[CCCĐ] Kể lể chuyến đi bán hàng dạo bằng xe Su cóc xuyên cao nguyên nắng gió

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đầu năm mới, chúc các cụ mợ sức khoẻ nhiều nhiều, đa phúc đa thọ.
Sau đây em xin kể câu chuyện chuyến đi bán hàng dạo đầu năm mà sếp công ty giao phó cho em, chuyến đi khá hay, bán được hết hàng nên em chụp nhiều ảnh, nay nhớ ra lên đây post hầu các cụ.

Em xin demo bằng mấy tấm ảnh trước, các cụ xem tạm rồi em viết dần, 1 tấm em chụp ở hồ Kẻ Gỗ, 1 tấm đường Tây Trường Sơn, 1 cái ở Tây Nguyên ạ
Su coc 1.jpg

Su coc 3.jpg

Su coc 2.jpg

Alexandre Ciskob

Xe điện
Chả là năm ngoái em chưa hoàn thành KPI, nên năm nay sếp bắt đi bán sớm, mới chưa ăn rằm đã phải đi rồi.
Em phàn nàn mới hết tết đã đi, đang mệt blah blah... thì sếp bảo sao nói lắm thế, vậy tao đi cùng mày :D

Công ty còn 1 thằng giám sát nữa cũng xin đi, nhưng cty em chỉ có con Su cóc chở được 2 người, cuối cùng nó bảo nó đi xe máy, rồi 3 ae em lên đường

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
EM quyết định đi đường HCM
Loanh quanh mãi rồi mới xuất phát, đến trưa mới đi qua chợ Bến :)) tụi em tạt vào ăn trưa

Alexandre Ciskob

Xe điện
Trước khi đi em làm con Vietlott

Kế hoạch ban đầu là ngày 1 đến Phong Nha, thế quái nào trưa vẫn chợ Bến, cuối cùng tối em lại phải chạy xuống đường ven biển ngủ ở Cửa Lò

Tối ở Cửa Lò vắng như chùa Bà Đanh, được cái chính quyền đang sửa lại đường & vỉa hè chuẩn bị cho mùa hè tới

Alexandre Ciskob

Xe điện
Sáng hôm sau em dậy sớm, chạy dọc theo đường ven biển để qua Can Lộc lên Ngã ba Đồng Lộc.
Cầu Cửa Hội, đường ven biển kéo dài từ Cửa Lò - Cửa Hội - Xuân Thành- Cửa Sót này đi khá ổn, vắng, ít xe đặc biệt là trong mùa thấp điểm du lịch biển.

Đoạn này qua Cửa Sót

Có 1 farm điện mặt trời khá lớn ở đây, chắc công suất vài MW

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đi sớm nên hơi đói, em vừa bảo thèm bát cháo lòng thì thằng sếp nhìn thấy 1 quán lolotica ở TT Can Lộc, bọn em tạt vào mỗi thằng 1 bát.
Xe đỗ bên kia đường, quán bên này đường

hưvô

Xe lăn
Đi sớm nên hơi đói, em vừa bảo thèm bát cháo lòng thì thằng sếp nhìn thấy 1 quán lolotica ở TT Can Lộc, bọn em tạt vào mỗi thằng 1 bát.
...............
Ngôn ngữ mạnh quá cụ 😂
Trước e có đọc thớt xuyên Việt bằng xe máy mùa Covid của cụ rồi :)

Alexandre Ciskob

Xe điện
Chạy thêm 1 tý thì đến ngã ba Đồng Lộc, chỗ này là bãi giữ xe, miễn phí

Khu di tích này năm 2009 em đi lần đầu, bây giờ mới quay lại thấy thay đổi quá nhiều chứ không đơn sơ như ngày trước nữa. BQP quây cả khu ngã 3 thành 1 di tích nhưng vẫn cho xe chạy qua.

Bức thư của chị Tiểu đội trưởng TNXP gửi cho mẹ, đọc mà rớt nước mắt

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
Tháp chuông trên đỉnh đồi, mới xây cạnh 1 ngôi chùa trên đó, tụi em có vào thắp hương cho 10 chị TNXP và các liệt sỹ đã hi sinh tuổi xuân trên dãy Trường Sơn (lúc thắp hương em ko dám mạo phạm chụp ảnh)

Ngôn ngữ mạnh quá cụ 😂
Trước e có đọc thớt xuyên Việt bằng xe máy mùa Covid của cụ rồi :)
Dạ, sếp em bằng tuổi nên em cứ mày tao cho tiện ạ :D

hưvô

Xe lăn
Tháp chuông trên đỉnh đồi, mới xây cạnh 1 ngôi chùa trên đó, tụi em có vào thắp hương cho 10 chị TNXP và các liệt sỹ đã hi sinh tuổi xuân trên dãy Trường Sơn (lúc thắp hương em ko dám mạo phạm chụp ảnh)

Dạ, sếp em bằng tuổi nên em cứ mày tao cho tiện ạ :D
vầng em trêu cụ mà, e cũng đoán là sếp bằng hoặc kém tuổi cụ chủ chút :D

Alexandre Ciskob

Xe điện
Mục tiêu bán được hàng cho trạm bơm hồ Kẻ Gỗ, nên xong việc ở Đồng Lộc là tụi em lên đường.
Đây là lần đầu em đến với Kẻ Gỗ, trước chỉ nghe Trọng Tấn hát Người đi xây hồ Kẻ Gỗ chứ chưa biết mặt mũi ra sao, 1 phần vì nó nằm khá xa QL1, cũng không gần đường mòn HCM

Hồ này được người Pháp định xây từ trước nhưng dính phải WW1 nên chắc là hết tiền, sau năm 75 thì cụ Lê Duẩn tiếp tục huy động mấy chục nghìn dân công của tỉnh Nghệ Tĩnh tiếp tục hoàn thành

Chỉnh sửa cuối:

nq19832005

Xe buýt
cái xe cute quá, cụ ăn lolotica mà không kèm tí cay cay à.
Mà tò mò
Mục tiêu bán được hàng cho trạm bơm hồ Kẻ Gỗ, nên xong việc ở Đồng Lộc là tụi em lên đường.
Đây là lần đầu em đến với Kẻ Gỗ, trước chỉ nghe Trọng Tấn hát Người đi xây hồ Kẻ Gỗ chứ chưa biết mặt mũi ra sao, 1 phần vì nó nằm khá xa QL1, cũng không gần đường mòn HCM

Hồ này được người Pháp định xây từ trước nhưng dính phải WW1 nên chắc là hết tiền, sau năm 75 thì cụ Lê Duẩn tiếp tục huy động mấy chục nghìn dân công của tỉnh Nghệ Tĩnh tiếp tục hoàn thành
cụ bán hàng gì mà 1 xe su cóc đủ bán xuyên Việt vậy?

Alexandre Ciskob

Xe điện
Chờ mãi mới nhờ 1 bạn đi xe máy đi qua chụp hộ tấm ảnh

HN vẫn mát, mà hôm này vào Hà Tĩnh là thấy nắng nóng rồi, tụi em thay áo phông cho mát.
Thằng sếp gầy như cò hương, tụi em toàn trêu mày toàn găm dao găm trong bụng :D

Alexandre Ciskob

Xe điện
Hồ lúc nào cũng nhiều nước mát, nên ven hồ cỏ mọc xanh rì
Một đàn bò cỡ 100 con gặm cỏ ở bên sườn của đập kè hồ Kẻ Gỗ

Alexandre Ciskob

Xe điện
Hồ Kẻ Gỗ rất lớn, cấp nước tưới tiêu xuống cho toàn bộ vùng lúa phía ven biển Hà Tĩnh
Bọn e ăn trưa ở quán ven hồ, gió hiu hiu từ mặt nước thổi lên dễ chịu vô cùng.
lần đầu em thử được ăn món này, đặc sản ở đây

còn lái xe nên bọn em chỉ dám nện Coca thôi, ko sờ 1 giọt bia.

PS: món này là nộm (gỏi) mít các cụ nhé, làm từ quả mít non, luộc lên, trộn thêm 1 số loại rau & gia vị, ăn với bánh đa. Lạ miệng, cũng ngon ra phết

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
Con kênh dẫn nước xuống đồng bằng dài mấy chục km, xanh ngắt, trong vắt có thể bơi được