Honda SH mới "đạp đầu đàn anh" để câu khách (?!)

chaobuoisang07

Xe đạp
Em thì hi vọng sh2012 như xe future I ngày sưa mới ra của hoda. Xe đó cũng của VN hung em thích lắm. Trước em đi xe deem Thai và xe đó thì em thích xe futureI gown và cũng bền lawmaker các bác a.

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
ghép cái gì ở đây :-/ nguyên văn cụ viết thế, tính trung bình mà thì cứ nhân lên thôi. Cụ có đc học tính trung bình ko thế. Nguyên văn bên trân là 1 comment của cụ nhé, h cụ có chối thì e cũng chịu =)) vì cái ý ở topic bị xóa rồi. Cái ý là về xăng nhé, vì lúc ý đang tranh cãi về xăng =))
Mà cứ cho là cụ ko nói cm ở trên ( cụ chối thì e chịu ) thì đi hết 2,8l/100km thì nó cũng chẳng tiết kiệm hơn SH150 cũ là mấy đâu vậy nên đừng có tâng bốc lên là tiết kiệm xăng 25% :)) xe em 150 đời 2011 đi hết 3l/100km :))
có người làm chứng đây nhá :))
Topic đấy đây này có bị xóa và có thấy đoạn nào như cụ nói đâu.
http:// www.otofun.net/threads/393601-[hoi-sh-ban-viet-nam-2012]-report-bao-cao-danh-gia-gop-y
Hay do cụ suy diễn ra.
trung bình là của 1 thời gian dài và nó nằm ở 1 topic khác chứ liên quan gì tới những ngày đo xăng đâu cụ.

KuAnh

Xe tăng
http:// www.otofun.net/threads/393601-[hoi-sh-ban-viet-nam-2012]-report-bao-cao-danh-gia-gop-y
Hay do cụ suy diễn ra.
trung bình là của 1 thời gian dài và nó nằm ở 1 topic khác chứ liên quan gì tới những ngày đo xăng đâu cụ.
Thôi cụ ơi cụ cứ đi tranh cãi làm gì với mấy bác ý mỗi người 1 quan điểm không nên war ở đây vui vẻ là chính ah. Cụ cứ làm tốt Topic của của đang xây dựng là OK rồi đấy ạ. Còn dư luận thì kệ đi, cụ cứ chung vui cùng niềm vui mới đi nhé :D

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Thôi cụ ơi cụ cứ đi tranh cãi làm gì với mấy bác ý mỗi người 1 quan điểm không nên war ở đây vui vẻ là chính ah. Cụ cứ làm tốt Topic của của đang xây dựng là OK rồi đấy ạ. Còn dư luận thì kệ đi, cụ cứ chung vui cùng niềm vui mới đi nhé :D
Thánks KuAnh nhé!
Mình thấy cái xe cũng ko đáng gì để phải bảo vệ nó và bọn hd cả. chính mình bị nó lừa cho thay 2 cái khóa mất hơn 2tr bạc trong khi bên ngoài chưa đến 1tr. dán xe thì cũng 350k mà đc 1 tuần mưa 2 quả bong sạch lại phải ra cbq dán lại.
cũng akay lắm nhưng thích nói và tôn trọng sự thật vì thế ai nói ko đúng thấy áy náy lắm...
dù sao cũng chúc anh em chúng ta tôn trọng quyết định và lựa chọn của nhau.
nếu có so sánh thì mong anh em so sánh thông tin kỹ thuật, độ bền, hao mòn nhiên liệu 1 cách thực tế để góp ý cho nhau và cho ng đọc 1 cách trung thực như thế rât quý các cụ ah.
chứ đừng đẳng cấp với mang tâm lý cảm tính bàn luận ở đây. mỗi ng có 1 lối sống, 1 suy nghĩ.
có ng ko có đâu nhưng cũng vay mượn đủ kiểu để đú bằng bạn bằng bè.
có ng có thừa nhưng cũng chỉ chọn cái mà họ thấy thích về điêu này hay điều khác của nó.
giống như heomegai nói đấy.
ng thầy bác ấy đi ba bét nhè mặc dù chẳng kém ai về tiền bạc đơn giản vì thích cái này hay cái kia, muốn sở hữu và mê chinh phục...
tôi thích cách nghĩ này của cả thày bác heomegai và cả bác ấy chư ko phải là suy nghĩ về đẳng cấp này nọ như 1 số cụ vẫn quan niệm.

Chỉnh sửa cuối:

KuAnh

Xe tăng
Thánks KuAnh nhé!
Mình thấy cái xe cũng ko đáng gì để phải bảo vệ nó và bọn hd cả. chính mình bị nó lừa cho thay 2 cái khóa mất hơn 2tr bạc trong khi bên ngoài chưa đến 1tr. dán xe thì cũng 350k mà đc 1 tuần mưa 2 quả bong sạch lại phải ra cbq dán lại.
cũng akay lắm nhưng thích nói và tôn trọng sự thật vì thế ai nói ko đúng thấy áy náy lắm...
dù sao cũng chúc anh em chúng ta tôn trọng quyết định và lựa chọn của nhau.
nếu có so sánh thì mong anh em so sánh thông tin kỹ thuật, độ bền, hao mòn nhiên liệu 1 cách thực tế để góp ý cho nhau và cho ng đọc 1 cách trung thực như thế rât quý các cụ ah.
chứ đừng đẳng cấp với mang tâm lý cảm tính bàn luận ở đây. mỗi ng có 1 lối sống, 1 suy nghĩ.
có ng ko có đâu nhưng cũng vay mượn đủ kiểu để đú bằng bạn bằng bè.
có ng có thừa nhưng cũng chỉ chọn cái mà họ thấy thích về điêu này hay điều khác của nó.
giống như heomegai nói đấy.
ng thầy bác ấy đi ba bét nhè mặc dù chẳng kém ai về tiền bạc đơn giản vì thích cái này hay cái kia, muốn sở hữu và mê chinh phục...
tôi thích cách nghĩ này của cả thày bác heomegai và cả bác ấy chư ko phải là suy nghĩ về đẳng cấp này nọ như 1 số cụ vẫn quan niệm.
Đấy thế có phải là OK không anh em ta lại vui. Nói chung đây là nơi anh em mình góp ý để cùng nhau hiểu và chăm sóc cho tốt xe của mình cụ ah nên có gì các cụ cứ hòa bình là vui ồi. Còn em nói thật, mấy ngày đầu mới ra em 2K12 này em như phát điên phát dồ vì thích xe mới định chia tay em Li ie độ full bao công sức để xúc em nó đấy, nhưng lý do em không chọn và sẽ lấy 2K11 là do tiếng máy nổ và bô không được ưng như đời trước và đầu xe không OK lắm. Còn nói thật là thân xe và đèn hậu nhìn đẹp , xăng cộ em nghĩ là cũng ăn ít hơn đời trước nhưng không quá nhiều, đấy là cảm quan chung của em còn ai mua cứ mua không mua thì mua xe khác không vào đây so đẳng cấp làm gì :D em nói thế cụ đồng ý cho em 1 ly nhé hehe Thank cụ đã hạ nhiệt :)

Chỉnh sửa cuối:

nhocbuon1102

Xe tải
Cụ ơi cụ đừng đi so Li ie với SH nhé thế khác gì cụ so Toyota với Audi ah :))[/QUOTE]

cụ ơi cụ hiểu nhầm ý e rồi . e nói đùa ở topic trước là . so vs con lib ie của e luc lên 90 thì vần ngọt chán . thế mà cụ ý ném đá em . chứ lib va sh nó là 2 xe khác nhau rõ rệt mà .....

AmandaJoy

Xe hơi
Hay do cụ suy diễn ra.
nó ko nằm ở đầu topic :)) nằm trong các trang bt :)) còn cụ chối hay ko thì tùy :)) nói còn ko biết mình nói gì thì chịu.
Mà có 1 đặc điểm topic nào cụ cũng lải nhải là nhiều thằng ko có tiền vẫn cố đú này nọ =)) Sao cụ lải nhải cái vấn đề ý lắm thế =)) Thằng thích xe thằng thích nhà, bỏ tiền cho sở thích mình thì có sao =))
Vấn đề chính ở đây là nhiều cụ report xăng điêu vãi tè =)) Xong rồi lải nhải HD công nghệ mới tiết kiệm xăng cực kỳ :x rồi thì máy bốc êm đầm :)) Thời gian xe ra đc khoảng 1 tuần mấy bố lúc nào cũng vào report là xe e ăn xăng 2,1l/100 ( hình như là cụ nào co nik ngocanh hay yudhono cái j đó ) Cuối cùng thì sao :-/, xe vẫn ăng 2,8-3l/100km thì có khác là mấy so với SH cũ 3-3,3l/100km :-?? thế có phải cái công nghệ tiết kiệm 25% là các cụ tâng bốc xe không :)) Nghe mấy thằng HD quảng cáo có mà bán nhà :))
Đặc điểm nữa là trong cái topic HỘI SH 2012 của các cụ ý, cứ ai chê SH 2012 của các cụ là các cụ gán cho cái mác hợn của, cậy tiền, khinh người. Xong từ đó là lải nhải qua chuyện chắc gì nó kiếm đc tiền, rồi nó tiêu tiền bme nó, xong thì bme nó bán rau cho nó mua Li mua SH =))

mr_harua

Xe hơi
Em thì hi vọng sh2012 như xe future I ngày sưa mới ra của hoda. Xe đó cũng của VN hung em thích lắm. Trước em đi xe deem Thai và xe đó thì em thích xe futureI gown và cũng bền lawmaker các bác a.
khó để đạt dc như vậy lắm. bâo h xe honda Vn = honda Thai Lan đâu

duongtu81

Xe tải
nó ko nằm ở đầu topic :)) nằm trong các trang bt :)) còn cụ chối hay ko thì tùy :)) nói còn ko biết mình nói gì thì chịu.
Mà có 1 đặc điểm topic nào cụ cũng lải nhải là nhiều thằng ko có tiền vẫn cố đú này nọ =)) Sao cụ lải nhải cái vấn đề ý lắm thế =)) Thằng thích xe thằng thích nhà, bỏ tiền cho sở thích mình thì có sao =))
Vấn đề chính ở đây là nhiều cụ report xăng điêu vãi tè =)) Xong rồi lải nhải HD công nghệ mới tiết kiệm xăng cực kỳ :x rồi thì máy bốc êm đầm :)) Thời gian xe ra đc khoảng 1 tuần mấy bố lúc nào cũng vào report là xe e ăn xăng 2,1l/100 ( hình như là cụ nào co nik ngocanh hay yudhono cái j đó ) Cuối cùng thì sao :-/, xe vẫn ăng 2,8-3l/100km thì có khác là mấy so với SH cũ 3-3,3l/100km :-?? thế có phải cái công nghệ tiết kiệm 25% là các cụ tâng bốc xe không :)) Nghe mấy thằng HD quảng cáo có mà bán nhà :))
Đặc điểm nữa là trong cái topic HỘI SH 2012 của các cụ ý, cứ ai chê SH 2012 của các cụ là các cụ gán cho cái mác hợn của, cậy tiền, khinh người. Xong từ đó là lải nhải qua chuyện chắc gì nó kiếm đc tiền, rồi nó tiêu tiền bme nó, xong thì bme nó bán rau cho nó mua Li mua SH =))
Xe nào ra chẳng có điểm tích cực và chưa được. Còn chất lượng thì hiện người ta mua và tính từ lúc mua đến hiện giờ người ta nhận xét, đánh giá thôi cụ ơi. Những cụ vào chém gió chê này chê nọ thì hãy đi thực tế và có những dẫn chứng cụ thể.Biết đâu người khác sử dụng đọc lại rút kinh nghiệm cho mình.Tại tôi thấy nhiều người chưa sở hữu nhưng nhận xét như đúng rồi nên gây bức xúc thôi. Ở còn thần thánh hóa thì thiếu gì cái quan trọng hơn sao phải thần thánh cái xe máy làm cái gì nhỉ...Nó chỉ là phương tiện, chăm sóc tốt cho nó thì nó phục vụ tốt cho mình vậy thôi.Nhiều cụ đi SH nhập thấy SHVN ra nhẩy ra phán rất ác liệt dù chưa lên nó để đi thực tế và so sánh nên mới bị ném đá. Còn tiền của ai người ấy tiêu thik mua xe gì là quyền mỗi người.E có ý kiến với cụ tí, cụ cm ít dùng biểu tượng trong câu thôi ạ.VÌ e thấy cm như thế có nghĩa là cụ vừa cười vừa nói quá nhiều nghe có vẻ hơi vo duyên.Nếu ko phải thế cụ bỏ quá cho.

Chỉnh sửa cuối:

BấtPhong

Xe máy
Các cụ tranh cãi từ từ bình tĩnh thôi ạ.Mỗi bác làm cốc nước mát nào:D Ah xe em 2k10 đi đc khoảng 1 vạn thì bảo dưỡng cái gì các cụ nhể:)
Nếu bác đang ở HN thì mang lên cụ Sơn 55 Sơn Tây, cụ ấy sẽ bảo dưỡng cho cụ. Còn không thì e khuyên cụ làm những việc sau: thay dầu máy (2000km thay 1 lần), thay dầu láp (5000-6000 thay 1 lần, cụ Sơn có khuyên em rằng dầu máy thay thừa không sao nhưng dầu láp mà thay thừa cũng không tốt đâu), thêm nước làm mát nếu cần, vệ sinh côn đi xe không bị rung dàn đầu lúc đề pa, tra dầu vào mấy đầu ốc trục để nó không bị rỉ, thay lọc gió (cái này cụ Sơn cũng khuyên em do đk đường VN bụi bẩn nên tầm 6000 - 8000 km cụ thay cái lọc gió đi cho nó thoát xe vì cái lọc gió nó có chức năng như khẩu trang đó cụ), vệ sinh tay phanh với tay ga (cái này e được mấy chú sửa xe gần nhà bảo làm vậy vì tay phanh với tay ga dùng lâu ngày bụi bẩn). Ngoài ra trong quá trình bảo dưỡng nếu hỏng hóc gi thì cụ thay còn không chỉ cần như trên là đủ. Sau đó cụ cứ theo số km mà bảo dưỡng tiếp nhé. Cụ nhớ để ý công tơ mét để bảo dưỡng đừng quên nhé. Chúc vợ cụ lúc nào cũng khỏe mạnh.

Chỉnh sửa cuối:

AmandaJoy

Xe hơi
Xe nào ra chẳng có điểm tích cực và chưa được. Còn chất lượng thì hiện người ta mua và tính từ lúc mua đến hiện giờ người ta nhận xét, đánh giá thôi cụ ơi. Những cụ vào chém gió chê này chê nọ thì hãy đi thực tế và có những dẫn chứng cụ thể.Biết đâu người khác sử dụng đọc lại rút kinh nghiệm cho mình.Tại tôi thấy nhiều người chưa sở hữu nhưng nhận xét như đúng rồi nên gây bức xúc thôi. Ở còn thần thánh hóa thì thiếu gì cái quan trọng hơn sao phải thần thánh cái xe máy làm cái gì nhỉ...Nó chỉ là phương tiện, chăm sóc tốt cho nó thì nó phục vụ tốt cho mình vậy thôi.Nhiều cụ đi SH nhập thấy SHVN ra nhẩy ra phán rất ác liệt dù chưa lên nó để đi thực tế và so sánh nên mới bị ném đá. Còn tiền của ai người ấy tiêu thik mua xe gì là quyền mỗi người.E có ý kiến với cụ tí, cụ cm ít dùng biểu tượng trong câu thôi ạ.VÌ e thấy cm như thế có nghĩa là cụ vừa cười vừa nói quá nhiều nghe có vẻ hơi vo duyên.Nếu ko phải thế cụ bỏ quá cho.
Nói và làm thật khác nhau :)) qua topic này những người ném đá mình toàn người quen từ HỘI SH 2012 nhảy qua ;;)

hùngauto

Xe tăng
xe đó đã là công nghệ toàn cầu và điểm ngạc nhiên là lại ra mắt thị trưởng vn đâu tiên,còn về động cơ thì là toàn cầu áp dụng công nghệ tiên tiến bậc nhất rồi các cụ ạ, không phải băn khoăn đâu, xe rất tiết kiệm xăng nhưng đi vẫn bốc không kém gì xe cũ đâu, duy chỉ có điều là 93% nội địa hóa thì phần nội địa đó không biết chất lượng thế nào thôi,còn phần động cơ thì không phải nghĩ là chuẩn mực rồi=D>

dungthannong

Xe hơi
SH 2012 sử dụng động cơ hiện đại nhất hiện nay mà. Động cơ đời cũ khó bì kịp. Sử dụng rồi mới so sánh được . Vote cho các bác được sở hữu công nghệ mới.

Maserati90

Xe tải
Nếu bác đang ở HN thì mang lên cụ Sơn 55 Sơn Tây, cụ ấy sẽ bảo dưỡng cho cụ. Còn không thì e khuyên cụ làm những việc sau: thay dầu máy (2000km thay 1 lần), thay dầu láp (5000-6000 thay 1 lần, cụ Sơn có khuyên em rằng dầu máy thay thừa không sao nhưng dầu láp mà thay thừa cũng không tốt đâu), thêm nước làm mát nếu cần, vệ sinh côn đi xe không bị rung dàn đầu lúc đề pa, tra dầu vào mấy đầu ốc trục để nó không bị rỉ, thay lọc gió (cái này cụ Sơn cũng khuyên em do đk đường VN bụi bẩn nên tầm 6000 - 8000 km cụ thay cái lọc gió đi cho nó thoát xe vì cái lọc gió nó có chức năng như khẩu trang đó cụ), vệ sinh tay phanh với tay ga (cái này e được mấy chú sửa xe gần nhà bảo làm vậy vì tay phanh với tay ga dùng lâu ngày bụi bẩn). Ngoài ra trong quá trình bảo dưỡng nếu hỏng hóc gi thì cụ thay còn không chỉ cần như trên là đủ. Sau đó cụ cứ theo số km mà bảo dưỡng tiếp nhé. Cụ nhớ để ý công tơ mét để bảo dưỡng đừng quên nhé. Chúc vợ cụ lúc nào cũng khỏe mạnh.
Đã vodka cụ rồi nhóe:D Mà xe e đi khoảng 1 vạn rồi mà nước mát ko vơi đi có lạ ko hả cụ :-s

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Cụ chả hiểu đếch gì thì đừng có lắm chuyện.
Cái con mà ăn 2l8 là 150 nhé.
Còn mấy cụ kia report là 2l hay 2l4 là xe 125.
Mà cụ cũng điên nó vừa thôi.
Người đi xe có phải ai cũng biết cách đo xăng chuẩn hay "nói chuẩn" và không vấp như nhà báo nhà cụ đâu.
Cụ xem 1 con 2l8 của 150 đời này lại mang đi so với 125 đời trước ah. Chỉ có 125 đời trước cũng đã 3l hơn 3l rồi nhé.
Còn về suy nghĩ tôi nói rồi.
Mỗi người 1 suy nghĩ, 1 ý.
Diễn đàn là nơi công cộng, ai thích nói gì là việc của họ.
Sao lại mang cách nghĩ của họ ra để cười cợt, chế diễu???
Cũng như cách cụ anti với sh 2012 là việc của cụ, ai động đến cụ.
Chỉ có điều nói đúng thì thôi nhé.
Cãi chày cãi cối cuối cùng đc cái gì???
Còn cụ đọc hết lại hơn 3 chục trang của cái topic cũ đi.
Tìm ra cái bài do chính tay tôi viết thì mang vào đây.
Topic đó bị Close nghĩa là tôi mất quyền Edit bài của mình rồi.
Nếu tôi viết sai thì tôi xin lỗi cụ và mọi người vì đã viết sai.
Còn nếu không có thì mọi người hiểu cụ là người thế nào rồi.
Mà sao cứ động đến tiền bạc là cụ lại xoắn hết cả lên thế nhỉ :).
Hay là cụ cũng...
Tôi nói thật, khi anh em nói tới so sánh kinh tế, tiền bạc để chọn con này thì hàng vài chục người đưa ra.
Nhưng bật lại ý kiến mọi người thì chỉ có tầm 3, 4 cụ mà tôi điểm mặt, đặt tên được thôi nhé.
Trong đó có cụ đấy.
Vãi cụ quá...
Nhà cụ giàu cụ tiêu tiền của bố mẹ thì kệ cụ.
Liên quan gì đến ai.
Miễn là cụ sống tốt, sống đẹp, biết nghĩ là đc rồi.
Chứ sống trên đời mà không biết nghĩ, sống theo bản năng thì người ta cứ nói theo quan điểm của người ta thôi.
Cụ ý kiến đếch gì.
Cụ thích thì đi mà bịt miệng thiên hạ lại, có phải mình tôi nói đâu.
Tôi có thể đếm đc bao nhiêu người nói về "Có tiền và tiết kiệm" trong các topic trước. Và cũng đếm được bao nhiêu người phản đối cái đó đấy.
Cũng chỉ là thiểu số suy nghĩ như cụ thôi.
Nên cụ cứ an phận mà sống theo suy nghĩ của mình nhé!

Chốt lại là: "Thằng nào có, thằng đấy tiêu.".
Người ta nói đến xăng là vì người ta quan trọng tới điều đó thì đừng có nhảy bổ vào mà chém:
"Đã đi SH thì lại còn tiếc tí xăng :))".
Các cụ có lý do của các cụ, thì người ta cũng có lý do của người ta.
Chém éo gì.
Không có lửa thì làm sao có khói.
Thế cho nó vuông :)
Cụ thích đấu lý tôi chơi lý với cụ luôn, ít sợ lắm nhé :).
Tôi sinh ra đã chẳng sợ bố con thằng nào rồi, nên thích chơi cũng sẵn sàng chơi hết mình luôn :)
Cái kiểu dùng emotion của cụ tôi cảm thấy cụ khinh người vãi đạn ra ợ... :)
Cười khà khà cái kiểu đắc trí với mỗi câu mình nói.
Để xem cuộc đời ai hơn ai. Cứ có vợ có con, có gia đình rồi sẽ thấy đồng tiền bao nhiêu cũng chả đủ... :)
Chưa là gì đâu mà khinh người, còn tôi, tôi biết mình chưa là cái qué gì cả.
Mai mốt ra đường bụp 1 cái thì cả nhà khổ... Nên tôi vẫn phải sống tiết kiệm và khiêm nhường :)

Chỉnh sửa cuối:

nhocbuon1102

Xe tải
Lại nói đến xăng hom qua e đang đi ở đg có ông đi con Air blade 2011 hỏi e ơi xe này đi 100km hết mấy lít xăng vậy . mình trả lời là xe của e tầm 3 lít a ak . thế ông ý bảo ui zoi sao ăn xăng gớm thế gần bằng oto ah. xong bác ý bảo xe của a đổ 80k đi tuần nay chưa hết . e buồn cười quá chạy mất luôn ,,,

heomegai

Xe hơi
Các bác biết em test xăng kiểu nào ko=))
Em đổ đầy bình và đi đến khi dắt về nhà:))
Kết quả đo được là 256km/7L ( Sh Nhập 2011 )
tính ra là 3L/100km:D chả biết thế là ít hay nhiều nhỷ:D

AmandaJoy

Xe hơi
Cụ chả hiểu đếch gì thì đừng có lắm chuyện.
Cái con mà ăn 2l8 là 150 nhé.
Còn mấy cụ kia report là 2l hay 2l4 là xe 125.
Mà cụ cũng điên nó vừa thôi.
Người đi xe có phải ai cũng biết cách đo xăng chuẩn hay "nói chuẩn" và không vấp như nhà báo nhà cụ đâu.
Cụ xem 1 con 2l8 của 150 đời này lại mang đi so với 125 đời trước ah. Chỉ có 125 đời trước cũng đã 3l hơn 3l rồi nhé.
Còn về suy nghĩ tôi nói rồi.
Mỗi người 1 suy nghĩ, 1 ý.
Diễn đàn là nơi công cộng, ai thích nói gì là việc của họ.
Sao lại mang cách nghĩ của họ ra để cười cợt, chế diễu???
Cũng như cách cụ anti với sh 2012 là việc của cụ, ai động đến cụ.
Chỉ có điều nói đúng thì thôi nhé.
Cãi chày cãi cối cuối cùng đc cái gì???
Còn cụ đọc hết lại hơn 3 chục trang của cái topic cũ đi.
Tìm ra cái bài do chính tay tôi viết thì mang vào đây.
Topic đó bị Close nghĩa là tôi mất quyền Edit bài của mình rồi.
Nếu tôi viết sai thì tôi xin lỗi cụ và mọi người vì đã viết sai.
Còn nếu không có thì mọi người hiểu cụ là người thế nào rồi.
Mà sao cứ động đến tiền bạc là cụ lại xoắn hết cả lên thế nhỉ :).
Hay là cụ cũng...
Tôi nói thật, khi anh em nói tới so sánh kinh tế, tiền bạc để chọn con này thì hàng vài chục người đưa ra.
Nhưng bật lại ý kiến mọi người thì chỉ có tầm 3, 4 cụ mà tôi điểm mặt, đặt tên được thôi nhé.
Trong đó có cụ đấy.
Vãi cụ quá...
Nhà cụ giàu cụ tiêu tiền của bố mẹ thì kệ cụ.
Liên quan gì đến ai.
Miễn là cụ sống tốt, sống đẹp, biết nghĩ là đc rồi.
Chứ sống trên đời mà không biết nghĩ, sống theo bản năng thì người ta cứ nói theo quan điểm của người ta thôi.
Cụ ý kiến đếch gì.
Cụ thích thì đi mà bịt miệng thiên hạ lại, có phải mình tôi nói đâu.
Tôi có thể đếm đc bao nhiêu người nói về "Có tiền và tiết kiệm" trong các topic trước. Và cũng đếm được bao nhiêu người phản đối cái đó đấy.
Cũng chỉ là thiểu số suy nghĩ như cụ thôi.
Nên cụ cứ an phận mà sống theo suy nghĩ của mình nhé!

Chốt lại là: "Thằng nào có, thằng đấy tiêu.".
Người ta nói đến xăng là vì người ta quan trọng tới điều đó thì đừng có nhảy bổ vào mà chém:
"Đã đi SH thì lại còn tiếc tí xăng :))".
Các cụ có lý do của các cụ, thì người ta cũng có lý do của người ta.
Chém éo gì.
Không có lửa thì làm sao có khói.
Thế cho nó vuông :)
Cụ thích đấu lý tôi chơi lý với cụ luôn, ít sợ lắm nhé :).
Tôi sinh ra đã chẳng sợ bố con thằng nào rồi, nên thích chơi cũng sẵn sàng chơi hết mình luôn :)
Cái kiểu dùng emotion của cụ tôi cảm thấy cụ khinh người vãi đạn ra ợ... :)
Cười khà khà cái kiểu đắc trí với mỗi câu mình nói.
Để xem cuộc đời ai hơn ai. Cứ có vợ có con, có gia đình rồi sẽ thấy đồng tiền bao nhiêu cũng chả đủ... :)
Chưa là gì đâu mà khinh người, còn tôi, tôi biết mình chưa là cái qué gì cả.
Mai mốt ra đường bụp 1 cái thì cả nhà khổ... Nên tôi vẫn phải sống tiết kiệm và khiêm nhường :)
Hơi tý đã xồn xồn lên rồi :)). Thế mở to ra mắt mà đọc cho kỹ nhé, không đã thiếu hiểu biết lại còn to còi. SH 150I ĐỜI 2011 ĂN 3- 3,3 LÍT / 100KM NHÉ, KHÔNG PHẢI 125I NHÉ MÀ CỐ GẮNG THỂ HIỆN CON XE CỦA MÌNH NÓ TIẾT KIỆM :))
Ừ thì nahf e nghèo nhwng e đú mua SH đấy, e ăn bám bố mẹ đấy=)) cụ thỏa mãn chưa . CỤ THÌ GHÊ RỒI, THÁNG KIẾM 100 CỦ MÀ VẪN CÓ TIME LÊN ĐÂY LƯỚT WEB CÃI NHAU CƠ MÀ , CỤ KHÔNG CẦN KHOEA CÁI SỔ ĐỎ HƠN 300M2 MẶT NGÕ NHÀ CỤ RA NỮA ĐÂU NHÉ :)) KHÔNG BIẾT THẰNG NÀO CỨ RA VẺ CẬY TIỀN Ở ĐÂY ĐÂU :))
Mà cụ ơi em góp ý tý, lơn rồi, đừng có mở mồm ra là " éo " này " éo" nọ nó ko hay đâu ;;)

Chỉnh sửa cuối:

AmandaJoy

Xe hơi
Các bác biết em test xăng kiểu nào ko=))
Em đổ đầy bình và đi đến khi dắt về nhà:))
Kết quả đo được là 256km/7L ( Sh Nhập 2011 )
tính ra là 3L/100km:D chả biết thế là ít hay nhiều nhỷ:D
thế là chuẩn rồi cụ ợ :)) 150 chỉ ăn tầm ý thoai :))

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Hơi tý đã xồn xồn lên rồi :)). Thế mở to ra mắt mà đọc cho kỹ nhé, không đã thiếu hiểu biết lại còn to còi. SH 150I ĐỜI 2011 ĂN 3- 3,3 LÍT / 100KM NHÉ, KHÔNG PHẢI 125I NHÉ MÀ CỐ GẮNG THỂ HIỆN CON XE CỦA MÌNH NÓ TIẾT KIỆM :))
Ừ thì nahf e nghèo nhwng e đú mua SH đấy, e ăn bám bố mẹ đấy=)) cụ thỏa mãn chưa . CỤ THÌ GHÊ RỒI, THÁNG KIẾM 100 CỦ MÀ VẪN CÓ TIME LÊN ĐÂY LƯỚT WEB CÃI NHAU CƠ MÀ , CỤ KHÔNG CẦN KHOEA CÁI SỔ ĐỎ HƠN 300M2 MẶT NGÕ NHÀ CỤ RA NỮA ĐÂU NHÉ :)) KHÔNG BIẾT THẰNG NÀO CỨ RA VẺ CẬY TIỀN Ở ĐÂY ĐÂU :))
Mà cụ ơi em góp ý tý, lơn rồi, đừng có mở mồm ra là " éo " này " éo" nọ nó ko hay đâu ;;)
Chả biết thằng nào đang "chứng tỏ" đâu :)) :)) :)) :))
Thừa hơi mà ngồi nói chuyện với cụ :)) =)).
Thôi từ giờ mà thấy cụ thì thà tôi lượn đi tè 1 bãi cho giải thoát cơn bí còn hơn ngồi đây nghe cụ thể hiện đẳng cấp mất thời gian :)) =))
Cụ vãi luyện thật :)) :)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)).

Chỉnh sửa cuối: