Chi hội Hỏi về việc rút lại cọc khi đã thoả thuận có khả năng rút cọc vì chưa kịp kí hợp đồng cọc

Tuan_goldlala

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác ạ,
Em nhờ các bác xem xét giúp em là trong trường hợp này có thể rút cọc không và hãng xử lý như vậy có đúng không ạ?
Nội dung:
Hôm 8/8: khoảng 16h( em nhớ không cx lắm) e có đến Mítsubishi SAVICO _02 Nguyễn Hữu Thọ - Đà Nẵng (http://mitsubishisavico.com.vn/) để thuong thảo về giá chiêc Xpander Cross( lúc đồng ý xong thì trời tối quá, bên Sale noi là phải chuyển cọc trước nếu không sẽ hok có giá bán đó, còn hợp đồng đặt cọc với các điều khoản thì để soạn lại sẽ kí sau đó- em CK cho Sale 20tr va hok có giay tờ gì cả và đi về). Hôm sau nhà em có việc nên có nói vơi Sale là không thể cân đối được tài chính nên cần rút tiền đã chuyển khoản. Em xin hỏi là: theo luật:
Điều 117 Bộ luật dân sự 2015 giao dịch đặt cọc vô hiệu trong các trường hợp sau:
Người tham gia đặt cọc không có “năng lực hành vi dân sự”
Người tham gia giao dịch bị lừa dối, cưỡng ép Tài sản đặt cọc là loại tài sản pháp luật cấm lưu thông
Nội dung giao dịch trái quy định của pháp luật
Giao dịch đặt cọc không lập thành văn bản theo quy định
Vậy trong trường hợp này em có thể rút lại tiền đã chuyển khoản được không ạ? ( Em thấy một vài bác bảo các hãng khác : ISuzu.,Kia...họ trả lại cọc khi chưa kí hợp đồng cọc)

Note lại: _Đại lý SAVICO ĐÀ NẴNG này họ bảo không trả cọc, thích thì kiện ạ.
_ dai lkys