[Thảo luận] Kênh VOV - Giao thông 91Mhz

SonataHQ

Xe điện
Tớ có 1 góp ý nhỏ cho vov giao thông: (do kênh này quá hữu ích và cần thiết cho các lái xe)

1/ Thiết lập 1 hệ thống cộng tác viên tin cậy và rộng rãi, ấn định mã số cho từng cộng tác viên (di động và cố định), có đường dây nóng liên lạc thường xuyên để tiện liên lạc.

2/ Lựa chọn và thiết lập các tuyến chính trong TP HN và các QL chính ở phía Bắc cập nhật thường xuyên tình hình giao thông.

3/ Tương lai sẽ kết nối với hoặc trở thành nhà cung cấp dự liệu cho hệ thống GPS tại Việt Nam.

Cuối cùng rất hoan ngênh ý tướng sáng tạo của Bác nào đã nghĩ ra kênh này, chúc Bác và kênh của Bác sẽ phát triển không ngừng.

(em phải dò lại cái đài của Em đã):41::41:

The Beatles

Xe buýt
Suýt quên, em cũng nhờ các bác ở chương trình tuyên dương giúp những người tham gia giao thông chúng em
- Đội "Trật tự phường" trong cả năm qua đã điều hành phân luòng giao thông rất tốt trên đoạn Đê La Thành từ Ô chợ dừa đến lối rẽ vào Nhạc viện Hà nội.
- Các bác CA phường (hình như là phường Thành Công - chỉ biết có 1 bác CA phường rất cao hay làm nhiệm vụ) hàng ngày vẫn giữ trật tự ở đoạn Nguyên Hồng - Đê La Thành góp phần làm giảm ách tắc giao thông.

Dell600

Xe máy
Hay quá, bây giờ em mới biết, tí thử nghe xem sao

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Hình như trang của bác bắt phải login vào mới xem được. Em click vào topic đó chả thấy phản ứng gì.
Bác vào mục bạn đọc viềt rồi click vao FileAtt của mục cuối, download về nghe được hết cả 65 phút mà :6: Voted em chưa

Tây Độc

Xe điện
Từ hôm đọc topic này, em cứ nhăm nhăm chọn VOV 91MHz để nghe. Kể cả ở nhà. Nhưng mà toàn thấy phát nhạc. Maĩ tôí muộn hôm qua nghe một đoạn thâý có bác nào chia sẻ kinh nghiệm xe cộ gì đó.

Sáng nay đi làm sớm hơn thường ngaỳ vì phải đưa ông nhóc đến trường. Lúc thả ông nhóc xong (cỡ 7.45am) em đang nghe FM 100Mhz bình luận về tình hình đường xá quá tải, thấy cô phát thanh viên nói "bây giờ đang là giờ cao điểm...." sực nhớ ra FM91, chuyển ngay sang để nghe thử, thì vẫn thấy đang music.

Vậy tóm lại thông tin giao thông phát lúc naò hở các bác?

Land

Xe tăng
E thấy kênh VOV GT có tiết mục đọc chuyện chưởng rất độc , em toàn dùng cái này cho dễ ngủ :))

xe365vn

Xe container
kênh này nghe hay lắm, bạn bè e ai cũng khen :D
hôm nọ nghe giọng bác Kar ôn nghèo kể khổ trên đó nữa :))

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Đài Tiếng nói Việt nam vừa khai trương kênh VOV Giao Thông trên sóng FM, tần số 91 Mhz
Một kênh thông tin sẽ rất hữu ích cho Người tham gia giao thông, với những thông tin giao thông cực kỳ nóng hổi được quan sát trực tiếp từ rất nhiều các điểm nút giao thông quan trọng, các thông tin giao thông do cộng tác viên và bất kì người tham gia giao thông nào.
Cùng với nhưng thông tin khác như Thời sự, thông tin thương mại, các bài chuyên đề cho người tham gia giao thông và các chương trình ca nhạc hay sẽ làm cho người lái xe cảm thấy tự tin hơn, thu thập được nhiều thông tin bổ ích và hy vọng là luôn tìm được đường đi ngắn nhất - thông thoáng nhất bất kể là về nhà với bà cả sớm hay đi Off chai với các Offer. Em đang muốn để nghị có thêm chương trình VOV-Giao thông với OF đấy :6:

Các bác thử dò tìm và nghe, đóng góp ý kiến để cho Kênh mới của chúng em ngày càng hoàn thiện nhé...
Em nghe mấy lần kênh này vào giờ cao điểm, nhưng em không dám nghe lần nữa. Em không biết tên phát thanh viên là Nam giới làm việc đã lâu chưa? Nhưng hướng dẫn sai bét. Em nghe có đoạn thế này: Xe ô tô đi trong thành phố thì nên bật đèn pha không nên bật đèn cos vì gây lóa mắt cho người đi ngược chiều. Rồi thông báo: Ngã tư này đang bị tắc đường...Nói 5 phút sau mới biết tên ngã tư đấy là địa điểm nào? Chưa kể có thể do chuẩn bị chưa tốt nên nói vấp nhiều lắm.

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Em nghe mấy lần kênh này vào giờ cao điểm, nhưng em không dám nghe lần nữa. Em không biết tên phát thanh viên là Nam giới làm việc đã lâu chưa? Nhưng hướng dẫn sai bét. Em nghe có đoạn thế này: Xe ô tô đi trong thành phố thì nên bật đèn pha không nên bật đèn cos vì gây lóa mắt cho người đi ngược chiều. Rồi thông báo: Ngã tư này đang bị tắc đường...Nói 5 phút sau mới biết tên ngã tư đấy là địa điểm nào? Chưa kể có thể do chuẩn bị chưa tốt nên nói vấp nhiều lắm.
Vâng chúng em xin nhận lỗi, việc bỡ ngỡ lúc đầu là không tránh khỏi, bên em đã rút kinh nghiệm vụ pha cốt rồi ạ....

CB600RR

Xe hơi
hôm trước em cũng nghe nữ phát thanh viên hướng dẫn đi từ giáp bát lên deawoo qua lê duẩn :77::77::77:

ntpine

Xe tải
Maĩ tôí muộn hôm qua nghe một đoạn thâý có bác nào chia sẻ kinh nghiệm xe cộ gì đó.

Sáng nay vẫn thấy đang music.

Vậy tóm lại thông tin giao thông phát lúc naò hở các bác?
E nghĩ do ngẫu nhiên nên cụ toàn bắt được nhạc lúc giờ cao điểm thôi, cụ bật 91Mhz luôn từ đầu thì sẽ thấy ngay thông tin cập nhật Giao thông ạ.

Nhưng đúng là VOV cần:
Giảm thời gian bài hát theo yêu cầu
Tăng tần số cập nhật các nút tắc hơn
Đoạn nào tắc tị như nút Kim Liên mới-Khâm Thiên-Đê la Thành... thì nhạc gay cấn vào, heavy rock cũng được thế mới hút khán giả :P

mê utu

Xe tải
Thực sự cho e hỏi nhà Đài có bản đồ chi tiết về đường xá ở Hà Nội, đường cấm, 1 chiều, cấm oto ko?
6h50p 28/5 có thính giả hỏi, xe oto con, xe tải nhỏ có được lưu thông 2 chiều đường Trương ĐỊnh ko? PTV trả lời: "có thể trả lời ngay với bạn là đường Trương Định chỉ cho phép lưu thông 1 chiều từ hướng Bạch Mai đi Trương Định" :77: Nếu thế này thì e bó tay về kiến thức nhà Đài. 15p sau có vẻ nhận ra sai sót PTV nói: "các xe lưu thông hướng Nguyễn Đức Cảnh ra Đuôi cá chú ý, có đoạn 2 chiều, có đoạn cấm nên các lái xe chú ý biển báo"
Hô hô,..... :)) :)) :))

VOVGT cần rút kinh nghiệm ngay, hay các Bác có Hợp đồng CTV với CSGT đấy

Cahtra2008

Xe tăng
Phải chăng VOV quá vội vã khi đưa lên sóng kênh này:^):^):^)
Trích bài của bác Mê u:
"Thực sự cho e hỏi nhà Đài có bản đồ chi tiết về đường xá ở Hà Nội, đường cấm, 1 chiều, cấm oto ko?
6h50p 28/5 có thính giả hỏi, xe oto con, xe tải nhỏ có được lưu thông 2 chiều đường Trương ĐỊnh ko? PTV trả lời: "có thể trả lời ngay với bạn là đường Trương Định chỉ cho phép lưu thông 1 chiều từ hướng Bạch Mai đi Trương Định" Nếu thế này thì e bó tay về kiến thức nhà Đài. 15p sau có vẻ nhận ra sai sót PTV nói: "các xe lưu thông hướng Nguyễn Đức Cảnh ra Đuôi cá chú ý, có đoạn 2 chiều, có đoạn cấm nên các lái xe chú ý biển báo"
Hô hô,.....

VOVGT cần rút kinh nghiệm ngay, hay các Bác có Hợp đồng CTV với CSGT đấy"

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
sáng nay VOV mời hai đồng chí nào tư vấn về vấn đề kinh nghiệm đi xe ngập nước , con cà con kê rồi đến đoạn xử lý khi bị ngập nước đồng chí này nói , khi bị ngập nước với các loại xe uaz thì cứ để khô rồi đi tiếp mà chả nhắc đến xe kjhacs .
HÍc giờ ở VN thử hỏi ai còn đi uaz:77::77:

cuongnm

Xe hơi
Không biết có cụ nào làm ở chương trình này trên OF ko nhỉ nếu có cho em chuyển một số ý kiến đến nhà đài nhé:
1. Sáng nay em đi đoạn ngã tư Cầu Giấy - Láng tắc kinh khủng mà không thấy chú cảnh sát giao thông nào cũng như không thấy thông tin cảnh báo, thông báo từ phía VOV. Em toàn được nghe quảng cáo và ca nhạc rất lâu.
2. Đây là một chương trình rất hữu ích cho cộng đồng nhưng cứ như sáng nay em thấy thì sẽ biến cái chương trình này là chương trình ca nhạc và quảng cáo.
Cũng có nhiều lý do mà nhà đài đưa các chương trình ca nhạc và quảng cáo xen vào nhưng theo em thấy thì không nên đưa vào giờ cao điểm.
3. Cái gì không biết rõ thì không nên bình luận nghe buồn cười lắm ạ.
4. Các đồng chí phóng viên chiến trường nên có sự chuẩn bị kịch bản ngắn trước khi lên sóng nhé vì em nghe cứ như là bị vấp đĩa ý.
5. Nói khá nhiều mà thông tin thì cũng chỉ có một ít. (Về thông tin thì chỉ cần đủ để người điều khiển phương tiện xử lý thông tin và có quyết định sẽ đi tiếp như thế nào. Khi các bác kéo dài thời gian mà thông tin chỉ có vậy thì đến lúc người điều khiển phương tiện muốn thay đổi hành trình thì cũng muộn rồi.)
6. Nhà đài không nên biến chương trình này thành chương trình ca nhạc và quảng cáo.

Hiện tại em mới thấy được vậy. Khi nào thấy được thêm thì em xin bổ xung a. Em xin hết.

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Vâng, vẫn là lời đầu tiên xin lỗi các bác vầ những sai sót trên, nhưng cũng rất mong các bác hiểu và thông cảm cho nhà Đài. Tất cả các ý kiến trên vẫn được ban Lãnh đạo Kênh Giao thông theo dõi chặt chẽ và cố gắng đáp ứng nhanh. Trong một số trường hợp chương trình không thể thay đổi quá nhanh đuợc, hơn nữa vùng đất giao thông thì quá rộng lớn, chúng em chỉ cố gắng tập trung vào những điểm quan sát đang quá găng và ý kiến cập nhật kịp thời từ các cộng tác viên. Kiến thức thì luôn rộng quá, khả năng của chúng em thì hạn hẹp, kinh nghiệm đang còn trong thời gian tích luỹ... Rất mong tiếp tục nhận được các ý kiến quý báu từ OF...

mê utu

Xe tải
Bác nói thì rất cầu toàn, chúng e thì cũng mong muốn VOVGT phát triển tốt, chúng e được nhờ nhiều thôi. E thấy các hãng taxi có bản đồ giao thông rất rõ, hay GPS gì đó, Đài chắc phải có những tài liệu này để tư vấn thông tin chính xác nhé.
PTV thì thực sự phải nói năng bình tĩnh thôi, e cũng biết online thì rất khó khăn nhưng đã là PTV thì phải học được phong cách ứng xử nhanh như MC thì mới được.
Chúc các Bác ngày 1 phát triển, các Bác nên tham khảo thông tin ở OF rất nhanh và bổ ích đấy

V Xilip

Đi bộ
Sáng nay em đi đoạn ngã tư Cầu Giấy - Láng tắc kinh khủng mà không thấy chú cảnh sát giao thông nào cũng như không thấy thông tin cảnh báo, thông báo từ phía VOV. Em toàn được nghe quảng cáo và ca nhạc rất lâu.
Bác thấy thế thì bác gọi điện cho người ta chứ, giờ còn ngồi đấy mà kêu à? Tôi nghĩ kênh này ra còn có ý nghĩa là khuyến khích người tham gia giao thông nâng cao ý thức cộng đồng nữa.

V Xilip

Đi bộ
Sáng nay em đi đoạn ngã tư Cầu Giấy - Láng tắc kinh khủng mà không thấy chú cảnh sát giao thông nào cũng như không thấy thông tin cảnh báo, thông báo từ phía VOV. Em toàn được nghe quảng cáo và ca nhạc rất lâu.
Bác thấy thế thì bác gọi điện cho người ta chứ, giờ còn ngồi đấy mà kêu à? Tôi nghĩ kênh này ra còn có ý nghĩa là khuyến khích người tham gia giao thông nâng cao ý thức cộng đồng nữa.

EVN2007

Xe tải
Phát thanh viên nữ nói quá chán luôn. Lúng ba lúng búng, à thì là mà . . .từ ngữ không chuẩn . . .