[Funland] Idol 1 thời Trương Đình Anh bây giờ ở đâu nhỉ

Tuongtien1977

Xe điện
ông này tầm nhìn là thương mại và bán lẻ không cùng tiếng nói với phần còn lại của fpt là phần mềm nên ra đi, sau khi anh này đi thì toàn bộ mảng bán lẻ fpt đã bán hết quay về giá trị cốt lõi

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Em gặp gia đình ông TĐA 1 lần ở Tràng Tiền.
Tình cờ cùng mấy bạn sv như người qua đường , cùng tạt vào xem mấy cái bức tranh cho giết thời gian.
Xong cũng hỏi mấy câu, thấy họ ít nói, bình dân, em ko nghĩ trong văn phòng lại ghê vậy

XSim

Xe container
Em gặp gia đình ông TĐA 1 lần ở Tràng Tiền.
Tình cờ cùng mấy bạn sv như người qua đường , cùng tạt vào xem mấy cái bức tranh cho giết thời gian.
Xong cũng hỏi mấy câu, thấy họ ít nói, bình dân, em ko nghĩ trong văn phòng lại ghê vậy
Cụ có gặp Mao, Hitler hay Stalin ngoài đời thì cũng hiền lành dễ mến như thế thôi :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nói thật với bác là em thấy cái biệt thự này nó kiểu dạng trọc phú, thừa tiền, thừa giấy vẽ voi. Đó là ý kiển cá nhân. Khoe tý là em lên Flamingo này nhiều lần, thường là một năm cũng ở đó được tầm ít nhất vài chục ngày :) :P. Tháng có thể 1-2 lần ngủ đêm trên đó. Đạp xe, đi bộ qua cái biệt thự này nhiều lần.

Nói chung theo ý em là nên bỏ đi khoảng 1/2 hoặc 1/3 số cây Tùng La Hán, bỏ đi cũng tầm đó những phiến đá phong thủy... Để cho ngôi nhà nó thoáng đãng, cái gì số lượng ít hoặc nó vừa phải nó cũng quý và thấy đẹp.

Đằng này lại là kiểu khoe của, trọc phú, nên hầu như m2 vào cũng Tùng la Hán, cũng đá phong thủy, nhìn thấy kín đặc ra, chả thấy đẹp dek gì. Ngồi phía trong nhà, hoặc phía ngoài nhìn vào, đâu cũng kín đặc Tùng La Hán và đá phong thủy, chưa kể các bàn ghế gỗ lũa, ghế chạm khắc rồng phượng bày 3-4 nơi... Nói chung là mất cả cái không gian khoáng đạt và đẹp đẽ chung của cả khu Flamigo Đại Lải đó.

Nhắc lại đó là quan điểm cá nhân của em nhé :D :P
Ở một khía cạnh nào đó em cũng đồng quan điểm với cụ về không gian và tiện ích/cảnh quan cho ngôi nhà mà mình sinh sống. Tuy nhiên bác này đam mê đá quý, cây cảnh nên họ có sở thích được sở hữu những viên đá đẹp và đây gần như là nơi cất giữ, trưng bày chứ không phải là nơi sống thường xuyên. Em thấy bác ấy cũng không có ý khoe khoang đâu chỉ là những người thăm kể rồi mấy ông nhà đẹp làm chương trình và đăng thôi cụ ah!

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com

dongocnam

Đi bộ
Vợ và con anh ấy chắc chắn biết anh ấy làm gì, ở đâu, ý chí ra sao.

Xechaybangcom

Xe điện
Câu nói của ngài ấy đây!
"Thiên tài chỉ có 1% là bẩm sinh, 99% còn lại là mồ hôi và nước mắt"
Em vẫn thấy câu này của ông í đúng dù cụ có phiên nó ra kiểu gì đi nữa.
Theo ý em hiểu là nếu không chăm chỉ thì dù có thông minh thế nào đi chăng nữa cũng không thể cho ra kết quả tốt đẹp nếu lười biếng.
Và em vẫn thấy đúng trong cuộc sống của em :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em vẫn thấy câu này của ông í đúng dù cụ có phiên nó ra kiểu gì đi nữa.
Theo ý em hiểu là nếu không chăm chỉ thì dù có thông minh thế nào đi chăng nữa cũng không thể cho ra kết quả tốt đẹp nếu lười biếng.
Và em vẫn thấy đúng trong cuộc sống của em :D
Chuẩn cụ, thông mình giời, ko cầy bục mặt xem kiếm đc ko :D
À em ko nói mấy vụ đầu cơ chứng , công nghệ lõi nhá :D

richter

Xe buýt
Em hỏi ngu phát, đọc hết 20 trang mà vẫn không tìm ra được câu trả lời :D :P

FPT đã làm gì về công nghệ mà được phong, hay "tự phong" là công ty hàng đầu về công nghệ ở Việt Nam vậy các bác? Đến như Quảng nổ it ra em còn biết được cái BKav Antivirus, hoặc cái Bkav eoffice gì đó. Mặc dù 2 cái phần mềm này đều như ****, nhưng ít ra cũng còn nghe nói đến :D :P

Chứ theo em biết và cũng nghe nhiều bác chém là bọn này là con buôn, biết dek gì về công nghệ đâu. Trước kia là con buôn Nokia, sau là Nokia Lumia, Iphone.... Và hiện nay là con buôn thuốc men, thực phẩm chức năng (chuỗi nhà thuốc Long Châu-FPT) và con buôn về giáo dục (Cấp 3 FPT, Đại học FPT)...

nickthu2

Xe tải

FPT đã làm gì về công nghệ mà được phong, hay "tự phong" là công ty hàng đầu về công nghệ ở Việt Nam vậy các bác? Đến như Quảng nổ it ra em còn biết được cái BKav Antivirus, hoặc cái Bkav eoffice gì đó. Mặc dù 2 cái phần mềm này đều như ****, nhưng ít ra cũng còn nghe nói đến :D :P

Chứ theo em biết và cũng nghe nhiều bác chém là bọn này là con buôn, biết dek gì về công nghệ đâu. Trước kia là con buôn Nokia, sau là Nokia Lumia, Iphone.... Và hiện nay là con buôn thuốc men, thực phẩm chức năng (chuỗi nhà thuốc Long Châu-FPT) và con buôn về giáo dục (Cấp 3 FPT, Đại học FPT)...
sản phẩm công nghệ cụ thể nhất nhà cháu từng đc trải nghiệm của FPT là phần mềm quản trị nhân sự iHRP, cháu thấy nó khá ổn.
Còn theo cháu biết ở lĩnh vực phần mềm: FPT đa số là gia công (outsouce) cho các đối tác, chủ yếu nước ngoài. Mới đây họ cũng đạt doanh thu 1 tỉ USD từ mảng này (fpt software).

Nói là cty công nghệ hàng đầu VN cháu nghĩ cũng ko đến nỗi nào đâu.
Vì Việt Nam ta mảng này có mấy ông nào ra gì đâu. Họ chưa tầm cỡ thế giới chứ ở VN ai mà chẳng biết FPT ạ :)

Moriarty

Xe container
sản phẩm công nghệ cụ thể nhất nhà cháu từng đc trải nghiệm của FPT là phần mềm quản trị nhân sự iHRP, cháu thấy nó khá ổn.
Còn theo cháu biết ở lĩnh vực phần mềm: FPT đa số là gia công (outsouce) cho các đối tác, chủ yếu nước ngoài. Mới đây họ cũng đạt doanh thu 1 tỉ USD từ mảng này (fpt software).

Nói là cty công nghệ hàng đầu VN cháu nghĩ cũng ko đến nỗi nào đâu.
Vì Việt Nam ta mảng này có mấy ông nào ra gì đâu. Họ chưa tầm cỡ thế giới chứ ở VN ai mà chẳng biết FPT ạ :)
Đã nói là công nghệ thì trước hết nó thể hiện ở linh vực R&D. VD Viettel hiện tại có 31 bằng sáng chế đc cấp bằng ở Mỹ cụ ạ, còn FPT là zero. Đấy là chưa nói đến việc Viettel là doanh nghiệp quân đội nên việc nộp đơn xin cấp sáng chế ở nước ngoài bị kiểm soát rất chặt chẽ.
assignee:Viettel country:US status:GRANT - Google Patents

nickthu2

Xe tải
Đã nói là công nghệ thì trước hết nó thể hiện ở linh vực R&D. VD Viettel hiện tại có 31 bằng sáng chế đc cấp bằng ở Mỹ cụ ạ, còn FPT là zero. Đấy là chưa nói đến việc Viettel là doanh nghiệp quân đội nên việc nộp đơn xin cấp sáng chế ở nước ngoài bị kiểm soát rất chặt chẽ.
Vâng, vậy thì vui quá cụ ạ.
Dân mình cứ nhắc tới Viettel thì nghĩ ngay đến điện thoại (viễn thông).
Haha. Đời thật trái khoáy cụ nhỉ.

VuNgoanMuc

Xe điện
công ty đầu hàng công nghệ VN :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com

Đầu về quy mô, doanh số, nhân sự,, tầm phủ sóng, lịch sử lâu đời
Cụ nói R&D với Patten thì nó phải đầu tư nặng vào Lab
Vì dụ lứa em cũng giáo viên trợ giảng Phd ở châu Âu mà họp lớp em nghe ông nào nói vụ Patten này đâu.
Trông khi mấy ông chỉ Master bên Mẽo nhưng làm trong Lab đã khoe mấy patten rồi.
1 thời em.nghe FPT khoe số nhân viên là Ms Phd nhiều nhất nhì
Giờ nghe cụ nói thấy hài hài.

fundraiser

Xe container
Uh FPT là tập đoàn công nghệ mà nổi tiếng ở cái gì thì hơi khó chỉ ra. Viettel còn có bằng sáng chế, Vinfats cỏn có xe…

Lara

Xe buýt

Thực ra ở FPT, ít nhất là FPT Software, nơi em đã từng làm việc khá lâu, thì em thấy chả bao giờ họ tự phong là "công ty hàng đầu về công nghệ" cả.
Không phải vì họ khiêm tốn.
Đơn giản là vì "hàng đầu" là thứ không đo đếm được, ông thì nói hàng đầu là phải nhiều người, ông thì nói là doanh số hàng đầu, ông thì nói profit, hay như cụ gì nói bên trên thì là số patent ở Mẽo là tiêu chí bắt buộc...
Trừ lúc chém gió ở bàn bia cho vui, còn lại trong các tài liệu, bài báo, presentation, tài liệu sales ... thì đều phải nói cụ thể, hàng đầu về cái gì (qui mô người, doanh số, lợi nhuận, lâu đời .... ) chứ không nói khơi khơi là "hàng đầu về công nghệ"

còn nói chung chung FPT là "công ty hàng đầu về công nghệ", em toàn thấy người ngoài nói :) .