[Funland] Hỏi về mặt đá bếp solid surface và vicostone

Mariobearz

Xe đạp
Nhà e thích mặt đá bếp màu trắng, và nghe nói chỉ có 2 loại đá này là chống dc chày xước, ố màu tốt.
E tìm hiểu thì thấy vicostone bền hơn, nhưng e lại thích solid surface vì có thể làm bồn rửa bát nguyên khối với mặt bếp dc.
Ko biết có bác nào có kinh nghiệm và kiến thức về 2 loại đâ bếp này ko, cho e xin ít chia sẻ
Many thanks.

TuanBanhBao

Xe tăng
solid surface thì uốn cong, ko mối nối nhìn đẹp, chống thấm ố tốt, nhưng nhượcđiểm là dễ xước thì có thành phần nhựa, chưa kể nồi chảo nóngđặt ngay lên thì cũng ko tốt.
Theo ý kiến cá nhân thì cứ Vicostone mà dùng thôi.

Mariobearz

Xe đạp
solid surface thì uốn cong, ko mối nối nhìn đẹp, chống thấm ố tốt, nhưng nhượcđiểm là dễ xước thì có thành phần nhựa, chưa kể nồi chảo nóngđặt ngay lên thì cũng ko tốt.
Theo ý kiến cá nhân thì cứ Vicostone mà dùng thôi.
nồi chảo nóng thì phải đặt lên lót nồi rồi, vicostone lộ mối nối là chậu rửa kiểu j sau này bụi bẩn, nước cặn cũng chui vô khe xấu bác ạ

TuanBanhBao

Xe tăng
nồi chảo nóng thì phải đặt lên lót nồi rồi, vicostone lộ mối nối là chậu rửa kiểu j sau này bụi bẩn, nước cặn cũng chui vô khe xấu bác ạ
Chịu khó vệ sinh, bơm keo lại thì ok mà. Còn cụ đã thik Solid-surface rồi thì cứ chọn thôi, đây là ý kiến cá nhân củ em khi đã dùng 2 loại này rồi.

moonlife

Xe container
Vote vicostone + bồn rửa inox + phụ kiện loại xịn. Quan điểm của em cho nhà bếp là tiện dụng, dễ thay thế sửa chữa là quan trọng nhất. Thẩm mỹ thì tùy mắt tùy thời điểm. Nay cụ thấy đẹp mai có thể thấy xấu ko biết được. Đừng vì vẻ đẹp hình thức mà bất tiện ôm hận khi sử dụng.

Mariobearz

Xe đạp
Vote vicostone + bồn rửa inox + phụ kiện loại xịn. Quan điểm của em cho nhà bếp là tiện dụng, dễ thay thế sửa chữa là quan trọng nhất. Thẩm mỹ thì tùy mắt tùy thời điểm. Nay cụ thấy đẹp mai có thể thấy xấu ko biết được. Đừng vì vẻ đẹp hình thức mà bất tiện ôm hận khi sử dụng.
Bồn nguyên khối tiện hơn nhiều bồn rời bác ơi, cái đang phân vân ở đây là độ chống ám ố của solid sf so với vicostone dc bao nhiêu phần

moonlife

Xe container
Bồn nguyên khối tiện hơn nhiều bồn rời bác ơi, cái đang phân vân ở đây là độ chống ám ố của solid sf so với vicostone dc bao nhiêu phần
E đánh giá vicostone nhỉnh hơn chút. Nếu trong vòng 5 năm dùng cẩn thận bẩn phát lau ngay thì gần như ko nhiều khác biệt.
Nhưng e ko thấy nguyên khối ti ện hơn đâu nhất là khâu sửa chữa thay thế. Thường cái bồn rửa và chạm với bát đũa dao thớt nồi niêu nhiều nên sẽ nhanh xước hơn mặt đá nhiều. Nếu là bồn inox thay phát là xong. Bồn nguyên khối thì thay tất rất tốn kém.

tung1311 .

Xe điện
Tiền lệnh nhau 1 khoảng xa mà

gashv

Xe máy
Vừa rồi lăn tăn nhiều loại đá của các thể loại nv bên đá nội thất tư vấn, cuối cùng chốt Vicostone bàn bếp, đảo, lava bo. Dùng ưng ý lắm các cụ ạ, Tính mình cẩn thận nên phải đến tận nhà máy xem phôi đá trước khi cắt cho công trình nhà mình

mezo

Xe tải
Vừa rồi lăn tăn nhiều loại đá của các thể loại nv bên đá nội thất tư vấn, cuối cùng chốt Vicostone bàn bếp, đảo, lava bo. Dùng ưng ý lắm các cụ ạ, Tính mình cẩn thận nên phải đến tận nhà máy xem phôi đá trước khi cắt cho công trình nhà mình
nhà máy ở đâu bác ,e đang cần làm mặt bàn bếp ,xin bác địa chỉ tham khảo ,tks bác

mezo

Xe tải
tks bác nhiều ạ

Huypk24h

Xe tải
Cụ nên chọn bề mặt đá bóng cho dễ lau chùi vs tuyệt đối ko dùng hoá chất để lau bề mặt thì đá thường cũng bền còn táng hoá chất nhiều lau rửa vicostone cg vẫn nát nhanh

linhmr3

Xe tải
Kinh tế ko đắn đo quá thì e khuyên các cụ nên dùng của vicostone, cái này thì gọi là đẳng cấp đã có tên tuổi rồi.

quangzizi

Xe buýt
Nhà em dùng solid surface xước nhanh lắm mà chịu nhiệt cũng kém nhưng do có sẵn mà cũng đẹp nên thôi kệ ko thay. Sau em cứ vicostone mà táng vì mặt bàn bếp tốt nó sướng lắm các cụ ạ. Sờ Vicostone rồi sang sờ hoa cương hàng tàu tầm 1.5 2 triệu chán lắm.

taiadau

Xe điện
Cứ Vicostone mà chơi thôi cụ, vừa đẹp vừa khá bền (tất nhiên vân phải giữ gìn), nếu mua nhóm C trở đi thì lại càng đẹp ạ. Mua thì cứ chạy thẳng lên showroom chỗ Hoàng Đạo Thúy xem thử sờ xoạng các kiều, nếu gặp may thì có chương trình giảm giá thì quá ok. Đợt nhà em lên chọn, vô tình đúng ct khuyễn mãi giảm 30% một số mẫu, tự nhiên đang chọn nhóm B lại thăng hạng lên nhóm C :)

Chỉnh sửa cuối:

NoiThatDep2022

Đi bộ
Website
ntdep.com
Em cũng đồng ý về độ bền thì đá Vicostone tốt hơn. Nhưng về độ thẩm mỹ thì Solid Surface thì hoàn thiện đẹp hơn liền khối sạch sẽ và chống thấm ố tốt. Em nghĩ là tùy theo nhu cầu mỗi người mà chọn lựa loại đá nào ạ. Giá thì tùy dòng nhưng nếu so màu trắng trơn thì Vicostone rẻ hơn. Và hiện tại Vicostone đang có chương trình khuyến mãi 20% cho đơn hàng từ 5.000.000đ nên giá sẽ còn rẻ hơn.

tuan2681

Xe điện
Em cũng đồng ý về độ bền thì đá Vicostone tốt hơn. Nhưng về độ thẩm mỹ thì Solid Surface thì hoàn thiện đẹp hơn liền khối sạch sẽ và chống thấm ố tốt. Em nghĩ là tùy theo nhu cầu mỗi người mà chọn lựa loại đá nào ạ. Giá thì tùy dòng nhưng nếu so màu trắng trơn thì Vicostone rẻ hơn. Và hiện tại Vicostone đang có chương trình khuyến mãi 20% cho đơn hàng từ 5.000.000đ nên giá sẽ còn rẻ hơn.
ở đâu có km 20% thế cụ? e vào web hãng có thấy đâu nhỉ

à đây rồi. sorry cụ

gashv

Xe máy
Khách bên em sau khi dùng vicostone cảm nhận thấy vân tay còn không thấy trên bề mặt, bên e vẫn ck sâu cho khách hàng ạ