[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Realty 2021

Xe tăng
Cọc thì ép xong mấy khu rồi nhưng máy đào đất chưa về đào đại trà mới đào túc tắc

Xe Bao Hong

Xe tăng
Khi chưa xây thì nhiều cụ bảo chỉ cần ép cọc thôi giá đất TH bốc lên như sóng thần nào là tiệm cận giá đất khu lân cận như đất đấu giá cự khê, đến khi đào đất thì giá lại giảm, niệm luôn
Qua VP Mường Thanh thấy vắng vẻ lắm, SÓNG chưa lên đc

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Nếu kết phiên chiều nay không kéo về tham chiếu thì phiên hôm qua là Bull trap

Cầu nội vẫn đang đỡ lại khối ngoại mấy phiên qua nhưng giá cổ phiếu vẫn không giảm giá nên việc phân phối hàng lên đầu nhỏ lẻ là khá lớn

Hiện tại em đang view như vậy

Bác vẽ như thợ chứng nhỉ. Nhưng đầu tư nhìn chart mà vẽ vẽ thì dễ quá. Để view được chuẩn cần có kiến thức tổng hợp từ dòng tiền, chính sách, vĩ mô và thanh khoản (VSA khá hữu ích trong phân tích kỹ thuật mà đa số lại không biết hoặc bỏ qua). Mong muốn thị trường đi theo mình nghĩ, thì sẽ không hiểu thị trường vận động bởi bàn tay vô hình, nhà tạo lập ra sao đâu bác. Thực ra đôi khi mình đưa khía cạnh các kênh đầu tư để mọi người hiểu nó có liên kết hữu cơ với nhau từ bđs, chứng khoán, dầu, vàng và hàng hoá... Và kênh chứng khoán là dễ nhất để sau 1 thời gian nhìn thấy ai view đúng view sai. Mình thấy tt đã tạo đáy dài hạn hơn nửa năm từ vùng 880 sau khi nó nhúng về 860 rút chân, và nay đã là cách test cung nâng đáy của tạo lập, vùng này là đáy 3 rồi theo quan điểm của mình từ trước và nay vẫn vậy, 2024 vẫn khá ngon cho ai hiểu về ck, nhưng cái hay của bđs là an toàn và dễ đầu tư hơn với size lớn. Kênh bđs cứ đoán già đoán non cãi nhau endless luôn, nó là đất (~chất rắn) nên sẽ thường đi chậm hơn kênh tài chính ck (~chất lỏng) :D Mình thấy có một số bác cập nhật thông tin Bđs TH khá up to date và cũng có giá trị tham khảo cao. Nhưng vẫn có thông tin thấy ảo ảo và không kiểm chứng được, chủ yếu theo mong muốn cá nhân :D Nỗi đau lớn nhất của bđs luôn là thanh khoản, không có chuyện cần tiền bán ào phát 1 phút sau có tiền, thế nhưng nó cũng là điểm mạnh của bđs là an toàn và dễ đầu tư hơn kể cả người không chuyên, vẫn có thể chiến thắng nếu hiểu rõ sức khoẻ tài chính và dòng tiền của bản thân mình. Chúc các bác lạnh mà không sun, đánh đâu thắng đó ;))

DỰ BỊ

Xe hơi
Website
www.thangmayuytin.com
Thiết kế của cđt là thanh bộ bên cạnh thang máy ko phải đi vòng quanh bác nhé
Trong bản vẽ khu vực "TT" đứng trước nhà WC kìa là dành cho thang máy thì bác muốn làm thang bê tông xây tường gạch bao hố hay làm thang khung thép ốp kính xung quanh. Em thấy chỗ đó phủ bì đang là 2100x1760.

volvo.XC90

Xe tăng
Sáng đảo qua xem thị trường cấp tập cọc cạch không mà thấy các văn phòng môi giới nghỉ giáng sinh hết rồi

ruou_nep_40

Xe buýt
Thị trường đang chào 42 43 bác cân đối tài chính nhé
Chỗ này thanh khoản thấp cả năm may ra có 1 đến 2 giao dịch
Em tính để lâu dài nên đang tìm biệt thự, căn 300m2 kia môi giới lại báo chủ họ lại không bán với giá 44 cụ Rồng ạ

Realty 2021

Xe tăng
Đừng có nghe mấy ông cò định giá online trên này quá mà hỏng việc, khi cò không có hàng thì định giá khu này của người khác thấp, nhưng khi cò đang có hàng thì lại định giá khu có hàng của mình cao, nhiều khi chính cò lên trên này để mưu đồ đẩy giá để bán hay dìm giá để ôm, chứ dăm ba cái tin vớ vẩn cò đưa lên tưởng là tin mật trong khi chỉ chậm 30 phút là có người khác tung lên thôi
Bán nhà cũng thế thôi, 2 nhà bên cạnh nhau cùng diện tích mà rao bán giá còn chênh nhau cả tỷ đồng

ruou_nep_17

Xe tải
Ép cọc đại trà xong nhiều khu rồi mà tiến độ đào đất đại trà có vẻ triển khai chậm quá nhỉ, hay là vẫn chờ các chủ đất B1.1 đóng tiền chứ hiện tại mới đào đất đập đầu cọc có mấy lô đóng tiền hay mấy lô vẫn là hàng của chủ dự án chứ không đào cuốn chiếu rồi đập đầu cọc cuốn chiếu cả 1 dãy liền kề

ruou_nep_17

Xe tải
Trời lạnh và CN Cụ còn đc ở nhà nghỉ ngơi ôm Gấu cứ bắt người ta "thi công" là sao :D
Vẫn có công nhân làm nhưng ít lắm, chưa được 20 thợ thì chắc chỉ loanh quanh làm mấy căn thôi. Nhìn đào đất có cuốn chiếu đâu là biết làm mấy lô đóng tiền hoặc mấy lô hàng của chủ dự án thôi

mrleedk

Xe hơi
em có lô BT A1.3 mặt đường 25m đối diện CC, giờ định giá đc mấy đồng cccm nhỉ?