Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

lvtuan

Xe tải
Mừng cụ không vội vàng dẫn đến xử oan.

Xe cháu có cái vấn đề sượng ở chân ga một chút nhưng chỉ mỗi lần nổ máy thì chỉ bị một lần thôi. Nổ máy lên, đạp ga qua chỗ sượng một lần là hết, tắt chìa khóa, nổ máy lại bị lại. Cái này em đã bị từ mấy tháng nay, để đi không vấn đề gì, chỉ hơi khó chịu. Tuy vậy cháu đã lê la vợ 2 đi 2 chỗ quen thuộc nhất của hội fiat, sửa đi sửa lại nhiều lần trước tết, kết quả là vẫn vậy. Cho đến chủ nhật vừa rồi cháu mang ra một gara khác, chú thợ điện nhìn bên ngoài thì rất trẻ và hơi lấc cấc nhưng đã xử lý trọn vẹn trong vòng 5 phút. Chú ấy nghe em tả bệnh và điều chỉnh luôn con ốc gì đó ở họng hút, còn trước đây cứ tháo tung họng hút của v2 cháu và vệ sinh mất ít ra cũng 30p, dù cháu đã cố thắc mắc/phân tích chắc không phải do các cơ cấu cơ, vì chỉ bị duy nhất một lần mỗi khi nổ máy, và cứ tắt máy nổ lại ngay cũng bị -> ko phải để lâu dây ga hay cái cánh gió (bướm ga?) bị kẹt dầu mỡ :()

Báo cáo các cụ hôm nay em phải mang v2 đốt lò xuống mekong thanh trì khám bệnh nổi check mất chân ga . Mà cụ hậu phán xe em chết họng hút phải thay . Cụ liệp mekong tháo họng hút ra đổi sang em đốt lò khác thất hoàn toàn bình thường không nổi check thế là họng hút em được minh oan . Cuối cùng mò mẫm giắc cắm vào CEU phát hiện chập chờn về điện nên xử lý vào điện xe hết check đạp ga ầm ầm . Các cụ thanh trì khen máy xe em ngon không ăn xăng tháo bugi đều vàng óng. N
May mà không die họng hút không em lại đi 12 củ . Sau đó cắm máy vào check các thông số đều rất tốt 4 mobin chạy bằng nhau . Cụ nào bệnh tương tự như em đừng vội vàng thay họng nhé kẻo tiền mất tật mang

fiatsontay

Xe máy
Cảm ơn các cụ . Hy vọng các cụ chia sẻ mhieu bệnh tật hơn cho anh em đc biết . Nhiều khi ra gara cũng không nghe thế nào mỗi cụ phán một kiểu nên các cụ nghiên cứu kỹ trước khi chảm phụ tùng thay thế để tránh xử oan xử sai như ông nguyễn thanh chấn 10 năm tù oan :((

kiavuong

Xe điện
Các cụ cho nhà cháu hỏi chút. Albea của cháu nếu bẻ hết lái sang hai bên nó kêu "tạch'' một cái là bị sao ạ các cụ, định hỏi bác chủ albeck nhưng nhà cháu hỏi ở đây cho nó khách quan ạ
Nếu cụ bẻ hết lái và di chuyển xe nó bị kêu lạch cạch thì gần như chắc chắn là láp roài ạ.

maco

Xe máy
Nếu cụ bẻ hết lái và di chuyển xe nó bị kêu lạch cạch thì gần như chắc chắn là láp roài ạ.
Vâng cảm ơn cụ, chủ nhật nhà cháu cho em nó xuống mk thanh trì khám xét ạ, tiện đây cho nhà cháu hỏi tý, cửa gió điều hoà thay hết khoảng nhiêu xiền hở cụ, chắc thay cả 4 cửa.

maco

Xe máy
Tiện đây cụ nào có hướng dẫn sử dụng albea thì shere cho nhà cháu với. Nhà cháu xin đa tạ ah

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
Đồng hồ báo vòng tua máy V2 nhà cháo lúc nào cũng chỉ ở số 5, 6. Lúc máy nguội, kim lên được số 8, 9, hoặc thậm chí số 10. Các cụ chỉ dùm cháo cách khắc phục với. Cháo cám ơn các cụ.

fiatsontay

Xe máy
Các cụ cho em hỏi có cụ nào bị bệnh này không . Em đốt lò nhà em bị bệnh điều hòa
Đầu tiên khi bật điều hòa nó lạnh được khoảng 5 đến 10 km thì mất lạnh chỉ có gió không em tắt AC đi rồi bật lại thì lại lạnh đc lúc lại bị có lúc đi đc tầm 30 đến 40 km thì lại mất lạnh cụ nào biết em nó bệnh gì chỉ giáo em nhé

nambinh113

Xe tải
Lâu rồi ko vào các cụ cho cháu hỏi albea hlx có 2 hộp dầu dưới nắp capo, hộp tròn to phía bên phụ là dầu hộp số còn hộp vuông nhỏ bên lái là dầu côn, phanh phải kô ạ, thế dầu trợ lực lái là hộp nào ạ. thanks các cụ

lvtuan

Xe tải
Lâu rồi ko vào các cụ cho cháu hỏi albea hlx có 2 hộp dầu dưới nắp capo, hộp tròn to phía bên phụ là dầu hộp số còn hộp vuông nhỏ bên lái là dầu côn, phanh phải kô ạ, thế dầu trợ lực lái là hộp nào ạ. thanks các cụ
Cái mà cụ bảo dầu hộp số chính là dầu trợ lực lái đấy ạ. Còn dầu số, cháu nhớ không nhầm thì là đổ ở dưới hộp số ợ.

nghiaiia

Xe tải
Vợ hai nhà cháu (em si 1.3 ) có bệnh lạ là hôm nào trời mưa, độ ẩm cao chạy máy rất yếu, máy rung (có lẽ một máy bị die) rất dễ bị chết máy, nếu khởi động lại thì rất khó khăn, phải đợi máy nguội mới khới động lại được . Nhà cháu đã mấy lần phải tự mình ủn em nó vào lề đường để đợi nguội máy. Hôm qua, cháu lái xe đến cổng tỉnh thì em nó nằm chềnh ềnh ra giữa đường, thật khó xử quá. Hôm nào trời nắng, hay độ ẩm thấp thì máy chạy êm ru. Xe nhà cháu bị bệnh này đã lâu, cụ nào cao tay ấn bắt hộ cháu con bệnh này với, cháu sẽ hậu tạ.

Chỉnh sửa cuối:

Thich-wagon

Xe buýt
Vợ hai nhà cháu (em si 1.3 ) có bệnh lạ là hôm nào trời mưa, độ ẩm cao chạy máy rất yếu, máy rung (có lẽ một máy bị die) rất dễ bị chết máy, nếu khởi động lại thì rất khó khăn, phải đợi máy nguội mới khới động lại được . Nhà cháu đã mấy lần phải tự mình ủn em nó vào lề đường để đợi nguội máy. Hôm qua, cháu lái xe đến cổng tỉnh thì em nó nằm chềnh ềnh ra giữa đường, thật khó xử quá. Hôm nào trời nắng, hay độ ẩm thấp thì máy chạy êm ru. Xe nhà cháu bị bệnh này đã lâu, cụ nào cao tay ấn bắt hộ cháu con bệnh này với, cháu sẽ hậu tạ.
mấy cái giắc cảm biến cụ tháo ra cắm lại chưa, khả năng là nó bị ẩm, chạm chập

nghiaiia

Xe tải
Đa tạ cụ! thực tình là chưa. Xe cháu hiện tại đang ở ga-ra, cháu bận quá nên chưa có tí action nào.
Hôm nay phải bắt xe búy đi làm.
Cháu sẽ bảo mấy chú thợ vệ sinh xem sao.

nghiaiia

Xe tải
nếu ảnh hưởng bởi độ ẩm cao thì khả năng do phần điện cao nhất cụ ạ. 2 khả năng chính là một bobin đã chập chờn hoặc một kim phun bị gãy 2 chân giắc điện nhưng hàn dùng tạm cũng hay bị, khả năng xấu nhất là ecu đã bị mở ngấm hơi ẩm hoặc lỏng chân nên xử lý kém.
Vâng, thư cụ. Ga-ra họ đang cũng đang đoán là bị con bobin, tham khảo những ý kiến của cụ nhà cháu bắt họ tìm một con bobin xịn, nhưng tới giờ họ vẫn đang lay hoay chưa tìm ra bệnh.
Nếu bị con ECU thì đen cho cháu quá, cháu sẽ loại trừ dần từng nguyên nhân một.

Taplai_07

Xe container
Hôm trước gọi điện cho nhà Thik định tư véo quả ống thoát ngang 4,8m nhưng không nhấc máy.

dung37c1

Xe tăng
Cháu dự 90% là do bobil, xe cháu trc khi thay bobil cũng bị hệt như cụ. Mà xe cụ 1.3 thì thay bobil cũng nhẹ mà, xe cháu 1.6 trc xuống hãng thay hình như hết 3,3 củ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

nghiaiia

Xe tải
Cám ơn các cụ : Thich -Wagon, Abeabk, Dung 37c1, Lehuycasilas, đã thịnh tâm chia sẻ. Chiều qua nhà cháu đã lấy xe về và test thử, bệnh khó khởi động khi nóng máy, máy yếu chạy rung đã được khắc phục. Tổng thiệt hại hết 950k cháu hỏi nó bệnh gì thì anh em trong sửa chữa họ cũng không nói rõ chỉ biết là họ vệ sinh lại các đầu tiếp xúc, thay lọc xăng, thông tuy o gì đó... (không phải hỏng con bobil).Nói chung là cháu hài lòng.
Từ nay nhà cháu lên xe là có thể hát bài "Chào em cô gái Lan Hồng" được rồi.

Chỉnh sửa cuối: