Chi hội Hỏi về module ABS tổng của Getz 1.6 AT

nickz

Xe đạp
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi:
Em Getz 1.6 2008 nhà em hôm vừa rồi bị nổi đèn báo ABS và đèn phanh tay. Mang qua thợ kiểm tra đo đạc các kiểu thì báo lỗi module ABS tổng phải thay. Cụ nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn em với. Module đó có dễ hỏng không và có cụ nào biết giá cả đồ thay thế không ạ?

Cảm ơn các cụ đã xem bài

nickz

Xe đạp
Chắc hôm tới em phải vác vào hãng kiểm tra vậy. Thanks cụ nhé

MinhVoi

Xe hơi
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi:
Em Getz 1.6 2008 nhà em hôm vừa rồi bị nổi đèn báo ABS và đèn phanh tay. Mang qua thợ kiểm tra đo đạc các kiểu thì báo lỗi module ABS tổng phải thay. Cụ nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn em với. Module đó có dễ hỏng không và có cụ nào biết giá cả đồ thay thế không ạ?

Cảm ơn các cụ đã xem bài
Cụm này rất ít khi hỏng, cụ kiểm tra kỹ các chi tiết khác, cảm biến, dây tín hiệu

nickz

Xe đạp
Cụm này rất ít khi hỏng, cụ kiểm tra kỹ các chi tiết khác, cảm biến, dây tín hiệu
Em cũng hy vọng thế. Tại cái dèn abs này lúc thì nó sáng hẳn lúc thì đi buổi sáng đèn sáng còn chiều đi lại ko và ngược lại. Em đang nghĩ chắc tại dây dợ thế nào thôi. Cụ nào đi Getz mà có gara kiểm tra uy tín cho em xin địa chỉ với

SIÊU XIÊU

Xe tải
xe em cũng lỗi báo abs chập chờn, sau đó kiểm tra kỹ thì phát hiện hỏng cảm biến abs ở may ơ sau, thay may ơ là hết bệnh, giò thì có thể mua riêng cảm biến cũng có, giá khoảng 280k/1 cảm biến

nickz

Xe đạp
Hôm nay em mang qua Hyundai kiểm tra rồi thì báo là hỏng bộ điều khiển ABS (module ABS) mà hàng thay thì phải đặt từ bên HQ về mất 20 ngày (giá 28 củ). Không biết lỗi sáng đèn phanh ABS với đèn phanh tay thì đi đăng kiểm có vấn đề gì không cccm nhỉ? Xe em tháng này hết đăng kiểm nữa chứ

SIÊU XIÊU

Xe tải
xe không có abs thì nó như hàng ngàn cái xe getz bình thường khác, đi đăng kiểm thì cụ tháo cái đèn báo ABS trong tap lô ra là xong

tructrucdangyeu

Xe tải
Hôm nay em mang qua Hyundai kiểm tra rồi thì báo là hỏng bộ điều khiển ABS (module ABS) mà hàng thay thì phải đặt từ bên HQ về mất 20 ngày (giá 28 củ). Không biết lỗi sáng đèn phanh ABS với đèn phanh tay thì đi đăng kiểm có vấn đề gì không cccm nhỉ? Xe em tháng này hết đăng kiểm nữa chứ
Cụ ra chỗ khác uy tín, hiện đại kiểm tra thêm cho chắc ăn

Thangototn

Xe đạp
Abs được trang bi trên dong 1.4 .thưc ra nó co tac dụng chống trượt lái khi phanh .xe minh chấm nhỏ cung ko cần lắm ban đi xóa lỗi là xong 250k .nhiêu khi ko nên cầu toàn wa .như điên thoại có nhưng tính năng mình có dùng đâu

nickz

Xe đạp
Abs được trang bi trên dong 1.4 .thưc ra nó co tac dụng chống trượt lái khi phanh .xe minh chấm nhỏ cung ko cần lắm ban đi xóa lỗi là xong 250k .nhiêu khi ko nên cầu toàn wa .như điên thoại có nhưng tính năng mình có dùng đâu
Khóa lỗi là không hiện đèn và không ảnh hưởng gì chứ cụ? Cụ biết gara nào làm được chỉ cho em với.

Thangototn

Xe đạp
Khóa lỗi là không hiện đèn và không ảnh hưởng gì chứ cụ? Cụ biết gara nào làm được chỉ cho em với.
Ko anh hương gi cả xe camry hay xe đức xóa suot chư đồ mec thay thì cao hơn cả mua xe .mình biết nhưng bên đông anh cơ .bạn cứ mang đến cho nao gần bạn mà làm