[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

nhatvt

Xe buýt
Cụ chủ đi đến bao giờ thì về ạ? Ngày nào em cũng hóng để đi du lịch qua màn hình điện thoại cùng cụ. Chúc cụ luôn mạnh khỏe vững bước trên các cung đường.

Bọn cá sấu quả là những tên thợ săn mồi lão luyện: chúng nó toàn phục kích ở những lối xuống uống nước của thú hoang. Bờ sông ko phải chỗ nào cũng có thể đi xuống được vì chỗ thì dốc dựng đứng, chỗ thì toàn đá gập ghềnh. Chẳng hạn thế này:

hay thế này

các cụ có thể thấy xa xa ở bờ bên kia sau lưng lũ khỉ cũng có một con cá sấu đang nằm mai phục. E có gắng chụp toàn cảnh nhưng máy lại bắt nét vào bọn khỉ nên cá sấu bị mờ

họ ngồi lặng phắc hàng tiếng đồng hồ ở bến sông, ko cựa quậy ko nói chuyện mặc cho trời nắng chang chang, nước sông bốc mùi hôi thối nồng nặc vì xác chết. Mặt mũi thì đỏ gay mồ hôi đổ ròng ròng. Mặc, họ không quan tâm chỉ tập trung cao độ vào ống kính để chớp được những khoảnh khắc xuất thần. Có niềm đam mê và đựợc sống với niềm đam mê của mình thì không gì hạnh phúc bằng. Các cụ cũng biết tháp nhu cầu của Maslow thì nấc thang thứ 5 : nhu cầu được khẳng định mình là nhu cầu cao nhất và họ đã đạt được điều đó. Nhà Phật gọi là đã đạt đến cảnh giới rồi đấy =D>.

sau lưng hai đồng chí khoai tây này cũng có một tên lính canh chừng nhưng đang rúc vào bụi cây tránh nắng. E hỏi tên lính: họ ngồi như thế này bao lâu rồi?. Hắn ta trả lời gọn lỏn: oăn ao ờ and toen ti mi nít. Bái phục !!! Chắc chỉ có các bác thợ câu mới thi ngồi được với bọn này

i10

Xe tải
Thớt của cụ hay quá, ngày nào e cũng vô dòm để đọc. rất thú vị cụ ạ, chúc cụ nhiều sk để có nhiều chuyến phiêu lưu hay thế này ^^

rời con sông em lên xe tiếp tục cuộc hành trình. Sau một đoạn đường khá dài bỗng Francis lên tiếng phá vỡ sự im lặng: " Th, tao đang dành cho mày một sự bất ngờ". Em nhỏm phắt dậy thò đầu lên mui xe nháo nhác nhìn khắp nơi. Có thấy con thú bỏ mệ nào đâu nhỉ ?? Quan sát mãi em chả thấy cái gì bất thường, gió thì lạnh buốt hết cả đầu nên em tụt xuống ghế ngồi lầu bầu: tôi có thấy gì đâu? " Mày đang ở trên đất Tanzania". Hả cái gièeeeee?

Hóa ra xe của bọn em đã vượt sang đât Tanzania đến cả chục cây số. Do địa hình giống y hệt nhau, lại chẳng có đừng biên giới hay hàng rào kẽm gãi, chẳng có bóng dáng lính biên phòng hay Border guard nào nên em ko thể biết mình đã được sang Tanzania. Và đây cũng chính là National Park của Tanzania

Khị lộn trở về lãnh thổ Kenya, Francis mới đưa tôi đến cột mốc chủ quyền biên giới. Chúa ơi, cột mốc chủ quyền biên giới quốc gia mà lại đơn giản đến mức nghèo nàn như thế này hay sao?

cột mốc chủ quyền biên giới giữa hai quốc gia chỉ là một tảng bê tông sứt sẹo nứt vỡ. Ở giữa kẻ một vệt mờ mờ, một bên viết chữ K ( Kenya ) một bên viết chữ T ( Tanzania ). Quá bất ngờ và cũng quá thú vị. Điều đó cũng chứng tỏ quan hệ giữa hai nước láng giêng rất hữu hảo và có sự tin tưởng nhau rất cao. Chả bù cho biên giới nhà mình với thằng hàng xóm xấu bụng, cột mốc đào sâu chôn chặt mà chúng nó vẫn còn nhổ trộm lên lấn sang của mình từng phân đất một

Hóa ra cái trạm kiểm soát chỗ bờ sông cũng là trạm biên phòng, thảo nào em thấy ở đó có nhiều lính thế. Và việc được sang Tanzania dù chỉ một thoáng thôi cũng là món quà mà Fran dành tặng em. E biết ông ấy quý em và ông ấy đã liều lĩnh để tặng em một món quá bất ngờ. Cám ơn Fran nhiều lắm !!! Vậy là em có thể khẳng định một cách mạnh mẽ rằng: em đã đi Tanzania rồi, phỏng các cụ !!!! Các cụ thấy câu chuyện này thế nào ạ? Nếu hay cho em xin một tràng pháo tay ạ :-j

2405

Xe đạp
Không thể nghĩ cụ chủ là 1 banker vì cái tính cách ưa mạo hiểm, hài hước và tư duy cũng rất phong phú của cụ.