KFT mất gương, mất luôn điện

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
K.F.C cỏ mà cũng mất gương cơ à. Mong cụ chủ thớt đừng mua tai của bọn trộm cắp, cụ mà mua tai của chúng nó biết đâu chiều nay nó lại vặn tai nhà em thì chết...! :102::102::102:. Thật là mình đang sống ở thời kỳ săn bắn hái lượm các cụ nhỉ?

ngocha12

Xe đạp
hic cảm ơn các bác quan tâm, tôi cũng không mua đồ của bọn ăn cắp đâu, *** chúng nó bẻ gẫy cả lung tung, có mua lại cũng nhục lắm
sáng nghe lời khuyên bác j đấy tôi gọi bác đức mua đc đôi gương xịn, mỗi tội mỗi cái là đúng mầu, đc cái rẻ nhất ở những nơi tôi hỏi. Rút chìa ra mở cửa cắp cacr cục chì vào ổ thế là vẫn chạy ngon,
Còn chập điện đúng như các bác nói, thay cầu chì 10N là ok,
tổng thiệt hại 3.7t gương
200 thay
80 sơn
Đau quá

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Tôi vừa bị chôm mất đôi gương KFT:'(, bác nào biết mua ở đâu không ( hà nội) giá bao nhiêu, sau khi mất gương, xe tèo luôn điện ở đồng hồ tốc độ, đèn trong xe..... phải mở cửa bằng chìa:102:, hic may mà vẫn đi đc. bác nào giải thích hộ với , cám ơn nhiều(b)
xe cụ để chỗ nào đới để ae còn né,cứ tưởng xe cỏ nó ko vặt!chia bùn vs cụ.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
cụ nào đã bảo hiểm gương chưa, ở đâu mách em đi làm chứ để bọn nó bẻ thế này thì nguy, bọn này bắt được cứ chặt luôn 2 bàn tay như bọn Tàu thì mới có thể cải thiện tình hình được các cụ nhể, có thể hơi nặng về hình phạt nhưng răn đe được
đừng làm phí tiền trước con xe vios cua e bảo hiểm bằng sợi cáp to tổ bố thế mà chắc chúng nó dùng cái kìm to tổ cụ nên vẫn bị vặt vào toy thay hết 6 quả(nhục hơn con trùng trục).

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
hic cảm ơn các bác quan tâm, tôi cũng không mua đồ của bọn ăn cắp đâu, *** chúng nó bẻ gẫy cả lung tung, có mua lại cũng nhục lắm
sáng nghe lời khuyên bác j đấy tôi gọi bác đức mua đc đôi gương xịn, mỗi tội mỗi cái là đúng mầu, đc cái rẻ nhất ở những nơi tôi hỏi. Rút chìa ra mở cửa cắp cacr cục chì vào ổ thế là vẫn chạy ngon,
Còn chập điện đúng như các bác nói, thay cầu chì 10N là ok,
tổng thiệt hại 3.7t gương
200 thay
80 sơn
Đau quá
Em Đức đây, hôm đó bác hỏi em về kỹ thuật :Mất gương lại mất luôn cả điện em cũng ko biết ly do vì sao, hôm nay đọc bài này mới tỏ rõ. Chia buồn cùng bác, mà xe lại mới chứ. Thôi bác cẩn thận nhé. Bác muốn gắn thêm đồ chơi cho em ấy đỡ buồn thì cứ gọi em nhé! (b). Chúc bác Nhô en vui vẻ!

trankhangred

Xe tải
Vậy thực ra thì cũng đơn giản thôi, em tổng kết lại cách giải quyết sau khi bị bọn dog bẻ gương như sau:

1. Kiểm tra bó dây điện chỗ gương bị bẻ, nếu may mắn còn giắc thì tốt, nếu bị cắt thì tách rời từng sợi và dùng băng dính cách điện để chống chập dây điện.

2. Mở nắp hộp cầu chì trong khoang lái ( vị trí phía dứoi bên cạnh trái táp lô ( trên chỗ chốt mở nắp capo trước ) kiểm tra tất cả các cầu chì xem có cái nào bị cháy không ( soi lên trời hoặc chỗ sáng sẽ thấy đứt hay không) nếu có cầu chì dự phòng thì thay đúng chủng loại, nếu không có thể dùng dây đồng tóc ( tách một sợi trong dây điện cỡ nhỏ hoặc dùng dao cà cho dây mỏng đi), nếu không kiếm được thì timd cái vỏ bọc kẹo cao su tách lấy phần giấy bạc nối tạm.
Thực hiện các bước tương tự với hộp cầu chì trong khoang máy ( mở nắp capo trước, hộp cầu chì cạnh ắc quy.)

kiểm tra lại lần cuối nhấn công tác điện, ngay sau khi có điện phải kiểm tra hộp cầu chì xem có hiện tượng bất thường không. Nếu bình thường có thể nhấn lần 2 để toàn bộ điện xe được bật, tiếp tục kiểm tra các đồng hồ mặt tap lô, các hộp cầu chì. Không có gì bất thường thì đạp phanh và đề nổ máy. Theo dõi một chút và kiểm tra lần cuối, đóng nắp các hộp cầu chì, nắp capo, lên xe đi về! Và gọi điện đặt gương thay thế, báo bà cả chuẩn bị 4tr ... Hết!

nguyentienbinh

Xe hơi
này các cụ ơi, thế bảo hiểm họ không đền miình cái vụ mất gương này à, cũng nhều xèng ra phết chứ ít giề đâu mà các cụ coi thường thế nhể. em cứ thấy lo lo cứ như nó sắp bẻ của mình roài ấy.

WinAuto

Xe hơi
này các cụ ơi, thế bảo hiểm họ không đền miình cái vụ mất gương này à, cũng nhều xèng ra phết chứ ít giề đâu mà các cụ coi thường thế nhể. em cứ thấy lo lo cứ như nó sắp bẻ của mình roài ấy.
Nếu mua bảo hiểm mất cắp, thì bảo hiểm mới đền ah, nhưng mình cũng phải chịu phí trách nhiệm (2t cho mỗi lần)

HERO1981

Xe hơi
Nếu mua bảo hiểm mất cắp, thì bảo hiểm mới đền ah, nhưng mình cũng phải chịu phí trách nhiệm (2t cho mỗi lần)
Xe em hôm trước đỗ qua đêm ở dưới sân chung cư bị vặt sạch lô gô, may mà bọn này không thích gương.

KenKen

Xe tải
2. Mở nắp hộp cầu chì trong khoang lái ( vị trí phía dứoi bên cạnh trái táp lô ( trên chỗ chốt mở nắp capo trước ) kiểm tra tất cả các cầu chì xem có cái nào bị cháy không ( soi lên trời hoặc chỗ sáng sẽ thấy đứt hay không) nếu có cầu chì dự phòng thì thay đúng chủng loại, nếu không có thể dùng dây đồng tóc ( tách một sợi trong dây điện cỡ nhỏ hoặc dùng dao cà cho dây mỏng đi), nếu không kiếm được thì timd cái vỏ bọc kẹo cao su tách lấy phần giấy bạc nối tạm.
Thực hiện các bước tương tự với hộp cầu chì trong khoang máy ( mở nắp capo trước, hộp cầu chì cạnh ắc quy.)

!
E thấy trong hộp cầu chì của xe trong khoang máy cũng như ở taplô đều có sẵn 2 cái dự phòng đấy, các bác cứ rút ra mà sài thôi hình như có chữ spare thì phải, đế của nó chỉ là 1 khe nhựa thôi, không có điện