HTĐX - Em Đinh Quốc Tuấn - Yên Viên - Hà Nội

conghung

Xe đạp
Xác nhận của NLS

Bẩm các cụ em có trường hợp này nhà mình bóng bàn xem có giúp đc không nhé:

Em: Đinh Quốc Tuấn
Địa chỉ: Nhà 1, ngách 622/17 Hà Huy Tập, Yên Viên, Hà Nội
Đinh Quốc Tuấn bị liệt toàn thân từ lúc chào đời và chỉ có thể nằm một chỗ. Chứng co giật bẩm sinh khiến em không ngồi được và liên tục phải được trói chặt tứ chi. Ngoài ra, Tuấn phát âm rất khó khăn nên việc giao tiếp với người thân, bạn bè bị hạn chế rất nhiều. Hiện em đang sống cùng bố và mẹ đã nghỉ hưu và một người em trai tại địa chỉ trên. Gia đình tha thiết mong có một chiếc xe lăn phù hợp với thể trạng của Tuấn để tiện chăm sóc em và giúp em di chuyển.

Giá loại xe lăn có ghế nằm khoảng 3,500,000 đ

Cả nhà cho ý kiến sớm để em báo cho gia đình em Tuấn nhé

Kính chào các anh chị
Tôi là Công Hùng - GĐ TT NLS (http://www.nghilucsong.net)
Rất cảm ơn các anh chị đã có ý hỗ trợ em Tuấn, hôm qua tôi đã gọi điện cho Tuấn thì được biết Hội phụ nữ thành phố HN đã hỗ trợ cho em một chiếc xe. Tôi có hỏi nguyện vọng của Tuấn muốn mọi người hỗ trợ cái gì, Tuấn nói nếu được có thể hỗ trợ cho em ấy một bộ máy tính (cũ cũng được, máy mới mua cũng khoảng 5 triệu) để em ấy lên mạng giao lưu với bạn bè. Nếu được thì các anh chị có thể đến gặp Tuấn để tìm hiểu thêm
Cảm ơn các anh chị và kính chúc sức khoẻ
P/S: Tôi gửi kèm tấm hình NLS chụp với Tuấn

F.ACURA

Xe container
Nếu em Tuấn đã đc hỗ trợ xe rồi thì em thấy tặng em 1 bộ máy tính cũng rất hay (em có cơ hội học tập, giải trí và giao lưu với bên ngoài nhiều hơn).. Mọi người bóng bàn và quyết định sớm :69::69::69:

trahoa113

Xe tải
Nếu em Tuấn đã đc hỗ trợ xe rồi thì em thấy tặng em 1 bộ máy tính cũng rất hay (em có cơ hội học tập, giải trí và giao lưu với bên ngoài nhiều hơn).. Mọi người bóng bàn và quyết định sớm :69::69::69:
Em đồng quan điểm với em ép

safenoodles

Xe cút kít
Mình tặng em Tuấn bộ vi tính thì tốt quá ạ.:41::41::41:
Mai là chủ nhật bác Thích Là Bụp cùng các bác các mợ đi thăm em Tuấn luôn thì hay quá. (l)(l)
( Mai giỗ ông nội em nên em không đi được ạ, hic.)

junfang

Xe điện
Kính chào các anh chị
Tôi là Công Hùng - GĐ TT NLS (http://www.nghilucsong.net)
Rất cảm ơn các anh chị đã có ý hỗ trợ em Tuấn, hôm qua tôi đã gọi điện cho Tuấn thì được biết Hội phụ nữ thành phố HN đã hỗ trợ cho em một chiếc xe. Tôi có hỏi nguyện vọng của Tuấn muốn mọi người hỗ trợ cái gì, Tuấn nói nếu được có thể hỗ trợ cho em ấy một bộ máy tính (cũ cũng được, máy mới mua cũng khoảng 5 triệu) để em ấy lên mạng giao lưu với bạn bè. Nếu được thì các anh chị có thể đến gặp Tuấn để tìm hiểu thêm
Cảm ơn các anh chị và kính chúc sức khoẻ
P/S: Tôi gửi kèm tấm hình NLS chụp với Tuấn

Cám ơn Bác đã xác nhận lại thông tin. Nhà BVC sẽ có kế hoạch cụ thể giúp em Tuấn.

@ Kẹo: Lão dựng cho cái máy tính để hỗ trợ em Tuấn nhé, Báo lại sớm để nhà mình còn quyết. tks

Website
www.facebook.com
hôm nay nhà chùa đang ở Quảng Ninh, chiều tối chủ nhật mới về đến HN.

Về trường hợp của em Tuấn, hội PN đã tặng xe lăn rồi thì BVC sẽ tặng em Tuấn 1 bộ máy tính, nhà chù tin là các cụ mợ khác cũng sẽ đồng ý với nhà chùa.

Nhà chuà đề nghị lão Kẹo nghiên cứu một bộ máy tính mới có cấu hình tầm 5 củ, đặt luôn ờ chỗ của lão, T2 naỳ nhà chùa về HN sẽ đi cùng 1 vài cụ nữa sang tặng em Tuấn luôn.

cụ nào đi được giơ tay?

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Cám ơn Bác đã xác nhận lại thông tin. Nhà BVC sẽ có kế hoạch cụ thể giúp em Tuấn.

@ Kẹo: Lão dựng cho cái máy tính để hỗ trợ em Tuấn nhé, Báo lại sớm để nhà mình còn quyết. tks
Nhà em luôn có sẵn bộ máy tính mới tinh (b)

Về trường hợp của em Tuấn, hội PN đã tặng xe lăn rồi thì BVC sẽ tặng em Tuấn 1 bộ máy tính, nhà chù tin là các cụ mợ khác cũng sẽ đồng ý với nhà chùa.

Nhà chuà đề nghị lão Kẹo nghiên cứu một bộ máy tính mới có cấu hình tầm 5 củ, đặt luôn ờ chỗ của lão, T2 naỳ nhà chùa về HN sẽ đi cùng 1 vài cụ nữa sang tặng em Tuấn luôn.

cụ nào đi được giơ tay?
Vâng, em cho dựng ngay bộ máy theo ba rem nhà mình là 5 củ, cấu hình chi tiết như sau:
1 CPU 2.6 GHz BOX
2 Mainboard Biostar MCP6P M2+
3 Ram 1GB DDR 2
4 HDD 80GB 7200rpm 2MB Cache
5 Bộ bàn phím LK6800 + Chuột quang Lexma M200 (USA brand)
6 Case Hantic Value (Mini)
7 Hantic Power Supply 480W - 24 pin
8 BenQ G610 HDA 15.6" LCD
9 Loa - 2.0
10 DVD ROM 18x - ATA/ SATA
Phát sinh thừa ra thì em tặng em Tuấn. Chốt ở mức 5củ ợ (b)

safenoodles

Xe cút kít
Nhà em luôn có sẵn bộ máy tính mới tinh (b)

Vâng, em cho dựng ngay bộ máy theo ba rem nhà mình là 5 củ, cấu hình chi tiết như sau:
1 CPU 2.6 GHz BOX
2 Mainboard Biostar MCP6P M2+
3 Ram 1GB DDR 2
4 HDD 80GB 7200rpm 2MB Cache
5 Bộ bàn phím LK6800 + Chuột quang Lexma M200 (USA brand)
6 Case Hantic Value (Mini)
7 Hantic Power Supply 480W - 24 pin
8 BenQ G610 HDA 15.6" LCD
9 Loa - 2.0
10 DVD ROM 18x - ATA/ SATA
Phát sinh thừa ra thì em tặng em Tuấn. Chốt ở mức 5củ ợ (b)
Nhà mình cảm ơn bác Bikqui nhiều lắm ạ! Tốt quá rồi.:):)
Thứ 2 ngày 08/03/2010, em hoặc trahoa113 sẽ chuyển 5000k gửi bác ạ!

cụ nào đi được giơ tay?
Nếu sau 12h thì em có thể đi được ạ.

B_e

Xe điện
Cụ Kẹo xây dựng cấu hình cao lên một chút: RAM, ổ cứng, thêm webcam để em Tuấn có thể giao lưu hình ảnh với các bạn cùng cảnh ngộ, loa 5.1... trừ cái màn hình LCD đi, em ủng hộ em Tuấn cái màn hình LCD 15" đang có sẵn ở Công ty. Hình như là Panasonic thì phải. Nếu cần chiều nay hoặc sáng mai em chuyển qua Hantic.

F.ACURA

Xe container
Cụ Kẹo xây dựng cấu hình cao lên một chút: RAM, ổ cứng, thêm webcam để em Tuấn có thể giao lưu hình ảnh với các bạn cùng cảnh ngộ, loa 5.1... trừ cái màn hình LCD đi, em ủng hộ em Tuấn cái màn hình LCD 15" đang có sẵn ở Công ty. Hình như là Panasonic thì phải. Nếu cần chiều nay hoặc sáng mai em chuyển qua Hantic.
Gút ai đia :41::41::41:
Yêu các mụ quá (l)(l)(l)

junfang

Xe điện
Em có thêm tý ý kiến là tặng em Tuấn cả mô đầm luôn đi ạ. Giờ có máy tính mà không lướt web được thì cũng lãng phí.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Em có thêm tý ý kiến là tặng em Tuấn cả mô đầm luôn đi ạ. Giờ có máy tính mà không lướt web được thì cũng lãng phí.
Cái này nằm trong gói cước ADSL mà, nếu hợp đồng với nhà nào ADSL thì đc tăng luôn Modem :)

Website
www.facebook.com
Nhà chùa đang có cái webcam, hình như của Genius thì phải. Để nhà chùa kiểm tra lại rồi tặng em Tuấn luôn.

Bớt cái màn hình ra, vì lão Be đã tặng, thì mình có thể làm luôn 1 gói cước ADSL cho em Tuấn trong 1 năm được ko? Lão Kẹo thử nghiên cứu vụ này xem.

B_e

Xe điện
minh ra cat chu vi tinh cat tam it logo truoc nhi. ho tro truong hop nao thi dan len.

junfang

Xe điện
Em nhớ là ngày trước có cụ nào đó hứa làm dề can logo tặng nhà mình rồi đấy nhưng mình chưa quyết số lượng nên chưa làm thôi.

conghung

Xe đạp
Cảm ơn các anh chị, các ac vui lòng cho nls vài dòng thông tin và hình ảnh để post lên nls
Công Hùng

junfang

Xe điện

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Vâng, em cũng rất mong xây dựng cấu hình cao nhất có thể, nhưng cần dựa vào tiêu chí:
1. Quỹ hỗ trợ là 5tr
2. Có cần thiết phải là bộ máy cấu hình càng cao càng tốt k0 ợ?
3. Loa dùng để học tập giải trí thì cần ở mức vừa phải, thêm cái Headphone để học ngoại ngữ...

Chúng ta chọn tiêu chí nào trước ợ?
Bây giờ em thay đổi cấu hình máy tính thành CPU 2 lõi, Ram 2GB, HDD 160GB là giá thành đội lên nhiều rồi trên 5tr, chưa kể đến bộ loa 5.1 như Microlab X2 5.1 nhà em đang treo trên web là 1.432.000đ.
Cả nhà bóng bàn xong rồi chốt là em cho tiến hành ngay đc ợ (b)

Anh B_e để cái màn máy tính lại dùng vào việc khác đi (đấu giá chả hạn). Nhà BVC đã tặng một bộ máy tính thì phải mới đồng bộ 100% thì tốt hơn.
với mức 5 triệu vả LCD với cấu hình như nhà Kẹo dựng là lượt web và phục vụ học tập rất tốt rồi (máy em đang dùng ở nhà hiện nay cũng chỉ 2.0Ghz; ram 1G và ổ cứng 80gb thôi);Loa 2.1 là đủ hoặc 4.1 loại bthường.
Mình ủng hộ một bộ máy tính là để em ấy học tập, giao tiếp với thế giới bên ngoài nhiều hơn không có nghĩa là chỉ đơn thuần để giải trí. (Cấu hình cao chỉ để chơi game nhiều và xem phim HD thôi; đồ hoạ chắc em ấy không học tới):)

Em có vài lời thế thôi ạ:). (với mức đầu tư 8 - 10 triệu thì mình chuyển sang tài trợ con Laptop Toshiba mới thì có khi sẽ phù hợp hơn là máy bàn) trân trọng!