Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

tungvv

Xe tải

ngochoangimsat

Xe tăng

emtaplai oto

Xe tăng
Tình hình chỗ cụ thế nào rồi, chắc vẫn chưa lắp đc lên xe ạ? cụ tìm hiểu được gì cho đường cắm vào cái DVD rồi?
Xe cụ chủ đã lắp bộ này chưa, lúc nào rảnh cụ cho em chiêm ngưỡng chút.
Em đọc bài của cụ cũng thấy hay, muốn vọc vạch 1 tí.

tungvv

Xe tải
Tình hình chỗ cụ thế nào rồi, chắc vẫn chưa lắp đc lên xe ạ? cụ tìm hiểu được gì cho đường cắm vào cái DVD rồi?
Bẩm cụ, mấy hôm nay bận quá, chưa cạy DVD xem sao. Cái này chắc phải đi thợ đấu nối cổng in Video cho DVD. chủ nhật này chắc rỗi, có gì bc cụ sau. Thanks cụ chủ !

TVPL

Xe container
Bẩm cụ, mấy hôm nay bận quá, chưa cạy DVD xem sao. Cái này chắc phải đi thợ đấu nối cổng in Video cho DVD. chủ nhật này chắc rỗi, có gì bc cụ sau. Thanks cụ chủ !
Em đang chờ giao hàng và cắm luôn qua cổng Hdmi chờ trên xe, không phải tháo lắp gì. Đang hy vọng - đến 99% cổng trên đầu theo xe là 1.4a, như vậy thì ăn luôn điều khiển trên màn cảm ứng.

ngochoangimsat

Xe tăng
Em đang chờ giao hàng và cắm luôn qua cổng Hdmi chờ trên xe, không phải tháo lắp gì. Đang hy vọng - đến 99% cổng trên đầu theo xe là 1.4a, như vậy thì ăn luôn điều khiển trên màn cảm ứng.
Điều khiển cảm ứng chẳng liên quan gì đến cái HDMI cả. 100% không điều khiển cảm ứng được theo cách đó. Trên các hệ thống âm thanh hình ảnh hiện đại có HDMI với chuẩn CEC (Consumer Electronics Control) là chuẩn kết nối điều khiển từ xa , dùng điều khiển từ xa của thiết bị này (tivi chẳng hạn) để điều khiển thiết bị kết nối với nó (Pi chẳng hạn). Chuẩn này cho phép dùng điều khiển của tivi điều khiển các thiết bị kết nối qua cáp HDMI và cũng hỗ trợ CEC . Nó phải hội tụ tất cả các yếu tố:
- Thiết bị được Pi kết nối đến có hỗ trợ CEC, có cáp HDMI hỗ trợ CEC
- Thiết bị được PI kết nối phải bật tính năng CEC lên (không mặc định)
- Pi hỗ trợ điều khiển qua CEC (cái này có)
Với cái màn hình trên ô tô thì 99,99% cụ không có cơ hội dùng tính năng CEC

ngochoangimsat

Xe tăng
Xe cụ chủ đã lắp bộ này chưa, lúc nào rảnh cụ cho em chiêm ngưỡng chút.
Em đọc bài của cụ cũng thấy hay, muốn vọc vạch 1 tí.
Cháu đang đi công tác, chứ ở nhà cháu llắp chỉ một tiếng là xong hêt

TVPL

Xe container
Điều khiển cảm ứng chẳng liên quan gì đến cái HDMI cả. 100% không điều khiển cảm ứng được theo cách đó. Trên các hệ thống âm thanh hình ảnh hiện đại có HDMI với chuẩn CEC (Consumer Electronics Control) là chuẩn kết nối điều khiển từ xa , dùng điều khiển từ xa của thiết bị này (tivi chẳng hạn) để điều khiển thiết bị kết nối với nó (Pi chẳng hạn). Chuẩn này cho phép dùng điều khiển của tivi điều khiển các thiết bị kết nối qua cáp HDMI và cũng hỗ trợ CEC . Nó phải hội tụ tất cả các yếu tố:
- Thiết bị được Pi kết nối đến có hỗ trợ CEC, có cáp HDMI hỗ trợ CEC
- Thiết bị được PI kết nối phải bật tính năng CEC lên (không mặc định)
- Pi hỗ trợ điều khiển qua CEC (cái này có)
Với cái màn hình trên ô tô thì 99,99% cụ không có cơ hội dùng tính năng CEC
HDMI của PiB+ có CEC, trên đầu theo xe em có chỗ ghi là HDMI 1.4a - nghĩa là cũng có CEC, thế nên mới phải check mà cụ. Mà touch với điều khiển khác gì nhau đâu.
Đang hy vọng hàng của Apple là chuẩn :)

ngochoangimsat

Xe tăng
HDMI của PiB+ có CEC, trên đầu theo xe em có chỗ ghi là HDMI 1.4a - nghĩa là cũng có CEC, thế nên mới phải check mà cụ. Mà touch với điều khiển khác gì nhau đâu.
Đang hy vọng hàng của Apple là chuẩn :)
DVD của cụ hiện đại thế

TVPL

Xe container
DVD của cụ hiện đại thế
Hàng chuyên dùng cho Apple theo xe crv 2015 cụ à.
Cơ mà khả năng touch được giờ còn 50-50 thôi :). Hôm nay em lắp thử lên xe rồi, cắm qua cổng hdmi chạy ngon, cắm ổ 2T chơi đủ mọi định dạng. Mỗi tội không nhận touch trên màn cảm ứng, đầu lại không kèm remote :(( Để mấy hôm nữa rảnh em thử debug và map lại keycode xem có được không, bây giờ cắm chuột chạy tạm đã.

tungvv

Xe tải
Cháu đang đi công tác, chứ ở nhà cháu llắp chỉ một tiếng là xong hêt
Cụ chủ xem hộ cháu cái, hôm trc cài đc con Pi rồi, sau đó thay cái thẻ nhớ, cũng lại trình tự như vậy, nhưng cứ đến đoạn copy fie system xong, khởi động lại, loading đến giữa chừng là treo máy, dùng lại cái thẻ củ vẫn ko đc. Làm lại mấy lần cũng đến lúc nó load đến kernel ... gì đó thì đứng hình, chẳng biết lỗi gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Hàng chuyên dùng cho Apple theo xe crv 2015 cụ à.
Cơ mà khả năng touch được giờ còn 50-50 thôi :). Hôm nay em lắp thử lên xe rồi, cắm qua cổng hdmi chạy ngon, cắm ổ 2T chơi đủ mọi định dạng. Mỗi tội không nhận touch trên màn cảm ứng, đầu lại không kèm remote :(( Để mấy hôm nữa rảnh em thử debug và map lại keycode xem có được không, bây giờ cắm chuột chạy tạm đã.
Cài phần mềm điều khiển lên điện thoại ngon lành cành đào, dễ như ăn phở

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ chủ xem hộ cháu cái, hôm trc cài đc con Pi rồi, sau đó thay cái thẻ nhớ, cũng lại trình tự như vậy, nhưng cứ đến đoạn copy fie system xong, khởi động lại, loading đến giữa chừng là treo máy, dùng lại cái thẻ củ vẫn ko đc. Làm lại mấy lần cũng đến lúc nó load đến kernel ... gì đó thì đứng hình, chẳng biết lỗi gì nữa.
- Hãy tải phần mềm MiniTool Partition Wizard Home Edition 8: http://www.partitionwizard.com/free-partition-manager.html cài đặt và chạy
- Xóa hết các phân vùng trên thẻ nhớ (vì sau khi cài đặt thẻ sẽ bị chia phân vùng, có cả phân vùng ext4 mà windows không thể thấy được.
- Format lại thẻ nhớ bằng phần mềm format cháu đã đưa
- Copy lại hệ điều hành. Hãy chắc chắn file tải về của cụ ko bị lỗi, vì nó nặng gần 1gb nên trong quá trình tải chỉ để chút lỗi nhỏ cũng có để dẫn đến hư hại

Làm tất cả các thứ trên mà vẫn bị treo. Hãy kiểm tra lại cái thẻ nhớ có vấn đề không? Nếu mọi việc bình thường hết mà vẫn treo cũng là lúc cụ yêu cầu bảo hành cái main của con PI.

tungvv

Xe tải
Hãy kiểm tra lại cái thẻ nhớ có vấn đề không? Nếu mọi việc bình thường hết mà vẫn treo cũng là lúc cụ yêu cầu bảo hành cái main của con PI.
Cháu nghĩ chắc do cái thẻ nhớ làm đi lại nhiều lần quá, nay không boot được nữa, để kiếm cái khác xem sao. Mà cháu sử dụng cái TV LCD SAMSUNG full HD làm màn hình thì có ảnh hưởng gì không cụ chủ ?

ngochoangimsat

Xe tăng
Cháu nghĩ chắc do cái thẻ nhớ làm đi lại nhiều lần quá, nay không boot được nữa, để kiếm cái khác xem sao. Mà cháu sử dụng cái TV LCD SAMSUNG full HD làm màn hình thì có ảnh hưởng gì không cụ chủ ?
Nếu là lỗi thẻ cụ làm như cháu hướng dẫn ở trên là lại như thẻ mới. Tv đó làm màn hình quá tốt

Chỉnh sửa cuối:

quybv90

Đi bộ
Hay bao giwof có tiền mua đây

http://xabuon.com/new cập nhật video clip gây cười nhất, hấp dẫn nhất, liên tục nhất

TVPL

Xe container
Cháu có addon nghe nhạc lossless, phim ảnh cho các cụ giải trí với xbmc này. Làm quả 3G nữa là tuyệt vời.
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/922958-vietmusic-addon-xbmc-multimedia-addon-cho.html
Addon này cho Android, không chơi được trên con PiB+ này.
Em vừa test, XBMC trong RaspBMC chơi được các định dạng Lossless, H264/MPEG-4 AVC (.mkv, .m2ts) quá đủ để nghe / xem trên xe, chả cần mua thêm license MPEG-2 làm gì.

Mazda_TayBac

Xe buýt
Kụ cho em hỏi là em sử dụng chính cái thẻ SD copy chương trình chạy cho con Pi để copy video và nhạc vào đó thì có chạy k ạ? E có cái thẻ 32GB class 10 mà