Hỏi nhanh - đáp gọn về kỹ thuật dành cho Nissan

gara ngocthach

Xe tải
Cụ nên kiểm tra bảo dưỡng bi bát bèo trước nhé nếu không hết thì bảo dưỡng nốt khớp dạng then hoa ở dưới vô lăng đoạn trên của bi chữ thập em đảm bảo hết kêu .

Quynhthoa

Xe đạp
Xe sunny xv tư nhiên đê không nô

Xin chào các cu . Co chút việc xin thỉnh giáo các Cu a ! Cha là Em mới mua con xe sunny xv vào tháng 1/2015
Hôm qua vào buổi sáng Em đê nô sau đó bật điều hòa thi máy lim dần rồi tắt.
Sau đó đê không nổ , chỉ có tiêng đóng rơ le thôi. Em đã kiểm tra ăcquy và nạp đầy ư .đê vẫn không nổ .
Em chẳng hiểu xe Em bi bệnh gi mong các Cu Mơ giúp Em ! Cảm ơn các Cu Mơ !

DTV

Xe tăng
Xe vừa mua đã bị thế ạ? Mất điểm Nissan Sunny quá nhỉ. Cụ phone đến hãng xem?

nguyenhungLB

Xe tăng
Xin chào các cu . Co chút việc xin thỉnh giáo các Cu a ! Cha là Em mới mua con xe sunny xv vào tháng 1/2015
Sau đó đê không nổ , chỉ có tiêng đóng rơ le thôi. Em đã kiểm tra ăcquy và nạp đầy ư .đê vẫn không nổ .
Cứ hãng mà phang thôi cụ ơi.

Quynhthoa

Xe đạp
Em điên ra hãng no bảo phải kéo xe ra , Chi phi kéo minh chịu , Em hỏi xe cứu hô no bảo phải 4 đến 5 cu Cu a !

Quynhthoa

Xe đạp
Các Cu cho Em hỏi dung xe kéo có được không ? Em nghe có người bảo kéo 2 bánh sau sẽ bị hỏng bi .

Bigisbest

Xe container
Tiếc gì dấu nặng mà cụ cứ gọi anh em bằng...cu cả thế. Cụ xem...có còn xăng không? :D. Biết đâu đấy, có những thứ ngay trước mắt mà ko nhận ra chăng.

andang112

Xe tăng
Các Cu cho Em hỏi dung xe kéo có được không ? Em nghe có người bảo kéo 2 bánh sau sẽ bị hỏng bi .
Cụ chịu khó đoc sách hướng dẫn, nó có hướng dẫn cách kéo xe đây. Xe này dẫn cầu trước, cụ muốn kéo thì phải nhấc đầu lên, kéo bằng hai bánh sau.

Quynhthoa

Xe đạp
Cu. Thông cảm ! Em phớt bằng điện thoại oppo cứ gõ chữ cái là nó hiện chữ cần viết lên không hiểu sao chữ cu. Lại không có .
Em đã kiểm tra xăng còn nhiều cu. a !

Quynhthoa

Xe đạp
Cu. Thông cảm ! Em phớt bằng điện thoại oppo cứ gõ chữ cái là nó hiện chữ cần viết lên không hiểu sao chữ cu. Lại không có .
Em đã kiểm tra xăng còn nhiều cu. a !

Bigisbest

Xe container
220km thì cụ phải thuê chở xe, quãng đường đó là quá xa để kéo bánh trước. Xe ford của em người ta bẩu là ko nên kéo quá 50km, ko tốt cho hệ thống trục/bi sau, vì khi kéo thì phần lớn trọng lượng dồn về hai bánh sau. Em cũng nghĩ thế.

lại là em

Xe hơi
Nhiều trường hợp lắm các cụ ợ chứ không hẳn là do lỗi xe đâu ợ, xe các cụ để lâu hay qua đêm có thể bị chuột căn dây điện làm move => bệnh khó tìm, để qua đêm bị dò điện ắc quy do một số thiết bị vô tình chưa tắt hết,............ khó nói lắm các cụ ợ, cụ mang tới hãng là nhanh lắm vì họ có nghiệp vụ mà. ( Đau bụng có nhiều nguyên nhân mà đúng không các cụ???);))

haclao

Xe hơi
Xe cụ còn quá mới, theo em thì chỉ có thể xảy ra 1 trong các trường hợp sau:
1. Xăng cụ mua bị dính nước: Khi cụ đang chạy thì không sao, khi cụ để qua đêm phần nước lắng xuống dưới, sáng ra cụ đề phát nổ ngay do nó nổ bằng xăng còn trong hệ thống bơm và kim phun. Đến khi hết phần xăng đó là đến nước -> chết máy, đề mãi không nổ vì xe cụ đang chạy bằng ... nước lã. Cách khắc phục là tháo toàn bộ xăng còn lại trong bình, tháo bugi và đề vài phát cho ra hết nước, mua xăng mới đổ vào đề phát nổ ngay (khả năng này là 90% vì cụ bẩu ở xa HN đến 220km). Cái này em đã bị khi còn đi xe cỏ rổi, bọn cây xăng ở tỉnh khốn nạn lắm.
2. Lốc máy lạnh của cụ tèo, bó chặt làm cụ đề chỉ còn tiếng rơ le đóng -> cách khắc phục là thử tắt AC và tháo curoa máy lạnh đề lại thử xem (thợ ô tô nào cũng làm được).
Nếu là em thì kiểu gì cũng bắt nó nổ rồi đánh vào hãng bảo hành!!!

Nissan PT

Xe đạp
Gì thế cụ. Em không hiểu quát qoai là j

haclao

Xe hơi
Xin nói thêm, nếu dính trường hợp 2 mà cụ cứ cố đề là nó tèo cả hệ thống rơle đề và thậm chí cả cổ góp và chổi than máy đề đấy, vấn đề là cụ phải xem khi đề thì đông cơ nó có quay không (trường hợp đã nạp đầy acu). Nếu không quay thì phải dừng ngay không tiếp tục đề nữa!!!!!!!!!!!!!