn rồi), nguyên nhân có phải do lốp ko? Thay lốp có giải quyết được không? Nếu không thì phải làm sao?
2. Xe em chỉ có 1 chìa khóa điện, nghe thằng chủ nó dọa mất chìa là phải mất 20 triệu để làm lại, em sợ quá vì tính em ko cẩn thận. Chìa khóa đắt vậy sao?
3. Em đang cần khám tổng thể con xe này, các bác cho em hỏi có thể ra Gara nào, ngon, bổ, rẻ?

Trân trọng cám ơn các bác,

Em mới gia nhập hội Fiat bằng con xe Siean 1.6 HLX, các cụ cho em hỏi mấy câu nhé:

1. Xe em có vẻ hơi lắc ở ghế dưới (lốp sau quá mòn rồi), nguyên nhân có phải do lốp ko? Thay lốp có giải quyết được không? Nếu không thì phải làm sao?
Lắc đuôi xe do rất nhiều nguyên nhân khác nhau .. có thể do lốp mòn, bi dơ, rô tuyn cân bằng đến tuổi ... cái này phải lên xà kiểm tra gầm từng cái thì mới tìm ra bệnh được.

2. Xe em chỉ có 1 chìa khóa điện, nghe thằng chủ nó dọa mất chìa là phải mất 20 triệu để làm lại, em sợ quá vì tính em ko cẩn thận. Chìa khóa đắt vậy sao?
Trong chìa khóa điện có hai phần:
- Cơ khí: phôi chìa có thể đánh được ở ngoài
- Chip điện tử: thường theo công nghệ RFID, cái này khó thửa ... khi mất mà không có thẻ code mã điện tử thì rất gay. Ae đang ngâm cứu về cơ chế chống trộm của Fiat .. nếu từ bộ nhận tới ECU chỉ là tiếp điểm thường đóng / thường mở (NO/NC) thông thường thì đơn giản như đan rổ....
Trong khi chưa tìm ra được thuốc đặc trị thì cách đơn giản nhất là bác oánh thêm mấy cái chìa cơ khí nữa .. chìa khóa gốc dấu quanh quẩn chỗ ổ khóa (nhớ dán keo silicon kẻo nó bong ra) ... Nếu mất chìa kia thì oánh lại có 1-2 chim là cùng ....

3. Em đang cần khám tổng thể con xe này, các bác cho em hỏi có thể ra Gara nào, ngon, bổ, rẻ?
Khám không thì đơn giản .. bác sms e, ae ra chỗ autocare 105 Nguyễn Tuân cho lên xà & cắm máy tính vào xem sao dư lào ... Biết được bệnh rồi thì từ từ tìm thuốc nam cho nó mát, rẻ :21::21:

Em nại xì pam tý .. chỗ đỏ đỏ nhá :69::69::69:

ca phung

Xe tải

Lắc đuôi xe do rất nhiều nguyên nhân khác nhau .. có thể do lốp mòn, bi dơ, rô tuyn cân bằng đến tuổi ... cái này phải lên xà kiểm tra gầm từng cái thì mới tìm ra bệnh được.

Trong chìa khóa điện có hai phần:
- Cơ khí: phôi chìa có thể đánh được ở ngoài
- Chip điện tử: thường theo công nghệ RFID, cái này khó thửa ... khi mất mà không có thẻ code mã điện tử thì rất gay. Ae đang ngâm cứu về cơ chế chống trộm của Fiat .. nếu từ bộ nhận tới ECU chỉ là tiếp điểm thường đóng / thường mở (NO/NC) thông thường thì đơn giản như đan rổ....
Trong khi chưa tìm ra được thuốc đặc trị thì cách đơn giản nhất là bác oánh thêm mấy cái chìa cơ khí nữa .. chìa khóa gốc dấu quanh quẩn chỗ ổ khóa (nhớ dán keo silicon kẻo nó bong ra) ... Nếu mất chìa kia thì oánh lại có 1-2 chim là cùng ....

Khám không thì đơn giản .. bác sms e, ae ra chỗ autocare 105 Nguyễn Tuân cho lên xà & cắm máy tính vào xem sao dư lào ... Biết được bệnh rồi thì từ từ tìm thuốc nam cho nó mát, rẻ :21::21:

Em nại xì pam tý .. chỗ đỏ đỏ nhá :69::69::69:
Híc, riêng về phần hiểu biết Fiat thì em đánh giá cụ là Năm bờ Oăn nhưng quả MƠI và CÂU KÉO thì em HÃI cụ quá:)):)):)).....

caocuongx1

Xe hơi
các bác ơi
em muốn có mọt chú fiat dể nhaapj hội với anh em,vậy em cần chuẩn bị bi nhiêu cụ hồ đê đưa em nó về.nhu cầu của em la đi trong nội thành hn và thi thoảng vè wee thăm các cụ chừng 200km.và em khong biết tý ty gi về máy móc nên cần em nó phaịach sẽ và ít bị cảm vặt,chứ nhw em biết thì thuốc cảm cho fiat dắt lắm
xin các bác cho em ý kiến
cám ơn các bác nhiều

Híc, riêng về phần hiểu biết Fiat thì em đánh giá cụ là Năm bờ Oăn nhưng quả MƠI và CÂU KÉO thì em HÃI cụ quá:)):)):)).....
Hố hố ... lão cả bùng đi chơi đê... để ae kiếm cơm cháo tý .. :)):)):))

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Các bác spam quá!

Em có câu hỏi đây:
Mọi hôm em toàn đi giầy không để ý, hôm qua đi dép lúc chạy từ Nam Định về Hà Nội em bị nước gì nó rỏ vào bàn chân trái (lúc đặt lên vị trí của ga). Lúc đó điều hoà bật hết cỡ với quạt gió số 3.
Em muốn hỏi các bác là điều hoà của em như thế có bị làm sao không? Hay nó thủng cái gì? Nước nhỏ vào chân mát lạnh. Nhưng mà từ Nam Định về nó cũng chỉ nhỏ khoảng 5 giọt thôi.
Bác nào gặp trường hợp này tư vấn em không em lo quá, chả nhẽ hỏng điều hoà à?

Giàn lạnh nó lạnh quá .. gió thổi qua không lấy hết được năng lượng nên nóa ngưng tụ thành .. giọt nước làm mát chưn mà. Đới xe Fiat nóa hại điện thía đới :21::21::21::21:

kangta160

Xe tải
nước chẩy vài dọt ra chân vô tư đi bác ơi do đường thoát chậm hoạc bác đi xe vào chỗ nghiên xe nếu nghiên về bên nào nói sẽ chẩy về bên dó hãy tự tin lên đi xe của ý nó là như thế (b)(b)

Lada1207

Xe tăng
Bác Mèo giải thích chuẩn rồi ạ, xe Bác nhỏ 5 giọt là ít đấy, xe E nhỏ những 6 giọt cơ
yên tâm đi Bác ạ, giàn lạnh Bác còn hoạt động đấy

kiavuong

Xe điện
Hố hố ... lão cả bùng đi chơi đê... để ae kiếm cơm cháo tý .. :)):)):))
Này cụ ơi , ban em bơm vá hộ cụ đới , mà cả bùng này trả hết xiền nợ rùi đấy nhé (b)(b)

Các bác spam quá!

Em có câu hỏi đây:
Mọi hôm em toàn đi giầy không để ý, hôm qua đi dép lúc chạy từ Nam Định về Hà Nội em bị nước gì nó rỏ vào bàn chân trái (lúc đặt lên vị trí của ga). Lúc đó điều hoà bật hết cỡ với quạt gió số 3.
Em muốn hỏi các bác là điều hoà của em như thế có bị làm sao không? Hay nó thủng cái gì? Nước nhỏ vào chân mát lạnh. Nhưng mà từ Nam Định về nó cũng chỉ nhỏ khoảng 5 giọt thôi.
Bác nào gặp trường hợp này tư vấn em không em lo quá, chả nhẽ hỏng điều hoà à?
Em chưa hiểu tại sao chân trái cụ lại đặt lên chân ga được ạ!
VỤ này là do dàn lạnh ngon quá lốc lạnh cũng ngon hoặc dẫy chết (em giải thích bên dưới chỗ trả lời bác lada và bác Mèo) lạnh quá nên nó đóng băng nên khi bật quạt gió to nó sẽ thổi tan băng ra làm nước bắn vô chân bác . Nếu đúng là việc này bác nên tắt điều hòa và bật quạt to hết cỡ để xả đá 1 tý.Lúc sau bác bảo lạnh sun cờ him . Nói chung là k vấn đề gì .

Giàn lạnh nó lạnh quá .. gió thổi qua không lấy hết được năng lượng nên nóa ngưng tụ thành .. giọt nước làm mát chưn mà. Đới xe Fiat nóa hại điện thía đới :21::21::21:
Bác Mèo giải thích chuẩn rồi ạ, xe Bác nhỏ 5 giọt là ít đấy, xe E nhỏ những 6 giọt cơ
yên tâm đi Bác ạ, giàn lạnh Bác còn hoạt động đấy
Lốc lạnh dẫy chết mà lạnh sun cờ him chủ nhân nó là 1 người có tiếng nói trong ngành nuôi con gì.Được đảm bảo bằng việc trước khi bán xe 1 ngày bác ấy đem xe đèo em đi 1 vòng Cầu Giấy - Lâm Gia Trang . trong khoảng thời gian đó điều hòa và nước điều hòa được cung cấp cho em 100% từ 8h sáng đến 5h tối chỉ để khẳng địng và khoe khoang "điều hòa ngon tuyệt chú bơm vá dùm anh đê" . Thế mà sự thật lại quá phũ phàng, ngay ngày hôm sau em nhận được vô số cuộc điện thoại của khổ chủ mới báo tim , nào là điều hòa không mát . nào là nóng quá , nào là trời dịu thía này vẫn xxx , tựu chung lại vẫn là điều hòa hỏng .:)):)):)):))
Người thứ hai có dàn điều hòa phải nói là trên lý thuyết thì phải nói là "XỊN NHẤT VIỆT NAM" . Được mệnh danh là đệ nhất với lý do "lắp cả dàn điều hòa 24000BTU được điều khiển bằng công nghệ biến tần siêu hiện đại" . Dàn điều hòa này nó xịn đến mỗi nhận biết được độ kín khít của nơi nó phục vụ nên nó liên tục phun nước vào trong xe nhằm làm đầy khoang biến nó thành bể bơi chỉ sau khoảng 2 tiếng hoạt động . Dàn điều hòa này chỉ chạy khoảng 15% thời gian còn thời gian còn lại là phun nước , bảo sao chẳng lạnh sun cờ him "phun nước vào thằng đang rét ".:)):)):)):))

Thế nên bác chủ thớt chú ý đừng nghe lời mấy bác này , toàn đồ xin thui . Tốt nhất là nên mở 1 cuộc hội thảo ,để tìm nguyên nhân và dăm cuộc nhâu nhẹt nữa để anh em tư vấn cho bác chính xác nó có làm sao k ạ (b)(b)(b)(b)
Bác nào đọc thấy hay nhớ vote cho em nhá!

Chỉnh sửa cuối:

hoachuoique

Xe điện
Giàn lạnh nó lạnh quá .. gió thổi qua không lấy hết được năng lượng nên nóa ngưng tụ thành .. giọt nước làm mát chưn mà. Đới xe Fiat nóa hại điện thía đới :21::21::21::21:
Bác Hiểu về xe Fiat nông như ly rượu quê .