[Thảo luận] Kênh VOV - Giao thông 91Mhz

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn

Black Chocolate

Xe máy
VOV GT sinh ra để mang đến thông tin an toàn hơn cho lái xe nhưng e mắc cái bệnh cứ nghe bài hát nào hay là nhăm nhăm đt để nt làm nhạc chờ đt:)) Vừa lái xe vừa nt như em, an toàn phải biết!

duc_anh

Xe tải
Chẹp, dưng em nghĩ ta cũng nên thông cảm với nhà đài, có quảng cáo thì chương trình mới chạy được :(

Mà em mới thấy trên VOV TV nói là sắp triển khai VOV giao thông trên sóng hình rồi đấy ạ. có lẽ sẽ phải lắp thêm màn hình trong xe để vừa lái vừa xem nhằm nâng cao "an toàn" khi lưu thông trên đường, các cụ nhỉ? :D

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Dạ để các tăng cường tính tương tác, giúp các bác định đi đâu xem trên kênh VOV Ti vi biết trước tình hình giao thông cao trong giờ cao điểm, bước ra khỏi nhà khỏi cần tính toán bước chân phải hay chân trái thôi ạ b-)

danhvong

Xe máy
Em đang tìm cách xem được VOVTV mà khó quá, nhà em dùng cab HN, bác chủ thớt cho hỏi em dò bằng cách nào mà vẫn ko được. Xăng tăng - tránh đường tắc cho đỡ tốn tiền lãng phí đốt xăng mà xe chẳng đi..

đài tiếng nói việt nam vừa khai trương kênh vov giao thông trên sóng fm, tần số 91 mhz
một kênh thông tin sẽ rất hữu ích cho người tham gia giao thông, với những thông tin giao thông cực kỳ nóng hổi được quan sát trực tiếp từ rất nhiều các điểm nút giao thông quan trọng, các thông tin giao thông do cộng tác viên và bất kì người tham gia giao thông nào.
Cùng với nhưng thông tin khác như thời sự, thông tin thương mại, các bài chuyên đề cho người tham gia giao thông và các chương trình ca nhạc hay sẽ làm cho người lái xe cảm thấy tự tin hơn, thu thập được nhiều thông tin bổ ích và hy vọng là luôn tìm được đường đi ngắn nhất - thông thoáng nhất bất kể là về nhà với bà cả sớm hay đi off chai với các offer. Em đang muốn để nghị có thêm chương trình vov-giao thông với of đấy :6:

Các bác thử dò tìm và nghe, đóng góp ý kiến để cho kênh mới của chúng em ngày càng hoàn thiện nhé...
e có con chervolet cruze ls 1.6 mới mua. Muốn sử dụng kênh này chỉ cần chon kênh fm và dò tần số 91 mhz là được hả bác tài? Có j hướng dẫn e cái. E đi xe taxi thấy kênh này hay thông tin giao thông liên tục rất bổ ích và cập nhật thường xuyên. Thanks bác chủ!

Olddriver

Xe hơi
Em thấy VOV giao thông thời kỳ đầu là rất hay và hữu ích, giờ thì chán quá rồi, quảng cáo tùm lum chiếm hết cả thời lượng. Giờ cao điểm cũng là giờ nhiều chuyên mục nhất, có thấy giao thông mấy đâu??? Hôm rồi, trên đường từ Nghi Tàm về Lê Duẩn, em thấy có vụ tai nạn giao thông gây tắc đường tại Ngã 3 hàng Bún và Yên phụ, xe cộ nhích từng bước một. Em rút ngay điện thoại gọi tổng đài VOV, em về đến nhà cất xe rồi vẫn không thấy phát. Trước đó, khi ra khỏi công ty em đã bật VOV nhưng không thấy nói đến vụ tắc đó. Em hết thích VOV rùi.

anhtho

Xe ngựa
Em thấy VOV giao thông thời kỳ đầu là rất hay và hữu ích, giờ thì chán quá rồi, quảng cáo tùm lum chiếm hết cả thời lượng. Giờ cao điểm cũng là giờ nhiều chuyên mục nhất, có thấy giao thông mấy đâu??? Hôm rồi, trên đường từ Nghi Tàm về Lê Duẩn, em thấy có vụ tai nạn giao thông gây tắc đường tại Ngã 3 hàng Bún và Yên phụ, xe cộ nhích từng bước một. Em rút ngay điện thoại gọi tổng đài VOV, em về đến nhà cất xe rồi vẫn không thấy phát. Trước đó, khi ra khỏi công ty em đã bật VOV nhưng không thấy nói đến vụ tắc đó. Em hết thích VOV rùi.
Em dự là nhiều người thấy VOV không thích như hồi đầu. Nhưng em vẫn bật và đôi khi khá được việc. Ví như hôm tắc đường ở cao tốc PV-CG, em đi còn cách chỗ tai nạn khoảng 2km thì bắt đầu thấy xe lác đác đi ngược chiều lại. Thế là bật VOV và nghe được: " Cách đây khoảng 10', trên đường PV-CG theo hướng HN, một xe ... chạm 1 xe... gây tắc nghẽn..." Em cũng lập tức vòng xe lại và đi theo lối Thanh Trì về. Sau đó em nghe nói chỗ đó tắc dài, ngay cả đường lên cầu vượt để sang Thanh Trì cũng tắc nặng !

nvnptb

Xe hơi
Hiện tại vov đang được ủng hộ, nhưng tôi thiết nghĩ khi chiếm được lượng khán giả thì kênh này đang trên đường thương mại hoá

Bino

Xe điện
Em dự là nhiều người thấy VOV không thích như hồi đầu. Nhưng em vẫn bật và đôi khi khá được việc. Ví như hôm tắc đường ở cao tốc PV-CG, em đi còn cách chỗ tai nạn khoảng 2km thì bắt đầu thấy xe lác đác đi ngược chiều lại. Thế là bật VOV và nghe được: " Cách đây khoảng 10', trên đường PV-CG theo hướng HN, một xe ... chạm 1 xe... gây tắc nghẽn..." Em cũng lập tức vòng xe lại và đi theo lối Thanh Trì về. Sau đó em nghe nói chỗ đó tắc dài, ngay cả đường lên cầu vượt để sang Thanh Trì cũng tắc nặng !
Tùy thôi bác ạ. Nhiều hôm thông báo cũng chưa chính xác. Nhưng nhìn chung đây vẫn là kênh được ưa chuộng khi lái xe ở HN, nhất là vào các giờ cao điểm.

Có điều mấy chú Dẫn chương trình hơi lởm, nhất là trong các chương trình đố qua điện thoại. Ví dụ như một lần em nghe có 1 chú hỏi "Hãng nào là hãng HKQG của Việt Nam: 1. Jestar Pacific Airlines; 2. Vietnam Airlines; 3. Cathay Pacific. Tất nhiên là người chơi chọn PA 2. Câu chuyện ko có gì nếu chú MC không giải thích thêm, Jestar là gì. Nhưng buồn cười nhất là chú này bảo: Cathay Pacific là của Thái Lan, vì Cathay là tên một thành phố du lịch nổi tiếng của Thái Lan. Chết cười.

anhtho

Xe ngựa
Tùy thôi bác ạ. Nhiều hôm thông báo cũng chưa chính xác. Nhưng nhìn chung đây vẫn là kênh được ưa chuộng khi lái xe ở HN, nhất là vào các giờ cao điểm.

Có điều mấy chú Dẫn chương trình hơi lởm, nhất là trong các chương trình đố qua điện thoại. Ví dụ như một lần em nghe có 1 chú hỏi "Hãng nào là hãng HKQG của Việt Nam: 1. Jestar Pacific Airlines; 2. Vietnam Airlines; 3. Cathay Pacific. Tất nhiên là người chơi chọn PA 2. Câu chuyện ko có gì nếu chú MC không giải thích thêm, Jestar là gì. Nhưng buồn cười nhất là chú này bảo: Cathay Pacific là của Thái Lan, vì Cathay là tên một thành phố du lịch nổi tiếng của Thái Lan. Chết cười.
Vì là kênh thông tin trực tiếp nên nó vẫn có ý nghĩa mặc dù ko phải lúc nào cũng chính xác. Em chắc nhiều bác ghét nhưng đôi khi vẫn phải bật ! Nhưng phải công nhận là trong tp HCM họ làm hay hơn nhiều. Hơn nữa, trong đó thỉnh thoảng họ có chương trình phỏng vấn trực tiếp các bác tài - người thực, việc thực về đủ thứ liên quan tới GT như chính sách giao thông ,mức phạt, tình hình mở đường mới, các trục trặc hay gặp về xe cộ v.v.. phải công nhận là rất thú vị. Tại sao VOV GT ngoài HN không cử đoàn công tác vào trong kia học tập nhể ?

theph

Xe điện
VOV em chỉ bực mình nhất là chuyện phóng viên hiện trường nói ngọng và việc quảng cáo dở hơi. Em nói quảng cáo dở hơi là ở chỗ thà rằng nói m3 nó là quảng cáo, đằng này nói cho công ty ABC tài trợ. Ví dụ như "chương trình được tài trợ bởi cty ACB" - mà thực chất chương trình là bài PR, Marketing của ABC.
Thêm nữa là quả "Con đướng sức khỏe" - bố khỉ cái bác sỹ Cup, ngọng líu lô y như anh phóng viên XYZ ...

bes

Xe lăn
Nhắc đến em mới nhớ, độ nửa năm nay em không nghe VOV nũa.
Hôm nọ bật sang thấy tràng giang đại hải quảng cáo, chán thật.