Hỏi về lọc gió điều hòa và van hằng nhiệt

hcmay585

Xe hơi
Trong cấu tạo của xe có lọc gió điều hòa (nằm ở hộc để đồ bên ghế phụ) và van hằng nhiệt, có tác dụng như tên gọi của nó. Tuy nhiên có các bác thợ lại cho rằng không có lọc gió điều hòa và van hằng nhiệt cũng không sao, xe vẫn hoạt động bình thường, các bác thợ còn khuyên bỏ hai bộ phận này. Nhà cháu mong dược sự giải đáp của các cụ ạ

Kim liên

Xe hơi
Website
phutungchevroletlienphuong.com
Chào các bác! Bên cửa hàng của em hiện đang cung cấp phụ tùng GM chính hãng và nhận đặt hàng cho khách hàng từ xa. Bác nào có nhu cầu thì alo 01218 563 579 (phu tung oto linh ) ủng hộ cửa hàng e nhé!Chuc cac bac 1 ngay may man!

hbu082

Xe container
Trong cấu tạo của xe có lọc gió điều hòa (nằm ở hộc để đồ bên ghế phụ) và van hằng nhiệt, có tác dụng như tên gọi của nó. Tuy nhiên có các bác thợ lại cho rằng không có lọc gió điều hòa và van hằng nhiệt cũng không sao, xe vẫn hoạt động bình thường, các bác thợ còn khuyên bỏ hai bộ phận này. Nhà cháu mong dược sự giải đáp của các cụ ạ
cụ có 2 quả thận, cắt một quả đi không sao, cụ cắt 1 quả mang bán thoải mái tiền tiêu :D.
Cái lọc gió điều hòa cụ bỏ đi khi cụ lấy gió ngoài thì như đi xe mui trần còn gì, sang phải biết :D.
Còn cái van hằng nhiệt nó sinh ra để cho hiệu suất động cơ tối ưu nhất. Động cơ không phải là càng mát càng tốt đâu cụ nhé. cắt đi sẽ làm hiệu suất động cơ giảm.