[Funland] Hỏi về làm răng implant

mooncafedaddy

Xe tải
Chào các cụ, tình hình là em đang định đi trồng lại răng implant. Trước em bị mất răng có làm cầu răng giả nhưng giờ bị lỏng bung ra. Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi:
1. Chi phí trung bình trồng 1 răng implant khoảng bao nhiêu ạ (tại em thấy giá mỗi nơi 1 khác).
2. Trồng răng implant có đơn giản không, tức có cần phải vào viện làm cho đảm bảo không hay các cơ sở nha khoa lớn làm cũng bền, ok ạ (tại em ở hơi xa trung tâm TP nên ngại đi lại ạ).

Em cám ơn các cụ!

coolpix8700

Xe ngựa
Giá chỗ em làm rẻ nhất răng hàn 12, đắt nhất răng Mỹ 35 chưa kể cái mũ chụp lên (cái răng mình nhìn thấy). Trước khi làm họ bắt chụp x quang thấy khả quan họ cho chụp 3D xây dựng lại bộ hàm. Chính thức làm họ thử máu, thử phản ứng với thuốc tê, thuốc kháng sinh, đo huyết áp. Tuy vậy có vẻ những người khó cầm máu, loãng xương không làm được.
Bà xã em nhổ, khoan, cấy implant hơn năm rưỡi rồi chưa xong, vì cái chốt implant chưa tích hợp được vào hàm (chắc có bị loãng xương nhẹ)!

Double A BC

Xe tải
Hơn chục thì cũng nặng đô phết cccm nhỉ . Em cũng dính 2 cái số 6

mooncafedaddy

Xe tải
Giá chỗ em làm rẻ nhất răng hàn 12, đắt nhất răng Mỹ 35 chưa kể cái mũ chụp lên (cái răng mình nhìn thấy). Trước khi làm họ bắt chụp x quang thấy khả quan họ cho chụp 3D xây dựng lại bộ hàm. Chính thức làm họ thử máu, thử phản ứng với thuốc tê, thuốc kháng sinh, đo huyết áp. Tuy vậy có vẻ những người khó cầm máu, loãng xương không làm được.
Bà xã em nhổ, khoan, cấy implant hơn năm rưỡi rồi chưa xong, vì cái chốt implant chưa tích hợp được vào hàm (chắc có bị loãng xương nhẹ)!
Trong thời gian đấy bà xã bác vẫn để khuyết răng thế à? Khuyết răng lâu sẽ gây ra xô lệch hàm. Nếu ko cấy được cái chốt implant thì có giải pháp nào khác không nhỉ? Em chắc chỉ làm loại của Hàn thôi; Mỹ đắt quá.

lamhoangvan87

Xe container
Giá cũng hơi loạn thật; em google thì thấy của Hàn 12M; của Đức/Mỹ đắt hơn 25-30M. Tự dưng thấy cụ nói 15-18M lại thấy nhẹ nhàng hẳn:))
Thì e làm 15tr mà. 3 năm nay vẫn nhai khoẻ.
Nếu có người quen thì yên tâm và giá cũng nhẹ nhàng hơn cụ ạ

NTA1606

Xe hơi
trụ thì đều như nhau đắt rẻ ở cái mão chụp cụ ạ

Nha_Sy

Xe tải
Cái gì cũng có giá của nó. Chi phí ít không thể có được sản phẩm tốt. Chi phí để điều trị bệnh phụ thuộc nhiều vào tay nghề người làm, người đó là bác sĩ mới ra trường, mới làm 5 năm hay kinh nghiệm nhiều năm hơn, có được đào tạo chính quy hay không hay người làm có phải bác sĩ hay không (hiện nay nhiều người làm implant mà là y sĩ, điều dưỡng, thậm chí thợ sửa xe máy, cắt tóc cũng đổi nghề sang làm răng).
Điều đầu tiên các CỤ đi làm là yêu cầu người làm trưng bằng cấp, Chứng chỉ hành nghề của Bộ hay Sở Y tế, nếu không dám trưng thì nên xem lại.
Sau đó hãy tính đến chi phí. Chứ chi phí rẻ vài triệu 1 răng mà cho mấy lang băm làm thì thành ra lại đắt, sau này chi phí làm lại còn đắt hơn, không những thế còn mang di chứng.
1 implant tốt (châu Âu, Mỹ) mà rơi vào tay người ko có kinh nghiệm làm (cấy lệch, cấy chân quá nhỏ, quá dài, không đủ xương xung quanh để giữ implant...) thì không bằng loại bình thường (Hàn, China) mà do bác sỹ có kinh nghiệm làm.
Răng là ăn nhai cả đời, thêm 5-10 triệu không thấm thía gì so với 1-2 lần mời các em bé đi chơi, hay vài cuộc nhậu.

Linh Quang

Xe máy
các cụ thông thái cho e hỏi trồng răng implant loại nào ngon bổ rẻ vậy, e thấy ra phòng khám tư vấn đủ loại âu mỹ hàn nhật đủ loại giá chênh nhau nhiều mà ko biết chất lượng có tương xứng ko :(

Nha_Sy

Xe tải
các cụ thông thái cho e hỏi trồng răng implant loại nào ngon bổ rẻ vậy, e thấy ra phòng khám tư vấn đủ loại âu mỹ hàn nhật đủ loại giá chênh nhau nhiều mà ko biết chất lượng có tương xứng ko :(
Nếu xương của Cụ loại D1, mật độ xương chắc, kích thước đủ cho một chân răng kt 5.0 x 10 mm hoặc 5.5 x 10mm thì chỉ cần làm loại Hàn cũng là được rồi. Tầm 10-15 triệu

vuchanphong

Xe tải
Nếu xương của Cụ loại D1, mật độ xương chắc, kích thước đủ cho một chân răng kt 5.0 x 10 mm hoặc 5.5 x 10mm thì chỉ cần làm loại Hàn cũng là được rồi. Tầm 10-15 triệu
nhìn nick cụ này thì cụ tư vấn chuẩn ạ. Em đang bị lung lay 3 -4 răng hàm dưới vì bị tụt chân răng nhiều quá.
cho em xin hỏi : nếu làm inplant thì thường làm một phát 3,4 cái được ko? hay làm từng cái một ạ? sau khi nhổ 3,4 cái mà thời gian trồng răng lại phải chờ thì cũng ngại phết, móm mém 1 thời gian thì đi làm hay đi tán gái sao được

nguyenvu171

Xe buýt
nhìn nick cụ này thì cụ tư vấn chuẩn ạ. Em đang bị lung lay 3 -4 răng hàm dưới vì bị tụt chân răng nhiều quá.
cho em xin hỏi : nếu làm inplant thì thường làm một phát 3,4 cái được ko? hay làm từng cái một ạ? sau khi nhổ 3,4 cái mà thời gian trồng răng lại phải chờ thì cũng ngại phết, móm mém 1 thời gian thì đi làm hay đi tán gái sao được
3 cái thì làm 2 trụ imp

Nha_Sy

Xe tải
với nhóm răng cửa hàm dưới thì có thể làm 1 lúc 4 chân cũng được, răng đang bị lung lay, nếu do bị tiêu xương thì nên ghép thêm xương nhân tạo cho thẩm mỹ vùng cổ răng đc đẹp, nếu Cụ ko cần thẩm mỹ thì ko cần ghép xương. nếu xương chắc, đủ thì có thể chỉ cần cấy 2 chân cho 3 răng để tiết kiệm.
Cụ thể Cụ gửi e cái phim CT Conebeam để e xem xương cho nhé, Cụ gửi vào email: quachhuychuc@gmail.com cho e

vuchanphong

Xe tải
với nhóm răng cửa hàm dưới thì có thể làm 1 lúc 4 chân cũng được, răng đang bị lung lay, nếu do bị tiêu xương thì nên ghép thêm xương nhân tạo cho thẩm mỹ vùng cổ răng đc đẹp, nếu Cụ ko cần thẩm mỹ thì ko cần ghép xương. nếu xương chắc, đủ thì có thể chỉ cần cấy 2 chân cho 3 răng để tiết kiệm.
Cụ thể Cụ gửi e cái phim CT Conebeam để e xem xương cho nhé, Cụ gửi vào email: quachhuychuc@gmail.com cho e
để khi nào em chụp em xin cụ tư vấn ạ. hiện tại răng vẫn bt ko đến mức đau hay sắp rụng, chỉ lung lay , là em hỏi trước để liệu sau này tiến hành làm thì có thông tin.
em cảm ơn cụ ạ