Thảo luận Honda Civic RS 2023 độ BI Led Laser Projector có nên khôngan

HoangCivicRS

Xe đạp
Em chào các cụ ạ!
Chả là em đang chạy chiếc Civic RS 2023, xe em mua cũ, chủ cũ đã độ mặt ca lăng type R nên bỏ đi 2 BI gầm (công nhận mặt zin nhìn hơi đần đần nên em cũng giữ nguyên chứ k về zin) đi 1 thời gian chủ yếu chạy cao tốc mà e thấy đèn far cos tối quá, nên em đang định lên con BI led projector, em thấy bảo có loại laser red 800 pro laser cũng rất tốt, em tính chơi quả này mà độ theo kiểu tháo cụm zin & cắm jack chứ ko chơi kiểu đục choá hay rạch keo rồi tháo choá giữa vì nhiều cụ trên diễn đàn bảo sơn zin của hãng tốt chứ rạch ra rồi sau đi kiểu gì cũng dính lỗi hấp hơi. Các cụ cho em xin ít kinh nghiệm và tư vấn xem có nên không và nếu thay thì xài loại nào cho tốt ạ, em xin cảm ơn các cụ!

chaunhuado1

Xe tải
Cụ nên độ Civic RS 2023 thành Civic type R 2023 để phỉnh những cụ thích type R; chứ cụ đi độ mấy cái đèn đóm đó làm gì cho mất tiền chả mang lại cái hiệu quả gì cả.

Tất nhiên cụ chỉ độ được body kit, tem, vành, cản sau, cánh gió, logo của type R chứ cụ không thể độ được hộp số và động cơ từ RS sang type R nhé. RS vẫn chỉ là RS.

HoangCivicRS

Xe đạp
Cụ nên độ Civic RS 2023 thành Civic type R 2023 để phỉnh những cụ thích type R; chứ cụ đi độ mấy cái đèn đóm đó làm gì cho mất tiền chả mang lại cái hiệu quả gì cả.

Tất nhiên cụ chỉ độ được body kit, tem, vành, cản sau, cánh gió, logo của type R chứ cụ không thể độ được hộp số và động cơ từ RS sang type R nhé. RS vẫn chỉ là RS.
à tại em chỉ thích cái mặt trước chứ nhìn ống xả với cánh gió type R em thấy xấu và ko đẹp, phải kép 2 bên nhìn mới thích, còn đèn em muốn tham khảo xem lên có sáng hơn hẳn ko ấy mà

Huy08

Xe buýt
Em chào các cụ ạ!
Chả là em đang chạy chiếc Civic RS 2023, xe em mua cũ, chủ cũ đã độ mặt ca lăng type R nên bỏ đi 2 BI gầm (công nhận mặt zin nhìn hơi đần đần nên em cũng giữ nguyên chứ k về zin) đi 1 thời gian chủ yếu chạy cao tốc mà e thấy đèn far cos tối quá, nên em đang định lên con BI led projector, em thấy bảo có loại laser red 800 pro laser cũng rất tốt, em tính chơi quả này mà độ theo kiểu tháo cụm zin & cắm jack chứ ko chơi kiểu đục choá hay rạch keo rồi tháo choá giữa vì nhiều cụ trên diễn đàn bảo sơn zin của hãng tốt chứ rạch ra rồi sau đi kiểu gì cũng dính lỗi hấp hơi. Các cụ cho em xin ít kinh nghiệm và tư vấn xem có nên không và nếu thay thì xài loại nào cho tốt ạ, em xin cảm ơn các cụ!
Đèn Taobao dùng khoảng 3-4 năm là mặt bị ố mờ, cụ sẽ phải thay mặt nhựa mới. Nếu độ trên đèn Zin sẽ bền hơn, còn về sợ hấp hơi thì k lo đâu, tay nghề thợ VN ok đó, với lại được bảo hành nếu bị hấp hơi mà

ke0kul

Xe buýt
biled/ bi laser cho ánh sáng tốt hơn hẳn led zin.
lưu ý với cụ là biled/laser khi gặp sương mù dày là sẽ mù, không thấy gì luôn nhé.

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
E khuyên cụ kiếm chỗ độ đèn uy tín làm là đc, chứ đèn nguyên bản mà các cụ đi cao tốc nó tối xong bật pha cả quãng đường thì khổ mấy ông đi trc, còn độ thì nhiều tiền thì đèn ngon an toàn cụ ạ. Cụ độ đèn sợ mất sơn zin thì em ko hiểu lắm

vinhtroc

Xe tải
Nếu tối quá thì cụ nên độ cho sáng hơn để đảm bảo an toàn khi lưu thông, tuy nhiên cụ nên đến chỗ uy tín để làm cho yên tâm!