Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

ngochoangimsat

Xe tăng
Tìm mãi chưa thấy cái add on này cụ à, có thể kodi của em chưa cập nhật. Pi nhà em âm thanh chuẩn luôn cụ à, cụ kiếm cái tai nghe xịn thử xem, thật ra việc này thì cụ chuẩn hơn em, nhưng theo em thì cụ nên thử vài sợi dây rồi mới kết luận. Cáp RCA bây giờ toàn đồ lởm, cả tai nghe cũng vậy, mà cái tai nghe đâu phải lúc nào cũng chuẩn với Pi ?
Vụ tiếng cháu xử xong ngon lành rồi, chốt lại tại cái giắc, cháu lắp lên xe ok rồi ạ. Hi
Cháu chạy cả chiều này mới mua đc cái cáp mà lại cáp hỏng, về cháu bổ ra lấy cái tai nghe htc cắt ra làm cáp vừa nhỏ vừa dai, bền. Cháu tự hàn phát ngon luôn

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng

TVPL

Xe container
Cụ Ngọc hoàng về rồi ah ? Em tưởng tháng 11 cụ mới về, biết thế em nhờ xách mấy bộ loa về độ xe :)

ngochoangimsat

Xe tăng

ngochoangimsat

Xe tăng
Của e âm thanh anolog tạm ổn nhưng màn hình bị sọc ngang, phải tìm cáp chất lượng cao hơn chút hàn lại.
Cháu chỉ dùng dây tai nghe điện thoại htc làm dây av mà ko hề nhiễu. Dây này cưc nhỏ, dai, bền. Có một lớp dây đồng bao vòng quanh làm mát lên chống ù tốt. Hình ko bị nhiễu

ngochoangimsat

Xe tăng
Tìm mãi chưa thấy cái add on này cụ à, có thể kodi của em chưa cập nhật. Pi nhà em âm thanh chuẩn luôn cụ à, cụ kiếm cái tai nghe xịn thử xem, thật ra việc này thì cụ chuẩn hơn em, nhưng theo em thì cụ nên thử vài sợi dây rồi mới kết luận. Cáp RCA bây giờ toàn đồ lởm, cả tai nghe cũng vậy, mà cái tai nghe đâu phải lúc nào cũng chuẩn với Pi ?
Nếu cụ để tiếng anh thì từ màn hình chính cụ bấn vào cái Programs -> Get More -> Keymap Editor

ngochoangimsat

Xe tăng
Cài cái add on của cụ là Ok cụ nhỉ. Nay chỉnh đủ kiểu cái output. Khi phát Thuý Nga và các video khác. Màn hình vẫn không full hết. Bị mất 0.5 cm trên và dưới
Cách làm cho hình chuẩn đét như sau (cháu chạy osmc, openelec cũng tương tự vì đây là tính năng của kodi, ko phụ thuộc hđh):

Dùng điều khiển (chuột bay C120, khiển hồng ngoại hoặc điện thoại với Yatse, hoặc bàn phím....có gì dùng đấy) vào mục "cài đặt" - "Hệ thống" - "Video" - "Hiệu chuẩn video..." màn hình sẽ hiện ra có một khung màu xám ở giữa.

- Trên đỉnh có dòng chữ ".....quét đè góc trên trái...." cụ hãy dùng phím điều hướng để di chuyển cho cái Hình mũi tên màu trắng to tướng của nó nằm đúng góc trái phía trên màn hình (nếu hình bị tràn cụ sẽ ko thấy cái mũi tên đó - cần kéo nó vào. Nếu màn hình bị co, cụ sẽ thấy nó nằm lọt vào màn hình - ko thấy cái mũi nó nằm đúng góc màn hình trái phía trên.

- Sau khi chỉnh xong bấm phím Enter (chính là cái phím trung tâm trong bàn điều khiển mà vòng quanh nó là 4 phím điều hướng) lập tức màn hình hiện tiếp "....quét đè góc dưới phải...." cụ làm tương tự cho cái mũi tên dưới nó nằm đúng góc dưới bên phải.

Xong đâu đấy bấm phín Enter phát nữa cái khung xám nó chuyển thành màu trắng và trên đỉnh màn hình hiện chữ "....chỉnh cho giống hình vuông nhất...", lúc này cụ có thể dùng phím sang phải sang trái để màn ảnh nó căng hết màn hình.

Cụ thể cái quả mất 0,5cm trên và dưới cụ chỉ cần chuyển cái khung màu xám thành màu trắng rồi chính phím điều hướng là nó đầy màn hình thôi ạ

Xong các bước trên màn hình của cụ đẹp như tiên, và chuẩn đét luôn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

dncanh

Xe đạp
Xe cụ ngochoang là K3 phải ko? Xe cụ có cái remote theo xe này ko? Cho e xin cái file .conf,
E làm mãi ko dc

ngochoangimsat

Xe tăng
Xe cụ ngochoang là K3 phải ko? Xe cụ có cái remote theo xe này ko? Cho e xin cái file .conf,
E làm mãi ko dc
Cháu ko dùng remote hồng ngoại, cái điều khoển đó cháu chả dùng bao giờ. Xe cháu k3

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ ngochoang biết addon key editor nó tạo ra file .conf nào trong etc/lirc ko? E dùng key editor tạo xong save lại ko biết file nào để kích hoạt, dã thử hết và ko dc
Keymap Editor nó không tạo ra file như cụ hỏi. File conf chỉ là file học điều khiển, cái này bắt buộc phải dạy nó hoặc copy cái của người khác giống của mình. Còn Keymap Editor nó liên kết cái File conf với các tính năng của Kodi để có thể tạo ra các tùy chỉnh theo sở thích của mình. ví dụ một nút nhưng có tác dụng khác nhau trong các bối cảnh khác nhau... Cụ xem hướng dẫn của cháu mà chưa làm đc thì theo cái này http://kodiviet.com/threads/85/

Chỉnh sửa cuối:

phuochalan

Xe tải
Cháu cũng loay hoay mãi với cái việc màn hình bị tràn hoặc bị thiếu. Sau khi ngồi vày một lúc cháu đã biết cách làm chuẩn đét như sau (cháu chạy ósmc):

Dùng điều khiển (hồng ngoại, hoặc điện thoại với Yatse, hoặc bàn phím....) vào mục "cài đặt" - "Hệ thống" - "Video" - "Hiệu chuẩn video..." màn hình sẽ hiện ra có một khung màu xám ở giữa.

- Trên đỉnh có dòng chữ ".....quét đè góc trên trái...." cụ hãy dùng phím điều hướng để di chuyển cho cái Hình mũi tên màu trắng to tướng của nó nằm đúng góc trái phía trên màn hình (nếu hình bị tràn cụ sẽ ko thấy cái mũi tên đó - cần kéo nó vào. Nếu màn hình bị co, cụ sẽ thấy nó nằm lọt vào màn hình - ko thấy cái mũi nó nằm đúng góc màn hình trái phía trên.

- Sau khi chỉnh xong bấm phím Enter (chính là cái phím trung tâm trong bàn điều khiển mà vòng quanh nó là 4 phím điều hướng) lập tức màn hình hiện tiếp "....quét đè góc dưới phải...." cụ làm tương tự cho cái mũi tên dưới nó nằm đúng góc dưới bên phải. Xong đâu đấy bấm phín Enter phát nữa cái khung xám nó chuyển thành màu trắng và trên đỉnh màn hình hiện chữ "....chỉnh cho giống hình vuông nhất...", lúc này cụ có thể dùng phím sang phải sang trái để màn ảnh nó căng hết màn hình.

Cụ thể cái quả mất 0,5cm trên và dưới cụ chỉ cần chuyển cái khung màu xám thành màu trắng rồi chính phím điều hướng là nó đầy màn hình thôi ạ

Xong các bước trên màn hình của cụ đẹp như tiên, và chuẩn đét luôn ạ.
Em đã làm theo cụ hướng dẫn và kết quả đã thành công 100%. Cảm ơn cụ ạ. Yêu em pi quá cơ

tungvv

Xe tải
Cháu chỉ dùng dây tai nghe điện thoại htc làm dây av mà ko hề nhiễu. Dây này cưc nhỏ, dai, bền. Có một lớp dây đồng bao vòng quanh làm mát lên chống ù tốt. Hình ko bị nhiễu
chúc mừng cụ đã thuần hoá con Pi, nói tóm lại thì tất cả lỗi hầu như ko phải do con Pi, mà chính là do các phụ kiện kèm theo (nguồn, cáp, thẻ nhớ,...) và phần mềm. gần chỗ em làm việc lại có cái cửa hàng bán cáp RCA đúng chuẩn cho Pi, hình và tiếng đều tốt mà giá lại rẽ, em vẫn mua tặng các cụ mà ko ai thấy lỗi gì, nếu cụ vẫn chưa yên tâm về cái cáp hàn, em mua gửi cụ cái sợi cáp đó cho nó vuông vắn.

ngochoangimsat

Xe tăng
chúc mừng cụ đã thuần hoá con Pi, nói tóm lại thì tất cả lỗi hầu như ko phải do con Pi, mà chính là do các phụ kiện kèm theo (nguồn, cáp, thẻ nhớ,...) và phần mềm. gần chỗ em làm việc lại có cái cửa hàng bán cáp RCA đúng chuẩn cho Pi, hình và tiếng đều tốt mà giá lại rẽ, em vẫn mua tặng các cụ mà ko ai thấy lỗi gì, nếu cụ vẫn chưa yên tâm về cái cáp hàn, em mua gửi cụ cái sợi cáp đó cho nó vuông vắn.
Cảm ơn cụ, cáp của cháu làm hoàn hảo đến tuyệt vời rồi ạ. Cháu xem iso dvd thúy nga thấy hình giật giật, thế là vừa mua xong cái code giải mã mpeg2 và vc1 hết hơn 100k, giờ xem iso tuyệt đỉnh luôn. Ko còn đòi hỏi gì hơn nữa. Chỉ tải dần thíy nga iso về ném lên xe.

Các cụ cần tải thúy nga thì ở đây

http://chiaseit.vn/forum/threads/fshare-bo-suu-tap-thuy-nga-paris-by-night-collection-01-104.37361/

akinhoang

Xe đạp

ngochoangimsat

Xe tăng
Trang này nó bị lỗi sao ấy, có down đc đâu cụ Hoàng, em đăng ký TK Ok rồi mà nó vẫn báo là thông tin ko tìm thấy?
Cụ đưa chuột vào mỗi cái link của nó, chuột phải chọn copy link, paste sang một trùnh duyệt rồi xóa cái đoạn nó thêm vào, chỉ để lại đoạn từ fshare thôi. Bọn này chèn quảng cáo vào link đấy. Chả cần đăng kí thành viên đâu. Hoặc đơn giản là copy đoạn text của link fshảre đó sang một cửa sổ mới. Tải fshare cần tài khoản trả tiền mới nhanh
Giả sử đoạn này:

ThuyNga_104_Beginnings_DVD9_Disc1.ISO - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất (DVD9 -D1)

ThuyNga_104_Beginnings_DVD9_Disc2.ISO - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất (DVD9 -D2)

Copy link của nó ra đoạn text này:
ht-p://chiaseit.vn/forum/url/?url=http://www.fshare.vn/file/T4M0K5NV4T/
Cụ xóa đoạn đầu đi lấy từ đoạn này: h-tp://www.fshare.vn/file/T4M0K5NV4T/

Chỉnh sửa cuối:

tungvv

Xe tải
Cụ đưa chuột vào mỗi cái link của nó, chuột phải chọn copy link, paste sang một trùnh duyệt rồi xóa cái đoạn nó thêm vào, chỉ để lại đoạn từ fshare thôi. Bọn này chèn quảng cáo vào link đấy. Chả cần đăng kí thành viên đâu. Hoặc đơn giản là copy đoạn text của link fshảre đó sang một cửa sổ mới. Tải fshare cần tài khoản trả tiền mới nhanh
Giả sử đoạn này:

ThuyNga_104_Beginnings_DVD9_Disc1.ISO - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất (DVD9 -D1)

ThuyNga_104_Beginnings_DVD9_Disc2.ISO - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất (DVD9 -D2)

Copy link của nó ra đoạn text này:
ht-p://chiaseit.vn/forum/url/?url=http://www.fshare.vn/file/T4M0K5NV4T/
Cụ xóa đoạn đầu đi lấy từ đoạn này: h-tp://www.fshare.vn/file/T4M0K5NV4T/
Down đc rồi cụ à, đường cáp quang cũng nhanh, 8Gb chỉ mất 40phút. Nhưng file ISO thì phải hóng cụ TVPL chỉnh sửa cái autoplay, nếu ko thì cứ mở lại file hoài cũng mệt cụ à.

ngochoangimsat

Xe tăng
Down đc rồi cụ à, đường cáp quang cũng nhanh, 8Gb chỉ mất 40phút. Nhưng file ISO thì phải hóng cụ TVPL chỉnh sửa cái autoplay, nếu ko thì cứ mở lại file hoài cũng mệt cụ à.
Cháu thấy iso vẫn auto play, chỉ tội ko resum lại đoạn đang chạy trước đó mà chạy lại từ đầu file iso.
Con chuột bay c120 ổn phết cụ ạ. Cháu vừa mua. Nó có hai mạt. Một bên chỉ vài nút chính, một bên là bang phím qwerty. Nó dùng pin sạc nên sạc luôn bằng cổng usb

phuochalan

Xe tải
Em cũng mới mua con y chang của cụ. 419.000 ngàn ạ. Típ cho các cụ chưa biết. Nhấn phím Power tắt luôn Pi. Lúc đầu mần em này...Đang mở phim hay ca nhạc mà muốn vô setting (video vẫn mở) khó phết. Sau khi mày mò thì cụ lật ngược mặt sau. Bấm nút Delete là xong ngay thôi.
Thêm link Thuý Nga Paris By Night từ 1-99 Link Fshare cho các cụ nhé. Các cụ lấy link tại đây ạ. Tất cả đều còn sống 100%. Nếu cụ nào chưa có account fshare VIP cũng không sao. Vô đây để get direct link nhé. Nhưng nếu có thể được. Em khuyên các cụ vô các tracker torrent như netHD, Torviet tải định dạng mHD về nhét lên ô tô là chuẩn nhất. Dung lượng vừa nhỏ hơn DVD9. Hình ảnh và âm thanh lại gấp mấy lần