[Thảo luận] Kẻ cắp gặp bà già - Lái xe tắc xi chặt chém đại biểu Interpol

Moilaixe

Xe tải
để bảo vệ danh dự nước chủ nhà trước tiên là phải trả lại khổ chủ tiền và cái iphone4 đã,rồi xử lý sau .
Cái này BCA trả trước cụ ạ, sau về tính với thằng lái xe taxi sau, em nghĩ là lãi ngày cao phết đấy cụ Bill nhỉ?

Bung To

Xe điện
2 thằng kia là cớm quốc tế nên cố tình để lại IP4 trên xe để dễ bắt thôi.
Không có IP4 thì chú taxi khai là tiền dẫn mối đi khách thì hòa à?
Trình cao đấy phải không các cụ ?

dvd

Xe tăng
Thằng taxi thì rõ là xấu rồi.
Nhưng mãi không hiểu sao chủ thớt lại đặt tiêu đề là " Kẻ cắp gặp bà già " nhỉ? ~X(

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Hix! chém nhầm đối tượng!

Chỉnh sửa cuối:

HobbyDriver

Xe tăng
Thằng taxi thì rõ là xấu rồi.
Nhưng mãi không hiểu sao chủ thớt lại đặt tiêu đề là " Kẻ cắp gặp bà già " nhỉ? ~X(
Theo em gọi là "đi đêm lắm có ngày gặp ma" cũng được ạ. Chú taxi này xong hẳn rồi còn gì. Mà hành khách cũng kinh, bị đòi hàng trăm đô phải biết thừa là bị chém chứ, nhưng...vẫn cứ trả đã, lại còn để lại IP;... rồi để xử lý sau

HobbyDriver

Xe tăng
Xấu mặt ban đại diện ~X( Trước bố em đi từ hội nghị quốc gia về Hồ Tùng Mậu mà thằng lái xe Mai Linh nó chở một vòng đi đường Trần Duy Hưng, Láng, Cầu Giấy cho ... thoáng~X( Cụ già mệt nên ngồi gật gù, lúc về đến nơi trả tiền mới ngã ngửa may mà hai anh em nhà em phi ra kịp ... Em nghĩ có nhiều thằng Lý Thông, cứ phải thịt ngay các cụ ạ, gọi là làm trong sạch quần chúng?!
Chuẩn ạ. Nhiều tài xế taxi rất thật thà và tử tế nhưng mà cũng vẫn có rất nhiều con sâu làm rầu nồi canh. Cứ phải 'làm gỏi' ngay cho nó chừa, đỡ ảnh hưởng những bác tài khác và an tâm khách hàng nữa.

thule6

Xe điện
Em nghĩ mấy ông công an chưa tìm được cậu lái taxi đâu, nếu 2 người khách kia mà vẫy xe dọc đường thì còn khướt mới tìm ra, giờ bên công an cứ rao lên rằng đã xác định được lái xe nhằm mục đích ''rung chà cá nhảy'', hy vọng chú kia sợ mà ra đầu thú.
Thời buổi này mà cụ ngây thơ thía :D nhà cháu chấp thèng taxi kia chạy 1 mạch lên biên giới cuối cùng vưỡn vìa quy án thoai đấy là cháu không phải là interpol nhé, chấp luôn cả tháo sim của cháu ra vứt đi nhá :D
thía cụ nghĩ cái thằng Interpol kia ko biết mình bị chém hay sao ?! và nó sợ quá bỏ cả IP4 lại à?! nó làm thía cho đẹp mặt, lại kịp giờ họp, thanh toán đầy đủ, vô tình gửi lại con IP4 ở ghế sau để chú TAXI bỏ vào túi vậy là tự khóa tay rùi, sau đó về mách anh fast bảo - "anh thể hiện đi ..." thía là có chú TAXI làm bị bông cho các chú XXX thực hành bài TEST - ôi sao nó cao thủ thía :))

rgvmen

Xe container
Vụ này im phăng phắc rồi, chắc gì chú taxi kia đã là lái taxi xịn, nhỡ có nhiệm vụ gì đó thì sao :D

tuikhongten

Xe buýt
có nhiều vụ như thế này nhưng số chú này đen :(

titum

Xe máy
Có tìm được nó cũng khó xử lý. Chán
Mã:
Cụ cứ hay nói đùa, ăn đểu của khách QT dự Hội nghị của xxx mà không xử lý được à, 6 triệu trừ khoảng hơn trăm tiền taxi thì vẫn đủ định lượng xử lý hình sự đấy. Chiếc xe ôtô BKS 30L-6404 ( không phải 6474 như một số lá cải đưa đâu) đã nằm trong số 7 rồi, lái xe vẫn trốn còn chủ xe là TTGT đang khóc hết nước mắt ở số 7 rồi.

29NN-506-50

Xe tải
song , ông taxi chết chắc :
http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2011/11/tai-xe-taxi-bat-chet-khach-cua-interpol-bi-bat/

PHÁP LUẬT
Thứ hai, 7/11/2011, 10:32 GMT+7
Bản In
Tài xế taxi 'bắt chẹt' khách của Interpol bị bắt

Sáng nay, Phó giám đốc Công an Hà Nội Nguyễn Đức Chung cho biết tài xế taxi bắt khách của Interpol trả gần 6 triệu đồng cho quãng đường đi hơn 10km đã bị phát hiện tung tích khi lẩn trốn tại tỉnh Lâm Đồng.
> Tài xế taxi bắt khách của Interpol trả 6 triệu đồng cho hơn 10km

Trưởng phòng Cảnh sát điều tra tội phạm về trật tự xã hội Công an Hà Nội Đào Thanh Hải xác nhận với VnExprees.net, chiều qua, sau khi bị bắt, nghi can đã được di lý ra Hà Nội để lấy lời khai. Hiện, danh tính của tài xế hãng Phú Gia chưa được cơ quan điều tra thông báo.
Một luật sư cho biết, việc "bắt chẹt" tiền taxi của tài xế này có dấu hiệu của hành vi lừa đảo chiếm đoạt đoạt tài sản.
Gần 10 ngày trước, ông Chen Ang Dani và Than Sha Pen (quốc tịch Singapore, khách đến dự Đại hội đồng Interpol lần thứ 80 tại Hà Nội) cho biết, họ đến quán ăn ở phố Phan Bội Châu (quận Hoàn Kiếm), bắt taxi hãng Phú Gia về Trung tâm hội nghị quốc gia (Mỹ Đình, Từ Liêm). Với quãng đường hơn 10 cây số, tài xế bắt khách phải trả 200 USD, 100 đôla Singapore (tổng cộng gần 6 triệu đồng). Hai ông khi xuống xe để quên điện thoại Iphone 4 cũng bị lái xe "ỉm" đi.
Ngay khi vụ việc được phanh phui, Chủ tịch Hiệp hội Vận tải Hà Nội Bùi Danh Liên cho VnExpress.net biết, một số hãng taxi "phẫn nộ lên án" hành vi của lái xe trên khi làm mất "thể diện quốc gia". Họ đề nghị ngoài việc xử lý hành vi ăn cắp tiền cước taxi theo quy định pháp luật, cần lập đoàn thanh tra việc tổ chức hoạt động, quản lý của hãng Phú Gia.

nguồn : Vnexpress.net

pladin

Xe hơi
nuốt chẳng trôi :)) như này cụ bảo có phải tội hình sự 0 ạ?

Segovia77

Xe hơi
Sự quá đi chứ Cụ, lái xe siêu láo, chơi nhầm ngay phải cớm, chắc lần này bị vài quyển...

Moilaixe

Xe tải
Cụ cứ hay nói đùa, ăn đểu của khách QT dự Hội nghị của xxx mà không xử lý được à, 6 triệu trừ khoảng hơn trăm tiền taxi thì vẫn đủ định lượng xử lý hình sự đấy. Chiếc xe ôtô BKS 30L-6404 ( không phải 6474 như một số lá cải đưa đâu) đã nằm trong số 7 rồi, lái xe vẫn trốn còn chủ xe là TTGT đang khóc hết nước mắt ở số 7 rồi.
Cụ titum lấy thông tin ở đâu đấy ạ, xe 30L-6404 thì theo như cụ Gúc gồ bảo là bị cướp năm 2010: http://tintuc.xalo.vn/00-1329337339/Cong_an_huyen_truy_bat_nhanh_2_ten_cuop_taxi.html , em không hiểu là lần trước chú taxi bị cướp rồi nên cay quá, lần này quyết định cướp lại của Interpol hả cụ? Còn một điều nữa em cũng thắc mắc là cụ bảo chủ xe là TTGT, em cũng không hiểu luôn. TTGT mua xe rồi cho xe đi làm taxi hả cụ, thế này chắc là xe phải qua vài đời chủ? Dẫu sao thằng lái taxi cũng bị bắt rồi, Vnexpress bẩu thế.

anhtho

Xe ngựa
Thời buổi này mà cụ ngây thơ thía :D nhà cháu chấp thèng taxi kia chạy 1 mạch lên biên giới cuối cùng vưỡn vìa quy án thoai đấy là cháu không phải là interpol nhé, chấp luôn cả tháo sim của cháu ra vứt đi nhá :D
thía cụ nghĩ cái thằng Interpol kia ko biết mình bị chém hay sao ?! và nó sợ quá bỏ cả IP4 lại à?! nó làm thía cho đẹp mặt, lại kịp giờ họp, thanh toán đầy đủ, vô tình gửi lại con IP4 ở ghế sau để chú TAXI bỏ vào túi vậy là tự khóa tay rùi, sau đó về mách anh fast bảo - "anh thể hiện đi ..." thía là có chú TAXI làm bị bông cho các chú XXX thực hành bài TEST - ôi sao nó cao thủ thía :))
Cụ nói đúng, em cảm giác như mấy chú interpool muốn thử sức CA mình. Dù thế nào đi chăng nữa, thằng taxi đúng là chết vì tham và thiếu hiểu biết. Sau, chắc đọc báo nên sợ chạy vào tận Lâm Đồng, mà sao thoát được.

hananguyen

Xe máy
chả tóm đc ông taxi do rui con gì nữa

CarDeVil

Xe đạp
oài chuyện bị các thầy tãi chặt là chuyện bt mà. hum em về YB vẫy taxi từ bến xe Yb đến đoạn trường Lí Thường kiệt( khoảng 2km) bị chém 200k. Lúc ý đi với ny lên trả cho nó ai ngờ tối nó oánh xe vào gara của papa em. :D rùi tự giác trả lại 150k xin 50k là tiền Taxi :) em hok nhớ biển xe nhưng nhớ là của hãng Taxi Yên bái. các bác nào đi ở YB thì lên tránh cái hãng này kẻo có ngày oan mạng với lái xe.

longds

Xe hơi
ai ngờ tối nó oánh xe vào gara của papa em. :D rùi tự giác trả lại 150k xin 50k là tiền Taxi :)
Kụ quả là người may mắn, gặp đúng bác taxi tốt bụng, mang tiền thừa đến tận nhà trả lại ;))
[-O< gì mình được như kụ ấy