Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngotungmau

Xe buýt
xe cụ đã sang đời quả xoài mắt híp chưa hay vẫn đầu vuông đèn vuông, mà cụ ở đâu vậy. Cái cục j ở cổ hút gió thay rồi cụ còn giữ không, nó là cảm biến lưu lựong gió, thợ đã thay cái mới vào và hiện nay bệnh như cụ tả là con cảm biến lưu lượng gió đó tèo rồi nên cứ cắm vào là bị. Nếu còn giữ cái cụ j đó thì thay vào, bỏ cái thợ đã thay đi, xem dây điện ở cái giắc cắm vào cái cục đó còn lành lặn ko, có nứt, đứt hở hay chập cheng ko nhé.

Nhà cháu cũng hơi hơi gần thái hà thôi, có điều cụ đi làm cực kỳ bận, còn cháu đi chơi bận cực kỳ :)):)):)) để lúc nào rảnh rỗi cháu ngó thử xem có giúp gì được không.

M6 chạy đường trường mà 10L thì ăn xăng quá, bình thường chỉ khoảng 7-8L thôi, chuyện ăn xăng nó phụ thuộc nhiều yếu tố , ko biết xe, biết cách chạy xe thế nào thì sao biết được.

Đọc bài của con mụ quần đùi, nhìn cái ảnh ko biết nó chửi đổng ai, dưng mà chưa biết bệnh tình ra sao mà đã đề máy nổ phành phành như vậy thì mất tình thân giao bằng hữu quá, thế khác nào lộn ngược cái bầu rượu đó. Thế đã ăn được mấy bát cháo rồi :)) liệu mà thu nhân tích đức chuẩn bị cái rằm cho các cháu đi nhé
Vậy nên cháu mới lên đây hỏi xem các cụ biết cụ nào xem được cái vụ xe của cháu chạy tốn xăng quá như thế ko thì tư ván giúp cho cháu với. Cho cháu xin sdt rồi cháu liên lạc cũng được ạ. Nhà cháu cứ đi đến cuối tuần mới được về HN thôi ạ. Cảm ơn các cụ thật nhiều

khanhgiang

Xe hơi
Như xe cụ cắt côn về số nguội vài lần lại ok thì khả năng thiếu dầu côn (dầu phanh) là cao, thường là do các cupen cao su lâu quá bị lão hóa gây rò rỉ, do côn và phanh dùng chung 1 đường dầu nên chỉ cần tập trung kiểm tra chuột côn (tổng côn) và các cupen cùm phanh thì chắc xử lý được bịnh. Cụ cứ viết đơn gia nhập ngay và luôn, sao phải chờ điều kiện nhể :)
Em vẫn chưa có bằng lái xe cụ ạ, đăng ký học từ tháng 03.2013 đợi mãi anh # vẫn chưa tổ chức thi cấp bằng nên em chỉ đi loanh quanh nhà (em ở khu thị trấn Đông Anh, HN). Em về đã kiểm tra dầu côn, ở bên cạnh cái ac qui thì thấy nó vẫn ở giữa mức MIN-MAX và cũng ko thấy hiện tượng chảy dầu. Mấy hôm nay chưa thấy bị lại nên em cứ đi tạm đã, hôm nào em nó dở chứng thì em đưa vào gara thay mấy thử tổng côn/heo côn luôn cụ ạ.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Lâu lâu mới được vào gửi lời chào tới các cụ :x
về thôi ông ơi! nhớ quá :)

Em vẫn chưa có bằng lái xe cụ ạ, đăng ký học từ tháng 03.2013 đợi mãi anh # vẫn chưa tổ chức thi cấp bằng nên em chỉ đi loanh quanh nhà (em ở khu thị trấn Đông Anh, HN). Em về đã kiểm tra dầu côn, ở bên cạnh cái ac qui thì thấy nó vẫn ở giữa mức MIN-MAX và cũng ko thấy hiện tượng chảy dầu. Mấy hôm nay chưa thấy bị lại nên em cứ đi tạm đã, hôm nào em nó dở chứng thì em đưa vào gara thay mấy thử tổng côn/heo côn luôn cụ ạ.
Thế thì em dự bệnh của cụ là do chưa quen với chân côn nặng của M6 nên vào côn không hết :P

Lethinh79_tn

Xe buýt
Nhà nào thừa bộ đèn phản quang lắp cản sau thanh lý cho E với? Hôm qua có thằng hôn đ ít vỡ mất 1 bên! :(

trungdt06

Xe buýt
Nhà nào thừa bộ đèn phản quang lắp cản sau thanh lý cho E với? Hôm qua có thằng hôn đ ít vỡ mất 1 bên! :(
Cái này thì chắc không có ông nào thừa đâu :D anh ra cầm cái búa táng nốt bên còn lại rồi khởi động ship 1 đôi về đê >:)

20K6644

Xe buýt
Gần tháng nữa là Trung Thu rồi, các cụ bóng bàn đi ạ.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Nhờ ơn **** và chính phủ, nhà cháu đã thu được hầu hết (dưới Hn giờ còn thiếu mỗi nhà cụ Vinh bờ to nhà cháu không có số đt mong cụ nào nhắn giúp) ợ.

dungdadieu

Xe buýt
cu bờ to fb là bùi vinh đấy, để mai e len fb nhắn cho

laze_a1

Xe tăng
Sau dư âm đợt hàng chót về, có xã viên ở xa ghé tai thì thầm với em: ship đi, chậm cũng đợi :) Đáng yêu thế :-|

Trạng thái
Thớt đang đóng