Hỏi về phần mềm có thể định vị vị trí của thuê bao di động.

mobifone0906

Xe tải
Website
www.thamdinhgia.org
Thanks kụ Trần Dũng đã chia sẻ cho em qua Google Latitude, từ sáng đến giờ em thấy cụ ở 2 điểm khác nhau rồi:

Còn đây là của em, em có share rồi không biết kụ có thấy chưa

:)
Cứ bảo sao.... hắt hơi suốt.
Ô, thế hóa ra nick của cụ là HP VT đấy à ?
Khi nào cụ ra HN, call em nhé.

Black Art

Xe tải
chi phí để quản nhân viên thế cũng khá cao bác nhỉ.Mà cũng k0 được tế nhị lắm, chả ẽ mỗi lần lại alo bảo : mày bật google latitute lên anh kiểm tra!? Làm thế chắc vài hôm nv nó nghỉ hết vì ức chế. :D (thằng khai láo thì nghỉ vì hết cửa, thằng tử tế thì nghỉ vì ức quá :)) )

Có loại nào chỉ chuyên phát sóng GPS . hiển thị vị trí mà giá hạt dẻ k0 các bác nhỉ?

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cứ bảo sao.... hắt hơi suốt.
Ô, thế hóa ra nick của cụ là HP VT đấy à ?
Khi nào cụ ra HN, call em nhé.
Vâng, nhà cháu đấy ạ. Khổ cái nhà cháu cứ loanh quanh VT, ít có điều kiện để đi. Hy vọng trong năm nay em có điều kiện về quê sẽ xin gặp gỡ giao lưu với các kụ. ;;)

Không được đâu các cụ ạ, nhà mạng không được phép cung cấp location của thuê bao, google lấy thế quái nào được thông tin các trạm thu phát của nhà mạng

Được cụ ạ, cái đó gọi là A-GPS, Google map của em trước khi bắt được GPS nó đã thông qua các trạm thu phát sóng xác định được gần chính xác vị trí của mình rồi, sai số tầm 300m đến 800m đường kính

Trích nguồn trên mạng:
A-GPS

Trên thực tế, hầu hết các thiết bị cầm tay (điện thoại di động, PDA,…) GPS hiện nay đều ứng dụng công nghệ A-GPS (Assisted GPS).
Trong nhiều điều kiện thực tế, việc truyền dẫn tín hiệu GPS giữa vệ tinh và thiết bị nhận trên mặt đất hoạt động rất kém hoặc thậm chí không thể hoạt động, nhất là trong các thành phố lớn nhiều nhà cao tầng hoặc ở trong không gian kín. A-GPS chính là giải pháp cho vấn đề này.

Đơn giản, thay cho việc truyền tín hiệu trực tiếp với vệ tinh, A-GPS kết nối tín hiệu qua một “trạm trung chuyển” là một hệ thống máy chủ hỗ trợ. Hệ thống trung gian này xác định vị trí của thiết bị so với các trạm thu phát sóng của các mạng điện thoại trung gian trong khu vực và từ đó tính toán ra vị trí trên hệ thống GPS. Có thể nói, nếu không có sự hỗ trợ của các trạm trung chuyển qua mạng điện thoại di động này, thiết bị A-GPS vẫn có thể nhận được tín hiệu từ vệ tinh nhưng không có khả năng giải mã vị trí.

Một thiết bị tích hợp công nghệ A-GPS điển hình cần có các kết nối dữ liệu (qua mạng GPRS, 3G hoặc Wi-fi) để có thể truyền tải dữ liệu qua lại với máy chủ trung gian. Nhiều thiết bị hỗ trợ A-GPS vẫn có thể hoạt động với công nghệ GPS chuẩn không qua hỗ trợ của mạng truyền dẫn, tuy nhiên trong một số trường hợp, việc xác định vị trí theo thời gian thực sẽ gặp nhiều khó khăn do thông tin từ vệ tinh đến thiết bị không ổn định.

isabinh

Xe điện
Hay nhỉ, để em thử nghich phát

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nếu người ta muốn cho mình biết thì mình biết, còn người ta k muốn thì mình chẳng biết được trừ khi thuê thám tử :P

Còn k cụ mua cho nhân viên 1 loạt máy dùng đc google latitude như cụ gì nói, sau đó quy định tất cả phải bật lên. Nhưng cái trò quản lý nhân viên mà nó biết nó bị quản lý thì nó khó chịu lắm(:|

phuyem

Xe hơi
Vậy rốt cuộc là được hả các cụ. Thế mà xưa này em cứ nghĩ là k được. Chỉ có điều em thích Unbound hơn ^#(^

locpink5712

Xe buýt
Các cao thủ IT cho em hỏi, em có trang bị di động cho mấy chú nhân viên. Có việc cần gọi các chú ấy thì lại được báo cáo là ở mãi đâu cách cty mấy chục km cơ, chả biết là đúng hay là lại phét lác. Liệu có phần mềm nào có thể xác định được vị trí hiện tại của số điện thoại ấy không ạ?
Thank các bác.

Ối Em cũng đang rất cần 1 cái phần mềm như thế này ạ ! hoặc là bác nào có quen biết ai có thể cung cấp hoặc làm dịch vụ này thì nhắn cho Em biết với ạ ! Tốn kém chi phí hết bao nhiêu tiền Em xin chấp nhận hết ạ !

Em cảm ơn Các bác nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

lemnguyen

Xe tải
cụ làm sếp mà phải lo thế à, nhân viên báo cáo ở xa làm việc thì cứ cuối chiều cụ kiểm tra tiến độ cong việc ngay đi, sáng sớm giao việc cho nhân viên..thằng nào không làm nổi mà tái pham thì đuổi hay trừ lương đi cụ

meoxinh

Xe tăng
Ở chỗ bảo mật, nó có chế độ : đặt vị trí của bạn. Anh nv nhà cụ mà đặt cố định 1 vị trí nào đó thì:D

totorauxom

Xe điện
Thuê 1 thằng chuyên đi sau theo dõi

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Em bị quên em iphone 3gs trên taxi. Trên iphone email của em vẫn đang hoạt động. bằng chứng là hôm qua có email linh tinh báo gửi từ iphone có add mail-box của em về. Vậy có giải pháp nào định vị ko các cụ. À đt của em đã cài gprs nhá. Có giải pháp thì hay phải biết.
à còn có 1 email có đuôi .vcf gửi vào tài khoản gmail của em mà ko tài nào down về đc. Bác nào có cao kiến Pm em nhá.

dapghim81

Xe máy
khó quá nhỉ ? Ko ai giúp đc EM cái vụ của Em ạ?????
Cụ dùng Mobifone thì có dịch vụ LBS đới,cụ đọc lại trang 1 ấy,có cụ đã nói rồi đấy,em dùng cho nhân viên được gần nửa năm roài,dưng mà em mua phải mua cho mỗi cậu 1 cái đt

locpink5712

Xe buýt
Cụ dùng Mobifone thì có dịch vụ LBS đới,cụ đọc lại trang 1 ấy,có cụ đã nói rồi đấy,em dùng cho nhân viên được gần nửa năm roài,dưng mà em mua phải mua cho mỗi cậu 1 cái đt

ko Bác ạ! EM cần tìm 1 số điện thoại lạ !

Số này cứ gọi điện đến quấy dối người thân của Em ạ !

Chứ còn nếu nv của Em thì EM đã xử lý đc roài !

Bác có cach nào chỉ giúp EM với !

dapghim81

Xe máy
ko Bác ạ! EM cần tìm 1 số điện thoại lạ !

Số này cứ gọi điện đến quấy dối người thân của Em ạ !

Chứ còn nếu nv của Em thì EM đã xử lý đc roài !

Bác có cach nào chỉ giúp EM với !
Cái này em không rành cụ ợ,cụ có bằng chứng rõ ràng là bị quấy rầy thì đến gặp trực tiếp trưởng phòng chăm sóc khách hàng của mạng nó sử dụng mà nhờ tìm giúp(mạng nào cũng thế họ tận tình lắm cụ không phải ngại),không thì hẹn nó ra đâu đó roài rạch mặt nó ra cho nó chừa cụ ạ,may là cụ phải em thì em...

hoanglz

Xe máy
em nghĩ quản lý nhân viên ở mức này là khó rồi ạ.
cái chính là ý thức thôi bác

anhvanftu

Xe đạp
BÁc ui , theo e thì cái này là không có đâu ạ
CÁi này nó liên quan tới privacy nên hình như bác với mấy bác kia phải thỏa thuận với nhau đăng ký dịch vụ
thì mới được ạ
E có xem trên android thì mấy bác mà dùng android, cái này quá dễ ạ