[Hội SH bản Việt Nam 2012] Report - Báo cáo - Đánh giá - Góp ý

Trạng thái
Thớt đang đóng

Inox75

Xe tăng
Nhà cháu thấy nhiều cụ lao vào đây ném đá quá , theo cháu thì cụ chủ thớt đáng được vote 1 thùng voka vì đã làm chuột bạch và vững tâm ngồi gõ, mổ xẻ cho cả nhà nghía . Mời cụ.

kien_nn

Xe hơi
Hãy để thời gian trả lời tất cả, người trẻ rồi cũng sẽ già đi, lấy vợ, khi đó sẽ hiểu và tự trả lời được câu hỏi: Tại sao thu nhập hàng tháng 100tr hoặc hơn vẫn phải tính đến tích kiệm. Muốn đơn giản dễ hiểu hãy thử làm phép tính cơ bản: Với lương đó mà muốn mua nhà ở HN thì phải chờ bao lâu (nhà ở tốt trong ngõ tầm 4 tỷ, nhà mặt tiền tầm 10 tỷ, biệt thự 20 tỷ :( ). Chưa kể thời gian chờ đó bạn phải nuôi gia đình với 2 con ăn học, lo cho 2 bên nội ngoại vv và vv :D. Đời không dễ như các bạn đang nghĩ đâu.

30U_9097

Xe buýt
Xe này thay đầu của SH xịn vào có được không các cụ, em thấy đầu chán quá

hungdance1987

Xe hơi
em không nhận xét về chất lượng xe nhưng đầu xe SH đã làm nên thưong hiệu với phần dàn gió tản nhiệt nay Sh vn 2012 đã mất đi là 1 sai lầm còn em nghĩ cái giá 66 tr cũng là hợp lý cho em SH này. Cá nhân em thấy Sh này thua xa em 2009-2011 về vẻ bề ngoài

0937336789

Xe máy
thấy trước cty em để đầy xe này. Đủ các màu luôn

quanduihoa

Xe hơi
Nó có mấy màu tất cả các cụ ơi?

MinPrince

Xe buýt
Không muốn topic trở nên loãng vì cãi nhau như cũng góp ý với cụ tí. Đừng nhìn vào vẻ bề ngoài như anh mặc cái gì đi xe gì để đánh giá con người; có người đi xe hơi ở biệt thự nhưng nợ nần chồng chất phá sản trắng tay cũng chỉ trong tích tắc. Hay cũng có người sống giản dị như bà Năm trong SG có cả nghìn tỉ trong tay. Mình cũng biết xu thế hiện này là lấy xe lấy nhà ra để lòe bịp thiên hạ tạo dựng uy tín; gần đây mấy vụ tín dụng đen vỡ lở ra thì họ cũng dùng chiêu này mà thôi; chỉ tội nhiều người đôi khi mờ mắt vì tiền mà nhẹ dạ cả tin.
Chả ai đánh giá con người nhưng 1 khi người ta đã nổ quá mức thì nên xem lại cụ ợ. Đây là topic review xe thì việc quái gì phải thêm mấy cái câu thu nhập tôi 100 triệu tôi lựa chọn SH 2012 tôi là người thông minh :)).

- Nếu bỏ số tiền 80tr của e ra mua Lx và Lib để nuôi nó cả mấy năm trời thì em thà chơi canh bạc này với HD để chấp nhận rằng. Nếu nó có tệ đến nỗi bằng con Wave S của em thì em cũng mừng lắm rồi... Nên chả có gì lăn tăn cả khi mà xăng của nó theo đánh giá này nọ cũng chỉ ngang ngửa với AB và Lead.
Cũng có đứa khen đấy, nó khen là đẹp... phải nói là rất đẹp nên toàn phải để ở nhà mà ngắm.
Có thể các bác làm lương tháng cả trăm triệu thì các bác nghĩ xăng dầu là chuyện cỏn con.
Nhưng đám bạn em làm lương có 10tr 1 tháng nên toàn vứt xe ở nhà ngắm cho đẹp...

Lương em thì ko ở mức đó nhưng nghe e cũng run...
Mình sẽ tiếp tục report và ý kiến ý cò theo cách nghĩ của 1 người đang làm với thu nhập "gần 100tr / 1 tháng" và "đã có vợ con" của mình . (ai tin vụ lương lậu hay ko thì tùy vì chả liên quan, mình chỉ thấy lương đó chưa đủ làm việc khác và vẫn cần phải tiết kiệm "xăng" và nhiều thứ nên chọn mua thôi ).
Chả hiểu như nào nhưng thu nhập cụ này gần 100 triệu, nhà 300 mét vuông mà vẫn đi Wave S. Trong khi đã có vợ con rồi , gần 30 tuổi rồi. Nếu bảo cụ này tằn tiện thì ít nhất cũng phải đi AB chứ :)). Mà cũng lạ là lương của bạn cụ ấy 10 tr mà vẫn đã sợ đến mức để Lib vs LX ở nhà. Còn cụ này lương 100 triệu nghĩ tới đổ xăng đã run :)).

Lạ thật 8->

Cụ cũng đừng so sánh vs bà Năm, bà ý cả đời tằn tiện tiết kiệm. Chính ra bà ấy cũng khổ. Chết có sung sướng gì đâu và khi chết lại kéo theo bao nhiêu rắc rối khác.

Nếu cụ này review đơn giản không khoe mẽ thì chả ai vào chém làm gì cụ nhé 8->

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Cụ đúng là lắm lời, nói nhiều. Thật thương cho mợ nào làm vợ của cụ!

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Em cũng ủng hộ cụ chủ thớt. Chúc cụ sức khỏe và luôn report cho anh em về chiếc Sh2012 này để anh em OF tham khảo.
Mấy bác chơi Piaggio, ném đá HOnDa thì xin mời ngậm tăm ngồi xem, chứ đừng đổ dầu vào lửa ạ.
Mấy bác thích khoe mình đẳng cấp thì chạy ferrari thôi, đừng chạy SH, vì nó chả có gì đẳng cấp đâu.
MẤy bác thích khoe nhiều tiền nhiều của thì cứ xe đắt tiền mà mua rồi xăng đầy bình mà chạy hóng gió.
---------------------—-----------------------------------
Em xin hỏi cụ chủ thớt là em cao 1m65 thì có chống chân dc kg cụ nhỉ?
Bác cũng là người lắm lời như chủ thớt! nên kết giao huynh đệ đi

jihadv

Xe tải
1 tháng, sữa của f1 hơn 2tr, tiền ăn cả nhà là 5tr. Tiền điện, nước tầm 1tr, tiền điện thoại, internet, tv, tiền hiếu hỉ... nói chung tổng cộng tầm 10 củ. Lương vợ 5 củ, chi 2 bên nội ngoại và để dành phòng lúc ốm đau, có việc gấp. Ví dụ như thế, thì Lx, Li, Sh chả xếp xó khẩn cấp để đi wave là gì???
1 tháng 100tr, nhưng xe cộ chỉ là phương tiện phục vụ mình, chọn cái gì hợp lý, phù hợp về hình thức và kinh tế vẫn cần thiết. 300m trong ngõ sâu thì vẫn phải có nhu cầu chuyển ra ngoài mặt phố hoặc mặt ngõ ít sâu. Hoặc nếu làm kinh doanh, 1 tháng tôi có thể kiếm vài trăm, nhưng xã hội này ai nói trước được, tôi vẫn phải tích góp để đến lúc sa cơ lỡ vận, không thì tích vốn để mở rộng kinh doanh.
Trong miền Nam cách sống thoáng hơn, hôm nay làm được thì tội gì ko tiêu, nhưng phần lớn cũng tiêu vào giải trí, chứ xe cộ vẫn chỉ là phương tiện, đầu tư vừa phải theo ý mình.
Mình không ủng hộ sống quá tằn tiện, kiếm được thì cũng phải tiêu được, chọn lựa những thứ phù hợp với túi tiền mình có để tiêu.

kien_nn

Xe hơi
1 tháng, sữa của f1 hơn 2tr, tiền ăn cả nhà là 5tr. Tiền điện, nước tầm 1tr, tiền điện thoại, internet, tv, tiền hiếu hỉ... nói chung tổng cộng tầm 10 củ. Lương vợ 5 củ, chi 2 bên nội ngoại và để dành phòng lúc ốm đau, có việc gấp. Ví dụ như thế, thì Lx, Li, Sh chả xếp xó khẩn cấp để đi wave là gì???
1 tháng 100tr, nhưng xe cộ chỉ là phương tiện phục vụ mình, chọn cái gì hợp lý, phù hợp về hình thức và kinh tế vẫn cần thiết. 300m trong ngõ sâu thì vẫn phải có nhu cầu chuyển ra ngoài mặt phố hoặc mặt ngõ ít sâu. Hoặc nếu làm kinh doanh, 1 tháng tôi có thể kiếm vài trăm, nhưng xã hội này ai nói trước được, tôi vẫn phải tích góp để đến lúc sa cơ lỡ vận, không thì tích vốn để mở rộng kinh doanh.
Trong miền Nam cách sống thoáng hơn, hôm nay làm được thì tội gì ko tiêu, nhưng phần lớn cũng tiêu vào giải trí, chứ xe cộ vẫn chỉ là phương tiện, đầu tư vừa phải theo ý mình.
Mình không ủng hộ sống quá tằn tiện, kiếm được thì cũng phải tiêu được, chọn lựa những thứ phù hợp với túi tiền mình có để tiêu.
Ha ha, vote cụ.

Maserati90

Xe tải
Thôi các cụ chém nhau làm gì nữa :| Mỗi ng 1 sở thích,ng thấy đẹp ng thấy xấu.Quan trọng mình thích là đc:D.Còn về cái xe thì 1 time nữa là biết nó có tốt ko?có đầy đường hay ko chứ bây giờ nói gì cũng chỉ là suy đoán của mình thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

khungbo123

Xe tải
theo e nghĩ thì nếu e nó ra cùng đợt li thì e cũng mua nhưng ra sau nên e lại mua li,quả thật xe nhìn cũng đẹp nhưng chỉ có 1 cái e thấy chuối là quả đèn trước của e nó,nhìn có vẻ giống sym hơn là honda,còn công nghệ thì chắc không phải nói,đời sau luôn cải tiến hơn đời trước,nhưng mỗi người lại có lựa chọn riêng e không nghiêng về xe nào cả,chúc bác có vợ đẹp ngon hehe :-bd

KuAnh

Xe tăng
xe mới nhìn cái gì cũng chưa quen mắt nên các cụ cứ để nó nhiều đã rồi gạch vẫn chưa muộn ạh

devilmaycry

Xe tải
"Lương + Mọi khoản thu nhập + đầu tư của tôi 1 tháng gần 100tr tôi có thừa tiền mua oto nhưng vì nhà không có chỗ đỗ xe nên chưa mua.

Tôi cũng thừa tiền mua SH nhập nhưng vì bạn bè anh em đi SH, LX, Liberty rồi thì ai cũng bảo em SH Việt này đỡ tốn xăng hơn."

Nếu mà cụ chủ theard thu nhập 100 củ /tháng như cụ nói thì em nghĩ cũng ko thừa thời gian mà xoắn ra đủ các tiêu chí ntn khi mua 1 cái xe 80 củ đâu :))
Cái tầm của 100 củ / tháng nó khác chứ ko rỗi hơi tranh luận mấy chuyện SH tốn xăng hơn Liberty etc... Em thu nhập chưa thể chạm đc mốc 100 như bác nói nhưng em nói thật tiền mua xe thì khó chứ tiền xăng ko phải vấn đề, xe 30l/100km em cũng chạy tốt - vấn đề là em chưa đủ tiền mua con xe tiêu tốn đến 30l/100km thôi heheh

Em tò mò xem thiên hạ review con sh mới ntn thì mò ra cái theard này thôi chứ em ko phải quân xanh quân đỏ gì đâu nhé, em ko đi SH or Liberty or LX L iếc gì hết nên ko phải nói trước ko các bác lại tưởng em nhào vô tranh cãi dìm hàng này nọ.
E đi ngang qua và thấy có hiện tượng kiểu mấy em sinh viên ngoại thương mà báo chí nói đợt trc nên ngứa mồm cm thôi :P

btw em thấy con SH này khá ổn, trông có nét của 300i và giá thì hợp lý, em sẽ khuyên thằng bạn cùng cty lấy con này vì nó đang tính mua con SH lướt

Chỉnh sửa cuối:

dungbin91

Xe hơi
có 1 điều ko nên làm ở mạng ảo là khoe thu nhập. Người dễ tính tin thì ko sao, nhưng người khó tính lại thấy phản cảm, lại thấy kiểu " anh hùng internet " ( mà cái này lại là đa số ).

Còn mấy cụ đã và sẽ mua em SH vn 2012 này, sao cứ phải kiếm đủ mọi lí do xăng cộ, rồi SH nhập - việt, LX, LIB, thuế má này nọ vào để nâng tầm xe mình hạ thấp tầm xe người khác làm gì. Sao mua xe để dùng thôi mà lăn tăn thế. 70 củ vẫn là 70 củ, hơn trăm củ vẫn là hơn trăm củ, cái nào cũng có " giá " của nó. Đó là điều thực tế em nhận ra sau những lần đổi xe cả nhập cả việt. Nói thẳng, tiền mình bỏ ra bao nhiêu thì sẽ nhận lại được bấy nhiêu, từ sự hài lòng, an tâm về chât lượng cái xe cho đến cả khâu " OAI ". Tự tin lên, đừng mặc cảm trên mọi nẻo đường :)) em fun thôi ạ :D

mrcantona

Xe hơi
Lương em 6 triệu (có gia đình rồi) mà vẫn đi LX, SH được đây này. Hiện tại là đi về giữa nhà và chỗ làm và không đi đâu trong giờ hành chính (30km/ngày). Nói chung là xăng tốn gấp rưỡi xe số.
Cũng phải kiếm thêm đề phòng lúc cần tiền :D

oaint

Xe hơi
Có vể như theard này nóng không hẳn là vì cái xe SH 2k12 mà vì chuyện khác rùi... ^^ Tình hình này có vể làm nhìu ng` khó chịu đây :)

ttn2009

Xe tải
Em thấy có 1 số bác đi xa vấn đề rồi. các bác khoe thu nhập hơn là bàn vấn đề xe. nói thiệt chứ ở đây có ai biết ai la` ai đâu. giờ có nói 1 tháng thu 1 tỷ cũng đâu lấy gì đảm bảo đo' là sự thực. 1 cái xe chỉ 7-80 tr thôi ko no'i lên được điều gì. thu nhập cá nhân nhiều người ít khi nào đem khoe voi' người quen nữa chứ đừng nói đem lên đây khoe mẽ như rao bán cá ngoài chợ .em xin chém gió tí có gì ko phải mong các bác bỏ qua. và mong anh em trở vền vấn đề chính để anh em có nhu cầu mua biết mà mua sử dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng