[Luật] Hướng dẫn tham gia bảo hiểm xe cơ giới

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác biết bên e là bên nào không mà bác nói thế! nhảm vừa thôi nhé! Công ty lớn như bên e không làm mấy trò mèo như mấy công Ty nhỏ đâu! muốn nói người khác thì tìm đãn chứng cụ thể nhé! cào phím không thì ai tin

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Bác biết bên e là bên nào không mà bác nói thế! nhảm vừa thôi nhé! Công ty lớn như bên e không làm mấy trò mèo như mấy công Ty nhỏ đâu! keke
À, tôi cũng chỉ tạm trích một phần trong QT 938 chứ tôi không bịa nhé.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Công ty lớn như bên e không làm mấy trò mèo
Có trò bắt khách kiểm tra nồng độ cồn, chỉ cần có là từ chối không; có trò GĐV không xuống hiện trường, nhờ khách chụp rồi giảm trừ 50% không hiện trường không? Tôi tạm hỏi mấy trò đó thôi nhé, đừng để tôi hỏi thêm các trò khác!

Tran.Toan

Xe tăng
Có trò bắt khách kiểm tra nồng độ cồn, chỉ cần có là từ chối không; có trò GĐV không xuống hiện trường, nhờ khách chụp rồi giảm trừ 50% không hiện trường không? Tôi tạm hỏi mấy trò đó thôi nhé, đừng để tôi hỏi thêm các trò khác!
Trò gì thì trò bác cho dẫn chứng cụ thể nhé! Đã nhờ khách chụp hiện trường thì không thể chế tài khách dc, bác đừng cứ vỗ mồm như thế! E chán nc với bác lắm rồi nhé! Nói toàn vu vơ bên bh nào xong bảo cty em ! Hài quá đấy!

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Trò gì thì trò bác cho dẫn chứng cụ thể nhé! Đã nhờ khách chụp hiện trường thì không thể chế tài khách dc, bác đừng cứ vỗ mồm như thế! E chán nc với bác lắm rồi nhé! Nói toàn vu vơ bên bh nào xong bảo cty em ! Hài quá đấy!
Sẽ đưa ra bằng chứng đúng lúc, đúng chỗ nhé, cứ yên tâm nhé; bằng chứng tôi không thiếu.

Tran.Toan

Xe tăng
Sẽ đưa ra bằng chứng đúng lúc, đúng chỗ nhé, cứ yên tâm nhé; bằng chứng tôi không thiếu.
Luôn và ngay đi! Đừng võ mồm nữa cụ!
Mà e chỉ cần biết khách của e không bị chế tài, không bị vướng khi đi làm bh là được! Cụ mợ nào muốn không vướng thì inbox e hướng dẫn ạ! :)

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Mà e chỉ cần biết khách của e không bị chế tài, không bị vướng khi đi làm bh là được! Cụ mợ nào muốn không vướng thì inbox e hướng dẫn ạ! :)
Screenshot (157).png
Screenshot (158).png

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Tạm thế nhé.

Tran.Toan

Xe tăng
Quy tắc này thì ai chả biết! Em muốn nói là bác nêu cụ thể trường hợp nào bên e chế tài láo nhé!
Còn quy tắc bác thích em it cho bác mấy trăm bản về dán khắp nhà nhé!

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Quy tắc này thì ai chả biết! Em muốn nói là bác nêu cụ thể trường hợp nào bên e chế tài láo nhé!
" Cà cuống chết đến đít vẫn còn cay". Nhìn vào nội dung này đều biết cứ có cồn là bị từ chối, không hợp tác ( chả biết phải hợp tác như nào ) là bị giảm trừ 90%..... Có cần trưng bản án mà Toà Tân An tuyên vụ từ chối cồn láo như nào không?

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Cuối 2018, tôi có chiếc Mazda 6 mua bảo hiểm vật chất xe bên ông đó. Xe đi qua đường hẹp, bị gãy gương chiếu hậu bên phu. Tôi giữ nguyên hiện trường, báo luôn tổng đài, yêu cầu cử người đến giám định nhưng bên ông bảo chụp ảnh gửi cho GĐV. Khi làm hồ sơ, GĐV báo mồm sẽ giảm trừ 50% với lý do không giữ hiện trường. May mà tôi ghi âm lại đoạn tôi báo tổng đài và được tổng đài bảo báo không có người xuống hiện trường, chụp ảnh gửi lại. Bên ông quay sang yêu cầu tôi phải có hồ sơ công an nếu không sẽ giảm trừ 50% đấy. Xe tôi 30E 4xx.55 đấy, hỏi đội giám định bồi thường thì biết.

Tran.Toan

Xe tăng
Cuối 2018, tôi có chiếc Mazda 6 mua bảo hiểm vật chất xe bên ông đó. Xe đi qua đường hẹp, bị gãy gương chiếu hậu bên phu. Tôi giữ nguyên hiện trường, báo luôn tổng đài, yêu cầu cử người đến giám định nhưng bên ông bảo chụp ảnh gửi cho GĐV. Khi làm hồ sơ, GĐV báo mồm sẽ giảm trừ 50% với lý do không giữ hiện trường. May mà tôi ghi âm lại đoạn tôi báo tổng đài và được tổng đài bảo báo không có người xuống hiện trường, chụp ảnh gửi lại. Bên ông quay sang yêu cầu tôi phải có hồ sơ công an nếu không sẽ giảm trừ 50% đấy. Xe tôi 30E 4xx.55 đấy, hỏi đội giám định bồi thường thì biết.
Rút cuộc là có giảm trừ k mới là quan trọng ạ! Sao cụ cứ thích quan hệ bằng miệng thế nhỉ?
Nếu chế tài thì phải có văn bản chủ xe ký mới dc, còn chủ xe không đồng ý thì giám định viên chế tài kiểu gì dc hả cụ!
Có công chuyện cũ rích cả nửa thập kỷ rồi cũng khoe, e tưởng có gì hot lắm :D

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Rút cuộc là có giảm trừ k mới là quan trọng ạ! Sao cụ cứ thích quan hệ bằng miệng thế nhỉ?
Nếu chế tài thì phải có văn bản chủ xe ký mới dc, còn chủ xe không đồng ý thì giám định viên chế tài kiểu gì dc hả cụ!
Có công chuyện cũ rích cả nửa thập kỷ rồi cũng khoe, e tưởng có gì hot lắm :D
Tôi mà để họ giảm trừ hả? Nếu không chắc chắn thì bị thịt mất 1/2 cái gương chiếu hậu M6 rồi đó. Mua bảo hiểm là mua sự yên tâm, tin tưởng chứ mua bảo hiểm lại rước cái bực mình thì mua làm gì?

Tran.Toan

Xe tăng
Em chốt lại với cụ mấy câu thế này nhé!
- Thứ nhất: Trước em không hiểu cụ Thù Oán gì với em mà cứ em hở gì ra là cụ rình để cắn ( Nhưng rất tiếc e k có gì hở để cụ cắn đâu). Giờ e mới biết là do cụ có thù với PVI bên em từ tận 2018 nên thấy em bán bảo hiểm PVI nên cụ vào phá em nhằm để em không làm ăn được gì
- Thứ 2: Em thay mặt PVI và anh giám định viên chế tài mồm với cụ ( nếu đúng như cụ nói) xin lỗi cụ nếu có làm cụ phật lòng, "mặc dù đã đền bù cho cụ đầy đủ".
- Thứ 3: Em chia buồn với cụ vì cụ không gặp em sớm. Nếu cụ mua bảo hiểm của em, khi xảy ra sự cố chỉ cần nhấc máy alo cho e thì không báo giờ xảy ra như vấn đề như thế ( việc này cụ có thể tham khảo rất nhiều Cụ/ Mợ trên OF này đã mua bảo hiểm của em, nếu cần e sẽ gọi các Cụ/Mợ ấy vào xác nhận).
- Thứ 4: Em khuyên cụ nên bỏ thói thù dai nhớ lâu đấy đi, cho đáng mặt đàn ông! Mà có thù thì tìm đúng người mà trả thù
- Thứ 5: Là em chán chả muốn nói gì với cụ nữa rồi

Thân!

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Em chốt lại với cụ mấy câu thế này nhé!
- Thứ nhất: Trước em không hiểu cụ Thù Oán gì với em mà cứ em hở gì ra là cụ rình để cắn ( Nhưng rất tiếc e k có gì hở để cụ cắn đâu). Giờ e mới biết là do cụ có thù với PVI bên em từ tận 2018 nên thấy em bán bảo hiểm PVI nên cụ vào phá em nhằm để em không làm ăn được gì
- Thứ 2: Em thay mặt PVI và anh giám định viên chế tài mồm với cụ ( nếu đúng như cụ nói) xin lỗi cụ nếu có làm cụ phật lòng, "mặc dù đã đền bù cho cụ đầy đủ".
- Thứ 3: Em chia buồn với cụ vì cụ không gặp em sớm. Nếu cụ mua bảo hiểm của em, khi xảy ra sự cố chỉ cần nhấc máy alo cho e thì không báo giờ xảy ra như vấn đề như thế ( việc này cụ có thể tham khảo rất nhiều Cụ/ Mợ trên OF này đã mua bảo hiểm của em, nếu cần e sẽ gọi các Cụ/Mợ ấy vào xác nhận).
- Thứ 4: Em khuyên cụ nên bỏ thói thù dai nhớ lâu đấy đi, cho đáng mặt đàn ông! Mà có thù thì tìm đúng người mà trả thù
- Thứ 5: Là em chán chả muốn nói gì với cụ nữa ròi

Thân!
Ông không đủ tuổi khiến tôi thù oán nhé, tôi cũng không thù oán gì với PxI cả, kể cả vụ năm xưa, tôi không chấp vì GĐV không đủ trình để từ chối hay giảm trừ tôi. Tôi cũng chả buồn phá đám ông làm gì cả vì chả đụng đến nồi cơm ví tiền của nhà tôi. Cái đáng nói ở đây là cái thái độ hỗn láo, mất dạy của ông trong comment với tôi. Ngay như trong comment này; ông đã ví tôi như một con chó nhé, rất mất dạy và nhiều comment trước nữa; lúc thì ông bảo tôi sống như này ra ngoài đường trời đánh chết, lúc thì ông ông bảo tôi quan hệ bằng miệng.....vv và nhiều nhiều comment khác mà ông xóa đi. Ông không công khai xin lỗi tôi trên này về thái độ của mình; bất cứ comment nào của ông mà ngu về nghiệp vụ bảo hiểm, dốt về kiến thức là tôi sẽ tham gia đến tận cùng. Tôi chưa thèm nói đến ông bán bảo hiểm ở các mạng khác đấy nhé.

Son_Ansmart

Đi bộ
Website
ansmart.com.vn
Dài quá đọc xong vẫn lơ mơ .... bác tính hộ em số tiền phải nộp bảo hiểm cho mấy em xe sau nhé .

Thứ 1: Em muốn mua bảo hiểm toàn bộ cho Ford Everest 4x2 máy dầu đã chạy 2 năm 7 vạn. Em phải trả bao nhiêu xiền.

Thứ 2: Bác tính hộ em xem con Rolls Royce em mới mua giá 21 tỷ mới đi được vài trăm km mà mua bảo hiểm toàn bộ thì phải trả bao nhiêu.

Bảo hiểm toàn phần khác gì bảo hiểm thân vỏ hả bác ?
Để xác định số tiền bảo hiểm thì cần các dữ kiện như phiên bản xe, năm sx là nhân với hệ số bác nhé