Hỏi về bảo dưỡng xe Mazda 6 sedan HG đời 2008

juneboy

Xe buýt
Edit

Chỉnh sửa cuối:

wasabi

Xe tăng
cụ không nói cụ thể trong khoảng 8v km đó đã thay thế bảo dưỡng sửa chữa những gì thì biết đằng nào mà lần. Không rõ xe cụ thế nào nên em chỉ giúp một vài điểm.
đó là bơm nước và bộ chia điện (cao áp ) chưa phải thay nếu vẫn chạy bình thường.
Dây cao su truyền động ( dây curoa tổng ) phải thay nếu chưa thay bao giờ. Còn phanh tay là cái gì, má phanh. cáp phanh hay tay phanh ???????

cụ nói rõ về xe thì em có thể giúp cụ bảo dưỡng những gì, làm cái gì, thay cái gì............ mà cụ ở bển hay VN đấy

wasabi

Xe tăng
Cụ ở bển cơ sở hạ tầng giao thông tốt nên xe chạy 5 năm 8v km thì giàn gầm vẫn ngon chán, cụ chỉ cần thay bộ má phanh ( toàn bộ ) + với dầu phanh là xong dàn gầm. Cụ xác định chạy lâu dài thì em sẽ giúp cụ dậy vợ, sao cho ngoan hiền dễ bảo :)) có điều không nhìn tận mắt nên nhiều vấn đề em cần thông tin trao đổi cụ thể với cụ, cần vài tấm ảnh cho thực tế, nếu cụ có thời gian + chịu khó em sẽ giúp cụ làm một số việc đơn giản ở nhà mà ko cần ra gara. ở bển giá nhân công dịch vụ đắt lắm. Vấn đề tiếng tây của phụ tùng thì cụ yên tâm, em cũng hay đặt đồ ở bển nên cũng có thể giúp cụ được.
Cụ check hòm thư Pm nhé