[Funland] Kể chuyện về cách kiếm tiền "On Lai"

tide

Xe buýt
E đánh dấu xem học lỏm được gì ko. Giờ đi làm chán quá

Đọc thông 19 trang mà vẫn mông lung quá. Chắc do em không hợp kiếm tiền on nai

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Em mới chập chững vào nghề. Ngày trung bình 1.5$. Còn phải học hỏi nhiều.
Mục tiêu trong 6 tháng tới sẽ đạt 10$/ngày.
Cụ chủ giúp thêm em nhé. Cám ơn cụ trước.
Cụ đang làm mảng gì vậy?? Chia sẻ cho em làm với với mục tiêu như cụ là được.

Mercedes_Benz

Xe điện
Mấy tháng trước ở công ty em có ông nhân viên cũ, xưa xin nghỉ ở công ty về thất nghiệp, ngồi học cách cày Video youtube. Giờ cũng 4-5000$/tháng.
sau đi xin làm lại chỗ em rồi dạy các anh em công ty làm. Cũng có vài người rút được 1000$ rồi mời anh em đi ăn nhậu.
Em cũng ham cơ mà thấy anh em bỏ bê cả việc công ty để cày cái này thấy không ổn. Nên em không học theo.
Nhưng đúng là anh ấy giờ tháng được 4-5000$ (em nhìn thấy đi rút rồi). Bắt ông ý đi công tác xa ông ấy nghỉ luôn. ổng bảo đi làm cho đỡ tự kỷ thôi chứ lương chẳng bõ so với làm Youtube. Hic.
Em làm bục mặt kiếm mấy triệu 1 tháng còn suốt ngày bị sếp chửi nữa. Liệu có nên cày cái video đó không nhỉ. Sao dễ kiếm tiền vậy thì cần gì đi học rồi đi làm khổ sở. Các cụ có kinh nghiệm kiếm tiền kiểu này thấy sao ạ
Đúng là làm Youtube tháng 4 - 5k trump là có, nhưng là ngày trước. Em có thằng bạn cũng làm youtube, trước tháng nào nó cũng khoe ảnh rút tiền Youtube đều đặn, tháng vài nghìn đô. Nhưng mấy tháng nay thấy nó kêu trời lên vì Google nó không trả tiền, nó xóa kênh, xóa video vì ăn cắp bản quyền...

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là làm Youtube tháng 4 - 5k trump là có, nhưng là ngày trước. Em có thằng bạn cũng làm youtube, trước tháng nào nó cũng khoe ảnh rút tiền Youtube đều đặn, tháng vài nghìn đô. Nhưng mấy tháng nay thấy nó kêu trời lên vì Google nó không trả tiền, nó xóa kênh, xóa video vì ăn cắp bản quyền...
Cái này chuẩn rồi. GG nó quản vụ bản quyền cực chặt. Em bị nó siết nghẹt cả thở.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đang làm mảng gì vậy?? Chia sẻ cho em làm với với mục tiêu như cụ là được.
Em code ứng dụng cho GG play và bán áo phông cụ ạ. Áo phông thì chậm vì ý tưởng kém.

huongdt79

[Tịch thu bằng lái]
Mấy tháng trước ở công ty em có ông nhân viên cũ, xưa xin nghỉ ở công ty về thất nghiệp, ngồi học cách cày Video youtube. Giờ cũng 4-5000$/tháng.
sau đi xin làm lại chỗ em rồi dạy các anh em công ty làm. Cũng có vài người rút được 1000$ rồi mời anh em đi ăn nhậu.
Em cũng ham cơ mà thấy anh em bỏ bê cả việc công ty để cày cái này thấy không ổn. Nên em không học theo.
Nhưng đúng là anh ấy giờ tháng được 4-5000$ (em nhìn thấy đi rút rồi). Bắt ông ý đi công tác xa ông ấy nghỉ luôn. ổng bảo đi làm cho đỡ tự kỷ thôi chứ lương chẳng bõ so với làm Youtube. Hic.
Em làm bục mặt kiếm mấy triệu 1 tháng còn suốt ngày bị sếp chửi nữa. Liệu có nên cày cái video đó không nhỉ. Sao dễ kiếm tiền vậy thì cần gì đi học rồi đi làm khổ sở. Các cụ có kinh nghiệm kiếm tiền kiểu này thấy sao ạ
Không dễ nuốt vậy đâu cụ, nhất là ở VN mình

Nếu làm kênh Youtube cho tụi nước ngoài xem thì còn đỡ chứ dân Việt mình mở youtube thấy qc là tắt luôn. Kiếm dc 4 5000$/ tháng thì cái kênh đó cũng cần thời gian và nổi tiếng. Ko nhiều người làm dc cụ ah

Có những người làm kênh youtube kiếm 10k $/ tháng nhưng số đó ở mình em nghĩ chắc vô cùng ít :D cụ nào mà nghĩ làm youtube kiếm tiền dễ thì sai lầm, chưa kể để kiếm dc bằng đó tiền thì đầu tư cơ bản cũng ko ít

huongdt79

[Tịch thu bằng lái]
Ăn xổi thôi cụ ơi, làm youtube không ngon ăn như đời tô vẽ đâu cụ.
Mấy thánh mở lớp dạy kiếm tiền bằng youtube tô vẽ toàn khoe người abc kiếm dc bằng này bằng kia nên mọi người nghĩ dễ kiếm lao đi học

Cái gì nó cũng cần có nghề, chăm chỉ chịu khó. Chơi online nếu biết có thể kiếm dc, ko biết thì tan gia bại sản cũng chả thu dc cái gì.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bày em với. Kiếm ít nhưng dễ dễ là được.
Không dễ nuốt vậy đâu cụ, nhất là ở VN mình

Nếu làm kênh Youtube cho tụi nước ngoài xem thì còn đỡ chứ dân Việt mình mở youtube thấy qc là tắt luôn. Kiếm dc 4 5000$/ tháng thì cái kênh đó cũng cần thời gian và nổi tiếng. Ko nhiều người làm dc cụ ah

Có những người làm kênh youtube kiếm 10k $/ tháng nhưng số đó ở mình em nghĩ chắc vô cùng ít :D cụ nào mà nghĩ làm youtube kiếm tiền dễ thì sai lầm, chưa kể để kiếm dc bằng đó tiền thì đầu tư cơ bản cũng ko ít
Mấy thánh mở lớp dạy kiếm tiền bằng youtube tô vẽ toàn khoe người abc kiếm dc bằng này bằng kia nên mọi người nghĩ dễ kiếm lao đi học

Cái gì nó cũng cần có nghề, chăm chỉ chịu khó. Chơi online nếu biết có thể kiếm dc, ko biết thì tan gia bại sản cũng chả thu dc cái gì.
Kiếm tiền trên mạng kiểu này nghe thì màu hồng nhưng đụng vào mới thấy sứt đầu mẻ trán nhiều mới may ra ra được đồng tiền.

sonvg

Xe điện
Trước có đợt cháu toàn click link dạo, cơ mà sau chán quá chả làm. Đợt đấy thằng bạn cháu tháng 4k là bình thường, có cả hóa đơn chuyển tiền các thứ, mà nói thật là cháu cũng chẳng tin lắm =))

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Trước có đợt cháu toàn click link dạo, cơ mà sau chán quá chả làm. Đợt đấy thằng bạn cháu tháng 4k là bình thường, có cả hóa đơn chuyển tiền các thứ, mà nói thật là cháu cũng chẳng tin lắm =))
Tiền em vẫn về đều cụ ạ. Nhưng tẹo thôi, chả được ngưỡng như bạn cụ.
Hồi đầu cũng nghịch vụ click dạo nhưng thấy ko ăn thua và rủi ro thì quá lớn nên chả thèm nghịch ngu nữa.

sonvg

Xe điện
Tiền em vẫn về đều cụ ạ. Nhưng tẹo thôi, chả được ngưỡng như bạn cụ.
Hồi đầu cũng nghịch vụ click dạo nhưng thấy ko ăn thua và rủi ro thì quá lớn nên chả thèm nghịch ngu nữa.
Vâng, kiếm tiền online cũng tùy quan điểm của từng người, có người kiếm được nhưng cũng không muốn làm cụ ạ :)

mr.hiep1986

Xe tải
Kiếm tiền OL theo cháu là kiếm được, nhưng khó xơi hơn cả ở ngoài, hehe. Mà mình phải có ý tưởng, chịu khó mày mò tìm hiểu. Còn những cách kiếm mà được các cụ mợ chia sẻ ở đây thì các cụ mợ ấy rút rồi, ko kiếm được nữa nên mới nói ra chứ cái nào còn kiếm được thì còn lâu nhá. Chả ai chia sẻ bát cơm của mình cả :(

huongdt79

[Tịch thu bằng lái]
Kiếm tiền trên mạng kiểu này nghe thì màu hồng nhưng đụng vào mới thấy sứt đầu mẻ trán nhiều mới may ra ra được đồng tiền.
chuận cụ ah, các thánh cứ vẽ bầu trời toàn thấy tiền ngàn $ rơi bủm cái vào mặt =)) nhiều quá hoa mắt dek biết $ tiêu dc hay $ tiêu ở dưới....

nobita0610

Xe tải
E làm app nhỏ nhỏ kiểu tiện ích thôi, thêm cả app ăn theo mấy thằng nổi tiếng như Pokemon GO. Ngày e đi làm cty rồi nên tranh thủ thôi ạ, ko đc chuyên nghiệp như những cụ làm to.

Sent from my X using Tapatalk
Làm như cụ thì em cần học những gì ạ. Bọn Tây cụ biết chỉ em với ạ.
Cảm ơn cụ ạ.