[Funland] huong29A000.66 và hành trình đi tìm Máy cùng Ảnh :)

DH_Altis07

Xe tải
Với yêu cầu mợ đưa ra quá là chung chung nên các bác và em đây muốn tư vấn cũng hơi bị hóc. Nhưng thấy Mợ cũng có vẻ
đam mê nhiếp ảnh rùi đấy. Em nói thiệt với Mợ là nhiếp ảnh hơi bị hay đấy. Em giới thiệu Mợ tham khảo thớt này đi, đảm bảo
sau khi đọc xong Mợ sẽ vỡ ra được ối thứ và sẽ có lựa chọn phù hợp với yêu cầu cá nhân Mợ. "Nghề chơi cũng lắm công phu".
Không chơi thì thôi, mà đã chơi là phải sướng, Mợ ạ. Chịu khó tìm hiểu chút về nhiếp ảnh Mợ sẽ thấy nhiều cái "mê" lắm.
Đây Mợ xem đi nhớ http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=71398 ;;)

huong29A000.66

Xe hơi
Với yêu cầu mợ đưa ra quá là chung chung nên các bác và em đây muốn tư vấn cũng hơi bị hóc. Nhưng thấy Mợ cũng có vẻ
đam mê nhiếp ảnh rùi đấy. Em nói thiệt với Mợ là nhiếp ảnh hơi bị hay đấy. Em giới thiệu Mợ tham khảo thớt này đi, đảm bảo
sau khi đọc xong Mợ sẽ vỡ ra được ối thứ và sẽ có lựa chọn phù hợp với yêu cầu cá nhân Mợ. "Nghề chơi cũng lắm công phu".
Không chơi thì thôi, mà đã chơi là phải sướng, Mợ ạ. Chịu khó tìm hiểu chút về nhiếp ảnh Mợ sẽ thấy nhiều cái "mê" lắm.
ui, em mê mà, em mê nhiều cái, cứ liên quan đến nghệ thuật ý, ok thanks cụ nhiều

DH_Altis07

Xe tải
Thế Mợ đã chốt hạ "nuôi trồng" con gì chửa ??? Mợ đã tìm ra công cụ tiếp cận với thế giới nhiếp ảnh chưa?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
em muốn mua 1 máy ảnh bán chuyên nghiệp chụp cho nó nét, nhưng lại phải nhẹ nhàng thôi chứ to qua em là phụ nữ ko vác nổi thì chụp sao được

các bác tư vấn cho em là nên mua con gì??;) nên mua canon hay nikkon hay hãng nào khác ??

thanks các bác nhiều nhiều ạ:-*
Sao lại cứ phải là Canon hay Nikon hả mợ.
Thế mợ có biết bây giờ có dòng micro 4/3 với thân máy như P&S, ống kính mỏng rời không?
Con Olympus PEN E PL2 chẳng hạn.
Nhỏ nha, mỏng nha, nhẹ nha, ống kính rời nha.
Quá ư là ổn

roro

Xe tăng
Chuẩn, xem bài đồng chí JD này, dân mới như mình cũng vỡ ra được ối thứ. Mợ Hương cứ căn mức tiền, mục đích của mình mà phệt. Mua rồi thì đừng nghe lời sàm tấu tiếp, miễn là mình thấy ổn là được.

huong29A000.66

Xe hơi
Chuẩn, xem bài đồng chí JD này, dân mới như mình cũng vỡ ra được ối thứ. Mợ Hương cứ căn mức tiền, mục đích của mình mà phệt. Mua rồi thì đừng nghe lời sàm tấu tiếp, miễn là mình thấy ổn là được.

em cám ơn các cụ tư vấn
dư mà đợt này cuối năm em cũng bận quá chưa tìm hiểu được gì hic :-??

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
mợ không phải xoắn, cứ mua con to vào rồi em vác cho, em đảm bảo luôn cách mợ không quá 1,5 mét cho tiện sử dụng

huong29A000.66

Xe hơi
em thích cái con gì mà nó to to , nhưng nó lại nhè nhẹ......;) không hiểu sao, em nhìn thấy mấy mợ vác cái máy to em thấy ấn tượng và cá tính ghê hihih dưng mà nếu nặng quá thì cũng ngại nhỉ??

Việt Kiều

[Tịch thu bằng lái]
cụ cho em cái giá đi cụ :-??

Tốt nhất là hôm nào bạn Hường rảnh , ngồi cà phê , bạn cầm và chụp thử mấy cái máy DSRL đi đã , nếu thấy vừa tay và chụp được thì hẵng mua , không thì làm con G12 hay con LX5 cho nó lành .

huong29A000.66

Xe hơi
Tốt nhất là hôm nào bạn Hường rảnh , ngồi cà phê , bạn cầm và chụp thử mấy cái máy DSRL đi đã , nếu thấy vừa tay và chụp được thì hẵng mua , không thì làm con G12 hay con LX5 cho nó lành .
nhưng biết thử máy ở đâu cụ hihi

dream1235

Xe buýt
em thích cái con gì mà nó to to , nhưng nó lại nhè nhẹ......;) không hiểu sao, em nhìn thấy mấy mợ vác cái máy to em thấy ấn tượng và cá tính ghê hihih dưng mà nếu nặng quá thì cũng ngại nhỉ??
Yêu cầu của mợ hơi cao nhỉ...:))

Wind0702

Xe hơi
Em cũng mới tập chụp choẹt mợ ạh. Em cũng giống mợ, tìm hiểu rất nhiều về máy trước khi mua. Em cũng là con gái, cầm máy nặng quá thì sợ run tay không chụp được. Sau một thời gian dài mò mẫm các diễn đàn, google đủ kiểu, em đã quyết định chọn Canon 60D. Nếu mợ thích nhẹ tay hơn nữa, mua 550d cũng được. Chúc mợ sớm tìm được máy ảnh.

raotro

Xe container
Mợ lại sắp gây ra cuộc chiến Ca Ni rồi.

Em gợi ý Ca nhé: Mợ làm con G11 đi, chuẩn luôn :D
Cháu cũng dùng G11...nhưng nó ko phải bán chuyên. Nó là tự động chuyên nghiệp. Công nhận là khó có em nào đẹp hơn!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em có dư con Olympus DSLR. Nó gọi là to cũng được vì nó không có bé.
Gọi nó nhỏ cũng được vì nó nhỏ nhất trong đám to đó.
Còn về nhẹ thì thôi rồi. Nó đã từng được phong là DSLR nhẹ nhất trên đời.
Mợ cứ gặp em là mợ mê liền hà:-bd

Vova

Xe container
nhưng biết thử máy ở đâu cụ hihi
Mợ cứ lên list máy mợ muốn thử, sau đó tổ chức một buổi off ở đâu đấy (như ở Metropole hay Sheraton chẳng hạn), mời mọi người có máy đem đến ... Chắc là được mợ nhỉ =)).