Hỏi về cách lắp Camera lùi wifi cho Samsung Galaxy Tab2 trên Escape 2013.

afalan

Xe đạp
Cụ chủ làm được rồi thì pot một bài hướng dẫn chi tiết và show hàng cho anh em học tập với ạ.

qhhp

Xe điện
Em cũng đặt bộ này rồi nhưng chưa về, em có mấy thắc mắc thế này các cụ ạ:
- Về nguyên lý: Thì nó phải có 1 nguồn thường xuyên nuôi để bật thiết bị và phát wifi--> Thế nên cái này em nghĩ sẽ lấy luôn dây nào có thường trực điện 12V+ ở phía sau, theo các cụ nên lấy dây nào.
- Thứ hai: Về nguồn dương + đèn lùi để kích hoạt camera và phát video qua wifi, cái này thì chắc chắn là phải lấy từ đèn lùi rồi, nhưng theo em như các cụ nói ở trên thì đèn phanh nhà sản xuất chơi luôn hai dây dương và khi cài lùi thì 1 dây chuyển sang âm để sáng đèn (Mỗi escape hay là các xe khác cũng thế ạ, xe em là vios 2014 ạ), nếu mà có nguồn dương ngắt nối khi cài số lùi thì tiện quá, còn nếu không thì đúng là phải làm cái rơ le để nối mạch trung gian để có nguồn dương tắt bật vậy.
- Thứ ba: Là tín hiệu phát qua wifi thì làm sao nó tự hiện trên màn hình được ạ, chắc phải thao tác bấm vào biểu tượng trên máy tính bảng chứ các cụ, giá mà được tự động hiển thị luôn thì đẹp , em nghĩ cái này là khả thi, vì có tín hiệu truyền đến, chương trình sẽ tự nhận biết (Android cho phép chạy app ngầm ạ) và bung ra luôn màn hình dù mình đang nghe nhạc hay làm gì đi nữa.
Em đang nghiên cứu và có mấy thắc mắc đó, mong các cụ tư vấn và góp ý ạ
Em lắp rồi, chạy ngon hơn năm nay ko vấn đề gì. Liên quan đến mấy câu hỏi của cụ em trả lời từ trường hợp của em như sau:
1. Nguyên lý điện thì đúng như cụ nói, phải có nguồn nuôi nó. Nhưng em lên chỗ cụ Long Thịnh lắp nên ko nhớ các cụ ấy đấu vào đâu.
2. Xe em ếch nên phải có thêm rơ le. Vios có thể ko cần.
3. Vào số lùi phát lên luôn, cụ ko phải thò tay lên bấm đâu

motorist

Đi bộ
Trước em có nhưng bây giờ hết rồi, cụ muốn mua thì order ở aliexpress chấm com nha.
Sơ đồ đây nhé

Dây O/Y: Orange / Yellow: Cam - Vàng: là dây luôn có điện 12v +
Dây B/P: Black / Pink: Đen / hồng: Dây sẽ chuyển về âm khi cài số lùi,

Do đó, 3 sợi dây như em nói ở trên đấu vào dây O/Y, dây nhỏ còn lại đấu vào B/P
E đang nghiên cứu sơ đồ điện Escape. Bác Hai Nguyen có sơ đồ điện Escape 2006 cho E xin nhé