Hỏi nhanh - đáp gọn về kỹ thuật dành cho Nissan

vietquang

Đi bộ
Em đang tìm mua một em tiida nisan có cụ nào ở hà nội bán gọi em nhé 0902133577

hungphatauto1

Xe máy
Website
www.vatgia.com
Cái này xe em cũng thấy, hồi đầu cũng phân vân xong lần nào đi bảo dưỡng thay dầu kiểm tra xong vẫn không thấy gì mà đi cũng không vấn đề gì

Hunter_KA

Xe máy
Bác chủ thớt cho em hỏi?
xe em là nissan Livina, mua tháng 11 năm 2010, hồi cuối năm 2012, xe của em có hiện tượng kêu ò ò...giống như là trùng dây cudoa...
nhưng thực ra ko phải? em thay cả cục tăng, và dây cudoa mới ở nissan Long Biên tới 2 lần...nhưng chỉ được 2 tuần là lại xuất hiện tiếng kêu đấy
lúc đầu nó kêu như kiểu yếu đà khi đi số cao, tăng tốc đột ngột, nó kêu rất rõ...
đến tận bây giờ e vẫn đang đi trong tình trạng như thế, nhưng thấy ,mọi thứ vẫn bình thường, ko thấy hỏng hóc phát sinh gì sau 1 thời gian như thế!
em đi hỏi khá nhiều gara nhưng cũng chưa gara nào tìm được rõ nguyên nhân của em nó cả...
chỉ là em thấy khá khó chịu khi tăng tốc đột ngột mà nó cứ kêu ò ò như đuối đà ấy khó chịu lắm
Bác nào biết bệnh của em này ko ạ chỉ dùm em với...???
Bác qua Long Biên rồi ạ, vậy qua Thăng Long hay Hà Đông xem sao.

Bóng - Bia - Vợ

Xe đạp
cụ giữ nút disp clock phía dưới chỗ đầu đĩa 2 giây nhé, khi màn hình hiển thị chỗ thời gian nháy thì cụ dùng nút tròn TUNE/FOLDER để chỉnh thời gian nhé

QuocAnhHoang

Xe tải
các cụ cho em hỏi cái ổ cd của Teana TA có đọc được đĩa ghi không ạ. Em ghi một số bài hát qua nero mà khi lắp vào ổ, có nhận đĩa nhưng loading rất lâu và tiếng toàn bị méo tiếng không nghe được

HienNLB

Xe hơi
các cụ cho em hỏi cái ổ cd của Teana TA có đọc được đĩa ghi không ạ. Em ghi một số bài hát qua nero mà khi lắp vào ổ, có nhận đĩa nhưng loading rất lâu và tiếng toàn bị méo tiếng không nghe được
Bác thử mang đĩa CD đó chạy bằng đầu đĩa dân dụng ở nhà xem thế nào. Nếu vẫn chạy được thì có thể là đầu CD của Teana kén đĩa hoặc do chất lượng đĩa không tốt vì thông thường đầu dân dụng có thể chạy được cả những đĩa chất lượng kém. Còn nếu đầu dân dụng cũng bị méo tiếng thì chắc là do chất lượng đĩa rồi. Hoặc bác cũng có thể thử dùng 1 phần mềm ghi đĩa khác để ghi thử xem sao.

QuocAnhHoang

Xe tải
Bác thử mang đĩa CD đó chạy bằng đầu đĩa dân dụng ở nhà xem thế nào. Nếu vẫn chạy được thì có thể là đầu CD của Teana kén đĩa hoặc do chất lượng đĩa không tốt vì thông thường đầu dân dụng có thể chạy được cả những đĩa chất lượng kém. Còn nếu đầu dân dụng cũng bị méo tiếng thì chắc là do chất lượng đĩa rồi. Hoặc bác cũng có thể thử dùng 1 phần mềm ghi đĩa khác để ghi thử xem sao.
Đĩa CD thì đọc ngon lành cụ ạ. Ý em là đĩa CD-R vs CD-WR. Nó load rất lâu và khi nghe thì bị méo tiếng. Do vậy, em muốn hỏi là cái cd theo xe của Teana nó có đọc được đĩa ghi CD-R không ạ. Em vừa gọi cho cụ Duy Linh để tư vấn lắp cái Pioneer DEH 80prs mà cụ ý bảo lắp thay thế vào cái CD theo xe nhìn rất là xấu.
Ngoài ra em thấy cái màn DVD theo xe cảm ứng rất là lởm. Có cụ nào đã độ lại màn hình DVD cho Teana chưa cho em vài lời khuyên với ạ. Cụ Duy Linh cũng bảo rất khó để lắp màn 2 din mới cho Teana vì nó không OEM những hãng danh tiếng. Em có hỏi cụ ý về Fly audio nhưng cụ ý can hàng tàu. Đâm em hoang mang quá :((

HienNLB

Xe hơi
Đĩa CD thì đọc ngon lành cụ ạ. Ý em là đĩa CD-R vs CD-WR. Nó load rất lâu và khi nghe thì bị méo tiếng. Do vậy, em muốn hỏi là cái cd theo xe của Teana nó có đọc được đĩa ghi CD-R không ạ. Em vừa gọi cho cụ Duy Linh để tư vấn lắp cái Pioneer DEH 80prs mà cụ ý bảo lắp thay thế vào cái CD theo xe nhìn rất là xấu.
Ngoài ra em thấy cái màn DVD theo xe cảm ứng rất là lởm. Có cụ nào đã độ lại màn hình DVD cho Teana chưa cho em vài lời khuyên với ạ. Cụ Duy Linh cũng bảo rất khó để lắp màn 2 din mới cho Teana vì nó không OEM những hãng danh tiếng. Em có hỏi cụ ý về Fly audio nhưng cụ ý can hàng tàu. Đâm em hoang mang quá :((
Bác thử mua 1 cái CD nhạc ngon ở ngoài cửa hàng xem cái CD Teana có đọc được không. Nếu đọc ngon lành thì một là do đĩa bác mua chất lượng không tốt, hoặc là cách ghi đĩa của bác. Khi ghi bác nên chọn theo đúng format đĩa CD nhạc, và chọn kiểu ghi 1 lần thôi (Disc at once). Về khoản ghi đĩa thì không phải chuyên môn của em nên em cũng chỉ có thể tư vấn bác như vậy thôi.

cuonghxhn

Đi bộ
các bác cho em hỏi lịch sinh hoạt của HNC thế nào ấy nhỉ? em mới cưới vợ Teana muốn giao lưu học hỏi. thanks

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com

QuocAnhHoang

Xe tải
Cụ cho em hỏi rút cục cái CD Theo xe cua Teana có đọc được đĩa CD-R vs CD-WR k ạ

HienNLB

Xe hơi
Cụ cho em hỏi rút cục cái CD Theo xe cua Teana có đọc được đĩa CD-R vs CD-WR k ạ
Cái này bác phải xem hướng dẫn sử dụng của xe. Mà nó còn tùy thuộc vào bác ghi cái gì lên đó. Theo em thì có thể chỉ đọc được loại CD-R thôi còn CR-RW chưa chắc đã đọc được.

phaxeqn

Xe hơi
tình hình là vợ 2 nhà em khi tăng ga có tiếng hú như còi cảnh sát, cho em hỏi có phải turbo tăng áp có vấn đề gì, nếu có thì sửa chữa, thay thế cái rổ giá nó khoảng bao xiền? Xe nissan Navara 2011.

HienNLB

Xe hơi
tình hình là vợ 2 nhà em khi tăng ga có tiếng hú như còi cảnh sát, cho em hỏi có phải turbo tăng áp có vấn đề gì, nếu có thì sửa chữa, thay thế cái rổ giá nó khoảng bao xiền? Xe nissan Navara 2011.
Có thể đấy đúng là tiếng hú của turbo tăng áp bác ạ. Dòng này nó kêu thế, vấn đề là to hay nhỏ thôi. Tốt nhất bác cứ đưa xe vào hãng kiểm tra cho nó yên tâm.

Begau

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi, chìa khoá e Teana Đài Loan của e thấy bái hết pin, e sạc như nào các cụ? E tưởng cắm vào ổ nó twj sạc nhưng hình như ko phải, nos vẫn báo hết là sao nhỉ?

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Các cụ cho e hỏi, chìa khoá e Teana Đài Loan của e thấy bái hết pin, e sạc như nào các cụ? E tưởng cắm vào ổ nó twj sạc nhưng hình như ko phải, nos vẫn báo hết là sao nhỉ?
Cụ cứ ra cửa hàng đồng hồ thay cục pin vào là dc,rất đơn giản,em mới thay!

tuanpr

Xe tải
Chìa này thay được pin mà cụ, cụ ra cửa hàng đồng hồ mua pin lắp vào là ok

Phucloi82

Xe máy
Tuscon 2010 thì bao nhiêu các cụ nhỉ

SmallRiver

Xe điện
Các bác cho em hỏi: xtrail 2.5 dùng xích cam, vậy thì chạy bao nhiêu km thì nên thay?