Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

quandua

Xe buýt
Hikhik, chẳng biết nói thế nào, lúc này em ước ao, khát khao Villa nhà em to bằng ở quê, hehe. Tệ xá nhỏ nhỏ xinh xinh theo tiêu chuẩn : Small is beautifull, ai ngờ cũng có lúc thấy : Small is stupid!

Total ngồi được 10-15 chỗ ( vì sân nhà em chỉ dành cho VIP, nên chưa mở rộng để có chỗ ngồi hạng phổ thông ). Nếu quá con số 15 thì các cụ chỉ có gắp tay, gắp chân nhau thôi.

Có những lý do sau để có đủ option :
1. Gia đình em thực tâm mời gia đình các xã viên ghé chơi.
2. Các mụ biết mặt nhau, các cháu biết mặt nhau, các xã viên biết mặt chủ đầu tư của các ông khác.
3. Time là unlimitted
4. .... other mà em chưa nghĩ ra

Có những lý do sau để cân nhắc option :
1. Villa nhà em ở vùng sâu, vùng xa ( plus thêm quả đường ngược chiều và bãi đỗ xe cách nhà đến 300m ), lại nhỏ nhắn xinh xắn nên cũng sẽ gây bất tiện cho việc đi lại khi Trời mưa và chỗ chơi cho các cháu.
2. Môi trường sẽ không tốt cho các cháu vì : Khói thuốc, mùi thức ăn và nhất là cái món " vừa ăn vừa chửi, vừa nói vừa chửi, vừa ấy vừa chửi...., cái gì cũng có kèm chửi... " của lão Nghị Hứa ( chắc hắn sẽ chửi em khi đọc đoạn này đấy ).
3. Các chủ đầu tư sẽ phát hiện ra những khoản giải ngân của mình đôi khi bị dàn trải ra ngoài nghành, cộng thêm khoản Quỹ mà lão Nghị Hứa định thu thêm, rồi cả mục tổng kết 6 tháng đầu năm, phương hướng 6 tháng cuối năm của lão ấy - vụ này căng đấy nhá.
4. Sẽ có nhiều câu chuyện, chủ đề mà các option đó phải ngồi ngáp mà nghe - vì không biết tham gia như thế nào. Ngồi lâu thì trẻ đòi về, um tỏi lên, loạn cả sới.
5. .... other mà em chưa nghĩ ra

Nên em chẳng biết ăn nói ra răng nữa, .... nhưng lúc ra về rùi không được mắng nhà em là : Biết thế này, đíu đến là hơn! Tội nhà em lắm.

Kính mời các cụ nhá.

Menu tạm tính như sau :
1. Khủng long luộc nguyên con
2. Vịt om sấu
3. Sư tử xé phay
4. Chân cẳng ( loài nào đó ) nướng mật ong
5. Hổ xào cần tỏi
6. Vịt nướng
7. Rồng lộn ôm măng
8. Lục phủ ngũ tạng ( loài nào đó )
9. Rau củ quả
10. Bia rượu

silverhair117

Xe tăng
Bravo chủ nhà hiếu khách!
Nhà cháu đạp xe đạp hoặc đi xe buýt đến có được phát vé vào cửa không kụ.
Còn Gấu và Hổ con nhà cháu nhốt ở nhà, nếu chở đến chắc nhà cháu bị truy thu nhiều khoản đã đầu tư thì toi :D Thêm nữa, Hổ đang bi bô mà cứ học theo mấy bố chém gió kèm chửi thì bỏ bà :P

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Lão chủ đất cẩn thận quá, nhiệt tình quá, chu đáo quá. :D
Gấu nhà thì em không chắc vì tìn hìn sức khỏe, nhưng em sẽ mang cảnh sát trưởng theo ạ :D
Kụ bạc đưa hổ đến đi, có dàn gấu mẹ ngồi đấy chắc chả dám chém gió phần phật đâu, lộ hàng hít cả =))

Em quên là em có mấy cái đĩa thuốc (CD) cũng hay hay, kụ bạc có thích mượn để convert vào HDD không để mai em mang theo luôn. Em có cái đĩa sotana 1972 (hịn đấy, đĩa này đưa sotana từ ban nhạc đường phố thành huyền thoại nhá, xưa em mua 25$) :D

Chỉnh sửa cuối:

quandua

Xe buýt
Bẩm các xã viên,

Đêm qua mải cupen với pitton, ham hố quá, nhà cháu để sổng *** nó mất đàn khủng long, sư tử, hổ báo và cả lũ rồng lộn. Nên menu bữa nay bị khuyết mấy món đó. Các xã viên thông cảm cho em nhá, bữa sau em sẽ nhốt chúng cẩn thận.

Rõ khỉ, mệt tướt bơ mà sổng mất mấy món bổ thận tráng dương đó.

7pm các lão nhá. Em đi rửa rau đây.

silverhair117

Xe tăng
Cảm ơn chủ Villa Quandua cùng Gấu Mẹ vĩ đại đã đãi anh em xã viên HTX thưởng thức một bữa tiệc thịnh soạn nhất từ hồi thành lập HTX. Lại Free cả coffe, tea, hoa quả và parking. Ngại quá! :D. Vodka !

FOCUS-1

Xe tăng
Tiếc vụ T7 quá. Các cụ có đi đầy đủ ko ah?. Cụ Quandua làm 1 cái thiếp mời thật to, thật đẹp, với rất nhiều thông tin trong đó làm em cứ đinh văn ninh là tối CN ai dè....ác quá lại là lỗi...đánh máy nên sai ngày hic hic làm vào T7, lúc này thì em vẫn đang ở Sầm Sơn ngắm...mưa :)>-. Cụ nào có hình cho em xin ít hình đi cho đỡ vật vụ T7.
Tình hình là xe em mới xuất hiện bệnh lạ: lúc bật FM mà bật đèn pha lên thì bị sôi, còn ko bật thì ko sao, thỉnh thoảng có tiếng xẹt xẹt. Ko biết có bị chập điện chỗ nào ko, mà tự dưng 1 bóng đèn gầm lăn ra chết. Các cụ phán hộ em bệnh cái. :-??

quandua

Xe buýt
Cái thằng Đau Mồm kia, phán thế mà được à?

Phải bẩu với anh Focus : Dạ, bẩm anh. Già rồi nó thế! Chứ thoát sao được sinh, bệnh, lão, tử.

Còn mi nữa,mi zin quá khéo lúc lâm trận lại phải thanh minh : Em ơi, anh không quen bị độ!

Em thoát đây, vụ này dự chắc có lão Nghị với Già Làng lại có cái cãi nhau. Em lượn đi tìm đàn lợn mán của cụ Già Làng đây.

wasabi

Xe tăng
Đèn gầm tèo ko liên quan đến mấy thứ sóng sánh music đâu. Bóng đèn gầm bao giờ cũng nhanh tèo nhất trong dàn bóng trên xe. Đơn giản vì công suất lớn 55w mà khoảng không ở đèn gầm rất hạn chế, khả năng tản nhiệt cực kém, dẫn tới bóng mau tèo. Đấy là chưa kể nó thấp nên ko cẩn thận mùa mưa là lại thành bể cá mini, chạm chập đấy. Em nghịch đèn gầm nhiều loại xe rồi.
Nhân tiện cũng nhắc khéo các cụ, mùa mưa ko nên lội nước, nếu phải lội thì nên tắt điều hòa, tắt đèn gầm. Nếu có điều kiện nên dừng xe đợi máy nó mát đỡ nóng đã rồi hãy lội. Nếu máy nóng, khi lội nước quạt làm mát két nước nó chạy, gặp phải nước nó cản là cánh quạt cong vênh, đâm vào két nước là lại đi cái két nước đấy. Vụ tắt điều hòa cũng là cái này đấy.

ặc ặc, quandua dạo này trình rắc thính lên vùn vụt, cụ Gái làng đang bận cho lợn mán ăn chắc lát nữa là thò mẹt lên đây cho mà xem.

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
Tình hình là xe em mới xuất hiện bệnh lạ: lúc bật FM mà bật đèn pha lên thì bị sôi, còn ko bật thì ko sao, thỉnh thoảng có tiếng xẹt xẹt. Ko biết có bị chập điện chỗ nào ko, mà tự dưng 1 bóng đèn gầm lăn ra chết. Các cụ phán hộ em bệnh cái. :-??
Đúng là bệnh lạ nhỉ :D (hơi giống nhà em nhưng nhẹ hơn)! Đèn pha thì liên quan quái gì đến Radio. EM sợ là phần chạm chập đây ăn theo đèn hộc găng tay hoặc đèn Tableau. Mấy cái búi dây ấy nó quanh quẩn gần cái mớ dây trích từ Main ra Aux của kụ ở hộc để cốc đấy kụ ợ, can nhiễu thẳng vào mấy line ra loa. Qua Mr. Bean chuyển dời cái chân ấy về mặt đài đi cho lành !
Bóng đèn gầm thì gần vốn được sử dụng nhiều nhất (như xe em nó bật cùng đèn cos luôn), lại ở môi trường nước nôi ẩm thấp, về hưu nhanh là đúng rồi (như là.....). Qua Nam Vũ 59/9 Láng Hạ mà mua bóng H3 Hella (trước em mua 30K/quả) hoặc qua Quốc Đạt - 1A Láng Hạ, CTT-77 Lê Gia Định mà mua bóng H3 Flosser (40K/quả) về thay lấy.

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
@focus: Đúng như lão cải nói, nói chung điện đèn ít liên quan đến sóng, trừ khi lúc trước đấu dây để sẵn cuộn chục m dự trữ trong ấy thôi. Tuy nhiên cũng có thể do nguồn cấp không đủ điện, kiểm tra lại điện nạp và ắc quy đi, có khi là do ắc quy yếu rồi, lấy cái ắc quy của CD5 lắp thử sang, nếu hết bịnh thì thay cái 75AH đi. :D

E43000

Xe tăng
Cụ focus đừng tin mấy lão chém đới... hệ thống loa đài M6 liên quan tới tất hệ thống điện của xe đó =))

Cụ tháo ngay cái AUX ra là hết liền à :P (té thôi)

@ GL, ĐM: Uploading...

FOCUS-1

Xe tăng
@ cụ đau mồm: ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^. Cụ làm luôn và ngay cho em cái...cột inox ở giữa xe nhé, em sẽ bố trí cho cụ 1 em đến để chuyên lau cho cái cột đó lúc nào cũng bóng loáng 8->

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
@ cụ đau mồm: ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^. Cụ làm luôn và ngay cho em cái...cột inox ở giữa xe nhé, em sẽ bố trí cho cụ 1 em đến để chuyên lau cho cái cột đó lúc nào cũng bóng loáng 8->
@Focus: nhà em có sẵn Inox hịn rồi, kụ yêu cầu cỡ nào cũng đáp ứng được hít, chỉ có chưa nháy nháy thôi, kụ bố trí cho em quả lau cột với. Em kết vụ này quá cơ =)) Kụ cứ bố trí cho em, sẽ có nháy nháy để phục vụ tận răng luôn - em thề! :P
Chỉ nhường mỗi Đau mồm vụ này thôi, các kụ kia xếp hàng sau em nhá :D

Có nhà thanh lý hàng Focal, kính các kụ tham khảo, em nghĩ là giá đó còn mặc cả được nếu xem trực tiếp.
http://www.otofun.net/threads/260238-ban-bo-am-thanh-focal

Chỉnh sửa cuối:

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Âm thanh nàh cháu "hịn" rồi, hem cần Focal nữa :-"
PS: Nhà cháu mới bán được công nghệ nhấp nháy cho một cụ, thu được mớ hời to đủ cà phê cả tháng. Làm ăn ngành này cứ phải ủ mưu rồi đăng kí bản quyền như Apple mới mong kiếm sống :-"

tiger1974

Xe máy
Xe mình cũng bị bệnh gần như thế, đi xa Hà Nội cỡ 50km (Hải Dương chẳng hạn) khi nghe đài FM mà bật đèn xin vượt thì nó cũng bị xẹt xẹt, để không thì không sao

silverhair117

Xe tăng
Âm thanh nàh cháu "hịn" rồi, hem cần Focal nữa :-"
PS: Nhà cháu mới bán được công nghệ nhấp nháy cho một cụ, thu được mớ hời to đủ cà phê cả tháng. Làm ăn ngành này cứ phải ủ mưu rồi đăng kí bản quyền như Apple mới mong kiếm sống :-"
Các kụ nên ủng hộ Valky để em nó còn sáng tạo!
Nhân nói chuyện âm thanh theo xe, em tản mạn chút (qua việc review hệ loa NonBoseSystem trên xe SH 3x4x cùng Mèo Sạch Thỉu --> 1 tay chơi High-End + Car Audio).
1. Hệ loa Mazda6 có đủ âm Treble - Mid - Bass ở chất lượng trung bình khá, rất khá so với Car Audio stock hơn nhiều so với các dòng xe khác cùng đời (chỉ thua mỗi Bim ở Treble, Merc ở Bass)
2. Các dải âm thanh đều không xuất sắc rõ nét nhưng được cái hài hòa, dễ nghe đối với dòng nhạc Balad đánh nhạc ở dải hẹp (tin vui với hầu hết người nghe phổ thông)
3. Còn để Review ở mức độ thẩm âm thì nghe toàn Fault như sau:
- Âm Bass nghe lúc đánh xuống còn tạm được, đánh lên bị ung tiếng, nghe lùng bùng
- Âm Mid nghe hơi mờ, không được mịn tiếng, làm giảm đáng kể nhạc tính của hệ thống, thiếu biểu cảm cho các loại nhạc Voice da diết. Nghe kỹ không thoát giọng, lời ca như bị om lại.
- Âm Treble hơi bị chói, díu và không tơi khiến âm thanh mất đi độ trong trẻo và bay bổng.
- Âm hình: Cảm giác không gian sân khấu rất mờ nhạt.

===> Vậy thì làm thế nào:
- Cao cấp thì thay Head, đổi toàn bộ dàn loa Focal.
- Trung cấp: Gia cố cách âm cánh cửa, nhồi thêm vài lớp mút trứng sau đế loa cánh, dán lớp damping sát vách tôn cánh cửa + 1 lớp cao su non cách âm phía sau tapi + gia cố nẹp cánh cửa, đưa 2 loa Tweester lên trước tableau để tăng âm hình.
- Bình dân: Để vậy, chỉnh phối âm khi nghe từng dòng nhạc khác nhau.

@ALL: Nhà cháu nghe cứ như vịt nghe sấm nhưng chỉ thấy ưng cái bụng việc là cái lão Mèo này có đôi tai thính của loài mèo mà cũng chịu ngồi trong cái Ma Sấu đểu 3x4x nghe các loại nhạc đến 30', chứng tỏ hệ âm thanh của Mazda6 cũng vào loại được đấy các kụ nhỉ :D.
@Lão GL chuyên Jazz và Valky chuyên Disco: Đừng đứng ngoài bịt mũi cười nhà cháu nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng