[Funland] Hyundai Stargazer X giảm giá kịch sàn thế này

nadushop

Xe điện
Sao con này em đọc thông tin thì thấy kích thước 2 bản cao lại hơn bản base nhỉ?
Nhẽ lại hai dây chuyền sx.

Cá nhân e chạy thử thì con forester ko có cửa ăn cuv hạng C phổ thông như CRV, xtrail, outlander nếu để đi phong phố (90% nhu cầu). Nó chỉ nhỉnh chút so với Cx5 thôi. Còn để đi phượt, đồi núi, đèo dốc, thì forester hợp lý.
Trong phố thì đúng là con nào nhẹ nhàng, nhỏ gọn thì tốt, nhưng nếu muốn xem xe hay hay không thì phải lên cao tốc vs đường tỉnh, đèo núi thôi bác ạ =))

moonlife

Xì hơi lốp
Trong phố thì đúng là con nào nhẹ nhàng, nhỏ gọn thì tốt, nhưng nếu muốn xem xe hay hay không thì phải lên cao tốc vs đường tỉnh, đèo núi thôi bác ạ =))
Theo đúng lời vàng ý ngọc của cụ thì Forester là con XE HAY, nhưng sẽ không phù hợp với em và rất nhiều người xung quanh em :D Ah, nhưng mà forester ngồi bên trong nó bé tí, có khi còn bé hơn CRV (thuộc dạng bé nhất phân khúc)

Go on

Xe điện
VN mình xấu đẹp ko quan trọng, cứ rẻ là bán đc thôi chứ có gì đâu. Xấu như vios cá ngão mà giảm giá 50tr là bán ầm ầm ngay thôi. Mấu chốt là con xe nó hợp lý đối với tổng thiệt hại dân phải bỏ ra.
Với giá này nó vô địch trong phân khúc dịch vụ rồi, khỏi bàn. Chẳng qua tại hòn đá tảng quá lớn xpander đang đối đầu là đối thủ khá xương.
VN mới là nước trọng hình thức nặng luôn cụ ạ. Vios xưa mới bán chạy vì không có đối thủ xứng tầm. Chứ giờ ngoi ngóp top 10. Rất nhiều xe ngon bổ rẻ, trùm ở nước ngoài nhưng về VN do cái ngoại hình không bắt mắt nên top ế: isuzu, nissan, hilux.. Những con làng nhàng ở nước ngoài lại top ở VN vì nó đẹp: ranger, xpander, accent

doctor103

Xe điện
VN mình xấu đẹp ko quan trọng, cứ rẻ là bán đc thôi chứ có gì đâu. Xấu như vios cá ngão mà giảm giá 50tr là bán ầm ầm ngay thôi. Mấu chốt là con xe nó hợp lý đối với tổng thiệt hại dân phải bỏ ra.
Với giá này nó vô địch trong phân khúc dịch vụ rồi, khỏi bàn. Chẳng qua tại hòn đá tảng quá lớn xpander đang đối đầu là đối thủ khá xương.
ngược lại, vì đa số người mua xe ở VN trọng hình thức nên những hãng xe Hàn có cơ hội. Một ví dụ khác là Everest, ra bản đời mới thiết kế mới là trở thành xe đắt tiền nhất xuất hiện trong top bán chạy

toanbt

Xe máy
Nhìn riết cũng quen mắt. Mua đi cho em nó vui các cụ à.

bluesa86

Đi bộ
Thực ra gọi là giảm giá cũng không đúng vì đây được gọi là thế hệ 2024, nhưng thôi e cứ gọi là giảm giá vì bản chất đúng là như thế, so với bản cũ, giá này giảm và phải nói kịch sàn luôn, có vẻ như TC quyết tâm khô máu với Xpander rồi. Hiện tại thì Stargazer là xe có giá thấp nhất phân khúc, bản tiêu chuẩn giá 489 triệu, trong khi giá Suzuki Ertiga từ 538 triệu đồng còn Mitsubishi Xpander có giá tới 560 triệu đồng.

Nói riêng về bản Stargazer X thì đây là một phiên bản có yếu tố crossover của Stargazer, dài, rộng và khoảng gầm đều hơn 35 mm, có cả giá nóc. Đỉnh cao là có cả SmartSense trong khi đôi thủ chẳng xe nào có =)) Thế này mà không bán được nữa thì khai tử thôi chứ còn gì nữa cccm nhỉ =))

Phá đảo rồi bác ạ.

Mansion.68

Xe tải
Cùng cha khác bà nội mà KiA thiết kế mượt mà, nịnh mắt hơn hẳn.
Hyundai mấy đời này nó dị hợm kiểu gì ấy.
San sắt - Sò, Túcson - Sportage, K3- Elantra, ....

bmwp0wer

Xe tăng
Cùng cha khác bà nội mà KiA thiết kế mượt mà, nịnh mắt hơn hẳn.
Hyundai mấy đời này nó dị hợm kiểu gì ấy.
San sắt - Sò, Túcson - Sportage, K3- Elantra, ....
Kia đánh phân khúc trẻ, sport.
Hyundai đánh phân khúc trung tuổi trở lên, phong cách hơi rườm rà cụ ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
Ah em ko chê nó xấu, em chỉ thấy nó dị dị, thời đó trông kiểu hiện đại, siêu nhân, kiểu tương lai, ko xấu ko đẹp, nhưng ko phù hợp với gu của em lắm. Tuy nhiên đến quá nửa những người xung quanh em chê nó xấu.
Thời đó nếu mua phân khúc đấy chắc chắn em mua Rush (vì nó cầu sau và dáng nó phổ thông) hoặc ertiga (vì rẻ)
Giờ cho con Rush 2019 đứng bên cạnh con Xpander 2019 thì mới thấy, cụ nhể :D

6997

Xe container
Lại chém gió rồi... Mịa lái cỡ Phương oanh hay vàng Anh hoặc.... Thì chắc đc 5' lấy đêck đâu ra 1-2 tiếng =))
Lái xe giờ toàn bằng tay, mới cả bằng ... mồm!
Trình chém gió bàn phím ofer thì tay với mồm dư cả tiếng nhá cụ.

xitruman

Xe buýt
Con này bao chỗ đấy các cụ?

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
chạy dịch vụ thì chắc độ tiết kiệm bền bỉ thua xe nhật
chạy gia đình thì lại hơi xấu, ra đường người ta bảo chắc thằng đó mua chạy dịch vụ
có những phân khúc xe hàn vẫn khó so với xe Nhật
Xpander mới bị nói là mua chạy dịch vụ thôi cụ ạ

tamchenlenxe

Xe buýt
Cá nhân e chạy thử thì con forester ko có cửa ăn cuv hạng C phổ thông như CRV, xtrail, outlander nếu để đi phong phố (90% nhu cầu). Nó chỉ nhỉnh chút so với Cx5 thôi. Còn để đi phượt, đồi núi, đèo dốc, thì forester hợp lý.
Cụ đùa xe nào ko biết chứ CRV đòi ăn đc Forester e chịu thua cụ. Kể cả đi phố thì awd của Sub vẫn ngon chán. Đầy cụ chạy Xtrail , CRV vẫn thích bản 2 cầu đấy ạ. Hệ awd của Sub chạy ngon. Mà Sub nhìn già thôi chứ tàm quan sát nó rất thích , nói chung thực dụng đấy.
Về con Ngắm sao này e lái thử rồi. Có cái là cột A lớn quá và vòng quay vô lăng nhiều, còn đây cũng ổn mà. E vốn dĩ ghét cột A to từ thời civic , và vòng quay vô lăng nhiều , cái này là ý thích cá nhân thôi ạ. Còn chạy dịch vụ e thấy cứ rẻ nhanh về vốn. Thấy ae kêu ca vụ đèn Hyundai Star ko hợp lý nữa ạ