[Funland] kê khai và nộp lệ phí trước bạ xe máy online

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ giải thích rất chi tiết nhưng cái mục thuế cá nhân em thấy bên thuế làm vẫn không ổn.
Cá nhân có mst thì cứ nộp qua etax hoặc qua app của ngân hàng thôi cụ !

khanhtb

Xe điện
theo e cụ chủ thớt update lại cccd về cmt cũ làm là ok,chắc chắn do hệ thống chưa khớp đc cccd với cmt cũ nên báo sai

pham minh

Xe container
Em tạo topic này nhờ cụ nào đã mua xe đóng thuê online tư vấn hộ em phát.
Bố em mua cái xe máy, em về làm thủ tục online cho cụ nhưng vướng ngay từ đoạn khai thuế.
Lên trang thuế, tạo tài khoản cho cụ ( cụ đã có mst nhưng gắn với cmt 9 số ), em đã làm xong bước đầu là cập nhật lại cccd 12 số, đã kiểm tra thử bằng cách tra số cccd mới thì ra luôn mã số thuế, vậy coi như là khớp.
Tuy nhiên khi tạo tờ khai thuế, nhập serie phiếu xuất xưởng cũng ra hết thông tin xe, số khung, số máy... ok hết mà khi gửi hồ sơ đi thì 30s sau nó báo lại ngay về mail vs điện thoại là '' thông tin số giấy tờ không khớp với só giấy tờ của MST'' là như thế nào nhỉ?
Đã kiểm tra trong mục thông tin người nộp thuế đều khớp tên và số cccd.
Bực quá, cả chiều nay ngồi làm đi làm lại mấy lần đều báo lỗi.
Không rõ bây giờ họ bắt khai online hết hay là chạy ra chi cục thuế đóng thuế trước bạ offline vẫn đc nhỉ, ngày xưa mua xe có cần mst cá nhân đâu giờ tự dưng lằng nhằng vãi.
Cậu nhân viên của em mua xe mấy hôm trước nhờ cò làm mà cũng phải chờ mất 2 hôm để khởi tạo và active mst cá nhân.
Vẫn ra chi cục thuế nộp bình thường được. Em cũng mới đăng ký cái xe, nhà em gần chi cục thuế ra nộp cho nhanh. Đồng bộ các cơ quan nhà mình mới 0.4 thôi vì mã số thuế của em vẫn là cmt 9 số dù em đã đổi sang cmt 12 số và giờ là căn cước cũng mấy năm rồi

polizia

Xe container
Vẫn ra chi cục thuế nộp bình thường được. Em cũng mới đăng ký cái xe, nhà em gần chi cục thuế ra nộp cho nhanh. Đồng bộ các cơ quan nhà mình mới 0.4 thôi vì mã số thuế của em vẫn là cmt 9 số dù em đã đổi sang cmt 12 số và giờ là căn cước cũng mấy năm rồi
Vâng chiều em ra thử, làm online đủ thứ thành công mà quả khai thuế này lại mắc.
Để em khai lại tờ khai dùng cmt 9 số xem sao vì hôm qua em mới cập nhật online cccd12 số vào.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Ôi vừa khai lại dùng cmt 9 số đc luôn ah.
Đù má hệ thống.
Em update lên 12 số, vào trang tra cứu gõ 12 số thì ra mst, gõ cmt 9 số thì ko ra.
Ấy thế mà làm tờ khai gõ 9 số lại đc mà 12 số lại ko đc.

hm.tuan

Xe điện
Hoá ra nhiêu khê nhờ.
Từ 2002 em mua cái xe máy ở Ấn mà chỉ cần cầm pp ra đại lý, trả tiền và họ giao xe, biển và sổ lưu hành thế là xong. 15 phút kể cả thời gian đếm tiền!

Hoà Phùng

Xe đạp
Năm 2022 e cũng đăng kí và nộp thuế trước bạ xe máy qua cổng dịch vụ công QG. Cũng đơn giản không báo lỗi gì. Xong nó có thông báo là Hồ sơ đã chuyển qua công an, đề nghị ra công an xã hoàn thiện nốt thủ tục bốc biển số.
Em ra công An xã thì lúc đó mới loằng ngoằng, họ không chịu, bắt phải đi xin giấy xác nhận nộp thuế. (Chỗ này bên công an họ làm sai và làm khó mình). Sai đó chạy đi chạy lại mấy lần họ cũng cho cấp biển.

polizia

Xe container
Hoá ra nhiêu khê nhờ.
Từ 2002 em mua cái xe máy ở Ấn mà chỉ cần cầm pp ra đại lý, trả tiền và họ giao xe, biển và sổ lưu hành thế là xong. 15 phút kể cả thời gian đếm tiền!
Ngày trc cũng đơn giản mà.
Em mua xe máy ở Yamaha Nguyễn Thái Học, phi luôn xe sang Cao Bá Quát lấy tờ khai viết xong nộp, chờ đóng tiền. Xong chạy xuống Vĩnh Phúc bấm biển.
Chả cần mst gì sất.
Vừa rồi là vướng cái cmt cũ, mình nhanh nhảu up lên số mới nhưng hoá ra nó chủ update trên hệ thống nửa vời, tra cccd mới vẫn ra mst nhưng đóng tiền lại dùng cmt cũ, chứng tỏ hệ thống chưa thay hết.

Heliosii

Xe tải
Năm ngoái em có đăng ký con xe máy ở hoàng Mai, ra quán photo cổng chỗ đăng ký ông photo khai hộ cho từ A-Z mất 100k, tầm 30' là xong

polizia

Xe container
Năm ngoái em có đăng ký con xe máy ở hoàng Mai, ra quán photo cổng chỗ đăng ký ông photo khai hộ cho từ A-Z mất 100k, tầm 30' là xong
Cò nó báo em 600k.
Em thì thích lọ mọ nên vừa rồi cái gì cũng thử trải nghiệm :))
Từ hộ chiếu, bằng lái, khai sinh khai tử … giờ đến nộp thuế, đky xe

hanhhdvn

Xe tải
Cò nó báo em 600k.
Em thì thích lọ mọ nên vừa rồi cái gì cũng thử trải nghiệm :))
Từ hộ chiếu, bằng lái, khai sinh khai tử … giờ đến nộp thuế, đky xe
Mình phải tự làm để biết xã hội nó đi đến đâu rồi chứ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tự điền khéo chỉ 5P thôi cụ !

kienvinh

Tháo bánh
Ngày trc cũng đơn giản mà.
Em mua xe máy ở Yamaha Nguyễn Thái Học, phi luôn xe sang Cao Bá Quát lấy tờ khai viết xong nộp, chờ đóng tiền. Xong chạy xuống Vĩnh Phúc bấm biển.
Chả cần mst gì sất.
Vừa rồi là vướng cái cmt cũ, mình nhanh nhảu up lên số mới nhưng hoá ra nó chủ update trên hệ thống nửa vời, tra cccd mới vẫn ra mst nhưng đóng tiền lại dùng cmt cũ, chứng tỏ hệ thống chưa thay hết.
Phải ra chi cục thuế (quận) để update số CCCD chứ cơ quan thuế không tự kết nối đâu. Không là vướng nhiều vấn đề. Đụng đến mới biết.

polizia

Xe container
Phải ra chi cục thuế (quận) để update số CCCD chứ cơ quan thuế không tự kết nối đâu. Không là vướng nhiều vấn đề. Đụng đến mới biết.
Em nộp online xong rồi ạ, đã có tin nhắn hồ sơ đã truyền sang CSGT, kính mời đến bộ phận đăng ký xe làm thủ tục.
Chứng từ nộp thuế cũng thể hiện tên người nộp và mst, ko thể hiện số cccd

vanhai493

Xe điện
Em nộp online xong rồi ạ, đã có tin nhắn hồ sơ đã truyền sang CSGT, kính mời đến bộ phận đăng ký xe làm thủ tục.
Chứng từ nộp thuế cũng thể hiện tên người nộp và mst, ko thể hiện số cccd
Cụ ra đó rồi về lên bài review lại xem có đúng đoạn bấm biển mất tiền thì phải đưa tiền mặt như lúc trc có 1 cụ comment ko nhé
(Ko dc chuyển khoản)

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ ra đó rồi về lên bài review lại xem có đúng đoạn bấm biển mất tiền thì phải đưa tiền mặt như lúc trc có 1 cụ comment ko nhé
(Ko dc chuyển khoản)
cả xe máy và ô tô lúc nộp tiền biển phải tiền mặt hết cccm nhé
xe máy 2-5tr
ô tô 20tr
em vừa mua xe cách đây 3 tháng vẫn vậy

polizia

Xe container
(Ko dc chuyển khoản)
Cái này đúng ạ, nhân viên của em vừa lmua xe máy bấm biển hôm kia ở Hai Bà về, nó cũng bảo chỉ nhận tiền mặt. Bạn ý mua xong về cho em voucher giảm 500k nên em mới đi mua :))
Ngoài ra ai chưa khai trên dichvucong mời đi về, của nó bản cà số mờ phải nhờ bảo vệ cà lại mất 20k :))
Ở Hai Bà xe máy đang là biển Y, thấy nó kể là biển serie Y là của Thường Tín nhưng đang thừa nhiều nên đẩy về Hai Bà. Mấy ông cầm biển ra xong kêu đm 2 Bà lại cho biển ngoại thành =))

Chỉnh sửa cuối:

vanhai493

Xe điện
cả xe máy và ô tô lúc nộp tiền biển phải tiền mặt hết cccm nhé
xe máy 2-5tr
ô tô 20tr
em vừa mua xe cách đây 3 tháng vẫn vậy
Cái này đúng ạ, nhân viên của em vừa lmua xe máy bấm biển hôm kia ở Hai Bà về, nó cũng bảo chỉ nhận tiền mặt. Bạn ý mua xong về cho em voucher giảm 500k nên em mới đi mua :))
Ngoài ra ai chưa khai trên dichvucong mời đi về, của nó bản cà số mờ phải nhờ bảo vệ cà lại mất 20k :))
Ở Hai Bà xe máy đang là biển Y, thấy nó kể là biển serie Y là của Thường Tín nhưng đang thừa nhiều nên đẩy về Hai Bà. Mấy ông cầm biển ra xong kêu đm 2 Bà lại cho biển ngoại thành =))
Đội ơn các cụ
Nói chung là e thấy head báo giá làm thì 6tr5
Còn tự làm chắc mất 6tr, tiết kiệm dc 500k hehe

polizia

Xe container
Đội ơn các cụ
Nói chung là e thấy head báo giá làm thì 6tr5
Còn tự làm chắc mất 6tr, tiết kiệm dc 500k hehe
Em hỏi bé làm dịch vụ mà cậu nv cho số thì báo 600. Nếu chưa có mst thì đăng ký hộ mất thêm 100k nữa.
Mà đky mst có gì khó đâu :)), đúng là ai ko biết vẫn mất xèng.

polizia

Xe container
Cụ giải thích rất chi tiết nhưng cái mục thuế cá nhân em thấy bên thuế làm vẫn không ổn.
Thu thuế giờ thu online ngon mà cụ.
Em kinh doanh hộ cá thể, trước đóng thuế khoán thì cứ 1 quý chị thuế qua thu hoặc ck, trả mình tờ chứng nhận đóng thuế quý trước.
Tất nhiên tiền mình đưa chị ý và tiền nộp ngân sách có tí chênh lệch.
Còn năm nay họ bắt tải app etax, cán bộ thuế gọi lên nói chuyện là mức thuế trc đây mìn đóng ntn. Giờ đóng qua etax thì sẽ hiện từng này thôi. Còn 1 quý cho chị xin ngoài 500 vì nói thực bọn chị cũng còn abc xyz, nếu áp chặt thì bọn em cũng chết mà bọn chị cũng chả đc gì =))
Đai loại tính tổng tiền đóng 1 tháng vẫn như cũ.
Chốt lại là cứ đến tháng vào app check xem có thuế chưa thì đóng. Hết 1 quý ting ting cho cán bộ tý quà quý.
Gọi là đóng thuế online nhưng dữ liệu đầu vào vẫn là cân bộ thuế của mình nhập, ít hay nhiều cũng là họ.
Thế nên tưởng minh bạch nhưng ko hẳn, vẫn là cộng sinh đôi bên cùng vui.