Hôm nay e đi bão dưỡng sửa chữa ở cửa hàng Giant Việt Thắng

xedap.de

Xe đạp
Các bác điều mẫu nào chân dài dài tý ra thử sửa xem.. có mà nóng lùng ấy chứ

TranThang

Xe hơi
VT làm ăn thế này thì có vẻ ko ổn nhỉ :-s

Jo9926

Xe điện
Sau một thời gian đạp xe, em rút ra một kết luận là:
Muốn xe ngon như ý thì phải tự mình căn chỉnh, bảo dưỡng thôi. Trình độ và thái độ của của nhiều cửa hàng còn bất cập lắm.

FingMW

Xe máy
Xe thì e mua ở Quang Anh, nhưng nhà ở Ô Chợ Dừa, gần 2 Đại lý của Giant Việt Thắng, mọi khi ra QA nhưng hơi xa, hn xách xe ra thử Giant VT cho nó gần, nghĩ bệnh của mình nó cũng nhẹ, đi xích líp nó chỉ bị sượng sượng thì ra luôn :-"

THẤT VỌNG CỰC KÌ, em k hiểu thợ ở VT ntn mà e ra cả 2 cửa hàng ở Khâm Thiên và Tây Sơn, khách thì thi thoảng mới có người vào hỏi, nhưng lúc nào cũng bảo a ơi thứ 2 mang xe ra bọn e làm cho cẩn thận, có cái éo j to tát đâu, T2 người ta đi làm , ai mà mang ra dc :@)

Em ko ngờ thợ lại còi như thế, có mỗi chỉnh cái xích líp nó chỉ hơi bị sượng sượng mà ngoáy hơn 1 tiếng k xong, LỢN THÀNH THÀNH LỢN QUÈ, giờ nó còn bị nhẩy 2 lần líp, và có lúc ấn nó còn k nhận :| , những cái này mọi khi e mang ra QA thợ chỉ làm có 5-10" là xong =D>. Sủa xe cho khách mà đến cái dựng chân chống sau để sửa cũng k có, bảo e giữ xe quay bàn đạp để vặn ốc đằng sau chứ :| KO MÊ DC ...

Em viết bài này k phải để quảng cáo hay chê bai ai, nhưng thật sự khả năng thợ ở Giant VT ko xứng đáng vs cái tên Đại Lý Chính Hãng của Giant tại VN chút nào. E nghĩ nh người chọn mua ở VT là vì tin tường vào chất lượng và sự BH của hãng , Nhưng vs chất lượng BH kiểu này thì có BH 10 năm cũng vứt đi

Chút kinh nghiệm cho a em, e từng mang sửa chữa ở Quang Anh, Newway 20 Thi Sách, và Giant VT này, thì Giant VT e đã nói ở trên , quá tệ [-(

20 Thi Sách thì mang tiếng bảo dưỡng xe toàn bộ, nhưng cũng chả biết căn chỉnh j, chỉ biết tháo ra bôi dầu vs rửa xe THẾ LÀ XONG.

Ở QA thì nhiều khi khi nhận xe e cũng k ưng ý vì thợ có vẻ cũng k quá quan tâm đếm qiam tâm đến khách lạ, nhưng thợ cũng nhiệt tình và có vẻ tay nghề khá nhất
Việt Thắng giờ chỉ bán xe đạp... điện thôi ợ. cái khoản sửa chữa xe là không có đâu ợ.

tdinhamj

Xe đạp
chết mồ, lúa như mình chả biết ất giáp gì bảo dưỡng với sửa chữa xe đạp.... giờ định mua xe mà các bác cửa hàng bảo hành kiểu khó vậy thì... bó chiếu mình mất...

khelau

Xe tải
thế ra cái bảo hành 5 năm của VT là để cho có thôi ạ .

xuba277

Xe máy
đúng là sửa xe thì các bác cứ ra Anton hoặc Quang Anh, các bác kĩ thuật khá lắm. nhưng chỗ Anton có 1 nhược điểm là phố đông, ồn ào. Trước xe của e cứ đạp là kêu tạch tạch , ra Anton các bác đạp thử ngoài đường thì bảo ko có gì? trên đường về, đi qua chỗ tĩnh thì lại nghe thấy. Cuối cùng đạp ra QA, các bác sửa ngon lành.

opot2011

Xe hơi
Em thấy Antonbike rất nhiệt tình, anh Tôn là người trọng chữ tín, thế là được

kendungo

Xe đạp
Bọn Giant Việt Thắng này làm ăn chán lắm.............em xin chia sẻ luôn câu chuyện của mình..............
Em mua xe ở 20 Khâm Thiêm.........lúc mua xe e chưa biết về các chỗ khác nên đã mua ở đấy...................bọn nhân viên thì không nhiệt tình lắm.....................sau đấy em chuyển vào sài gòn..................xe em tự lắp ráp lại nhưng do không đủ đồ nghề.........lên mạng search thấy có đại lý Giant ở gần nhà...........địa chỉ đây ạ:Cửa hàng xe đạp Hồng Phúc
Địa chỉ :148D Võ Thị Sáu, P8, Q3

Thế là em phi qua nhờ làm giúp...............hỏi phanh dầu có bán không thì bà chủ hàng ở đấy trả lời trống không "Kô"...................sau đó e qua chỗ thằng sửa xe nhờ nó chỉnh giúp 1 số thứ...................hỏi gì cũng không biết..............làm thì ẩu...........e thấy thế bảo nếu không biết làm hoặc không đủ đồ nghề thì cứ nói để mình mang xe về...........nó chẳng nói gì cả lại lờ lờ đi chỗ khác, lát sau mới quay ra làm tiếp cho xe em...................được khoảng 10p bà chủ hàng ra nói chuyện với thằng sửa xe........."Mày kệ cụ nó đi" ...........nói rất to và nhắc đi nhắc lại nhiều lần.............trong khi thái độ của em vẫn nhã nhặn và lịch sự........nhưng sau đấy ko chịu được nữa em phải lấy xe đi về................
Nhìn chung..............bán xe chính hãng như Giant Việt Thắng và phân phối các đại lý theo kiểu này em thấy không bằng QA và Bác Tôn ở Hà Nội đâu ạ

Xe Điên

Xe tải
Bọn Giant Việt Thắng này làm ăn chán lắm.............em xin chia sẻ luôn câu chuyện của mình..............
Em mua xe ở 20 Khâm Thiêm.........lúc mua xe e chưa biết về các chỗ khác nên đã mua ở đấy...................bọn nhân viên thì không nhiệt tình lắm.....................sau đấy em chuyển vào sài gòn..................xe em tự lắp ráp lại nhưng do không đủ đồ nghề.........lên mạng search thấy có đại lý Giant ở gần nhà...........địa chỉ đây ạ:Cửa hàng xe đạp Hồng Phúc
Địa chỉ :148D Võ Thị Sáu, P8, Q3

Thế là em phi qua nhờ làm giúp...............hỏi phanh dầu có bán không thì bà chủ hàng ở đấy trả lời trống không "Kô"...................sau đó e qua chỗ thằng sửa xe nhờ nó chỉnh giúp 1 số thứ...................hỏi gì cũng không biết..............làm thì ẩu...........e thấy thế bảo nếu không biết làm hoặc không đủ đồ nghề thì cứ nói để mình mang xe về...........nó chẳng nói gì cả lại lờ lờ đi chỗ khác, lát sau mới quay ra làm tiếp cho xe em...................được khoảng 10p bà chủ hàng ra nói chuyện với thằng sửa xe........."Mày kệ cụ nó đi" ...........nói rất to và nhắc đi nhắc lại nhiều lần.............trong khi thái độ của em vẫn nhã nhặn và lịch sự........nhưng sau đấy ko chịu được nữa em phải lấy xe đi về................
Nhìn chung..............bán xe chính hãng như Giant Việt Thắng và phân phối các đại lý theo kiểu này em thấy không bằng QA và Bác Tôn ở Hà Nội đâu ạ
Đến thẳng Giant ở Tân Bình xem sao

gis123

Xe điện
ngày xưa, nghề sửa xe đạp là nghề lặt vặt, kiếm tiền đủ sống khó lắm rồi. Thời nay với xu hướng nhiều độp thủ tham gia thế này có khi đại học bách khoa, đại học công nghiệp... nên mở thêm khoa sửa xe đạp và lấy điểm thật cao =)) vì em thấy thợ bây giờ mất thợ hiểu rõ cái nguyên lý, cấu tạo, cách vận hành của các xe đời mới đâu, toàn tháo ra lắp vào, có khi lắp vào còn không chuẩn, chọc chọc, tra dầu thôi :))
Bác nói hay quá, nhưng học ĐH xong mà về bác cáo bố mẹ con làm nghề sửa xe đạp khó quá nhỉ.
Sửa xe tốt em nghĩ trình độ cao đẳng là ổn lắm rồi, quan trọng là kinh nghiệm

Xe Điên

Xe tải
Bác nói hay quá, nhưng học ĐH xong mà về bác cáo bố mẹ con làm nghề sửa xe đạp khó quá nhỉ.
Dám nghĩ dám làm và thành công mới là điều quan trọng!

v_t

Xe buýt
làm gì chả được miễn là ra tiền và ko phi pháp, hôm nọ xem có ông tiến sĩ gì đó học nước ngoài về, về quê làm hương bán đấy vì rất đam mê, phát biểu lúc phỏng vấn cực điềm đạm và cực hay. nói chung có nhiều đam mê, nhưng nếu có đam mê tao nhã thì vẫn hơn. :D

nguyenanhtuan

Xe tải
xe đạp thì chả có trường lớp nào đào tạo đâu chủ yếu la do kinh nghiệm đúc rút ra thôi 1 chủ yêu la sự thông minh va lắm bắt nguyên ly hoạt động ! nếu không có căn bản va hiẻu nguyên lý thì tháo ra lắp vào còn lợn lành chữa lợn què @@

czechonline

Xe điện
Ặc ặc , có mỗi cái sì độp mà các cụ làm như cái bốn bánh cần bảo dưỡng , sửa chữa . Tự mình mần thì nó mới thích :D

Hungkaax1

Xe tăng
Ặc ặc , có mỗi cái sì độp mà các cụ làm như cái bốn bánh cần bảo dưỡng , sửa chữa . Tự mình mần thì nó mới thích :D
Phải có đam mê và kinh nghiệm mới làm đc, chứ làm bừa chỉ tổ phá xe. Cụ đừng nghĩ xe đạp đơn giản

czechonline

Xe điện
Phải có đam mê và kinh nghiệm mới làm đc, chứ làm bừa chỉ tổ phá xe. Cụ đừng nghĩ xe đạp đơn giản
Ặc ặc đó là với cụ chứ với em thì nhỏ như con thỏ , hối xưa học cấp 3 em còn tự dựng được xe theo ý mình thì bây giờ đồ có sẵn thì còn đơn giản hơn .

MinhPT

Xe tăng
Ặc ặc đó là với cụ chứ với em thì nhỏ như con thỏ , hối xưa học cấp 3 em còn tự dựng được xe theo ý mình thì bây giờ đồ có sẵn thì còn đơn giản hơn .
Chơi nhẹ nhẹ thế này thôi phải không bác?
Đây là rửa xe thôi, còn các đoạn khác không chụp