Chi hội Hướng dẫn sử dụng - Sửa chữa - Bảo dưỡng và các vấn đề kỹ thuật

ntcuongmisa

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi em đang định mua em lx 2005 số tự động nhưng không còn chìa điều khiển chỉ còn khóa cơ. Không biết giờ làm ở đâu các cụ nhỉ và giá thế nào. Em cảm ơn

chiencomnt

Xe đạp
Ơ hay quá, mình cũng quan tâm mà chưa có ai trả lời

Trần Trí

Đi bộ
Ae trong hội giúp e với xe hqua giờ nó hành hạ e quá...hu hu.Ae trong hội xem ai có bị tình trạng vậy giúp e với ạ.E đậu xong nó hết bình..vào xe không đc phải dùng chìa khoá mở cửa vào xe..vào xe thì k còn miếng điện nào e đi sạc rồi nhờ ba ba gắn vào thì lỡ gắn nhằm cực âm.sang dương và ngược lại..nó kêu và báo đèn ầm ỉ.e đã phải gỡ ra và gắn lại nó hết kêu nhưng nó bi lỗi..báo hiển thị cái bình vs đèn abs..thắng tay...e cũng mới mua cái bình mới hiệu hankook lun 12v 40ah như vậy có thể nào là do lỗi cái bình hay k ạ...hay là do lỗi phần điện..mà giờ đèn led ban ngày cũng không sáng lun.chỉ khi mở thêm nấc nữa mới sáng đèn led ban ngày.giờ xe e vẫn nằm trong hãng.Hãng báo lỗi phải thay ECU.Theo mọi người có nên thay không ạ..Ae trong hội coa ai bị như e chưa ạ giúp e vs.Nên làm sao và nếu làm địa chỉ nào uy tín ạ..thanks cả nhà...

thanhkt9

Xe đạp
Chào các bác, em là người mới đi xe. Hiện em đang chạy Morning 2004 nhập, số tự động.
Gần đây xem em có 1 số hiện tượng sau:
- Đầu tiên: sáng ra xuất hiện khói trắng trong khoảng 1 phút sau khi nổ máy. Khói mù mịt như quạt chả. Nhưng chỉ 1 phút là hết, và chỉ xảy ra khi để xe qua đêm hoặc để từ sáng đến chiều ở cơ quan.
- Em mang xe ra kiểm tra, mấy ông hãng đo đạc các kiểu kiểm tra, ko thấy lỗi, bảo phải mở máy. Em ko đồng ý vì đo hơi vẫn kín. Em mang về, vệ sinh chế sạch sẽ. Sáng ra vẫn bị khói và thi thoảng có hiện tượng òa ga. Có lúc đỗ đèn đỏ tua lên tận 3K. Và thêm ở khoảng 30km/h thì chậm sang số, tua lên 4K mới sang số và sang hơi giật xe.
- Em phải thay cái van (em ko biết tên đầy đủ là van gì) ở chỗ dây ga gần chế. Mất hơn 1 đồng. Đi thấy ổn hết khói, sang số mượt. Nhưng được vài hôm lại có khói mù mịt 1 phút buổi sáng, hôm qua lại có 1 lần bị òa ga nhẹ.
Có bác nào biết lỗi này không, bảo em với.
Em cám ơn nhiều.

Vannie

Xe tải
Chào các bác, em là người mới đi xe. Hiện em đang chạy Morning 2004 nhập, số tự động.
Gần đây xem em có 1 số hiện tượng sau:
- Đầu tiên: sáng ra xuất hiện khói trắng trong khoảng 1 phút sau khi nổ máy. Khói mù mịt như quạt chả. Nhưng chỉ 1 phút là hết, và chỉ xảy ra khi để xe qua đêm hoặc để từ sáng đến chiều ở cơ quan.
- Em mang xe ra kiểm tra, mấy ông hãng đo đạc các kiểu kiểm tra, ko thấy lỗi, bảo phải mở máy. Em ko đồng ý vì đo hơi vẫn kín. Em mang về, vệ sinh chế sạch sẽ. Sáng ra vẫn bị khói và thi thoảng có hiện tượng òa ga. Có lúc đỗ đèn đỏ tua lên tận 3K. Và thêm ở khoảng 30km/h thì chậm sang số, tua lên 4K mới sang số và sang hơi giật xe.
- Em phải thay cái van (em ko biết tên đầy đủ là van gì) ở chỗ dây ga gần chế. Mất hơn 1 đồng. Đi thấy ổn hết khói, sang số mượt. Nhưng được vài hôm lại có khói mù mịt 1 phút buổi sáng, hôm qua lại có 1 lần bị òa ga nhẹ.
Có bác nào biết lỗi này không, bảo em với.
Em cám ơn nhiều.
Chắc cái này liên quan đến van điều tiết phun xăng hoặc kim phun có vấn đề. E chỉ đoán thôi, cụ mang ra cụ Chọc kiểm tra xem sao.

thanhkt9

Xe đạp
Cụ Chọc ở đâu bác ơi?

tuannino

Đi bộ
Các bác cho em hỏi đèn báo lỗi đó xe bị làm sao ah xe cũng mới mua ah. Em cũng mới lái nên chưa biết nhiều về xe. Mạn phép đưa lên đây nhờ các bác chỉ giáo dùm ah

hung294tdt

Xe buýt
Các bác cho em hỏi đèn báo lỗi đó xe bị làm sao ah xe cũng mới mua ah. Em cũng mới lái nên chưa biết nhiều về xe. Mạn phép đưa lên đây nhờ các bác chỉ giáo dùm ah
Hình như nó đòi uống bia mừ cụ

cái này là báo dự bình xăng của cụ đi bao nhiêu km mà. xăng của cụ đang đầy bình thông số là đi đc 317km nữa, cụ cứ đi cái đó nó tụt dần

milkyway_90ly

Xe đạp
Các cụ trợ giúp kiến thức em ca này với ạ :(

Tình hình là em đi Kia Morning SX AT 2008. Đột nhiên gần đây bị hiện tượng thỉnh thoảng Không khởi động được.

Triệu chứng:
Khi vặn chìa khoá nổ máy chỉ nghe đúng 1 tiếng "tạch" (không phải tạch tạch tạch ... 1 tràng dài đâu ạ).
Lỗi này gặp rất bất thình lình, có hôm em vừa đi hơn chục km, vừa mới tắt máy 5 phút thì đã bị. Có hôm thì đi cả ngày hôm trc không làm sao, sang hôm sau lại tịt ngúm không nổ máy được. Vứt xe đấy để 1 2 tiếng sau quay lại thì lại nổ như bình thường! Rất là khó chịu ạ.

Ắc quy của em mới thay từ tháng 7/2014. khi nổ máy không thấy dấu hiệu bị sụt điện.

Sáng hôm nay em lại bị lỗi khởi động mãi không đc như thế, em mở nắp capo thì thấy cái cục màu đen em khoanh đỏ trong hình dưới này khá nóng, trong khi toàn bộ máy móc để qua 1 đêm đều còn lạnh nguyên.

>> Các cụ tư vấn giúp em lỗi này có khăng là vì nguyên nhân gì, và hướng khắc phục ra sao, để có gì cuối tuần này em mang ra gara nói chuyện với các bác thợ ạ.
Em không biết gì về máy móc nên sợ bị làm gà lắm :(
Em xin đa tạ các cụ nhiều.

thanh91

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi gấp ạ .
Xe em 2012 nhập. Bị hỏng cái lẫy ấn mở cốp. Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ giúp em sửa ở đâu vừa rẻ vừa ngon ạ.
Em lái mới nên ko có kinh nghiệm. Các cụ chỉ dùm em.

thanh91

Xe đạp
Cụ nào biết chỉ dùm e cái ạ

mnguyen293

Xe máy
xe em van 2015 . 2 hôm nay em đi hiện tuong nổ máy , chưa vào số đi . Xe bị rung rung . Thỉnh thoảng chờ đèn đỏ cảm giác em thấy hơi giật giật . Các cụ chỉ giúp em với .

kiemlm

Xe tải

Tình hình là em đi Kia Morning SX AT 2008. Đột nhiên gần đây bị hiện tượng thỉnh thoảng Không khởi động được.

Triệu chứng:
Khi vặn chìa khoá nổ máy chỉ nghe đúng 1 tiếng "tạch" (không phải tạch tạch tạch ... 1 tràng dài đâu ạ).
Lỗi này gặp rất bất thình lình, có hôm em vừa đi hơn chục km, vừa mới tắt máy 5 phút thì đã bị. Có hôm thì đi cả ngày hôm trc không làm sao, sang hôm sau lại tịt ngúm không nổ máy được. Vứt xe đấy để 1 2 tiếng sau quay lại thì lại nổ như bình thường! Rất là khó chịu ạ.

Ắc quy của em mới thay từ tháng 7/2014. khi nổ máy không thấy dấu hiệu bị sụt điện.

Sáng hôm nay em lại bị lỗi khởi động mãi không đc như thế, em mở nắp capo thì thấy cái cục màu đen em khoanh đỏ trong hình dưới này khá nóng, trong khi toàn bộ máy móc để qua 1 đêm đều còn lạnh nguyên.

>> Các cụ tư vấn giúp em lỗi này có khăng là vì nguyên nhân gì, và hướng khắc phục ra sao, để có gì cuối tuần này em mang ra gara nói chuyện với các bác thợ ạ.

Cụ bị bẩn hoặc gỉ rơle đề, đi bảo dưỡng máy đề (250k) tỷ lệ khỏi 50/50. Thay chuọt đề(1,2củ) khả năng hết 90%. Thay cả máy đề (2,4 củ) khỏi 100%

hemuon78

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi gấp ạ .
Xe em 2012 nhập. Bị hỏng cái lẫy ấn mở cốp. Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ giúp em sửa ở đâu vừa rẻ vừa ngon ạ.
Em lái mới nên ko có kinh nghiệm. Các cụ chỉ dùm em.
Em cũng bị mất cái lẫy mở cốp sau còn mỗi ti, giờ khóa tổng ấn vào ti vẫn mở cốp như thường, nhờ các cụ tư vấn luôn với

thanh91

Xe đạp
Em cũng bị mất cái lẫy mở cốp sau còn mỗi ti, giờ khóa tổng ấn vào ti vẫn mở cốp như thường, nhờ các cụ tư vấn luôn với
Em sửa dc rồi. Em sửa ở ga-ra khu Mỹ đình. Mất 3 lít. Giờ ngon lành rồi.

Advertiser

Xe hơi

Triệu chứng:

Có thể bị rò điện do đứt dây chỗ nào đó quanh quanh cái cục bị nóng