[Funland] Hỏi về máy tăm nước ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

kformds

Xe buýt
Cụ tháo ra xem. Cái tăm nước này sửa đơn giản mà. Nhà e mua 1 cái của Lock&Lock gần củ, dùng được 1-2 tháng gì đó thì cắm điện sạc rất khó vào. Thêm 1-2 tháng nữa thì cắm khỏi vào luôn. Đúng đợt dịch e cũng ngại mang đi bảo hành, chả đáng nhiêu nên tháo ra xem. Check thì hỏng con ic sạc. Gọi ic sạc nhưng con đó rẻ thối, chắc 1k 1 con vì có cu e làm mấy đồ nghịch nghịch bán, nó có sẵn mạch nạp pin (chưa đến 10k cái mạch), e bóc con ic dán đó ra, thay vào ngon choét :D
Làm sao để biết nó hỏng gì mới khó cụ ơi. Em tháo ra gì phần lớn là vứt đi vì chỉ có hỏng thêm :)

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em thấy ổn đó cụ, cô em gái làm răng, phải niềng ko đánh đc, bs bắt mua tăm nước vệ sinh, thấy nó khen, mua loại gần 2 củ nên xịt ko thấy bị chảy máu, mặc dù lợi khá yếu vì bị viêm nha chu

ubisapro

Xe trâu
Làm sao để biết nó hỏng gì mới khó cụ ơi. Em tháo ra gì phần lớn là vứt đi vì chỉ có hỏng thêm :)
Ah cái này thì cụ mở ra sẽ thấy mà. Cái tăm nước thì có nhõn cái bơm, cục pin sạc và mạch nạp, điều khiển. Mở ra đầu tiên e check chỗ giắc cắm vì của e cắm sạc chập chờn rùi tèo hẳn, ko vào điện. Giắc oke thì đến check pin, ok thì check tiếp cái động cơ (bơm, nhưng cái này thường ít hỏng lắm). Cuối cùng đến cái mạch nạp. Tại sao e chọn cái mạch nạp cuối cùng trong khi bản chất của e đang cắm điện ko vào? Vì mấy cái kia check rất nhanh nên xử trước cho gọn. Mạch nạp thì cũng đơn giản mấy con tụ, thêm con ic nạp thôi. Của e lúc mở ra, hàn trực tiếp vào thì nhảy hơi loạn đèn báo và ko có điện vào pin => nhanh gọn thay con ic. Done.

có những thứ sửa rất đơn giản. Ví dụ trước đó nhà e bị chập công tắc con mitsu (chập nút timer nên nhảy loạn và sau đó là treo ic, tắt ko điều khiển được). Mở ra, thay nút khác lại chạy phe phé. Cũng con quat lọai đó, 3 năm trước thì chết con tụ nên ko điều khiển từ xa được. Thay phát là ngon. Nhưng cái này phải đọc datasheet của con ic thì sẽ biết và thay thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

rgbhis

Xe tăng
Loại ko dùng điện, lấy nước từ vòi thì xịt nhẹ. Loại dùng điện thì xịt mạnh lắm, nhưng cũng ko xịt đc hết thịt gà dắt kẽ răng mà phải dùng chỉ nha khoa. Dùng loại xuỵt điện thì còn bị rộng kẽ răng, tụt lợi nữa ấy. Nên trẻ con nhà e, e chỉ cho dùng loại ko điện, cho nó nhẹ nhàng.

kformds

Xe buýt
Ah cái này thì cụ mở ra sẽ thấy mà. Cái tăm nước thì có nhõn cái bơm, cục pin sạc và mạch nạp, điều khiển. Mở ra đầu tiên e check chỗ giắc cắm vì của e cắm sạc chập chờn rùi tèo hẳn, ko vào điện. Giắc oke thì đến check pin, ok thì check tiếp cái động cơ (bơm, nhưng cái này thường ít hỏng lắm). Cuối cùng đến cái mạch nạp. Tại sao e chọn cái mạch nạp cuối cùng trong khi bản chất của e đang cắm điện ko vào? Vì mấy cái kia check rất nhanh nên xử trước cho gọn. Mạch nạp thì cũng đơn giản mấy con tụ, thêm con ic nạp thôi. Của e lúc mở ra, hàn trực tiếp vào thì nhảy hơi loạn đèn báo và ko có điện vào pin => nhanh gọn thay con ic. Done.

có những thứ sửa rất đơn giản. Ví dụ trước đó nhà e bị chập công tắc con mitsu (chập nút timer nên nhảy loạn và sau đó là treo ic, tắt ko điều khiển được). Mở ra, thay nút khác lại chạy phe phé. Cũng con quat lọai đó, 3 năm trước thì chết con tụ nên ko điều khiển từ xa được. Thay phát là ngon. Nhưng cái này phải đọc datasheet của con ic thì sẽ biết và thay thôi :D
Cụ pro quá. Em cũng hay nghịch đồ mà chỉ phá là tài :D

gachipchip

Xe tải
Cháu bọc răng sứ , đang nghiên cứu 1 em tăm nước mà chưa biết chọn loại nào dùng hiệu quả , muốn mua loại xạc điện để còn cầm đi dl được

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Có cụ nào đã dùng tăm nước rồi thì cho e xin kinh nghiệm các loại tăm nước với ạ
- dùng ở nhà
- đi du lịch

Cám ơn các cụ
Rất nên và rất sạch. Em có lần có việc quên không dùng, đánh răng bình thường. Hôm sau tưởng có thịt hộp ở trong mồm:))

superPDP

Xe điện
Em dùng con panasonic từ lúc niềng hơn 2 củ. Thấy sạch sẽ nếu mà ko niềng thì sạch bong thực sự luôn đỡ phải chọc chọc xỉa xỉa

ToyotaAltis9063

Xe điện
Bình thường em không dùng tăm tre thì không biết có cần sử dụng tăm nước không các cụ nhỉ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ vào khoe thế này mà không cho mã sản phẩm lên :(

Em định mua con EW1211W không biết có ổn áp không ạ.

may-tam-nuoc-khong-day-panasonic-ew1211w-5c98aacf5a541-25032019171751.jpg
Mã e mua EW1511, dùng rất tốt.

Utopia79

Xe buýt
Em làm con Xào mì có hơn 400k mà dùng cũng thấy tốt chán. :)

TrungUce

Xe tải
Mã e mua EW1511, dùng rất tốt.
Vậy em chốt con 1311, có 4 đầu tăm, cả nhà mỗi người một cái :D Thấy báo giá em là 1tr9 ạ. Cám ơn cụ.

.Xukthal

Xe container

.Xukthal

Xe container

.Xukthal

Xe container
Waterpik nhà em tăng áp lên mức cao nhất thì bây hết cụ nhé
Em có vấn đề ở mấy cái rănq hàm phía trong, ăn thịt gà nhai ko khéo là rất mệt, dùng tăm = chỉ tơ cũng ko ra hết đc vì vị trí quá khó để tác nghiệp :)) Nếu tăm nước ok em sẽ mua 1 cái, của cụ là loại nào nhỉ?

xuantien_mobis

Xe lăn
Em có vấn đề ở mấy cái rănq hàm phía trong, ăn thịt gà nhai ko khéo là rất mệt, dùng tăm = chỉ tơ cũng ko ra hết đc vì vị trí quá khó để tác nghiệp :)) Nếu tăm nước ok em sẽ mua 1 cái, của cụ là loại nào nhỉ?
Em dùng loại này cụ nhé, hôm nào mời cụ qua nhà em làm bữa gà đủ món rồi test tăm nước luôn

Chỉnh sửa cuối:

lizard

Xe tải
Em xác nhận là tăm nước Waterpik thổi bay được ạ. Mà em thấy dùng số to quen, đến lúc dùng số nhỏ cảm thấy nó ko đã như số to nữa :))

Trạng thái
Thớt đang đóng