Chi hội Hyundai I20 - Chi hội tạm thời

kagaya

[Tịch thu bằng lái]
Hiện nay cháu thấy trong nhà FUN mình cũng đã có nhiều bác đã, đang và có nhiều bác dù chưa đi I20 nhưng đều có sự quan tâm đến dòng xe này.Nay cháu xin lập topic này để anh em tiện theo dõi trao đổi học hỏi rút kinh nghiệm.
Và bên dưới cháu sẽ lưu tên Chủ xe, số điện thoại để các cháu và các kụ cùng giao lưu ạ. Kụ nào có xe thì điểm danh để anh em có chỗ để tham khảo nhé. thanks cả nhà

1. Nguyễn Tú Nam - I20 trắng - 1986 - 0977968686

Mời các kụ đăng kí ợ....

kagaya

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là xe em vẫn chưa đăng kí đc mà thấy sale nói là chưa áp dụng tù ngày 1/9 ko bít các kụ bên nhà mình có thông tin gì cho em biết với ạ :(

Datbim

Xe máy
e mới lấy 1 e i20 trắng có xe rồi nhưng giấy tờ chưa về hxhx hyundai giải phóng hẹn 10 hôm nữa giấy tờ mới về.. giá e lấy là 542..tự nhiên thuế má lại tăng nên đang sốt ruột quá hx

blackmorning

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, muốn mua i20 bản 2 túi khí trở lên thì mua ở đâu ah? Mua của Thành Công có bị cắt nhiều option không các cụ nhỉ?

wavetau

Xe buýt
Có cụ nào bán i20 báo em với nhé để em đi off với các cụ!

Kiachi

Xe tải
E cũng đi I20 có mấy thớt thế này mà cũng chưa thấy thành hội đc à cụ , ko thấy rôm rả gì cả !

anycar.vn

Xe tăng
Hì,1 phần vì I 20 có nhiều chủ sở hữu là các mợ.Mà các mợ ít khi vào 4 rum cho nên khó tập hợp nhân tài.

bebebehanoi

Xe máy
uh I đẹp thật, mình cũng muốn 1 con nhưng chưa có đủ xiền. Bác nào đi chán muốn bán thì nhắn nhé để còn gia nhập hội

Jeep lun A2

Xe tải
em vừa lấy i20 sáng nay xong. Xe em màu trắng, bản nhập của thành công. Nói chung em ưng ý với chiếc xe này: nhỏ nhưng ko chật, gọn nhưng ko ngắn quá, option vừa phải với tầm tiền, hợp với gia đình nhỏ. Rất vui được giao lưu với các bác.

repsol

Xe container
em vừa lấy i20 sáng nay xong. Xe em màu trắng, bản nhập của thành công. Nói chung em ưng ý với chiếc xe này: nhỏ nhưng ko chật, gọn nhưng ko ngắn quá, option vừa phải với tầm tiền, hợp với gia đình nhỏ. Rất vui được giao lưu với các bác.
bác lấy nhập của TC bao tiền ạ? chiều nay e vừa hỏi ở salon họ đòi 26k bản 1 túi khí,ko cửa nóc,mâm sắt.họ bảo xe nào cũng thế này.e hơi nản :(

kagaya

[Tịch thu bằng lái]
Kính các kụ. Xe em nhận hồ sơ vào 30/08 mới lấy biển và hoàn thiện hồ sơ vào 31/08....BS: 29A-347.27 (các kụ ra đường có gặp e ngoài đường đừng ném gạch em nha :D)
Xe em đã lên ít đồ sau: anh em có kinh nghiệm xin chia sẻ thêm à.
Bảo hiểm AAA
Dán kính Lullmar gói đặc biệt
Bọc ghế da CN
Bọc da sàn
Bọc tay cửa 4 vách da CN
Thảm trải sàn nỉ
GPS R6600
Còi nippon
Màn hình Pioneer + Mặt Dưỡng + Zắc angten + Công tắc hồng ngoại vô lăng
Bơm điện Michelin
Camera lùi
........ Sắp tới chắc thay bộ lốp Michelin và cảm biến áp xuất lốp

Ngày 2/9 em đã test thử xe, theo như anh em nói thì xe chạy tầm 5000km máy mới chất nhất và ăn xăng chuẩn nhất. Em test đây là xe mới hoàn toàn và mới bắt đầu lăn bánh.
-Đổ đầy bình xăng bấm TRIP 0.000
- Chạy lòng vòng quanh Hà Nội tầm 20km -> Xuất phát đi Quảng Xương Thanh Hóa -> lòng vòng trong thành phố thanh Hóa chút -> Đi Ninh Bình -> Thái Bình -> hải Phòng -> làm vài vòng trong tp Hải phòng -> chạy về Hà Nội đến điểm đổ xăng trên đường giải Phóng.
TRIP: 541,4 km -> Đổ tràn đầy bình xăng hết 36 Lít
tính ra trung bình 6,65L/100Km
Trên quãng đường em đi nói chung đường đẹp có mà đường xấu cũng có nói chung là hỗn hợp, được cái là đường không đông lắm và cũng thoáng, trên Pháp vân em cũng có lúc chạy quá tốc độ khi thèm ga lên 140km/h xe khá chắc, vô lăng chặt khi chạy tốc độ cao và khá nhẹ khi đi chậm.

Tóm lại em thấy rất hài lòng với số tiền bổ ra tậu em I20 này đáng đồng tiền bát gạo ạ
Sắp tới e sẽ tiếp tục test thêm để anh em giao lưu à.
Thân:P

Love Tribute

Xe máy
Kính các kụ. Xe em nhận hồ sơ vào 30/08 mới lấy biển và hoàn thiện hồ sơ vào 31/08....BS: 29A-347.27 (các kụ ra đường có gặp e ngoài đường đừng ném gạch em nha :D)
Bảo hiểm AAA
Bọc ghế da CN
Bọc da sàn
Bọc tay cửa 4 vách da CN
Thảm trải sàn nỉ
GPS R6600
Còi nippon
Bơm điện Michelin
Camera lùi

Ngày 2/9 em đã test thử xe, theo như anh em nói thì xe chạy tầm 5000km máy mới chất nhất và ăn xăng chuẩn nhất. Em test đây là xe mới hoàn toàn và mới bắt đầu lăn bánh.
- Chạy lòng vòng quanh Hà Nội tầm 20km -> Xuất phát đi Quảng Xương Thanh Hóa -> lòng vòng trong thành phố thanh Hóa chút -> Đi Ninh Bình -> Thái Bình -> hải Phòng -> làm vài vòng trong tp Hải phòng -> chạy về Hà Nội đến điểm đổ xăng trên đường giải Phóng.
Trên quãng đường em đi nói chung đường đẹp có mà đường xấu cũng có nói chung là hỗn hợp, được cái là đường không đông lắm và cũng thoáng, trên Pháp vân em cũng có lúc chạy quá tốc độ khi thèm ga lên 140km/h xe khá chắc, vô lăng chặt khi chạy tốc độ cao và khá nhẹ khi đi chậm.

Tóm lại em thấy rất hài lòng với số tiền bổ ra tậu em I20 này đáng đồng tiền bát gạo ạ
Chạy tầm trêm 5k chắc xăng chỉ con 5lit/100km bác nhỉ.

kagaya

[Tịch thu bằng lái]
Hi, em nghĩ nếu chạy ngon hết cỡ về tầm 6l đã là 1 kì tích rồi bác à :D

anycar.vn

Xe tăng
bác lấy nhập của TC bao tiền ạ? chiều nay e vừa hỏi ở salon họ đòi 26k bản 1 túi khí,ko cửa nóc,mâm sắt.họ bảo xe nào cũng thế này.e hơi nản :(
Cụ hỏi ở Salon nào thế ợ,bên em đang có xe giá mềm hơn mà options đủ đấy.Có gì cụ alo cho em nhé,em bên Hyundai Ngọc Khánh.

blackmorning

Xe tải
Hu hu... Không cụ nào trả lời em ah. Em cũng đang muốn nhập hội i20 lắm lắm nhưng còn băn khoăn một nỗi là không biết mua ở đâu thì có bản 2 túi khí. Các cụ tư vấn giùm em đi. Hu hu...X_X
Các cụ cho em hỏi, muốn mua i20 bản 2 túi khí trở lên thì mua ở đâu ah? Mua của Thành Công có bị cắt nhiều option không các cụ nhỉ?

kagaya

[Tịch thu bằng lái]
thôi kụ ơi, tìm 2 túi đến mỏi mắt rồi ko kím đc thì khổ lấy bản 1.4 AT đầy ngoài thị trường kìa, cần 1 túi thôi chứ đeo dây an toàn đợi nó nổ bóng khéo chết ngạt rồi .

blackmorning

Xe tải
thôi kụ ơi, tìm 2 túi đến mỏi mắt rồi ko kím đc thì khổ lấy bản 1.4 AT đầy ngoài thị trường kìa, cần 1 túi thôi chứ đeo dây an toàn đợi nó nổ bóng khéo chết ngạt rồi .
Hik, vì em lo cho vợ cả nhà em ngồi bên cạnh cụ ahX_X. Mà em thấy Thành Công quảng cáo có 2 túi khí, không biết có đúng không các cụ???

vagabond guy

Xe hơi
Bảo hiểm AAA
Bọc ghế da CN
Bọc da sàn
Bọc tay cửa 4 vách da CN
Thảm trải sàn nỉ
GPS R6600
Còi nippon
Bơm điện Michelin
Camera lùi

Cụ chủ thớt nói khá chuẩn. Em cũng đi I20 đời 2011 gần 1 năm rùi. Đường ngoài Hà Nội (quốc lộ, cao tốc) ăn tầm 5.8 - 6.8 lít/100km bao gồm cả điều hòa phe phé, "chạy tốc độ thấp do hạn chế tốc độ các loại", tăng gas để vượt xe khác, ... Nói tóm lại là nội thất không quá chật, ngoại thất không quá nhỏ, options vừa phải, khung gầm chắc chắn (chạy Pháp Vân - Cầu Giẽ, Đại Lộ Thăng Long) với tốc độ trung bình liên tục 90 - 120 km/h không bị rung lắc, không bị ồn nhiều, tay lái chắc, nhưng với tốc độ thấp thì tay lái khá nhẹ nhờ trợ lực lái điện. Nói chung là phù hợp với túi tiền bỏ ra. (*)

Chỉnh sửa cuối:

kagaya

[Tịch thu bằng lái]
nói chung đến tầm đó em thấy chuận rồi kụ nhỉ. Em là em thấy rất hài lòng, đang định cho em nó lên chân 16" nhưng anh Dũng ở tireDongPhuong bảo mâm zin là ngon chứ lên mâm p mâm xịn, còn mâm nhập về cho xe hàn hâu như mâm Đài hết -- tốt nhất lên lốp 195/55R15 cho ngon à :D