[Funland] Hỏi vui các bác chất đồ vào cốp lần nào kinh khủng nhất?

Ngao5

Vũ Trụ
Hàng khô chất thế nào cũng được. Vận chuyển hàng tươi sống mới khó
Vận chuyển "sò huyết" ở Đồ Sơn đây nhé
Do Son_1.jpg
Do Son_2.jpg
Do Son_3.jpg
Do Son_4.jpg
Do Son_5.jpg
Do Son_6.jpg
Do Son_7.jpg
Do Son_9.jpg
Do Son_10.jpg

duytrong

Xe lăn
Em chất hộp tôn vào cốp, đặt kín 3 ghế, qua trạm soát vé Hải phòng các anh nhìn thấy có hỏi gì đâu. Dĩ nhiên, trên xe chỉ có mỗi tài là em.
Nó thì không tự nhiên nhìn thấy lỗi này nhưng chất hàng hoá, hành lý kín kính sau mất tầm quan sát bị lỗi đấy cụ.
Kiểu như xe sảy ra tai nạn va quệt nhau xxxx đến mà không có bánh xe dự phòng khi kiểm tra là cũng bấn đấy.

buicongchuc

Tháo bánh
Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Tháo bánh

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Quả này ngon này cụ ! Ỉn chở ỉn ;))

vieteuro

Xe container
Hỏng xe với thụt chứ béo bở gì
Hôm về Bắc Giang e chở tấn vải về trên con spectra sau hỏng mất lò xo banh sau ;:((

xedieu

Xe cút kít
Không mang bất cư sthứ gì lên xe ngoài đồ dùng cá nhân và một vào đồ vật cần thiết coi là sạch. Trừ bị nôn ra xe phải chịu chứ ăn trên xe nhà em cũng hạn chế, vài cái bánh thì okie, có mùi nặng thì miễn. Ơn giời chưa bị dính bãi nôn nào.
Thỉnh thoảng bạn bè đi nhờ xe, hồn nhiên lôi xôi xéo, bánh mỳ thịt… ra ăn sáng, em bực mà ngại nói (vì nhà em cũng không ai được ăn uống trên xe, muốn ăn em dừng lại).

Dr Thanh Bùi

Xe container
E có lần lái hộ cho ông chú cùng cơ quan về quê, lúc lên gđ cho thêm 3 can nước mắm, e đã nói rồi nhưng ko nghe. Đi đc 1 đoạn 1 can 5L bị bung nắp, chảy ra cốp (Altis), e phải lấy gió ngoài chạy nốt 200km về, mang đi rửa luôn nhưng xe đấy chắc mấy tháng mới hết mùi
Em cứ làm chục cái túi đựng chăn , có 5k/ cái . Mỗi lần về quê mà đồ gì có mùi là e cho vào túi rồi buộc lại . Trước có cái thùng giữ nhiệt nhưng ko tiện bằng cái túi đựng chăn này .

Tony_Le

Xe container
Thỉnh thoảng bạn bè đi nhờ xe, hồn nhiên lôi xôi xéo, bánh mỳ thịt… ra ăn sáng, em bực mà ngại nói (vì nhà em cũng không ai được ăn uống trên xe, muốn ăn em dừng lại).
Nên lập chương trình chi tiết cụ ạ, thông báo luôn không mang đồ ăn lên xe là xong. Em đi bất cứ đâu đều căn giờ xuất phát để phù hợp với chỗ dự kiến xuống ăn.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Trẻ con nhà e ăn bánh ăn kẹo thì được chứ mấy đồ đó là e ko thích tí nào . Còn trường hợp bất khả kháng thì e mở hết cửa ra cho thoáng gió . Mùi thức ăn ám vào điều hòa và nỉ trần thì kinh lắm ạ

Tony_Le

Xe container
E có lần lái hộ cho ông chú cùng cơ quan về quê, lúc lên gđ cho thêm 3 can nước mắm, e đã nói rồi nhưng ko nghe. Đi đc 1 đoạn 1 can 5L bị bung nắp, chảy ra cốp (Altis), e phải lấy gió ngoài chạy nốt 200km về, mang đi rửa luôn nhưng xe đấy chắc mấy tháng mới hết mùi
Từ chối không được nhưng quyết tâm sẽ được. Trường hợp cứ dúi vào xe là đi 1 đoạn em cho luôn thiên hạ hoặc quẳng đi cho nhẹ nợ.

xedieu

Xe cút kít
Nên lập chương trình chi tiết cụ ạ, thông báo luôn không mang đồ ăn lên xe là xong. Em đi bất cứ đâu đều căn giờ xuất phát để phù hợp với chỗ dự kiến xuống ăn.
Ví dụ, sáng 7h30 đến cơ quan xong, mọi người hứng lên rủ nhau đi chùa. Chia xe xong, xe lăn bánh thì bạn ấy lôi ra 1 gói xôi hồn nhiên bảo "Em mời mọi người nhé, sáng em chưa kịp ăn". Dừng lại lúc đó thì lỡ nhịp với mấy xe khác trong đoàn, lại thành ra mình "cầu kỳ" quá.

Có lần hộ tống lớp F1 đi dã ngoại cũng kiểu vậy. Đến trường tập hợp xong thì thống nhất cho trẻ con đi 1 xe cho thoải mái, các phụ huynh đi xe của em. Lăn bánh được vài phút là lôi đồ ăn ra, vung vãi khắp xe. Nói thì mất lòng ngay, nhưng đi như vậy ức chế phết!

Civic TN

Xe lăn
Từ chối không được nhưng quyết tâm sẽ được. Trường hợp cứ dúi vào xe là đi 1 đoạn em cho luôn thiên hạ hoặc quẳng đi cho nhẹ nợ.
Ko phải xe e cụ ạ. E lái hộ, chủ xe và người nhà cứ nhét vào, e nói rồi ko nghe :))
Xe em thì đểu đểu thôi nhưng nói không với đồ có mùi

Altis 2011

Xe điện
Kinh nhất vụ hải sản, nước mắm, mít, sầu riêng.

Altis 2011

Xe điện
Ví dụ, sáng 7h30 đến cơ quan xong, mọi người hứng lên rủ nhau đi chùa. Chia xe xong, xe lăn bánh thì bạn ấy lôi ra 1 gói xôi hồn nhiên bảo "Em mời mọi người nhé, sáng em chưa kịp ăn". Dừng lại lúc đó thì lỡ nhịp với mấy xe khác trong đoàn, lại thành ra mình "cầu kỳ" quá.

Có lần hộ tống lớp F1 đi dã ngoại cũng kiểu vậy. Đến trường tập hợp xong thì thống nhất cho trẻ con đi 1 xe cho thoải mái, các phụ huynh đi xe của em. Lăn bánh được vài phút là lôi đồ ăn ra, vung vãi khắp xe. Nói thì mất lòng ngay, nhưng đi như vậy ức chế phết!
Xe nhà em, sợ con muộn học em làm bánh mỳ cho con tranh thủ ăn trên xe mà ox nhà em còn ha cửa để bay mùi. Nhưng ko thế đúng là ko thể giữ xe thơm được, cũng phải có nguyên tắc thật
Xe 16 nhà em chạy dịch vụ, có lần lxe vô tâm để hải sản chảy nước ra xe, lau dọn, tây mùi, phơi nắng mấy hôm mới đỡ.