Hỏi về atils 2011

syhai

Xe máy
Chào các cụ mợ trên 4rum. chả là nhà em mới lấy em nó cũng đã hơn 2 tháng nay rồi, trong thời gian sử dụng không có điều gì để phàn nàn cả nhưng có một vẫn đề nhà em đã gặp phải đó là có những lúc vội vàng xuống xe (đã rút chìa khóa, các cửa đã đóng kín cả) nhưng quên ấn nút khóa trên chìa nên một số thứ bỏ trên xe đã được sang tên cho người khác ngoài ý muốn! EM muốn hỏi rằng atils không có sẵn chức năng autolock sau khi ra khỏi xe? Nếu có kích hoạt thế nào các cụ nhỉ?
cảm ơn các cụ đã xem và sẽ trả lời em.

cuachuavn

Xe tải
ơ, để em check lại xe nhà em rồi em bảo nhé, em cũng không để ý, tại thành phản xạ lúc nào rời khỏi xe em cũng bấm nút khóa, chưa quên lần nào. Nhưng tự mở cửa xe khi đến gần thì chắc chắn có, em thử rồi. Em cũng mua xe bằng thời gian cụ mua

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Em cũng đang dùng Altis 2011,không có chức năng autolock đâu cụ à.Chỉ Autolock khi cụ bấm mở cửa,nhưng trong vòng 30s cụ không mở cửa thì autolock thôi.Còn chức năng tự mở cửa khi đến gần em cũng không thấy cóhttp://www.otofun.net/members/62798-cuachuavn.Cụ cuachuavn chỉ cho em cách sử dụng chức năng đó với,em đang dùng altis 2011 MT liên doanh ạ.
http://www.otofun.net/members/62798-cuachuavn

http://www.otofun.net/members/62798-cuachuavn

CV2.0

Xe tải
Bất kỳ loại xe nào cũng không có chức năng tự khóa cửa nếu không bấm nút lock, chỉ có autolock sau 30s hoặc hơn sau khi bấm unlock thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

scb360

Xe tăng
chuẩn là: Chỉ có chức năng khi xe đang khóa, mà bấm mở, 30s không dùng thì tự nó khóa lại. Còn tự động xuống xe khóa thì em chưa thấy xe nào có, kể cả xe có smartkey

thuysinh.tl

Xe container
Altis không có chức năng Auto lock sau khi rời xe đâu. Như nhiều cụ đã nói ở trên. Nó chỉ tự khóa nếu cụ bấm nút mở mà sau 30s không mở thì nó sẽ tự khóa lại thôi. Còn chức năng tự mở cửa khi đến gần thì nhà cháu cũng chịu. Dòng 2.0 có smart key nhưng cũng phải bấm nút mới mở được chứ tự mở thì nhà cháu nghĩ là không có đâu

meoluoi

Xe điện
Nó chỉ được cái thương hiệu thôi cụ ơi chức năng chả khác gì, con số sàn của em lại còn kiểu số lùi múc như là Lanos ngày xưa ở bãi tập nữa chứ :-|

syhai

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã quan tâm.
Cụ cuachuavn xem lại chức nang lại gần thì mở của atils rồi giới thiệu lại cho em tý chứ em không nghĩ altils có chức năng đó đâu cụ ạ, cụ thể là trên dòng 1.8cvt.
Sao các kỹ sư của toy không nghĩ đến autolock nhỉ option này mà ra chắc hot lắm đây. RR chắc cũng không có.
Cái này có độ được không các cụ???

syhai

Xe máy
CỤ meoluoi a. thú thật là lúc đi đặt xe là em cung khoái MT nhất là có tới 6 số nhưng khi thấy cái số de của nó em đổi ý luôn.

vtlam

Xe buýt
Xe em nguyên bản còn chả có khiển từ xa nữa. Khóa toàn bằng chìa hoặc bấm chốt trong rồi sập cửa.

altis_oldman

Xe tăng
cụ nào đi altis 2010 cho hỏi chút: cụ thử tắt đài, đi thật chậm rồi lắng nghe xem có tiếng gì ở cụm tay lái không? có phải tiếng mô tơ trợ lực không? mà lúc có lúc không. đứng yên không có, đi nhanh 0. chỉ đi chậm thôi

syhai

Xe máy
Có cái này em lại muốn thỉnh giáo các cụ nữa đó là chức năng cảnh báo đột nhập trái phép:
theo nguyên lý là khi đã lock thì:
+ Nếu mở cửa thì còi sẽ kêu --> cái này em đã thử thì ok.
+ Có tác động mạnh vào xe: Không biết như thế nào là đủ mạnh các cụ nhỉ chứ nhỏ nhà bên nó trèo lên cả nắp capo mà vẫn không thấy kêu?? Các cụ giải thích em cái

scb360

Xe tăng
em độ gương gập khi bấm khóa cửa, nên tiện, nếu thấy gương đã gập tức cửa đã khóa

tuanhaicot

Xe hơi
Chào các cụ mợ trên 4rum. chả là nhà em mới lấy em nó cũng đã hơn 2 tháng nay rồi, trong thời gian sử dụng không có điều gì để phàn nàn cả nhưng có một vẫn đề nhà em đã gặp phải đó là có những lúc vội vàng xuống xe (đã rút chìa khóa, các cửa đã đóng kín cả) nhưng quên ấn nút khóa trên chìa nên một số thứ bỏ trên xe đã được sang tên cho người khác ngoài ý muốn! EM muốn hỏi rằng atils không có sẵn chức năng autolock sau khi ra khỏi xe? Nếu có kích hoạt thế nào các cụ nhỉ?
cảm ơn các cụ đã xem và sẽ trả lời em.
Dạ thưa bác chủ thớt la chi có bản Altis2.0 CVT mới có autulock cửa khi chìa khóa thông minh cách xa xe thôi ah.

cuachuavn

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã quan tâm.
Cụ cuachuavn xem lại chức nang lại gần thì mở của atils rồi giới thiệu lại cho em tý chứ em không nghĩ altils có chức năng đó đâu cụ ạ, cụ thể là trên dòng 1.8cvt.
Sao các kỹ sư của toy không nghĩ đến autolock nhỉ option này mà ra chắc hot lắm đây. RR chắc cũng không có.
Cái này có độ được không các cụ???
Quên hôm qua em lại không kiểm tra chức năng tự khóa.
Xe em là xe Altis 2010 LD 2.0. Bình thường khi mở cửa, 1 tay em cầm chìa khóa, 1 tay em cầm vào tay nắm cánh cửa xe là cửa xe tự mở, không cần phải bấm nút unlock trên chìa khóa.
Các cụ thử kiểm tra xe của các cụ xem, em nghĩ là có, nhưng ít người để ý, vì thường chúng ta bấm nút unlock trên khóa xe rồi mới cầm vào tay nắm của cánh cửa xe.

cuachuavn

Xe tải
em độ gương gập khi bấm khóa cửa, nên tiện, nếu thấy gương đã gập tức cửa đã khóa
cái này hay, cụ độ ở đâu đấy chỉ em với. Nhiều khi em xuống xe, tắt máy, khóa cửa rồi mới nhớ ra chưa gập gương, lại phải khởi động lại máy để gập gương :(

cuachuavn

Xe tải
+ Có tác động mạnh vào xe: Không biết như thế nào là đủ mạnh các cụ nhỉ chứ nhỏ nhà bên nó trèo lên cả nắp capo mà vẫn không thấy kêu?? Các cụ giải thích em cái
Nếu em nhớ không nhầm trong hướng dẫn sử dụng dùng từ "đột nhập" hay gì đó chứ. Em nghĩ là chức năng báo động chỉ hoạt động khi có người đập kính, hoặc cạy cửa xe cụ khi cụ đã khóa xe

thuysinh.tl

Xe container
Trên tay nắm cửa Altis 2.0 có một điểm màu đen. Khi cụ để ngón tay vào đó thì nó mới mở cửa chứ không thể tự động mở cửa từ xa nêu không bấm nút. Cụ xem lại mà xem
Quên hôm qua em lại không kiểm tra chức năng tự khóa.
Xe em là xe Altis 2010 LD 2.0. Bình thường khi mở cửa, 1 tay em cầm chìa khóa, 1 tay em cầm vào tay nắm cánh cửa xe là cửa xe tự mở, không cần phải bấm nút unlock trên chìa khóa.
Các cụ thử kiểm tra xe của các cụ xem, em nghĩ là có, nhưng ít người để ý, vì thường chúng ta bấm nút unlock trên khóa xe rồi mới cầm vào tay nắm của cánh cửa xe.

cuachuavn

Xe tải
Trên tay nắm cửa Altis 2.0 có một điểm màu đen. Khi cụ để ngón tay vào đó thì nó mới mở cửa chứ không thể tự động mở cửa từ xa nêu không bấm nút. Cụ xem lại mà xem
Vâng, đúng rồi cụ ạ. Để mở cửa xe mà không cần bấm nút thì phải có 2 điều kiện: chìa khóa ở gần xe (cầm trong tay, hoặc đút túi quần, túi áo) + tay cầm vào nắm cửa. Chứ Altis không có kiểu đến gần (chưa chạm vào xe) đã tự mở cửa