Hướng dẫn lắp hệ thống chơi nhạc losless và phim HD trên KIA K3

ngochoangimsat

Xe tăng
Màn cảm ứng ko liên quan đến pi cụ ạ. Màn đc sử dụng như một cái màn tivi thôi

vivacious

Xe tải
Đang tính ghép 1 con Miracast cụ ạ, có lẽ hợp lý hơn vì nó sync cái màn hình điện thoại vào màn hình K3 luôn. Như vậy thì mình có thể xem mọi thứ luôn

ngochoangimsat

Xe tăng
Đang tính ghép 1 con Miracast cụ ạ, có lẽ hợp lý hơn vì nó sync cái màn hình điện thoại vào màn hình K3 luôn. Như vậy thì mình có thể xem mọi thứ luôn
XBMC trên con Raspberry Pi có tính năng airplay nó cũng chạy nhạc nhẽo và phim ảnh từ điện thoại ra màn hình xe luôn. Có khác gì đâu!

vivacious

Xe tải
http://www.sieuthiandroid.vn/miracast-ezcast-hdmi-khong-day/usb-miracast-ptv-series-ram-2gb-ho-tro-tv-lcd-va-tv-crt-5485115.html

Cụ tham khảo cái này xem
Nó khác ở chỗ tự nó phát wifi được, đỡ mất thêm 1 cục access point
Và nó sync màn hình điện thoại sang, nghĩa là nếu mình dùng bản đồ chẳng hạn, thì bản đồ sẽ hiện lên màn hình DVD, em kết nhất quả bản đồ google map
Cục này cũng chạy linux
Cục này em tính mai đi xem, nếu đúng nhu cầu của mình thì mua

ngochoangimsat

Xe tăng
http://www.sieuthiandroid.vn/miracast-ezcast-hdmi-khong-day/usb-miracast-ptv-series-ram-2gb-ho-tro-tv-lcd-va-tv-crt-5485115.html

Cụ tham khảo cái này xem
Nó khác ở chỗ tự nó phát wifi được, đỡ mất thêm 1 cục access point
Và nó sync màn hình điện thoại sang, nghĩa là nếu mình dùng bản đồ chẳng hạn, thì bản đồ sẽ hiện lên màn hình DVD, em kết nhất quả bản đồ google map
Cục này cũng chạy linux
Cục này em tính mai đi xem, nếu đúng nhu cầu của mình thì mua
Thực tế Raspberry Pi cũng có thể thành acces point mà ko cần mua thêm cục AP nhưng đòi hỏi phải cấu hình. Không tiện cho người dùng phổ thông nên cháu không hướng dẫn.
Xem bài hướng dẫn ở đây https://learn.adafruit.com/setting-up-a-raspberry-pi-as-a-wifi-access-point?view=all

toan.nguyen

Xe tải

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ này có nhiều giải pháp rất hữu ích :), em có ý là nếu dùng iphone thì nó có chức năng phát wifi.
Android cũng có cụ ạ. Bọn tây nó vẫn dùng cách này để kết nối pi vào điện thoại và điều khiển xbmc.

Chỉnh sửa cuối:

KCH39794

Xe hơi
Hay quá cụ ơi. Em thử vọc xem sao nhé. Thank cụ!

ngochoangimsat

Xe tăng
Hiện tại cháu đã hoàn thiện xong hướng dẫn chi tiết cách đấu nối, cài đặt và thiết lập sử dụng cho một bàn điều khiển hồng ngoại các cụ kiếm được từ bất cứ nguồn nào (từ Tivi, máy chiếu, điều hòa, đầu DVD, CD, VCD....) để điều khiển Raspbmc dùng cho tiện trên ô tô. Để không làm bài viết trở lên quá dài, cháu đã gói thành file thay vì viết hết lên forum. Các cụ quan tâm vui lòng tải file hướng dẫn tại đây:

https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HX1Q5MGZpNzZSNm8/view?usp=sharing

Tải xong có thể in ra giấy cho dễ đọc và bao quát hoặc đọc trên máy tính nếu muốn.

Chỉnh sửa cuối:

vivacious

Xe tải
Hiện tại cháu đã hoàn thiện xong hướng dẫn chi tiết cách đấu nối, cài đặt và thiết lập sử dụng cho một bàn điều khiển hồng ngoại các cụ kiếm được từ bất cứ nguồn nào (từ Tivi, máy chiếu, điều hòa, đầu DVD, CD, VCD....) để điều khiển Raspbmc dùng cho tiện trên ô tô. Để không làm bài viết trở lên quá dài, cháu đã gói thành file thay vì viết hết lên forum. Các cụ quan tâm vui lòng tải file hướng dẫn tại đây: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HbjJBZVlyVDNsWWc/view?usp=sharing

Tải xong có thể in ra giấy cho dễ đọc và bao quát hoặc đọc trên máy tính nếu muốn.
Lỗi không down đc cụ ạ, cụ mail cho em phát: thangacc@gmail.com

ngochoangimsat

Xe tăng
Lỗi không down đc cụ ạ, cụ mail cho em phát: thangacc@gmail.com

Hiện tại cháu đã hoàn thiện xong hướng dẫn chi tiết cách đấu nối, cài đặt và thiết lập sử dụng cho một bàn điều khiển hồng ngoại các cụ kiếm được từ bất cứ nguồn nào (từ Tivi, máy chiếu, điều hòa, đầu DVD, CD, VCD....) để điều khiển Raspbmc dùng cho tiện trên ô tô. Để không làm bài viết trở lên quá dài, cháu đã gói thành file thay vì viết hết lên forum. Các cụ quan tâm vui lòng tải file hướng dẫn tại đây:

Chỉnh sửa cuối:

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

ngochoangimsat

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

gunners86

Xe máy
Các cụ cho em hỏi làm thế nào để cắm đc cổng AV của cái đầu DVD này được nhỉ. Nếu theo bài viết của chủ thớt thì để cắm AV in thì lại dùng giắc 3.5 hỗ trợ Video và cắm vào cổng AUX ah các cụ?

vivacious

Xe tải

Google logoDrive

We're sorry. You can't access this item because it is in violation of our Terms of Service.

Find out more about this topic at the Google Drive Help Center.
:(

ngochoangimsat

Xe tăng
Google logoDrive

We're sorry. You can't access this item because it is in violation of our Terms of Service.

Find out more about this topic at the Google Drive Help Center.
:(
The new link was updated at the first page

siriusthv

Xe hơi
Em ngồi hóng chờ các cụ làm chuột bạch cho ý kiến

Standard

Đi bộ
Cụ chủ thớt hay đấy! Em cũng có cảm nhận phần âm thanh xe mình chưa được đã tai. Like!

vivacious

Xe tải
Bác chủ cho em hỏi cái đầu dvd của K3 có GPS thế thì có thể xem vị trí con xe của mình trên smartphone không?