[Funland] Hỏi về tai nghe không dây xem tivi

sắt con

Xe điện
Marshall mấy trăm hàng rởm cụ ạ
Em thấy dòng jbl tai chụp rẻ, ngon
Nếu chọn dòng inear thì đa dạng thậm chí xiaomi, haylou dùng rất ổn chỉ 4-500k

shiluo

Xe container
Cụ muốn xem TV thì nên chọn tai nghe có codec AptX để giảm độ trễ (delay), tầm dưới 200ms là nghe ko bị lệch tiếng với hình. Nếu TV ko có bluetooth thì cụ mua thêm cục Bluetooth Transmitter nữa để nối
(ví dụ:
)
Em kiểm tra thì tivi mà em không hỗ trợ A2DP, nếu lắp bluetooth transmitter thì kết nối có tốt hơn không cụ?

hieukon

Xe container
mức chi của cụ 2t lớn phết nhỉ
e tư vấn cho cụ con này =1/5 cụ đừng giật mình.
Em mua cho vợ con haylout gt6 (loại không có nút cao su) e dùng haylout gt3 (loại có nút cao su, inear)
cả 2 dùng 2 năm nay rồi k vấn đề j? theo đánh giá cá nhân của e, con GT3 nghe ổn ạ, k đến mức tệ đâu ạ, nghe nhạc cũng rất ok ạ.

vợ thì k thích loại có cao su, nên dùng gt6

con của vợ e 1 lần cho vào máy giặt, giặt xong cho máy sấy, lấy ra vẫn dùng tốt :D thì e thấy nó cũng bền

mục tiêu của e là hỏng bỏ, mất 1 trong 2 tai hoặc mất hộp bỏ :D mua con mới

giá rẻ mà nghe cũng ngon.

hàng chính hãng cụ nhé, mà rẻ, chứ e thì k ưa mấy cái phake ạ.

TV nhà em samsung, vẫn kết nối ra loa blutooth bình thường, chưa thử với tai nghe blutooth nhưng e nghĩ ok thôi

cụ gần nhà e, nếu thấy hợp lý, e cho mượn mà test :D

tuanhung3571

Xe máy
Gấu nhà em toàn xem phim ngôn tình trên tivi, em đang định tìm tai nghe không dây để đỡ bị làm phiền. Tầm 2 củ có con nào dùng được không các cụ (nghe tạm tạm tí, không bị delay tiếng so với hình). Gấu em cũng kiểu tai trâu nên không cần loại xịn lắm phí tiền :D
Nhà em đang dùng tivi android Sony
Cụ kiểm tra xem tivi có kết nối Bluetooth với tai nghe không nhé. Vì 1 số dòng tivi android của Sony chỉ cho kết nối Bluetooth với điều khiển hoặc tay game thôi. Trước em cũng dùng android Sony (nhưng ko nhớ seri) thấy ghi là có Bluetooth nhưng ko kết nối được với tai nghe. Sau này đổi thành seri 9x thì mới kết nối được với tai nghe hoặc hệ thống âm thanh bên ngoài

Mocoitinh

Xe hơi
Em kiểm tra thì tivi mà em không hỗ trợ A2DP, nếu lắp bluetooth transmitter thì kết nối có tốt hơn không cụ?
Em nghĩ là sẽ cải thiện đấy cụ. Nhưng bluetooth transmitter ngon thì giá cũng khơ khớ đấy ạ. Được cái cắm vào đâu cũng được.

Canopus

Xe hơi
Nếu là em thì em sử dụng loại tai nghe trùm đầu, loại trùm cả tai (over ear headphone) để xem TV, xem phim ảnh, âm thanh theo em sẽ hay hơn loại tai nghe nhét tai.
Mấy tháng trước em có mua một chiếc JBL 660NC, gần 2 triệu đúng giá cụ chủ thớt, nghe xem phim em thấy ổn, pin tốt. Em cất tủ tai nghe Sen va Sony WH1000MX4 để nghe em này. Nó có thế chưa tinh tế như Sen hoặc Sony, nhưng, để xem phim, là ổn.

roninsgvn

Xe máy
Nếu là em thì em sử dụng loại tai nghe trùm đầu, loại trùm cả tai (over ear headphone) để xem TV, xem phim ảnh, âm thanh theo em sẽ hay hơn loại tai nghe nhét tai.
Mấy tháng trước em có mua một chiếc JBL 660NC, gần 2 triệu đúng giá cụ chủ thớt, nghe xem phim em thấy ổn, pin tốt. Em cất tủ tai nghe Sen va Sony WH1000MX4 để nghe em này. Nó có thế chưa tinh tế như Sen hoặc Sony, nhưng, để xem phim, là ổn.
Em đang dùng Sony WH1000MX4 như cụ và thấy rất hài lòng. Kết nối Bluetooth bật phát nhận liền, có chống ồn (noise canceling, đắm chìm trong thế giới âm thanh)

Mà cụ thớt đừng nghĩ ngôn tình là chỉ cần tai nghe đểu. Ngôn tình netflix giờ audio toàn 5.1, đấy là chưa nói chuyện âm nhạc trong film ngôn tình đóng vai trò hơi bị quan trọng. Cụ cứ tưởng tượng cảnh film buổi tối lúc 2 nhân vật chính thẽ thọt bên tai nhau rồi đèn tắt, camera chuyển sang cửa sổ căn phòng, ở bên ngoài là vườn chuối, tiếng lá va chạm nhau ào ạt, rồi chuyển dần sang hiền lành, dập dờn như sóng vỗ. Hoặc là lúc nam chính rót mật vào tai nữ chính, rồi tiếng nữ chính khóc nức nở. Nói chung là toàn những âm thanh mà chả con tai nghe nào 500k có thể mô tả được.

Cụ cứ chịu khó thay đổi quan điểm, đầu tư cho Gấu nhà, trước là nâng tầm nghệ thuật, sau là bảo vệ tai vì tai nghe tốt nó cũng không làm đau tai. Gấu mà đau tai thì sẽ ảnh hưởng đến việc rót mật vào tai Gấu của cụ. Gấu nhà em trước đây còn xem bằng điện thoại bé tí ti, giờ đã lên đời TV to và rất thích. Nhiều đêm đeo tai nghe đầm đìa nước mắt nhìn thương thương là.

Wall E

Xe đạp
mức chi của cụ 2t lớn phết nhỉ
e tư vấn cho cụ con này =1/5 cụ đừng giật mình.
Em mua cho vợ con haylout gt6 (loại không có nút cao su) e dùng haylout gt3 (loại có nút cao su, inear)
cả 2 dùng 2 năm nay rồi k vấn đề j? theo đánh giá cá nhân của e, con GT3 nghe ổn ạ, k đến mức tệ đâu ạ, nghe nhạc cũng rất ok ạ.

vợ thì k thích loại có cao su, nên dùng gt6

con của vợ e 1 lần cho vào máy giặt, giặt xong cho máy sấy, lấy ra vẫn dùng tốt :D thì e thấy nó cũng bền

mục tiêu của e là hỏng bỏ, mất 1 trong 2 tai hoặc mất hộp bỏ :D mua con mới

giá rẻ mà nghe cũng ngon.

hàng chính hãng cụ nhé, mà rẻ, chứ e thì k ưa mấy cái phake ạ.

TV nhà em samsung, vẫn kết nối ra loa blutooth bình thường, chưa thử với tai nghe blutooth nhưng e nghĩ ok thôi

cụ gần nhà e, nếu thấy hợp lý, e cho mượn mà test :D
Em cũng đang dùng con GT3 để thỉnh thoảng nghe TV, quá ổn luôn mà lại rẻ.
Nghe TV thì chính để hỗ trợ cho hình chứ cũng không phải thưởng thức âm nhạc nên em thấy không cần đầu tư tai nghe xịn làm gì.

hieukon

Xe container
Em cũng đang dùng con GT3 để thỉnh thoảng nghe TV, quá ổn luôn mà lại rẻ.
Nghe TV thì chính để hỗ trợ cho hình chứ cũng không phải thưởng thức âm nhạc nên em thấy không cần đầu tư tai nghe xịn làm gì.
e thấy nghe hay mà :D
e cũng có tai nghe full size, DAC thì đánh giá con GT3 thuộc dạng hay chứ k phải phèo phọp j :D
lúc đầu e cũng thấy nó rẻ, sợ nghe như tai chợ :D ai dè, nghe hay
mà mấy cái ông này, xác định 1-2 năm thôi, chứ lâu thì hơi khó, chưa mất thì hỏng pin, mà thay pin quá tội, trừ khi tai quá đắt tiền có hướng xử lý, tai rẻ này thì bỏ đi mua cái khác cụ ak

Cu_in_Car

Xe điện
Nếu là tv LG thì trong app Lg ThinQ trên đt nó có tính năng này, nếu cần riêng tư nữa thì cụ cắm tai nghe vào đt, đơn giản, gọn tiện, không chi phí
Screenshot_20230914_201801_LG ThinQ.jpg

shiluo

Xe container
Hôm qua em mua cái bluetooth transmitter 50k trên Shopee về cắm vào tivi thử thì thấy chạy ổn rồi các cụ, kết nối được với con airpods và tiếng không bị delay, âm thanh cũng không tệ. Giờ em tìm con tai nghe chụp về thử, dùng một thời gian xem có cần phải mua cái bluetooth transmitter mới không (vì em cũng không biết mấy cái đó có ảnh hưởng nhiều không).

hienzm

Xe tăng
Cụ chủ gớm đấy, có đeo được cho gấu ko hay cụ mua rồi tự đeo.