[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuanvh39

Xe buýt
Các Cụ đã bầu ban đại diện ở Khu mình chưa? Thời gian sắp tới, việc đấu tranh với CĐT, BQL sẽ chuyên nghiệp và quyết liệt hơn rất nhiều. Hy vọng sẽ thay đổi được bộ mặt Đô thị.

Cụ còn ý định bán nhà nữa ko ạ? Bạn e đang hỏi mua St4
Bạn cụ đã tìm được nhà chưa cụ. E có căn ST4 chủ nhà gửi bán hướng chính Nam được trả chậm 3 năm giá 7,8 ty không biết bạn cụ có quan tâm không.

Dragon Carp

Xe máy
Share bài của 1 cụ cư dân Gamuda để thấy sự yếu kém của CĐT. Chắc chắn sẽ chẳng ai mua nhà ở đây khi mà Gamuda vẫn duy trì cách làm như bây giờ.

Tháo chạy khỏi Gamuda

Gamua làn sóng di dân, bán nhà chấp nhận lỗ 2-3 tỉ ( 15-30%) của cư dân khu biệt thự liền kề Gamuda nhưng cũng rất khó bán vì không thể cạnh tranh được với khuyến mại của cdt cũng như hệ thống " cò nhà " quảng cáo ầm ĩ trên mạng, vây kín khách ngay cổng gamuda
Ngoài ra khó bán do cdt thay đổi quy hoạch chia nhỏ diện tích để tăng số lượng căn nhà và mật độ người. Từ dạng bt lk hơn 110 m, bt song lập 180 m.... điều chỉnh còn 90 m.... nên số căn sẽ tăng lên rất nhiều
Gamuda sự thất vọng về cái gọi là " Nơi đáng sống " " Ngôi nhà là tổ ấm".... khi mà người mua bị dụ dỗ bởi những lời, những hình ảnh có cánh...., những cam kết trên giấy để rồi tồn tại khoảng 20 vấn đề về dân sinh, an ninh, tiện ích....
1. Ban quản lý không có năng lực, không có nghiệp vụ chuyên môn, không có tâm, không có trách nhiệm, thái độ lạnh lùng, hách dịch.... tóm lại là vô dụng
2. Cảnh quan bị phá vỡ trầm trọng, chuồng cọp, cửa xếp, xây bịt chặn....
3. chất lượng nước sinh hoạt cực bẩn không đảm bảo
4. Cảnh quan bị phá vỡ từ chuồng cọp, đua mái vẩy, lắp cửa xếp mặt tiền, phá vườn hoa công cộng
5. Cây xanh còi cọc, không được chăm sóc ....
6. Hệ thống biển báo thì vừa bé vừa không rõ ràng
7. Đèn đường thì tối, bật muộn và tắt sớm khi trời còn tối om với mục đích tiết kiệm
8. Bảo vệ thì nghiệp vụ chuyên môn, tác phong không chuyên nghiệp, nhân viên bảo vệ gày yếu, không dc đào tạo nghiệp vụ, không nắm dc nhiệm vụ
9. Cống rãnh đầy rác, lá cây, bùn đất, xác động vật, chuột bọ từ nhiều tháng , năm nay hoàn toàn không được vệ sinh dọn dẹp mặc dù đã nhắc rất nhiều
10. Đầy bụi và đất vào tận nhà giữa khu luôn
11. Chủ đầu tư không giám sát, không yêu cầu các đơn vị thi công thực hiện an toàn vệ sinh nghiêm túc. Nên bụi, đất , bùn rất nhiều, xe tải chạy rầm rầm
12. Hệ thống barie tại các cổng chưa được làm theo đúng thiết kế, mục đích và tiêu chí. Cứ hứa và hứa
13. Hệ thống camera chưa được lắp đúng, chưa đủ theo cam kết và thực tế
14. Hệ thống mạng, thông tin liên lạc cực kỳ kém, từ internet đến truyền hình cáp chất lượng kém, để độc quyền cho viettel. Sóng điện thoại thì kém lắm
15. Việc giám sát các nhà thi công rất vô trách nhiệm nên để xảy ra tình trạng xây láo, làm láo, quá giờ quy định.....
16. Giao thông và công tác nhắc nhở để xe ô tô rất kém dẫn tới thiếu an toàn và cản trở giao thông
17. Chủ đầu tư hoàn toàn không quan tâm tới công tác xã hội như ngày lễ tết, trang trí khu đô thị
18. Sự tương tác của các phòng ban dịch vụ với cư dân cực kỳ kém và thiếu chuyên nghiệp từ thanh toán, đóng tiền, hướng dẫn, hỗ trợ tới dịch vụ..... gây búc xúc và bất tiện cho cư dân
19. Chuột bọ thì thôi rồi. Khu đô thị cao cấp mà chuột hoành hành hơn khu ổ chuột
20. Nhà mua rồi ở còn khó, chất lượng sống như khu ổ chuột nói gì đến chuyện đầu tư, lướt sóng
21. Chủ đầu tư, ban quản lý coi thường cư dân, không tuân thủ và thực hiện các cam kết theo hợp đồng cũng như mọi tiêu chí về khu Gamuda .......

..........
..........
..........

Trân trọng gửi tới mọi người mọi thông tin một cách chính xác, tương đối đầy đủ để mọi người có sự lựa chọn chuẩn xác khi mua nhà ở Gamuda mà không bị lừa
Quan điểm cá nhân của mình lúc này là khuyên mọi người không mua nhà để ở tại Gamuda và càng không khi có ý định đầu tư hay kỳ vọng gì ở Gamuda

Ps. Cư dân gamuda sẽ bổ xung hình ảnh và búc xúc.

Mong các bác ủng hộ và chia sẻ giúp cư dân Gamuda nhà em ạ
Em cũng đang hóng cái ST5 mà giờ thông tin chả có gì, ngày mở bán cũng mù mịt, thiết kế hình ảnh chẳng thấy đâu, giá thì lôm côm ko biết đường nào mà lần, giờ thêm quả này làm em nản ghê.

NVK2011

Xe buýt
Em cũng đang hóng cái ST5 mà giờ thông tin chả có gì, ngày mở bán cũng mù mịt, thiết kế hình ảnh chẳng thấy đâu, giá thì lôm côm ko biết đường nào mà lần, giờ thêm quả này làm em nản ghê.
Em khuyên cụ nên chuyển chỗ khác, còn nếu yêu Ga quá thì nên chốt ST3,4 thiết kế rộng rãi hơn. ST5 giá chắc chắn ngang tầm mà dt nhỏ hơn.

bimbim1976

Xe điện
Share bài của 1 cụ cư dân Gamuda để thấy sự yếu kém của CĐT. Chắc chắn sẽ chẳng ai mua nhà ở đây khi mà Gamuda vẫn duy trì cách làm như bây giờ.

Tháo chạy khỏi Gamuda

Gamua làn sóng di dân, bán nhà chấp nhận lỗ 2-3 tỉ ( 15-30%) của cư dân khu biệt thự liền kề Gamuda nhưng cũng rất khó bán vì không thể cạnh tranh được với khuyến mại của cdt cũng như hệ thống " cò nhà " quảng cáo ầm ĩ trên mạng, vây kín khách ngay cổng gamuda
Ngoài ra khó bán do cdt thay đổi quy hoạch chia nhỏ diện tích để tăng số lượng căn nhà và mật độ người. Từ dạng bt lk hơn 110 m, bt song lập 180 m.... điều chỉnh còn 90 m.... nên số căn sẽ tăng lên rất nhiều
Gamuda sự thất vọng về cái gọi là " Nơi đáng sống " " Ngôi nhà là tổ ấm".... khi mà người mua bị dụ dỗ bởi những lời, những hình ảnh có cánh...., những cam kết trên giấy để rồi tồn tại khoảng 20 vấn đề về dân sinh, an ninh, tiện ích....
1. Ban quản lý không có năng lực, không có nghiệp vụ chuyên môn, không có tâm, không có trách nhiệm, thái độ lạnh lùng, hách dịch.... tóm lại là vô dụng
2. Cảnh quan bị phá vỡ trầm trọng, chuồng cọp, cửa xếp, xây bịt chặn....
3. chất lượng nước sinh hoạt cực bẩn không đảm bảo
4. Cảnh quan bị phá vỡ từ chuồng cọp, đua mái vẩy, lắp cửa xếp mặt tiền, phá vườn hoa công cộng
5. Cây xanh còi cọc, không được chăm sóc ....
6. Hệ thống biển báo thì vừa bé vừa không rõ ràng
7. Đèn đường thì tối, bật muộn và tắt sớm khi trời còn tối om với mục đích tiết kiệm
8. Bảo vệ thì nghiệp vụ chuyên môn, tác phong không chuyên nghiệp, nhân viên bảo vệ gày yếu, không dc đào tạo nghiệp vụ, không nắm dc nhiệm vụ
9. Cống rãnh đầy rác, lá cây, bùn đất, xác động vật, chuột bọ từ nhiều tháng , năm nay hoàn toàn không được vệ sinh dọn dẹp mặc dù đã nhắc rất nhiều
10. Đầy bụi và đất vào tận nhà giữa khu luôn
11. Chủ đầu tư không giám sát, không yêu cầu các đơn vị thi công thực hiện an toàn vệ sinh nghiêm túc. Nên bụi, đất , bùn rất nhiều, xe tải chạy rầm rầm
12. Hệ thống barie tại các cổng chưa được làm theo đúng thiết kế, mục đích và tiêu chí. Cứ hứa và hứa
13. Hệ thống camera chưa được lắp đúng, chưa đủ theo cam kết và thực tế
14. Hệ thống mạng, thông tin liên lạc cực kỳ kém, từ internet đến truyền hình cáp chất lượng kém, để độc quyền cho viettel. Sóng điện thoại thì kém lắm
15. Việc giám sát các nhà thi công rất vô trách nhiệm nên để xảy ra tình trạng xây láo, làm láo, quá giờ quy định.....
16. Giao thông và công tác nhắc nhở để xe ô tô rất kém dẫn tới thiếu an toàn và cản trở giao thông
17. Chủ đầu tư hoàn toàn không quan tâm tới công tác xã hội như ngày lễ tết, trang trí khu đô thị
18. Sự tương tác của các phòng ban dịch vụ với cư dân cực kỳ kém và thiếu chuyên nghiệp từ thanh toán, đóng tiền, hướng dẫn, hỗ trợ tới dịch vụ..... gây búc xúc và bất tiện cho cư dân
19. Chuột bọ thì thôi rồi. Khu đô thị cao cấp mà chuột hoành hành hơn khu ổ chuột
20. Nhà mua rồi ở còn khó, chất lượng sống như khu ổ chuột nói gì đến chuyện đầu tư, lướt sóng
21. Chủ đầu tư, ban quản lý coi thường cư dân, không tuân thủ và thực hiện các cam kết theo hợp đồng cũng như mọi tiêu chí về khu Gamuda .......

..........
..........
..........

Trân trọng gửi tới mọi người mọi thông tin một cách chính xác, tương đối đầy đủ để mọi người có sự lựa chọn chuẩn xác khi mua nhà ở Gamuda mà không bị lừa
Quan điểm cá nhân của mình lúc này là khuyên mọi người không mua nhà để ở tại Gamuda và càng không khi có ý định đầu tư hay kỳ vọng gì ở Gamuda

Ps. Cư dân gamuda sẽ bổ xung hình ảnh và búc xúc.

Mong các bác ủng hộ và chia sẻ giúp cư dân Gamuda nhà em ạ
Khổ thân những cụ đã mua phải nhà và ở đây, vãi thật, quá là đầy đoạ cả 1 phần cuộc đời.

Bard

Đi bộ
Em cũng định mua ở đây thấy các cụ chê quá chắc xem xét lại :(((

Ms.Huyen

Xe tải
Khổ thân những cụ đã mua phải nhà và ở đây, vãi thật, quá là đầy đoạ cả 1 phần cuộc đời.
Chỉ là 1 ý kiến góp ý từ 1 cư dân ở dự án thôi cụ ạ. Không đến nỗi mà đầy đoạ cả 1 phần cuộc đời đâu cụ :D

hadu

Xe tăng
Chỉ là 1 ý kiến góp ý từ 1 cư dân ở dự án thôi cụ ạ. Không đến nỗi mà đầy đoạ cả 1 phần cuộc đời đâu cụ :D
Đấy không phải là ý kiến từ 1 cư dân mà những bức xúc này đã được cụ thể hóa bằng văn bản có chữ ký của Ban Đại diện cư dân bao gồm 13 trưởng nhánh gửi tối hậu thư đến TGĐ Gamuda Land.
Sơ bộ Gamuda Land đã cam kết sẽ thực hiện theo các kiến nghị của cư dân và đã có một vài hành động ngay lập tức dừng thi công công trình xây dựng sai phép, rửa đường,... Nhưng vẫn phải chờ xem lời hứa của GMD có thành hiện thực hay không?

Ms.Huyen

Xe tải
Đấy không phải là ý kiến từ 1 cư dân mà những bức xúc này đã được cụ thể hóa bằng văn bản có chữ ký của Ban Đại diện cư dân bao gồm 13 trưởng nhánh gửi tối hậu thư đến TGĐ Gamuda Land.
Sơ bộ Gamuda Land đã cam kết sẽ thực hiện theo các kiến nghị của cư dân và đã có một vài hành động ngay lập tức dừng thi công công trình xây dựng sai phép, rửa đường,... Nhưng vẫn phải chờ xem lời hứa của GMD có thành hiện thực hay không?
Cảm ơn những thông tin của các cụ. Em cũng chỉ là nhân viên bán hàng, không trực tiếp sống và sử dụng dịch vụ tại khu đô thị nên sẽ có 1 số thông tin phải lắng nghe từ các cụ cư dân trên đây. Em sẽ lắng nghe ý kiến của các cụ và phản ánh lại với BQL cũng như Ban lãnh đạo công ty.
CĐT Gamuda rất lắng nghe ý kiến của cư dân và tiếp thu ý kiến khách hàng, sửa đổi những lỗi đã mắc phải để khu đô thị phát triển hơn nữa.
Các cụ đừng nhìn vào những điểm thiếu xót của BQL khu đô thị mà hắt hủi dự án, dự án nào cũng có điểm mạnh và điểm yếu riêng. Quan trọng rằng CĐT có lắng nghe ý kiến của cư dân và khách hàng để sửa đổi những điểm yếu và phát huy những điểm mạnh hay không thôi. Các cụ hãy cứ tin tưởng CĐT Ga nhé. Em cũng chỉ mong những ai đã và tương lai sẽ trờ thành cư dân ở Gamuda hãy cứ tin tưởng CĐT Ga, cùng nhau thúc đẩy Ban lãnh đạo làm việc chặt chẽ hơn để dự án ngày càng phát triển.

Chỉnh sửa cuối:

bimbim1976

Xe điện
Gamuda cho mợ bao tiền?
Gamuda về phong thuỷ đã ko vượng rồi, bạn tôi mua cái chung cư ở đây bán trầy trật lỗ lòi ra.
Gamuda giờ vẫn còn tồn đầy hàng.
Bỏ cả đám tiền mà phải chịu đắng cay như thế ko là đầy đoạ thì gọi là cuộc sống hưởng thụ đẳng cấp ạ?

bimbim1976

Xe điện
Đọc cái đoạn ở chung với giặc chuột đã thấy kinh.
Đến đoạn BQL hách dịch khó chịu ko có nghiệp vụ còn vãi hơn.
Kiểu này muôn đời Gamuda ko văn minh lên được đâu nên ko việc gì phải Pr nhọc sức.

bimbim1976

Xe điện
Đọc lại thấy thật sự là sợ. Giải tán tháo chạy khỏi Ga Mu Da

NVK2011

Xe buýt
Em đang ân hận rồi đây. Đâm lao thì phải theo lao chứ biết làm thế nào bây giờ. Các cụ đừng mua Ga nữa. Cái bể bơi và club chật rồi.

MerB

Xe điện
Sao đợt trước em thấy bảo các cụ chốt lời ầm ầm cơ mà nhỉ.

tungkt

Xe tải
Đọc cmt phản ánh những tồn tại yếu kém ở Gamuda của cư dân Gamuda mà tôi toát mồ hôi. Thật may là tôi cũng chỉ đang ngắm nghía cân nhắc, góc nhìn nhận cũng chỉ là người ngoài cuộc. Giờ xem các cụ phản ánh như vậy tôi cũng gạch tên Gamuda khỏi công cuộc kiếm tìm ngôi nhà mới của mình thôi

Ronaldo18

Xe hơi
Lâu rồi em mới vào nghía thớt. Tình hình có vẻ hơi căng các cụ nhỉ

nvhai1999

Xe hơi
Các cụ cắt lỗ sâu em ôm

LehmanBrothers

Xe điện
Em chưa mua đc mét nhà nào cả nhưng đi làm va chạm kha khá thì chỉ nể nhà của hoaphat, vin, bitexco. Ga với Eco trước có cụ khen ghê lắm mà phải căng biển báo vì mất trộm thì hoảng quá thật. Như ở Riverside mà trộm đc thì phải qua mấy chốt bảo vệ, rồi mấy cái ao to tổ bố nữa, bên ngoài vào trộm đc thì quá giỏi.

Phong độ là thất thường, đẳng cấp là mãi mãi - đúng như bóng đá. Quanh đi quẩn lại tốt nhất lại về vin , ciputra . Không thì tự xây tự lo sống cùng làng xóm cho lành. Mà mấy cái cây đúng là bé như cái que, ko ngửi nổi chất lượng bàn giao.

Trạng thái
Thớt đang đóng