Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

haanhbinan

Xe điện
Kính các Cụ!
Em đang có vấn đề không hiểu Cụ nào đã trải qua chưa? Chả là xe E Si ED, hôm trước có sang bác Hậu thay bộ côn, đai cầm, bi tì và thay gioăng phớt nắp máy cho đỡ chảy dầu. Thay xong ngay lúc đó chạy thử thì có cảm giác như bị hụt hơi, đạp ga không lên, máy không rú, xe không chạy mặc dù đang ở số thấp. Từ hôm đó đến hôm nay (hơn 1 tuần) thì bị tình huống đó ba lần, đang đi tự nhiên xe như bị hẫng, ga lên không rú máy, không chạy. E có chạy sang kiểm tra lại nhưng không xuất hiện hiện tượng gì nên bác Hậu không phán được.
Cụ nào đã từng bị rồi hoặc biết cho E xin cáo kiến và biện pháp. Chứ k cứ giữa cao tốc hoặc giữa lúc đường đông mà nằm thì khổ thân E và bà con xung quanh.
E cảm ơn trước ạ.
Em hôm trước cũng vậy làm 1 lọ 1tank đổ 1/3 thì cũng thấy bốc hơn. Em đang nghi do cảm biến bướm ga cụ ạ.
Đúng là bướm ga..quá trình sửa chữa vô tình động đến làm lỏng dắc cắm, cụ thử xem nhé

Banhnho

Xe hơi
Có cụ nào tự vệ sinh họng hút và bướm chưa ạ. Xe cháu mấy hôm nay bật khoá điện là có tiếng ro ro phát ra từ khu vực bầu lọc gió cấp vào động cơ chỗ cháu khoanh đỏ dưới hình ạ. CÁ

c cụ có kinh nghiệm chỉ cháu với.
Máy cụ sáng thế?

Tlx

Xe buýt
Đúng là bướm ga..quá trình sửa chữa vô tình động đến làm lỏng dắc cắm, cụ thử xem nhé
Chuẩn luôn cụ ạ. Đúng là cái... "Bướm!!" hị hị . hôm trước cháu tháo ra nó tung tóe làm ba bốn mảnh. Cháu lau sạch bụi lắp ráp lại với nhau lấy keo dính lại. Lắp vào xe thế là hết cà giựt luôn.

vip tien sinh

Xe ngựa
Chuẩn luôn cụ ạ. Đúng là cái... "Bướm!!" hị hị . hôm trước cháu tháo ra nó tung tóe làm ba bốn mảnh. Cháu lau sạch bụi lắp ráp lại với nhau lấy keo dính lại. Lắp vào xe thế là hết cà giựt luôn.
Gởi dây câu cho anh đuê.

Tlx

Xe buýt
Dây cầu thì không lấy. Chỉ lấy dây câu để đổi Ken.
Cụ đổi được nhìu ken thía chia cho em một nửa, em đi theo ủn xe cho. Tiện trăm bề khỏi lo câu bình. Lắm khi có dây câu mà chả có bình để câu không phải bất tiện lắm sao.

haanhbinan

Xe điện
Cụ đổi được nhìu ken thía chia cho em một nửa, em đi theo ủn xe cho. Tiện trăm bề khỏi lo câu bình. Lắm khi có dây câu mà chả có bình để câu không phải bất tiện lắm sao.
=D>=D>=D>=D>=D>
.............................

vip tien sinh

Xe ngựa
Ken bao quy đầu thành thóc òi.

pghoan

Xe tải
Chào cccm ! E muốn tự thay bơm nhiên liệu cho xe fiat siena 1.3. Cccm đã từng thay rồi chỉ giúp em cụ thể loại nào có thể lắp dc ? ( nếu có ảnh về cái bơm thì tốt quá ạ) Xin cảm ơn cccm trước.

fiater bn

Xe tăng
Lâu lắm chẳng thấy anh, thùng ken sắp mốc roài