Kêu tạch tạch lúc đánh lái vôlăng khi đang bật xi nhan rẽ

sonmes

Xe tải
Thưa CCCM,
Mấy hôm gần đây xe em có biểu hiện có tiếng kêu tạch, tạch lúc em đánh lái vô lăng khi đang bật xi nhan rẽ trái hoặc phải (nếu ko bật xi nhan mà rẽ quay vô lăng thì không bị).
CCCM đã gặp trường hợp như này chưa tư vấn giúp em với, nghe tạch tạch mỗi lần xi nhan và đánh lái khó chịu ghê gớm. (xem em KM 2013 NK).
Cảm ơn CCCM.

baccop1981

Xe buýt
Thưa CCCM,
Mấy hôm gần đây xe em có biểu hiện có tiếng kêu tạch, tạch lúc em đánh lái vô lăng khi đang bật xi nhan rẽ trái hoặc phải (nếu ko bật xi nhan mà rẽ quay vô lăng thì không bị).
CCCM đã gặp trường hợp như này chưa tư vấn giúp em với, nghe tạch tạch mỗi lần xi nhan và đánh lái khó chịu ghê gớm. (xem em KM 2013 NK).
Cảm ơn CCCM.
Xe nào chẳng vậy mà cụ. Nếu nó không như vậy thì mới phải xem lại

Matizcoi

Xe cút kít
Xe nào chẳng vậy mà cụ. Nếu nó không như vậy thì mới phải xem lại
Cụ nhầm nhé :D

Thưa CCCM,
Cảm ơn CCCM.
Cụ cứ để thế còn biết là mình đang xi nhan, còn khó chịu quá thì qua gara nó tháo cụm còi đèn ra chỉnh sửa lại cái công tác xi nhan là hết (hình như là cạo cho ngắn lại và vệ sinh cái gì em quên tên òi), khéo tay tí thì cụ tự làm cũng được.

sonmes

Xe tải
Cụ nhầm nhé :D

Cụ cứ để thế còn biết là mình đang xi nhan, còn khó chịu quá thì qua gara nó tháo cụm còi đèn ra chỉnh sửa lại cái công tác xi nhan là hết (hình như là cạo cho ngắn lại và vệ sinh cái gì em quên tên òi), khéo tay tí thì cụ tự làm cũng được.
Không phải cái tạch tạch xi nhan rẽ cụ ơi, nó kêu ở cái cần gạt xi nhan ý (cần bên dưới vô lăng), cứ đánh lái đến nửa vòng là kêu tạch 1 cái.

Matizcoi

Xe cút kít
Không phải cái tạch tạch xi nhan rẽ cụ ơi, nó kêu ở cái cần gạt xi nhan ý (cần bên dưới vô lăng), cứ đánh lái đến nửa vòng là kêu tạch 1 cái.
Thì đúng cái đấy mà cụ, ko xi nhan thì vần volang nó ko kêu, xe em cũng bị thế nhưng ngại chả muốn tháo ra làm nên cứ để đó, chả sao đâu cụ.

bachngocdung

Xe đạp
Thưa CCCM,
Cảm ơn CCCM.
Xe em cũng bị y như xe cụ nhưng tạm thời cứ để đó, chưa thấy khó chịu lắm. cụ tìm đc nguyên nhân và cách giải quyết thì đưa lên để e tham khảo với nhé

sonmes

Xe tải
Thì đúng cái đấy mà cụ, ko xi nhan thì vần volang nó ko kêu, xe em cũng bị thế nhưng ngại chả muốn tháo ra làm nên cứ để đó, chả sao đâu cụ.
Vậy thôi cứ để thế cụ ạ, thi thoảng khi vần vô lăng mà để ý đến thì thấy khó chịu. Em cũng chỉ sợ nó có vấn đề gì ko thôi, còn ko thì ok ạ.

sonmes

Xe tải
Xe em cũng bị y như xe cụ nhưng tạm thời cứ để đó, chưa thấy khó chịu lắm. cụ tìm đc nguyên nhân và cách giải quyết thì đưa lên để e tham khảo với nhé
Tạm thời em cũng để đó cụ ạ, khi nào xử lý được em báo với cụ nhé :-c

Matizcoi

Xe cút kít
Vậy thôi cứ để thế cụ ạ, thi thoảng khi vần vô lăng mà để ý đến thì thấy khó chịu. Em cũng chỉ sợ nó có vấn đề gì ko thôi, còn ko thì ok ạ.
Khẳng định luôn với cụ là ko vấn đề gì ngoài tiếng kêu nho nhỏ, vì em sống với tiếng kêu đó 2 niên òi :))

Bach Phien

Xe máy
Xe em mazda 3 2017 mới đi 6 nghìn km cũng bị vậy cc ơi, xử lý sao vậy các cụ

sonmes

Xe tải
Xe em mazda 3 2017 mới đi 6 nghìn km cũng bị vậy cc ơi, xử lý sao vậy các cụ
Em cứ để thế đi cụ ạ, lúc để ý thì nghe thấy còn nhiều lúc tập trung vấn đề khác thì quên luôn :-j em nghĩ chăc cũng ko vấn đề gì đâu, cụ cẩn thận thì cho xe về hãng bảo họ kiểm tra xem sao, khả năng phải tháo vôlăng mới biết nó bị làm sao.

Bach Phien

Xe máy
Em cứ để thế đi cụ ạ, lúc để ý thì nghe thấy còn nhiều lúc tập trung vấn đề khác thì quên luôn :-j em nghĩ chăc cũng ko vấn đề gì đâu, cụ cẩn thận thì cho xe về hãng bảo họ kiểm tra xem sao, khả năng phải tháo vôlăng mới biết nó bị làm sao.
em đã lês hãng kiểm etra và nó cho lái thử 3 con mới đều có tiếng đó cụ ạ, nó là binh fthuowngf

Alice Mango

Xe hơi
Em đang hiểu là, dánh lái sang bênh nào nếu đánh hơn nữa vòng thì nó tự bạt xinhanh bên đó. Dánh lái ngược lại hon nữa vòng thì nó lại tắt xi nhanh bên kia. Chả biết có đúng không

tungst

Xe buýt
Xe e đag bị, có cụ nào xử lý chưa ạ? Chỉ cần nó kêu nhỏ hơn cũng được, xe e kêu to quá

minh431

Xe tăng
Thưa CCCM,
Cảm ơn CCCM.
Xe nào chả thế, cái rơ le xi nhan nó kêu để cụ biết là đang bật xi nhan ấy mà!

toilaai249

Đi bộ
Em lên hãng kiểm tra thì họ bảo là khi bật xi-nhan nó sẽ có 1 vấu nhỏ lồi lên. Nếu đánh xuôi vòng theo hướng xi-nhan thì nó sẽ trượt qua nên có tiếng kêu nhỏ khi đến vòng. Đánh ngược lại hướng xi-nhan nó sẽ bật lên và tự tắt xi nhan. Về mặt kỹ thuật nó hoàn toàn bình thường ạ.

phanthuan108

Đi bộ
Em lên hãng kiểm tra thì họ bảo là khi bật xi-nhan nó sẽ có 1 vấu nhỏ lồi lên. Nếu đánh xuôi vòng theo hướng xi-nhan thì nó sẽ trượt qua nên có tiếng kêu nhỏ khi đến vòng. Đánh ngược lại hướng xi-nhan nó sẽ bật lên và tự tắt xi nhan. Về mặt kỹ thuật nó hoàn toàn bình thường ạ.
Mình cũng mới nghe mấy tuần nay. Đang định ra hãng xem thế nào nhưng cũng chưa đi. Thấy tiếng lúc càng to hơn. Về kĩ thuật mình cũng dự đoán đó là cái lẫy để khi mình trả lái ngược xinh an sẽ tự động tắt. Nhưng mà trước đây nghe nhỏ nay nghe to là nó phải thế nào đó mới bị thế.

chamne

Xe đạp
Thì đúng cái đấy mà cụ,