Hỏi thông tin về biển ở Cửa Lò

minh91

Xe container
Em nói thiệt là em không chén được hải sản, em bị dị ứng đồ biển. ĐI biển em toàn cơm canh chua, trứng, thịt hết.

minh91

Xe container
Nếu cụ không là dân Nghệ thì đừng nói là vụ cá chết không ảnh hưởng gì, nó làm em liên tưởng đến nguyên nhân cá chết là do thuỷ triều đỏ. Còn cái vụ ******** thì em nói thật đó là cái cớ để bắt bớ thôi. Cái gì xấu thì đổ tại ********, ngay cái sự yêu quý Tổng thống Obama khi người dân đổ ra đường chắc cũng do ******** xúi dục chắc.
Cụ đừng auto chửi, đọc hết bài của em đã nhé.

1. Em khẳng định là biển Cửa Lò đi bình thường không có gì.
2. Thông tin ******** là em nghe anh lái xe điện nói, còn em vẫn nhờ cụ thổ dân là car_in_my_life còm phơm.

Còn cụ: cụ có phải thổ dân Nghệ không, nếu không thì cụ cũng đừng phán bừa ngừơi khác thế.
Còn em đổ ra đường xem là vì tò mò thôi nhoé, cụ đừng úp sọt nhân dân. Đao to búa lớn em chịu không nổi.

30zet

Xe tải
Em đang tính đi 1 chuyến Cửa Lò nhưng nghe nói trong đó biển bị ô nhiễm không tắm đc nhất là buổi chiều, không biết có đúng không ợ. Cụ nào có thông tin report cho em nha.
Mạnh dạn lên, em vừa đi tròng đó 2 tuần trước. Dĩ nhiên là không đông như mọi năm...nhưng e thấy khá ổn.

minh91

Xe container
Mạnh dạn lên, em vừa đi tròng đó 2 tuần trước. Dĩ nhiên là không đông như mọi năm...nhưng e thấy khá ổn.
Em đã đi và đã về.
Em chỉ report để mọi người đừng có nghe tin đồn nhảm mà e ngại khi đến với Cửa Lò.
Nhưng có người không muốn em làm điều này.

dontknovvhy

Đi bộ
E năm ngoái cũng đi CL nhưng năm nay thôi ạ, e cứ né né cái khu ấy cho an toàn, có thể nước biển k đục, k độc nhưng đồ ăn thì chẳng biết đâu mà lần. Haiz

D nâu

Xe điện
Nếu cụ không là dân Nghệ thì đừng nói là vụ cá chết không ảnh hưởng gì, nó làm em liên tưởng đến nguyên nhân cá chết là do thuỷ triều đỏ. Còn cái vụ ******** thì em nói thật đó là cái cớ để bắt bớ thôi. Cái gì xấu thì đổ tại ********, ngay cái sự yêu quý Tổng thống Obama khi người dân đổ ra đường chắc cũng do ******** xúi dục chắc.
Em có người bà con vừa đi Cửa Lò có bảo là Hải sản tươi ngon, ăn vẫn không sao? Biển vẫn đông vui. Em nghĩ Cửa Lò không ảnh hưởng nhiều. Còn người bà con ở Vũng Áng thì kể là nhìn cá chết xếp đống bạt ngàn mà thấy khiếp. Chưa bao giờ nhìn thấy cá chết nhiều như vậy? Giờ không giám ăn hải sản. Chả có ******** nào đâu cụ! Chắc là họ cần để xét nghiệm hay chụp ảnh hay dựng lại hiện trường thôi!

toicungyeuxe

Xe tăng

D nâu

Xe điện
Biết ngay là auto chửi, cài cắm từ ngữ. =)) Cái đoạn đỏ đỏ ý nhé là tự bịa đặt để tạo tin đồn.

Cụ cho xin cái ảnh cá chết xếp đống bạt ngàn mà thấy khiếp.

Ảnh toàn lèo tèo

Em đi vào biển lúc đầu tháng 7 cụ ạ! Em chỉ có ảnh biển chụp ở Thuận An không một bóng người thôi. Em có người bà con ở Hà Nội vào làm ăn ở trong đó Vũng Áng. Lúc đi về đến Vũng Áng em không kịp chụp vì say xe ngủ sau đó Sói nhà em gọi dậy, gọi điện cho cô ấy định gặp nhau nhưng cô ấy về quê Diễn Châu nên em không gặp. Em có hỏi tình hình làm ăn cô ấy nói với em thế? Cô ấy còn nhấn mạnh với em là cô khiếp không ăn cá nhìn chết nhiều mà thấy gớm. Vậy thôi!

Chỉnh sửa cuối:

D nâu

Xe điện

Biển Thuận An vào một chiều mùa hè

Em không nhìn thấy cá chết nhưng cũng hình dung và tự trả lời cho câu hỏi tại sao Biển lại vắng bóng người như vậy?

joyride

Xe điện

Biển Thuận An vào một chiều mùa hè

Em không nhìn thấy cá chết nhưng cũng hình dung và tự trả lời cho câu hỏi tại sao Biển lại vắng bóng người như vậy?
Đây là Thuận An nhà em đi tuần trước

car_is_my_life

Xe tăng
Website
vecaptreosapa.com
Hai cụ Bình Minh và minh91 đừng ẩu vậy nữa. Có thể là hiểu nhầm nhau thôi. Các cụ quay lại nội dung chính topic đừng lạc đề nữa

D nâu

Xe điện

ThoiNhauDi

Xe tải
Cửa Lò vẫn ổn, ăn uống sạch sẽ, giá cả hợp lý.
Em đang tính đi 1 chuyến Cửa Lò nhưng nghe nói trong đó biển bị ô nhiễm không tắm đc nhất là buổi chiều, không biết có đúng không ợ. Cụ nào có thông tin report cho em nha.

D nâu

Xe điện
Nhà em và nhiều người xuống tắm biển. Hải sản thì hỏi ăn đồ nuôi.
Sao em chả thấy có ảnh? Em không tin cụ lắm đâu? Vì lúc đi 27/06/2016 em và Sói bố nhà em không biết vào 01 quán ở Chân dèo Hải Vân nổi tiếng em và em vẫn gọi món mực trứng chiên, lúc về qua đấy, 5/7/2016 thì người dân khuyên đừng ăn Hải sản và tắm biển. Em và Sói nhà em ăn cháo gà ven đường. Nghe mọi người kể chuyện và hàng quán thì hầu như xếp hết lại! Em đã tận mắt chứng kiến biển chả có lý do gì mà 01 ngày đẹp trời vào buổi chiều lại chẳng có ai xuống biển. Trên bờ thì vẫn có khách vãng lại, vẫn ăn uống nhưng em không quan tâm lắm cụ ạ! Em đã đi thực tế và chắc không cần hình ảnh chứng minh ngược lại của cụ đâu? Em chỉ trả lời cụ vì cụ hỏi ảnh thôi!

joyride

Xe điện
Sao em chả thấy có ảnh? Em không tin cụ lắm đâu? Vì lúc đi 27/06/2016 em và Sói bố nhà em không biết vào 01 quán ở Chân dèo Hải Vân nổi tiếng em và em vẫn gọi món mực trứng chiên, lúc về qua đấy, 5/7/2016 thì người dân khuyên đừng ăn Hải sản và tắm biển. Em và Sói nhà em ăn cháo gà ven đường. Nghe mọi người kể chuyện và hàng quán thì hầu như xếp hết lại! Em đã tận mắt chứng kiến biển chả có lý do gì mà 01 ngày đẹp trời vào buổi chiều lại chẳng có ai xuống biển. Trên bờ thì vẫn có khách vãng lại, vẫn ăn uống nhưng em không quan tâm lắm cụ ạ! Em đã đi thực tế và chắc không cần hình ảnh chứng minh ngược lại của cụ đâu? Em chỉ trả lời cụ vì cụ hỏi ảnh thôi!
Nhà em đi 1 vệt, Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị, Huế. 3 tỉnh đầu thì thảm lắm rồi. Huế đỡ hơn nhưng các cụ mợ xem ảnh, ở Thuận An chủ yếu dân Huế và dân Lào sang tắm biển thôi. Mà Thuận An từ xưa tới nay vẫn vắng. Chỉ khổ dân, đã nghèo lại gặp eo. Gặp 1 cán bộ Hà Tĩnh, vị ấy cho biết Hà Tĩnh còn đỡ hơn chút chứ QB với QTrị mệt mỏi lắm. Ngay TP Hà Tĩnh, Vinh, Đồng Hới, nhìn các quán ăn tấp nập 1 thời nay hiu hắt...

haivina

Xe điện
Bá cáo các bác em mới đi CL về, trước đó cũng hơi lo về dị ứng, ô nhiễm. Sau mấy hôm chưa thấy vấn đề gì nên report để các bác yên tâm: Em chén hải sản nhiệt tình ( tôm, ghẹ, mực, cá, sò), tắm biển 4 lần, dưới biển thấy cá nhỏ cỡ đầu đũa bơi thành đàn, dưới chân tép đâm rào rạt, tép nhảy cả lên người (em nói nghiêm túc không chém).
Em nghỉ ở Mường Thanh không phải trả tiền nên không biết giá, ăn ở MT cũng bình thường, đầu bếp nấu cũng không ngon lắm, tạm được. Ăn buffet sáng tạm được, khá nhiều món để chọn, nhưng món phở thì chán kinh vì nước nguội do không tráng bánh bằng nước nóng trước, mấy món cần nóng như súp, cháo cũng nhanh nguội do không để bếp cồn hoặc bếp điện đun bên dưới.
Năm nay do lo ngại ô nhiễm nên CL vắng hơn, lại hay vì đỡ đông đúc. Hỏi mấy em lễ tân nói tháng 6 còn gần như móm, may tháng 7 đỡ được 50%.

minh91

Xe container
Bá cáo các bác em mới đi CL về, trước đó cũng hơi lo về dị ứng, ô nhiễm. Sau mấy hôm chưa thấy vấn đề gì nên report để các bác yên tâm: Em chén hải sản nhiệt tình ( tôm, ghẹ, mực, cá, sò), tắm biển 4 lần, dưới biển thấy cá nhỏ cỡ đầu đũa bơi thành đàn, dưới chân tép đâm rào rạt, tép nhảy cả lên người (em nói nghiêm túc không chém).
Em nghỉ ở Mường Thanh không phải trả tiền nên không biết giá, ăn ở MT cũng bình thường, đầu bếp nấu cũng không ngon lắm, tạm được. Ăn buffet sáng tạm được, khá nhiều món để chọn, nhưng món phở thì chán kinh vì nước nguội do không tráng bánh bằng nước nóng trước, mấy món cần nóng như súp, cháo cũng nhanh nguội do không để bếp cồn hoặc bếp điện đun bên dưới.
Năm nay do lo ngại ô nhiễm nên CL vắng hơn, lại hay vì đỡ đông đúc. Hỏi mấy em lễ tân nói tháng 6 còn gần như móm, may tháng 7 đỡ được 50%.
Rất cần những người như cụ để giải độc dư luận