[Funland] Iphone 5 lỗi 9. em xin nhờ các cao thủ về iphone ạ

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Tình hình là em đang dùng cái Iphone 5, 16gb bản quốc tế. Vào một ngày đẹp trời nó hiện lên cái hình dây sạc và trên là chữ itune. Bật nguồn lên không được (thế mới cay). Mang ra Nhật cường chạy lại phần mềm thì báo lỗi 09. em có seach trên các diễn đàn thì có thể sửa lỗi này bằng phần mềm nên đăng đàn nhờ các Cao thủ về IP giúp em với ạ.
chân thành cám ơn các cụ các mợ

Bigbaboi

Xe hơi
Tình hình là em đang dùng cái Iphone 5, 16gb bản quốc tế. Vào một ngày đẹp trời nó hiện lên cái hình dây sạc và trên là chữ itune. Bật nguồn lên không được (thế mới cay). Mang ra Nhật cường chạy lại phần mềm thì báo lỗi 09. em có seach trên các diễn đàn thì có thể sửa lỗi này bằng phần mềm nên đăng đàn nhờ các Cao thủ về IP giúp em với ạ.
1. Thay cáp USB khác và cổng USB khác nếu có thể bạn hãy thay 1 máy tính khác.
2. Pin của máy phải có ít nhất 50% pin không tính pin sạc ảo nhé nếu máy thường báo pin ảo thì bạn thay 1 pin khác cho máy nhưng trước khi thay pin bạn cứ thử các cách bên dưới đã ta hạn chế phải thay phần cứng mà thử test bằng phần mềm trước.
3. Chú ý đến bộ nhớ trong của iPhone 5 còn trống phải tối thiểu là 3Gb và đối với máy còn ít hơn máy báo lỗi 9 khi restore thì nhiều người nhận định là ổ cứng HDD hỏng nhưng thật tế chỉ là thiếu dung lượng thôi.
4. Chú ý đến phần firmware bạn tải về để restore nếu dùng custom firmware bạn tải về bản chuẩn cho dòng máy của mình , ngoài ra bạn nên thử để iTunes tự tải về để cho chắc là không do bạn chọn nhằm firmware.
5. Bạn đang restore iPhone 5 theo mode nào bạn nên restore bằng DFU mode để không gặp các lỗi vặt và đưa máy về chế độ DFU mode đúng cách:

Ngoài ra hãy thử test độ chai pin của thiết bị của bạn để kiểm tra xem pin của máy có thể đáp ứng đủ cho quá trình restore nếu không bạn phải thay pin khác.

Kiểm tra bộ nhớ iPhone còn trống ít nhất 3Gb nhé.

Chỉnh sửa cuối:

dang1708

Xe tải
Em xin chân thành chia buồn cùng cụ. Lỗi 9 trên iPhone 5 là lỗi HDD cụ nhé. Cụ không thể fix bằng restore được đâu ạ, vì khi cụ rs được 90% nó báo lỗi 9 luôn. Theo lý thuyết thì cụ có thể restore với bộ nhớ trên 3Gb, nhưng cái này hơi viển vông, cụ đang dùng dính cáp đĩa thì làm sao vào được mà xóa để còn 3Gb, restore thì ko được rồi. Lỗi Pin cụ thay cũng không có tác dụng đâu, vì lỗi Pin là 11, quan trọng nhất là cụ cắm cáp rồi thì pin có chai cũng không ảnh hưởng đến quá trình restore. Lỗi pin nhận biết nhanh nhất là khi dùng, cứ 10 - 20% là xụt nguồn, reset liên tục là ic nguồn. Lỗi này của cụ em gặp cũng tầm trên dưới 5 chú :(.

Hi vọng em nói sai đi ạ :)

dang1708

Xe tải
Lỗi này của cụ có 2 phương án giải quyết : 1 là thay main luôn ( tầm trên dưới 3 củ ), phương án này ổn định về lâu về dài nhưng hơi khó nếu muốn bán ( vì imei máy ko trùng imei vỏ ). 2 là bán luôn, bán luôn lỗ nhiều nhưng nhẹ đầu, vì khi sửa xong, dễ bị tai biến đột quỵ lắm, dùng một thời gian ( sớm hay muộn thì e ko dám bàn ) nó dễ di căn sang bệnh khác lắm ợ :)

Bigbaboi

Xe hơi
Em xin chân thành chia buồn cùng cụ. Lỗi 9 trên iPhone 5 là lỗi HDD cụ nhé. Cụ không thể fix bằng restore được đâu ạ, vì khi cụ rs được 90% nó báo lỗi 9 luôn. Theo lý thuyết thì cụ có thể restore với bộ nhớ trên 3Gb, nhưng cái này hơi viển vông, cụ đang dùng dính cáp đĩa thì làm sao vào được mà xóa để còn 3Gb, restore thì ko được rồi. Lỗi Pin cụ thay cũng không có tác dụng đâu, vì lỗi Pin là 11, quan trọng nhất là cụ cắm cáp rồi thì pin có chai cũng không ảnh hưởng đến quá trình restore. Lỗi pin nhận biết nhanh nhất là khi dùng, cứ 10 - 20% là xụt nguồn, reset liên tục là ic nguồn. Lỗi này của cụ em gặp cũng tầm trên dưới 5 chú :(.

Hi vọng em nói sai đi ạ :)
Cụ này thì , e đang mong cụ chủ không bị th 2 như cụ nói nên em đang nói giảm nói tránh đi may mắn thì restore dc thì càng tốt cụ ợ

dang1708

Xe tải
Cụ này thì , e đang mong cụ chủ không bị th 2 như cụ nói nên em đang nói giảm nói tránh đi may mắn thì restore dc thì càng tốt cụ ợ
Cụ ơi, em cũng muốn giảm tránh lắm nhưng cụ chủ phải đối mặt với sự thật cụ à, không lại đem ra ngoài, thợ nó phán thay Pin, thay Loa, thay mic, thay lung tung thì tiền mất tật vẫn mang :(. Em cũng hi vọng mình sai, hi vọng cụ chủ restore cái hết luôn ợ :)

Bigbaboi

Xe hơi
Cụ ơi, em cũng muốn giảm tránh lắm nhưng cụ chủ phải đối mặt với sự thật cụ à, không lại đem ra ngoài, thợ nó phán thay Pin, thay Loa, thay mic, thay lung tung thì tiền mất tật vẫn mang :(. Em cũng hi vọng mình sai, hi vọng cụ chủ restore cái hết luôn ợ :)
Cứ hướng dẫn cụ chủ từ từ từng tý một , không ùm nhát đc cụ ợ

dangsaoviet

Xe điện
Nói thật là em đã mang ra Nhật cường. Họ nói họ sẽ can thiệp vào main nhưng tỷ lệ là 50/50 và chi phí mất từ 2 -3 củ

Bigbaboi

Xe hơi
Nói thật là em đã mang ra Nhật cường. Họ nói họ sẽ can thiệp vào main nhưng tỷ lệ là 50/50 và chi phí mất từ 2 -3 củ
Nói thẳng ra thì chúng nó một là thay main 2 là thay hdd cụ và nếu máy Cụ Zin thì 100% làm éo gì có chuyện 50/50 . 50/50 nó thay đồ nó r bảo máy cụ hỏng r thì cụ cầm cái xác về à , mả bu chúng nó

dang1708

Xe tải
Nếu vậy e khuyên cũ nên bán đi cho nhẹ nợ. Cái a phải mổ não rồi thì dù có khỏi thì dở giời lại nhảy lambada ngay :))

Bigbaboi

Xe hơi
Nếu vậy e khuyên cũ nên bán đi cho nhẹ nợ. Cái a phải mổ não rồi thì dù có khỏi thì dở giời lại nhảy lambada ngay :))
Đây là bệnh Của họ nhà i pôn , cụ có dám chắc mua hàng mới r sẽ ko bị lỗi này :3

akitokiss

Xe tải
Đây là bệnh Của họ nhà i pôn , cụ có dám chắc mua hàng mới r sẽ ko bị lỗi này :3
Cháu không nhầm thì cụ mua ở FPT gặp lỗi này trong thời gian bảo hành thì 1 đổi 1 thì phải

dangsaoviet

Xe điện
Nói thẳng ra thì chúng nó một là thay main 2 là thay hdd cụ và nếu máy Cụ Zin thì 100% làm éo gì có chuyện 50/50 . 50/50 nó thay đồ nó r bảo máy cụ hỏng r thì cụ cầm cái xác về à , mả bu chúng nó
vâng em cũng nghĩ như vậy ạ. họ chyaj lại phần mềm mất gần tiếng đồng hồ rồi báo lại như vậy nên em chưa thay thế gì, nhờ đóng máy lại rồi mang về.

Bigbaboi

Xe hơi
vâng em cũng nghĩ như vậy ạ. họ chyaj lại phần mềm mất gần tiếng đồng hồ rồi báo lại như vậy nên em chưa thay thế gì, nhờ đóng máy lại rồi mang về.
Để em hỏi thằng e trên đấy xem giá sửa ntn , em giới thiệu cụ sang

dangsaoviet

Xe điện

Bigbaboi

Xe hơi
Roài có gì Cu em nó giúp cụ

le.duchieu

Xe hơi
Chắc đúng như mấy cụ trên nói rồi không restore được thì thay HDD rồi :(

Guccio.Gucci

Xe máy