[Funland] Hỏi về máy tăm nước ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Muomchua

Xe điện
Theo em thích hay không thích dùng loại tăm nào đó đều do thói quen thôi. Em thấy cc tranh luận về tăm nước, chắc bây giờ cải tiến rồi còn em dùng gần 10 năm rồi, loại ở bển gửi về nên em cũng hơi ngạc nhiên khi nghe thấy nói về áp lực nước, nếu yếu thì không dùng được, nếu mạnh thì vỡ đầu tăm...??? Loại em dùng thì phải cắm điện giúp tăng áp lực nước cũng như nếu nước mạnh thì có các nấc để mình điều chỉnh cho phù hợp.

Đây lài cái nhỏ, 10x15cm có thể mang theo khi đi DL

phụ kiện đi theo gồm những thứ dưới đây

Còn đây là cái to

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Em mới dùng loại gắn trực tiếp vào vòi của cụ Fyai mà nhiều lúc thấy buốt buốt, nhưng cũng hay, loại có bơm điện chắc khỏe hơn thì xoáy vào răng sâu chắc buốt đến tận óc. Nói chung chỉ đánh được TA bám phía ngoài thôi, còn mấy cái xơ sợi giắt vào kẽ răng thì chắc chỉ có loại tăm truyền thống mới giải quyết đc
Vâng răng e ăn thịt gà thịt vịt nó rắt thì e phải dùng chỉ mới sạch đc hoàn toàn, nhà e chung cư áp lực mạnh nhưng ca khó thì tăm cũng bó tay phải nhờ a chỉ :)
Tks cụ đã ủng hộ

trantienlc

Xe buýt
dạ vâng bên em sản xuất phân phối loại này cụ ạ, giá 450K bảo hành 1 đổi 1 trong 24 tháng. hỗ trợ bảo hành trọn đời
Cụ tư vấn giúp em! Sản phẩm nào dùng tiện lợi nhất! Đi công tác mang theo dùng được! Em lấy 2 chiếc!

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Cụ tư vấn giúp em! Sản phẩm nào dùng tiện lợi nhất! Đi công tác mang theo dùng được! Em lấy 2 chiếc!
Nếu 2 cụ nên lấy 1 cái gắn vòi dùng rất tiện trong trường hợp áp lực nước khoẻ. 1 cái du lịch. Còn nếu muốn mang đi cả hai hoac ap luc nuoc khong tot thi cụ lấy 2 cái du lịch giúp em nhé
Link gian hàng bên em đây ạ

Mũm_Mĩm

Xe tải
Vâng răng e ăn thịt gà thịt vịt nó rắt thì e phải dùng chỉ mới sạch đc hoàn toàn, nhà e chung cư áp lực mạnh nhưng ca khó thì tăm cũng bó tay phải nhờ a chỉ :)
Tks cụ đã ủng hộ
Cụ check inbox em nhé. Em đang dùng cái sạc mà thấy sạch sẽ chim ưng quá không bỏ được, muốn mua thêm loại gắn vòi.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Cụ check inbox em nhé. Em đang dùng cái sạc mà thấy sạch sẽ chim ưng quá không bỏ được, muốn mua thêm loại gắn vòi.
Vâng cụ pm e nhé. Cái gắn vòi nó tiện lắm ạ

tôi yêu ô tô

Xe container
Thật ra các nha sĩ Việt Nam e nghĩ họ cũng ko có nhiều kinh nghiệm hay thực tiễn trong việc sử dụng các dụng cụ làm sạch răng. Tự bản thân mỗi người sẽ có 1 cách làm sạch của riêng mình sau 1 thời gian trải nghiệm với các dụng cụ. E đơn cử từ em thôi.
Tăm: vật dụng quen thuộc nhất với cccm đúng ko ạ? Nhưng nha sĩ nói rằng nó làm rộng lỗ chân răng, dùng nhiều ko tốt. Song thực tế ông bà già vẫn dùng và nhiều người răng vẫn tốt.
Em từ hồi quan tâm đến vs răng miệng nghe nha sĩ khuyên dùng chỉ nha khoa. Em dùng và giờ kẽ răng cũng to lắm, khiến mỗi lần đi lấy cao răng nha sĩ lại khuyên ko nên dùng tăm ))
Và rồi cũng nghe nha sĩ, em mua máy tăm nước dùng. Quả thật làm sạch các kẽ răng hơn hẳn chỉ. Nhưng đúng là có cảm giác kẽ răng to ra, thức ăn bám kẽ nhiều hơn và điều quan trọng là mình như bị phụ thuộc vào nó. Đi đâu cũng phải mang đi, cồng kềnh hơn chỉ nk hay tăm thường
Em cũng muốn tạm dừng máy tăm nước vì lo kẽ răng bị rộng ra và e cũng từng hỏi vđ này trong 1 thread về tăm nc song chưa ai trả lời.
Thế nên, e nghĩ mỗi cái đều có ưu khuyết riêng. Tăm nc ko phải là thứ tốt nhất cho bộ răng của mình. Em đang hướng dẫn f1 vệ sinh răng sạch sẽ ko dùng tăm, súc miệng kỹ sau khi ăn.
Ngay cả lấy cao răng. 20 tuổi mới lần đầu tiên đi lấy. Thế mà cứ 6t hay 1n lại phải đi lấy lại vì cao răng đã lên. Nghĩ 1 cách thiếu khoa học, đó là liệu có phải vì mình lấy nedn cao răng nó mới lên ko. Nếu ko lấy chắc sẽ ko nhiều cao răng đến thế ))
Men răng hình như là thứ chỉ sinh ra 1 lần, lấy cao răng ko cẩn thận sẽ làm mòn men răng. Mà cái men răng là cái quyết định đến việc bám bẩn hay sâu răng. E nghĩ cái gì nhiều cũng ko tốt, kể cả sạch sẽ quá :D

Nana2015

Xe tăng
E dùng con xào mỳ. Chưa thấy răng nó trắng hơn tẹo nào

Steven

Xe tăng
Cháu cũng đang niềng răng. Và cũng dùng tăm nước của maxcare. Nhưng cá nhân cháu thấy tăm nước cũng k hoàn toàn sạch. Giải pháp tốt nhất là dùng bàn chải kẽ. Đối với máy tăm nc cháu mua thuộc loại đắt rồi vậy mà dùng cũng vài tháng đã hỏng. Ngoài ra, dùng tăm nc hay bị chảy máu chân răng do lực xịt mạnh gây tổn thương lợi. Về lâu dài cũng k tốt. Hiện nay cháu đã bỏ hẳn máy tăm nc dùng hoàn toàn bằng bàn chải kẽ. Đảm bảo sạch bong kin kít. Nếu mua thì cháu nghĩ nên mua loai đắt 1 chút. Ngoài ra ko nên mua loại cầm tay mà mua hẳn loại cắm điện. Vì cầm tay lực xịt ko đủ mạnh để đẩy thức ăn bám ở kẽ ra, thứ 2 là chỗ chứa nc rất ít, ko bõ dùng, chắc cứ xịt 1 tý lại phải đổ nc vào, thứ 3 dùng bằng pin nên có lẽ ko thể bền bằng điện, cái tiện nhất của cầm tay là có thể mang đi bên mình mọi lúc, mọi nơi.
Bàn chải kẽ là cái gì cụ?

songhyekyo

Xe tải
Cháu dùng tăm nước Panasonic được 2 năm rồi, rất ok, giờ thấy áp lực yếu quá muốn tìm nơi sửa máy. BÁC NÀO BIẾT ĐỊA CHỈ NƠI SỬA MÁY TĂM NƯỚC Ở HÀ NỘI THÌ BẢO CHÁU VỚI Ạ. PLEASE

Nguyetkd

Đi bộ
bác cho e xin địa chỉ mua hàng với nhaaa

Nguyetkd

Đi bộ
Bác xài thử H2ofloss HF-6 ấy, tốc độ tia nước điều chỉnh từ thấp đến cao oke lắm thằng cu nhà em cũng đang dùng

Giangvietanh

Xe máy
Có cụ nào đã dùng tăm nước rồi thì cho e xin kinh nghiệm các loại tăm nước với ạ
- dùng ở nhà
- đi du lịch

Cám ơn các cụ
Nhà cháu dùng loại xiaomi thấy ổn, giá rẻ và gọn, pin sạc khoảng 15ngay 2 vợ chồng dùng...
Combo bàn chải máy và tăm nước là chuẩn sạch cụ ạ

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Đánh răng sau mỗi bữa ăn- súc miệng nước muối ,mồm lợn cũng thơm như bím hằng nga nhé

kformds

Xe buýt
Ở nhà thì Waterpik, du lịch thì Philips cụ nhé.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thích hay không thích dùng loại tăm nào đó đều do thói quen thôi. Em thấy cc tranh luận về tăm nước, chắc bây giờ cải tiến rồi còn em dùng gần 10 năm rồi, loại ở bển gửi về nên em cũng hơi ngạc nhiên khi nghe thấy nói về áp lực nước, nếu yếu thì không dùng được, nếu mạnh thì vỡ đầu tăm...??? Loại em dùng thì phải cắm điện giúp tăng áp lực nước cũng như nếu nước mạnh thì có các nấc để mình điều chỉnh cho phù hợp.

Đây lài cái nhỏ, 10x15cm có thể mang theo khi đi DL

phụ kiện đi theo gồm những thứ dưới đây

Còn đây là cái to
Toàn bộ bộ dụng cụ cũng như nhà tắm trông bẩn ghê người. Thế mà cụ cũng đưa vào mồm được...8-x

Trạng thái
Thớt đang đóng